Tổng hợp các bài viết về ổ cứng gắn trong: HDD, SSD

your_rules

Ðề: USB HDD cắm vào TV Samsung không chạy được

Mình đang xài samsung serie 6, gắn HDD 3.5" WD element 1tb vào ngon ơ nha, playmovie mượt, tuy nhiên có vài định dạng chưa được hỗ trợ, còn file MKV thì mượt, tuy k hỗ trợ audio codec DTS, nên đối với những phim đó thì bị câm, nên convert wa AC3 thì xài ngon lành, còn sub thì vẫn bị lỗi font

Lưu ý là đối với samsung của mình, có 2 cổng usb ( usb1 và usb2(hdd)), khi mình gắn vào cổng usb2 thì HDD của mình lại k nhận, khi gắn vào usb1 thì lại nhận

trym_phuong

Samsung serie 6 không nhận dạng được USB định dạng NTFS (FAT 32 file tối đa không tới 4Gb) .
trym_phuong xem lại bạn play được movies trên serie 6 hay không? và play file có đuôi chấm gì (vd: .wmv, .avi, ).
Theo mình biết chỉ Samsung serie 7 mới play được movies.:eek:3

Đc bác àh k tin bác cứ ra show room thử :D
Em dùng Hdd + box nối wa cổng USB nhé. Chạy film vô tư. Mkv Mp4 avi Tp ts nói chung là khá nhìu đọc đc cả .sub .srt luôn đỡ tốn tiền mua Hdbox có điều âm thanh tv thì ko = loa ngoài đc nhưng mà giải trí nhẹ nhàng là ok rồi

matom7981

Member

seri 5 (C530/C550) chơi được flim HD mà. đọc được cả sub SRT nữa mà.

your_rules

Đc bác àh k tin bác cứ ra show room thử :D
Em dùng Hdd + box nối wa cổng USB nhé. Chạy film vô tư. Mkv Mp4 avi Tp ts nói chung là khá nhìu đọc đc cả .sub .srt luôn đỡ tốn tiền mua Hdbox có điều âm thanh tv thì ko = loa ngoài đc nhưng mà giải trí nhẹ nhàng là ok rồi

bạn dùng sub định dạng nào vậy? có phải convert sub theo chuẩn nào k? mình có film k coi đc sub, chỉnh lại thì lại bị những ô vuông, bạn hướng dẫn giúp mình với

your_rules

Có ai giúp mình k? convert sub qua unicode c string thì có ô vuông, còn qua CP1258 thì ra chữ gì đâu k à

your_rules

Mình đã convert thành công sub rùi, thank mọi ng

1080p

Nhà em có con TV 32A550 của thằng samsung.Bình thường em cắm usb để nghe nhạc hay xem hình thì tốt nhưng khi em cắm cái HDD+Adapter-USB vào TV thì không chạy được.Đem cái HDD+Adapter sang máy tính cắm thì chạy phà phà.Vậy là sao các bác.Có cách nào sửa được khôg~:>

Con LCD không hỗ trợ ổ cứng dung lượng lớn rồi

meogia

Ðề: Cách khắc phục lỗi cho các HDD Seagate

Hic sợ quá ,e đang định đầu tư con seagate 2TB mà vào đây đọc thấy nhiều triệu trứng quá .Chắc e vẫn dùng DVD thôi cho nó lành [-O<.

frankiej

Member
Cho e hỏi về việc bảo hành HDD Western Digital

Em đc bà cô bên Mĩ tặng cho cái ổ cứng WD Caviar Green 1TB, xài chưa đc 1 tháng đã bị bad sector. Theo e check thì ổ cứng vẫn còn hạn bảo hành bên US. Ở VN có chỗ nào bảo hành cho trường hợp như vậy ko. Bác nào biết thì giúp em với.

Starchoice

Ðề: Cho e hỏi về việc bảo hành HDD Western Digital

Em đc bà cô bên Mĩ tặng cho cái ổ cứng WD Caviar Green 1TB, xài chưa đc 1 tháng đã bị bad sector. Theo e check thì ổ cứng vẫn còn hạn bảo hành bên US. Ở VN có chỗ nào bảo hành cho trường hợp như vậy ko. Bác nào biết thì giúp em với.

Đầu tiên bác đăng ký sản phẩm trên trang web của WD.
Sau đó bác email cho bọn WD, yêu cầu chúng nó bảo hành sản phẩm này tại VN.
Sau 1 ngày nó sẽ trả lời qua email là đã cập nhật số serial của sản phẩm vào hệ thống bảo hành tại VN.
Thế là bác bảo hành tại VN vô tư.

TamNhinSo.Net

Active Member

Ở HCM thì bạn ghé 9 Đặng Thị Nhu Q1

craven214

cái này e đã làm 1 lần nhưng bên WD đòi mình fải có cái receipt là bạn đã mua bên Mẽo nữa thì nó mới chịu. E nghe vậy nên bỏ luôn, hàng cặp nách thì lấy đâu ra. Bác làm thử coi sao rồi nói cho a/e nghe kết quả.

thanhphuc_mail

Active Member
Tư vấn mua HDD dung lượng lớn

Vì nhu cầu lưu trữ dữ liệu của mình càng ngày càng tăng. Nay minh muốn mua 1 HDD dung lương l.5TB hoac 2TB . Nhưng vì xưa nay mình chưa sủ dụng HDD dung lượng lớn nên k biết thế nào{nên mua của hãng nào?, chất lương của chúng ra sao?, các ưu-khuyết của chúng . Bạn nào có kinh nghiệm xin cho minh vài ý kiến

TigonBoy

Ðề: Tư vấn mua HDD dung lượng lớn

Nếu bác ở HCM thì giới thiệu với bác chổ này :

http://lephung.vn/index.asp?NEWSID=3384&VIEW=5

Tháng trước tôi mua giá nó là : 2.220 ngàn !

=================================

Tôi dùng vài ổ 1.5T WD Green 64MB và 1 ổ WD Black 2 nhân !

Cá nhân tôi thấy dòng Green rất ư là mát và im ru ! Rất hài lòng, nên giới thiệu cho bác !

Còn ổ WD Black tôi thấy nó nóng hơn cả chục độ C nên phải tăng cường cho em nó thêm cái quạt !

=========================

P.S: Dung lượng HDD lớn nhất là 2T, mà bao nhiêu đó thì chẳng thấm vào đâu, nên các bác trên này mới có tới vài HDD ...

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhphuc_mail

Active Member

Mình muốn nhờ tư vấn mua HDD .Chứ chổ bán thì mình biết rồi. Nhưng dù sao cũng thank bạn nhiều

1 là WD
2 là SG
Mình nghĩ chỉ có 2 loại đó là được thôi bạn

anan

Member

bên mình đang có HDD Seagate chính hãng bảo hành 3 năm loại mới nhất 7200.12 giá khá tốt
bạn có thể tham khảo topic dưới sign mình :)

hddpro

có segate thôi bác em nó được bh toàn cầu mà ko được mà

Bên trên