Tổng hợp các bài viết về ổ cứng gắn trong: HDD, SSD

Ðề: Giúp em mua ổ cứng 1.5TB

Cảm ơn bác, ra Tết em sẽ xuống SG mua, mà có chép phim miễn phí chứ bác?

moviemaniac

Chào các bác em là lính mới. Có một vấn đề nhờ các bác tư vấn giúp, e nghe theo người bạn làm IT ráp bộ HTPC nhưng xài con mainboard GIGABYTE GA-EG45M-UD2H tích hợp có cổng HDMI. nhưng khi xem phim HD thì lại không thể lấy cả hình vào LCD qua cổng HDMI và tiếng qua dàn âm li 5.1. Chỉ có thể xem hình trên màn hình vi tính (cổng DVI) thì mới lấy âm thanh ra âm li được. Hơn nữa, không thể sử dụng hai màn hình vi tính và tivi LCD cùng lúc, mà phải chỉnh manual chọn một trong hai khi khởi động máy. Người bạn IT của e cũng bó tay vì chưa chơi HD, và cũng chưa sử dụng con main tích hợp này bao giờ. Lúc ráp nó bảo con này khủng nhất, chắc là ngon! Các bác tư vấn giúp e với, làm sao để vừa sử dụng màn hình vi tính khi làm việc, và dễ dàng chuyển qua LCD xem phim có cả tiếng. E ráp bộ này cũng hơn tháng nay rồi, mà vẫn chưa xử lý được. Mong bác chỉ giáo. Xin cảm ơn.

tdhvn

Active Member

Chào các bác em là lính mới. Có một vấn đề nhờ các bác tư vấn giúp, e nghe theo người bạn làm IT ráp bộ HTPC nhưng xài con mainboard GIGABYTE GA-EG45M-UD2H tích hợp có cổng HDMI. nhưng khi xem phim HD thì lại không thể lấy cả hình vào LCD qua cổng HDMI và tiếng qua dàn âm li 5.1. Chỉ có thể xem hình trên màn hình vi tính (cổng DVI) thì mới lấy âm thanh ra âm li được. Hơn nữa, không thể sử dụng hai màn hình vi tính và tivi LCD cùng lúc, mà phải chỉnh manual chọn một trong hai khi khởi động máy. Người bạn IT của e cũng bó tay vì chưa chơi HD, và cũng chưa sử dụng con main tích hợp này bao giờ. Lúc ráp nó bảo con này khủng nhất, chắc là ngon! Các bác tư vấn giúp e với, làm sao để vừa sử dụng màn hình vi tính khi làm việc, và dễ dàng chuyển qua LCD xem phim có cả tiếng. E ráp bộ này cũng hơn tháng nay rồi, mà vẫn chưa xử lý được. Mong bác chỉ giáo. Xin cảm ơn.
Bác nên sang box HTPC hỏi thì có cao thủ giúp ngay.

4eye0love

Member

mình nối vaio của mình với LCD qua HDMI đây, âm thanh mình cho qua dàn 5.1 bằng cách nối âm thanh tivi với dàn. bạn thử nối âm thanh tivi với dàn xem. đây là cách riêng của mình, k biết có phải là cách làm hiệu quả k.

satan85

Well-Known Member

bưa nay nếu mua hdd thì hầu như nơi nào cũng hổ trợ full phim hết, nhưng cái chính là họ chép phim nhưeng không có sự chon lọc nên bạn phải chuẩn bị list phim trước khi tới lấy hdd

bưa nay nếu mua hdd thì hầu như nơi nào cũng hổ trợ full phim hết, nhưng cái chính là họ chép phim nhưeng không có sự chon lọc nên bạn phải chuẩn bị list phim trước khi tới lấy hdd
Phải nói cho chính xác là nếu mua HDD nếu chọn theo List thì cũng có nhưng giá cao hơn là mua HDD đã chép sẵn .
Họ có chép nhac HD không? :p:p:):)

Chép ca nhạc thì khác gì Film đâu hả bạn ?

