Tổng hợp các bài viết về ổ cứng gắn trong: HDD, SSD

PS2Guy

Ðề: Tiện quá: Sao chép toàn bộ ổ cứng với một "nút" nhấn

cái này mà là thật thì đã chả có mấy cái trung tâm cứu hộ ổ cứng
cái này là kiểu disk 2 disk mà ko cần máy tính hả các bác,nếu thế thì chỉ tiện với sever thôi
em ở nhà cứ kiếm cái box hot swap 5.25 mà nhét cho nhanh

Nếu nó clone disk 2 disk mà không phân biệt được cấu trúc dữ liệu bên trong mà "bứng" bit by bit thì mất thời gian và dễ hỏng HDD nữa (trong HDD 500GB chứa dữ liệu thì chưa chắc toàn bộ 500GB là dữ liệu, mới có dữ liệu 100GB thì ghost 100GB thôi - Norton Ghost đủ thông minh để hiểu điều đó). :>

transporterpro

Ðề: Bảo hành ổ cứng Seagate: choáng toàn tập

hoangoclan ơi ! hướng dẫn mình cách bảo hành với mình cũng có 1 ổ 80GB 7200 đang khóc dở mếu dở mình ở hà nội thì đến đâu bảo hành được bạn.

radar

Mình cũng công nhận là dịch vụ bảo hành của seagate rất tốt. Mình cũng bảo hành 2 lần rồi, lần nào cũng ok hết.

santonio

Ðề: Cần tư vấn mua ổ cứng 500GB

Có con ổ cứng Multimedia cao cấp Lacie Cinema cực đẹp 1Tb moi xach tay từ US ve:
link: http://www.lacie.com/ca/products/product.htm?pid=11076

Bạn em mới mang từ US về cho nhưng không có nhu cầu dùng, bán rẻ lại cho anh em nào có nhu cầu.

Giá tham khảo 3.500.000 (chỉ bớt tiền xăng xe, thuốc nước cho anh em nào nhiệt tình thôi nhé).

viethung888

Well-Known Member

Bác chủ thớt là dân sale mà. Em hỏi nhỏ : ổ bảo hành of bác hay là of khách nhờ bảo hành đấy??? Nhất bác rồi đấy...

USB HDD cắm vào TV Samsung không chạy được

Nhà em có con TV 32A550 của thằng samsung.Bình thường em cắm usb để nghe nhạc hay xem hình thì tốt nhưng khi em cắm cái HDD+Adapter-USB vào TV thì không chạy được.Đem cái HDD+Adapter sang máy tính cắm thì chạy phà phà.Vậy là sao các bác.Có cách nào sửa được khôg~:>

NhuQuynhCF

Ðề: USB HDD cắm vào TV Samsung không chạy được

Có khi tại cáp dài quá hoặc HDD dung lượng lớn quá nên TV nó không nhận:)

nina61

Member

Em cũng từng bảo hành con SG 1.5TB LP rồi, chỉ mất công đem lên seacare thôi, còn sau đó khoảng 2 tuần là nhận được con mới nguyên seal gửi về tận nhà :)>-

I love SEAGATE :))

P/S : Nhân tiện chúc toàn thể BQT và anh, chị em trên diễn đàn nhiều sức khỏe, nắm mới cái gì cũng mới, nhất là bộ dàn HD :))

NhuQuynhCF

Mình không hiểu mấy bác mê bảo hành ở chỗ nào, còn em không ham tí nào.:(

Tony_3B

Member
KO giải nén được phim trên ổ đĩa mình mong muốn.Help!!

