Tổng hợp các bài viết về ổ cứng gắn trong: HDD, SSD

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn mua HDD dung lượng lớn

Xài HDD 2TB hoặc 1.5TB thì nên xài loại LP 5900rpm cho nó mát. 7200rpm nóng máy mà không cần thiết.

KPOP

Ðề: Cho e hỏi về việc bảo hành HDD Western Digital

Nó chỉ bảo hành khi có tem của các nhà phân phối tại VN thôi nha các bác:D

meomatto

Active Member

Ngoài SG thì các Hiệu khác chắc là Bó tay rồi!
Mình "làm ăn" không dc chuyên nghiệp, vì người tiêu dùng như nước ngoài đâu ạ!

khoi@

Cho Em hỏi ké 1 tí , cái HDD của Em khi đưa vào máy tính hiện format , nhưng khi đưa HDP thì vẫn chạy bình thường không biết như vậy là hiện gì . Có phải bị virut không các Bác hay là HDD bị lỗi nhỉ . Thanks !

pdnhsa

Well-Known Member

HITACHI Deskstar 2TB 7200 RPM SATA 3.0Gb/s 3.5" Hard Drive H3IK20003272SP (0S02861) tính cả cước gởi đến tận nhà là 90 usd, 3 năm bảo hành! Không có chép phim!

Tôi đã có một cái từ hơn 4 tháng nay, chạy rất êm, nhanh và mát, hơn hẳn mấy cái SG.

Chỉnh sửa lần cuối:

datpdt

mình đã xài qua HITACHI, chất lương thì tạm được, nhung có điều chay lien tục thì HDD nóng lắm. Gần như là nóng nhất

Cara

Active Member

Hàng tốt nhất và thông dụng nhất của anh em HD là Seagate LP , giá 1.5TB là tối ưu nhất. Kế đến là Western Digital Green. Em đang xài 9 cái SG LP và 1 cái WD green.

gtvsolutions

Hiện nay Hitachi có dòng di động Reno 2TB (3tr599), tốc độ 7200. Chạy cực êm và mượt, chạy 24/24 ko hề bị nóng (đã chạy và test thử). Chưa nói sản phẩm chính hãng 3 năm 1 đổi 1 thì Bác cực kỳ an tâm về chất lượng. E bán sản phẩm này ko hề thấy bị than phiền hay bảo hành.

hoalin8

Các bác cho hỏi sao trên thị trường giá HDD chênh lệch nhau nhiều vậy nhỉ. Trong TTTM chỗ thì bán HĐ Seagate 2T hơn 2, 5 triệu, chỗ thì bán hơn 3,5triệu mà cùng bảo hành chính hãng 3 năm. Không hiểu có khác nhau gì vậy?

hddpro

Các bác cho hỏi sao trên thị trường giá HDD chênh lệch nhau nhiều vậy nhỉ. Trong TTTM chỗ thì bán HĐ Seagate 2T hơn 2, 5 triệu, chỗ thì bán hơn 3,5triệu mà cùng bảo hành chính hãng 3 năm. Không hiểu có khác nhau gì vậy?

khác nhau chỗ bán rẻ chỗ bán đắt

TamNhinSo.Net

Active Member

Em nghĩ khác nhau cái dịch vụ đi kèm bác ạ.

Hàng xách chân buộc trym khác với hàng phân phối độc quyền tại VN bác ạ

qhuyqn

Member

Bác xài HDD SG 2TB LP đi, hiệu năng rất tốt. Có bác thương gia đang chào bán 2,55 triệu/cái trong ở box TTTM đó.:)

wjzhweo

Member

Em dùng WD 1TB Green chạy tốt :D dùng cái đó cũng khá tiết kiệm điện :D

stopview

Ðề: Cách khắc phục lỗi cho các HDD Seagate

Cảm ơn Bác Chip. Bài viết rất hay, không biết những hiệu HDD khác có bị lỗi tương tự không?

daotrihieu

Ðề: Tại sao ổ cứng của em không chứa được file film có dung lượng lớn hơn 4 gb

khổ quá đi, mấy bác lên mạng, gõ search "partition wizard home5.exe", nhẹ như bông, cài đặt nhanh như chớp, không cần crack, muốn convert, resize, format, chia đĩa gì cũng ok, bảo đảm không mất dữ liệu khi convert, không cần khởi động máy, và nhiều chức năng torng đó nữa. chấm điểm : 9đ.

Ðề: Tại sao ổ cứng của em không chứa được file film có dung lượng lớn hơn 4 gb

thế có AE nào biết chuyển NTFS sang FAT32 thế nào ko?nhấn format nhưng ko có lựa chọn sang FAT32

Bên trên