Chỉnh sửa lần cuối:

onggia

Well-Known Member

Mua samsung để lưu trữ cho nó rẻ bác ạ 1.5T có khoảng 2m3

haichester

Ðề: Tiện quá: Sao chép toàn bộ ổ cứng với một "nút" nhấn

Hàng này chơi quá, chắc là dành cho máy trạm máy chủ sever là chủ yếu bác nhỉ!!

MrMilan

Banned

ghost cho nhanh, cái này cũng chả nhanh hơn ghost là bao nhiêu đâu, nó chỉ có tác dụng với những người nào không biết dùng những chương trình tiện ích sẵn có thôi

PS2Guy

Đây được xem là thiết bị thuộc vào “hàng độc” trên thị trường hiện nay. Nó sẽ giúp người dùng giải quyết việc chuyển toàn bộ dữ liệu cũ kỹ trong một ổ đĩa sang ổ đĩa mới với tính năng sao chép 1:1 – tức là người dùng có thể sao chép dữ liệu từ 1 ổ đĩa sang ổ đĩa khác. Hơn nữa, nó còn có thể sao chép được các loại ổ cứng như 2,5-inch hoặc 3,5-inch SATA I và II. Thậm chí nó còn có thể giúp người dùng sao chép từ những ổ đĩa đã bị ngưng hoạt động.

Tính năng này có thật à? HDD ngưng hoạt động (đối với mình hiểu là bị hỏng rồi) mà thiết bị này vẫn có thể đọc để mà chép dữ liệu à???

jumpy

Well-Known Member

Đây được xem là thiết bị thuộc vào “hàng độc” trên thị trường hiện nay. Nó sẽ giúp người dùng giải quyết việc chuyển toàn bộ dữ liệu cũ kỹ trong một ổ đĩa sang ổ đĩa mới với tính năng sao chép 1:1 – tức là người dùng có thể sao chép dữ liệu từ 1 ổ đĩa sang ổ đĩa khác. Hơn nữa, nó còn có thể sao chép được các loại ổ cứng như 2,5-inch hoặc 3,5-inch SATA I và II. Thậm chí nó còn có thể giúp người dùng sao chép từ những ổ đĩa đã bị ngưng hoạt động.

Sao chép với 1 hay nhiều nút nhấn e thấy không quan trọng nhưng mà nó có thể làm được đoạn đánh dấu màu đỏ bên trên thì quả là đáng nể đấy các bác nhỉ??

jimitulip

Ðề: Cần tư vấn mua ổ cứng 500GB

Em ở HN cũng đang tính mua 1 cái 500GB, gắn trong tầm 1tr5 đổ lại thì mua loại nào và ở đâu hở các bác? Tư vẫn giúp em luôn.

Tính copy ít phim về về xem Tết.

Mai Hoàng computer , nổi tiếng và lớn nhất

Trần Anh, Phúc Anh nhiều nơi lắm

ổ 500Gb 3.5 gắn trong tầm 1 triệu 150k

nếu chịu khó lên voz thì thêm tầm 300k nữa ( 1t8 ) có thể mua được 2 cái 500gb còn bảo hành dài :d

haichester

Seagate 500Gb 7200.12 rất tốt đấy bác ạ, 1tr1 ở 92 Thái Hà, chắc là ở đấy gần như rẻ nhất rồi, em mua đến 6 cái ở đấy rồi. Dùng hay!!

NhuQuynhCF

1T luôn cho đã 500 Gb quay đi quay lại là hết chỗ chứa.:)

streetjoker

mua luôn 1T đi bác
bác sang voz mà xem,kiếm con nào còn bh dài mà xúc thôi
chứ 2tr kia thì thừa 1 con 1T new100% rồi còn j
mà bác mua về làm j ? mua về chứa phim thì cứ WD 5400 mà táng

streetjoker

cái này mà là thật thì đã chả có mấy cái trung tâm cứu hộ ổ cứng
cái này là kiểu disk 2 disk mà ko cần máy tính hả các bác,nếu thế thì chỉ tiện với sever thôi
em ở nhà cứ kiếm cái box hot swap 5.25 mà nhét cho nhanh

Bên trên