Mình down mấy bộ phim về thì máy chỉ cho giải nén và join ở ổ đĩa hệ điều hành chứ ko cho giải nén và lưu trên ổ đĩa khác(ở đây của mình là ổ D). Khi join trên ổ D thì máy báo là can't write a file stream .
Help me!!!

sunset_309

Well-Known Member
Ðề: KO giải nén được phim trên ổ đĩa mình mong muốn.Help!!

bác thử xem các ổ đấy có phải là định dạng NTFS ko,bởi vì chỉ có định dạng này mới có thể ghép,giải nén đựoc file dung lượng lớn như HD

trnguyenha

Ðề: Tại sao ổ cứng của em không chứa được file film có dung lượng lớn hơn 4 gb

bác ý đã bảo hơi mù máy tính rồi mà, đừng châm chọc :)
mình cũng thử rồi mà ko đc, đành format vậy

manhhung762006

Ðề: KO giải nén được phim trên ổ đĩa mình mong muốn.Help!!

Mình down mấy bộ phim về thì máy chỉ cho giải nén và join ở ổ đĩa hệ điều hành chứ ko cho giải nén và lưu trên ổ đĩa khác(ở đây của mình là ổ D). Khi join trên ổ D thì máy báo là can't write a file stream .
Help me!!!

Bác chuyển ổ D thành định dạng NTFS đảm bảo Joint bình thường

muitendenvn

LeechPro
Ðề: Tại sao ổ cứng của em không chứa được file film có dung lượng lớn hơn 4 gb

Sao các bác convert từ FAT32 sang NTFS mà vẫn giữ nguyên được dữ liệu nhỉ? Em ko dám convert sợ mất hết dữ liệu, lại không còn chỗ nào trống để chuyển dữ liệu sang nên phải cắn răng mua em ổ cứng mới.

Oh, giải pháp toàn diện ;))

viethung888

Well-Known Member
Ðề: USB HDD cắm vào TV Samsung không chạy được

Nhà em có con TV 32A550 của thằng samsung.Bình thường em cắm usb để nghe nhạc hay xem hình thì tốt nhưng khi em cắm cái HDD+Adapter-USB vào TV thì không chạy được.Đem cái HDD+Adapter sang máy tính cắm thì chạy phà phà.Vậy là sao các bác.Có cách nào sửa được khôg~:>

em nghĩ nó ko hỗ trợ 1 số định dạng nhạc, video+dung lương cao đâu bác.

rongcanlc

Well-Known Member
Tư vấn mua HDD cái anh em ơi

Chả là cái HDD cũ dạo này bad nặng quá ,màn hình cứ xanh lè b-( ,đang xem có HDD 500 Gb nào rẻ rẻ 1 tý ,tầm 1triệu2 - 1 triệu3 là ổn rồi ,anh em xem nên ẵm cu nào về thì hợp lý nhỉ :x ,với cả anh em nào ở Lào Cai mà có nhiều HD tiện thể cho cop ,hiện giờ HDD đang trống nhiều quá :-??

Lưu Linh

Ðề: Tư vấn mua HDD cái anh em ơi

tầm giá bác chủ thớt đưa ra thì đã mua được 500GB gắn trong Seagate rồi mà mới cóng bảo hành 3 năm luôn !

rongcanlc

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn mua HDD cái anh em ơi

mình kẹt nỗi HDD đang hỏng với cả chưa có tiền mua LCD xem HD nên đành hoãn vụ HD Player lại ,tại dạo này ít có thời gian xem phim nên cũng lười mua HDD to ,có cả đống clip HD tải về rồi vứt xó :p ,mà ở Hà Nội thì nên mua ở đâu hả bạn ,mình mới xem giá ở Trần Anh nhưng ghét kiểu làm ăn của bọn này lắm ,Mai Hoàng được ko ta \:D/ ,mà ý của bạn có phải em này ko

Seagate Barracuda 500 GB Serial ATA II

Thông số tổng quát

* Dung lượng
* 500 GB

* V�ng quay
* 7200 rpm

* Bộ nhớ Cache
* 16 MB

* Chuẩn giao tiếp
* Serial ATA II

* Thời gian tìm kiếm dữ liệu
* <8.5 ms