Tổng hợp các bài viết về ổ cứng gắn trong: HDD, SSD

rongcanlc

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn mua HDD cái anh em ơi

Cũng thử tìm xem có em nào 2nd ko nhưng mà hãi lắm rồi ,HDD hiện tại cũng 2nd ,xài chán lắm rồi ,mà HDD 500 Gb thì ít ai bán lắm ,chắc ko hy vọng :-S

rongcanlc

Well-Known Member

con Seagate Dracula :)) kia thì mình chưa rõ chất lượng có hơn con Samsung mà bạn nói ko ,và sao giá con Samsung kia mượt vậy ,bạn có thể cho ít thông tin được ko ,nghe giá đã thèm rồi :-O

homepage

Member

Cũng thử tìm xem có em nào 2nd ko nhưng mà hãi lắm rồi ,HDD hiện tại cũng 2nd ,xài chán lắm rồi ,mà HDD 500 Gb thì ít ai bán lắm ,chắc ko hy vọng :-S

sao hãi thể, mình mấy cái đồ này toàn mua 2nd, tuy nhiên cần check cần thận, với lại mua của bạn bè, cũng đỡ lo...

điện thoại, ô cứng 2nd hết :D

manhthang

Huyền Thoại

Ổ cứng cài HĐH không nên mua Samsung vì Samsung hay bị lỗi sector đầu.
Mua Seagate 7200.12 hoặc Western Digital GP là lành nhất. Hoặc bạn qua Tấn Thành làm cái ổ Hitachi cũng được.

break196

Member
Cần tư vấn về ổ cứng Maxtor

Em thấy trên mạng người ta rao cái ổ cứng cắm ngoài Maxtor One Touch 4 có 1tr3 , bảo hành 5 năm. Nhưng không biết cái hãng Maxtor này dùng có tốt không, bro nào biết thì giúp em tí đi

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Cần tư vấn về ổ cứng Maxtor

Trước khi Seagate mua lại Quantum thì hầu như không ai biết đến Seagate là ai cả :))
Maxtor là 1 thương hiệu cũ của hãng Quantum, Seagate sử dụng lại.

intel

Ðề: Cần tư vấn về ổ cứng Maxtor

maxtor là thương hiệu mới của quantum mà bác sao nói cũ nhỉ

rongcanlc

Well-Known Member

Ổ cứng cài HĐH không nên mua Samsung vì Samsung hay bị lỗi sector đầu.
Mua Seagate 7200.12 hoặc Western Digital GP là lành nhất. Hoặc bạn qua Tấn Thành làm cái ổ Hitachi cũng được.
Chuẩn quá ,con Samsung của em đang lỗi sector đầu đó bác ,chạy cứ đơ hoài ,ghét vô cùng B-) ,thôi cứ Seagate hoặc Western Digital là được rồi

viethung888

Well-Known Member

Thêm ít xèng mà mua em 1T mới đi bác, dùng an tâm.
1 vote cho WD& SG

rongcanlc

Well-Known Member

Thêm ít xèng mà mua em 1T mới đi bác, dùng an tâm.
1 vote cho WD& SG
Em quên chưa nói là tiền của em vừa đủ mua HDD 1TB ,nhưng có điều vừa mua em này chiều hôm qua nên còn 1 ít thôi

Chỉnh sửa lần cuối:

vnthanh

Member
[Nhờ giải đáp]HDD 1TB WD certified hay recertified ?

Cách nay 2 hôm em vừa mới mua quả HDD WD 1TB Green Caviar(cache 32mb) từ Tân Doanh. Xài đc 2 hôm đến nay thì vẫn ok nhưng có lăn tăn 1 số vấn đề.
Lúc mua ko để ý là hàng recertified. Sau về mới phát hiện ra. Check trên wdc thì bh đến 22/5. Gọi lên Tân Doanh thì bảo là lấy hàng từ hãng, hãng cho bh 3 năm. Đến đây cũng tạm tạm yên tâm
Hồi chiều nay mới ra Phong Vũ. WTF, con hàng y chang mình mà cache gấp đôi, giá chỉ nhỉnh hơn 30k :-O. PV bán thì chắc brand new rồi các bác nhỉ, chỉ có vấn đề là bh 12 tháng thôi.
Thế theo mọi ng` thì em có nên bán con cache 32mb recertified(chắc phải lỗ vài trăm) nhưng bh 3 năm lấy con cache 64mb brand new bh 1 năm hay ko :-/:-/:-/
Vấn đề thứ 2, nhỏ thôi, ko biết mua box HDD ở đâu thì giá ok nhỉ. Em nhắm đc 2 shop này
Mọi ng` giúp đỡ hộ em gấp nhé. Cảm ơn mọi ng` rất nhiều ạh :x

HDSaiGon

Super Moderators
Ðề: [Nhờ giải đáp]HDD 1TB WD certified hay recertified ?

Thế theo mọi ng` thì em có nên bán con cache 32mb recertified(chắc phải lỗ vài trăm) nhưng bh 3 năm lấy con cache 64mb brand new bh 1 năm hay ko :-/:-/:-/
Vấn đề thứ 2, nhỏ thôi, ko biết mua box HDD ở đâu thì giá ok nhỉ. Em nhắm đc 2 shop này

Mọi ng` giúp đỡ hộ em gấp nhé. Cảm ơn mọi ng` rất nhiều ạh :x

Chào bạn. Hàng WD GreenCaviar 1TB 64M cache được bảo hành 03 năm chứ không phải 01 năm như bạn nói.
Hiện tại con WD GreenCaviar 1TB 64M cache giá tt tầm 2t1.
Bạn có thể tham khảo 1 số cửa hàng trong TTTM của HDvietnam

vnthanh

Member

Vậy bây h` em bán lại quả 32mb ko biết đc bao nhiêu nhỉ, tư vấn hộ em với kẻo để lâu mất giá ạh. Thanks

Chabietgica

Well-Known Member

Bạn cứ qua Viscom mà mua cho yên tâm, bên đó là nhà phân phối chính thức HDD của Western Digital tại VN.
Bên Tân Doanh cũng tai tiếng nhiều về vụ bán hàng Recertified rùi, lúc rao bán trên mạng thì im ỉm nhưng lúc giao hàng cho khách thì ai tinh ý mới biết là hàng Recertified.
Hồi đó cũng định mua Caviar Black ở Tân Doanh, may cái là hỏi rõ trước khi mua nên bên Tân Doanh phải khai thật là hàng Recertified. Mình ra lun Viscom mua cho yên tâm. Đắt hơn tí nhưng chất lượng đảm bảo.
Theo mình nên giải tán nhanh cái ổ Recertified đó đi, chuyển sang SG 7200.12 cho lành, vừa nhanh hơn, mát hơn, lại có chế độ bảo hành tốt hơn.
WD tại VN bảo hành bằng 1 cái HDD Recertified khác khi HDD bạn đang xài bị hỏng còn SG tại VN thì họ bảo hành cho bạn 1 cái HDD brandnew.

Bên trên