Sony HT-DDW7500 làm tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM ?!?

Bình chọn trước khi ném đá:

• Số lượng người bầu chọn
    967

behard_besuck

Ðề: Sony HT-DDW7500 làm tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM ?!?

Nếu không quá khắt khe về khoản nhạc thì em nghĩ với tầm giá đấy là quá ok. Nếu bác 007 không lấy thì để cho em xin lại suất đấy. Em xin đãi bác chầu bia cỏ.

Xí...cho mình hỏi: dàn Sony HT-DDW7500 hát Karaoke hay không các bác? thanks

binhhc

Moderator

Xí...cho mình hỏi: dàn Sony HT-DDW7500 hát Karaoke hay không các bác? thanks

Tớ cũng đang muốn hỏi giống bạn này.
các pro đã mua rồi sao không thấy ai cho biết ý kiến vậy?
Bộ này dùng để hát karaoke có ổn không? tất nhiên là thêm đầu phát và bộ mic rồi.
Và vì nó chưa có DVD nên việc đấu nối đầu DVD ngoài và mic ngoài để hát được thì làm ra sao?
các bác cho ý kiến để topic này dài > 100 trang luôn!....he ... he.

mxn007

Member

em cũng vừa mới lấy xong, nhưng chưa setup và cân chỉnh loa nên chưa cho ý kiến chính xác được. Bước đầu thì thấy hình thức hoành tráng, coi phim khá ổn, nghe nhạc k hay lắm. Để em treo mấy cái loa SR lên rồi chỉnh cho xg mới biết được cụ thể

mourista

Member

:D Quả thiệt lúc trưa quá mất bình tĩnh; Nếu nghèo hơn, chưa đủ điều kiện mà lên đây quăng bom thì còn hiểu và thông cảm dc. Chứ còn giàu hơn mà tỏ thái độ MIỆT THỊ người khác ấy là không dc.
Ví dụ như này:
Bác đã từng mua xe máy rồi đúng hok ( ai chả thế). Bác chọn dc vài con trong tầm túi. Bác lên diễn đàn nhờ tư vấn rồi kiếm cái đi làm. Bác nói tên xe, giá tiền. Bác mong muốn thông qua những người đã sử dụng hay có kinh nghiệm tư vấn xem em nó có tốt không? chạy có êm không? hay hỏng vặt hok?... có ngon - bổ - rẻ không?...
Thì đột nhiên có người kêu là đồ nhà quê mới đi xe đó, cái xe SX tại VN, rồi kêu mua về chỉ đi làm đồng, chăn trâu, kêu là chỉ hạp cho ôxin đi chợ,... rồi ý tứ cứ như là mọi người khác đều phải hàng nhập khẩu nguyên chiếc như: SHi - vợ đi cho thanh lịch, RC211V 900 cc - chồng đi cho đỡ "bì bì":confused::confused::eek:
Ặc. Cái cảm giác lúc đó của bác còn tệ hơn em nhiều :D

ps ALL:
Nếu có "bò tót Lamborghini Gallardo" hay "Lexus LS600hL" đi hóng gió Hồ Tây thì mọi người đã khâm phục và ngưỡng mộ lắm lắm. Nhưng ko chịu "hóng gió" mà thò cổ ra chởi rủa, miệt thị người đi xe máy bên cạnh thì sao nhỉ?:mad::mad::mad: Giữ nổi tiết để bơm đến tim đã là giỏi roài ;))

=)) đọc toàn bộ bài viết của em thì bác biết: em rất mong dc ném đá; em muốn biết dc cái hay dở của nó.
Nếu ai cũng tư vấn và ném đá như vầy thì tốt biết bao:
" 1. đã test abc thấy tốt ở xyz
2. đã test abc thấy xyz thật là tồi so với các sản phẩm cùng giá zzz
3. Nên chọn cái ijk vì abc
4. Bản thân đang dùng mnq giá zcz với cảm nhận sau 1 thời gian dài là ....( có rì viu thì tốt quá" )
Nếu tình cảm thì nên dừng ở mức: hay, tồi, ko thích,... chứ ko nên dùng từ: "đồ mũi tẹt", "đồ nhà quê",...

ps ALL:
1. em vẫn rất chăm chú hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=470"]Tập hợp Home Theatre của thành viên HDVietnam . Em rất tin những lời chận thật, giản dị của các bác đã rì viu như: vietbeovnn (trong chính chủ đề này, sp này), manhthang hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=2678),...hay như bác nham18 BQT :D (thiếu bác nào thì hú em tiếng, đừng chém =)) )

2. Em rất kết bác này: lazy_cat79 (bạn của bác izz) mà cả 2 ng em đều ko quen:eek::eek::eek:.Kết về phòng ốc, cách trang trí, đồ dùng, cái ghế, mấy lọ hoa ;))... Bác izz tư vấn thật là tuyệt vời nhưng vẫn mắc khuyết điểm với bạn khi xui dùng z5500:eek:. Vào đây xem lại: hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=13578
3. Với bác 2snguyen. nhìn hàng của bác em hoa hết mặt mũi. hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=15354. Mặt nì em ngưỡng mộ quá.Trong rì viu của bác, mọi người ném đá rất nhẹ nhàng, lịch sự. Mặt khác bác nói ước mơ của người khác là rẻ tiền thì em buồn thật. Chỉ cho bác 15tr đi sắm đồ HT, chắc bác còn khổ hơn cả em và mọi người ấy chứ:eek: Bùn é. Ti vi Pana thui muh
4. Biết đâu nghiền HD quá, em lại mở cửa hàng kinh doanh các thứ liên quan đến HD :D

THANK ALL

Hôm nay em mới đọc được bài này của bác b52 và rất kết và ủng hộ ý kiến của bác, em cũng chúa ghét mấy chú trọc phú học làm sang. Đối với em con này đúng là mơ ước thế mà có kẻ bảo ước mơ của mình đối với nó chỉ là bãi c*t trâu thì đúng là ai mà chịu được.
Sozi mấy bác trong 4Rum em ơi bức xúc...~X(

Phòng 10m2 thì xài em này hay em Denon 390 phù hợp nhỉ mọi ng

deptrai2412

Tóm lại các bác mua con này nhiều rồi bây giờ cho em hỏi :
1 Mua ở đâu giá tốt.
2 Em chỉ cần mục đích nghe nhạc + xem phim chứ kara em đc đời trước truyền lại cho 2 con BOSE vs âm ly caly roài
( em ở HN nhé )

NhuQuynhCF

Dàn này sao rẻ thế các bác?

vinagoh

Well-Known Member

Các chuyên gia khảo cổ lại đến đây roài!!! :))

TR0JAN

xem tận mắt, sờ tận tay, nghe tại chỗ thì nản thật. E xin ném vài viên sỏi như sau
Về thiết kế: chất liệu rẻ tiền + kiểu dáng thô + đồ sộ, hầm hố + đèn nhấp nháy kiểu xanh đỏ.
Về chất âm:
1- Phim: Để xem phim so với loa vi tính 5.1 mở âm vực trên trung bình ở phòng diện tích khoảng 30 m2 thì một mười, một chục
2- Nhạc dance: Tiếng bát của loa Z5500 hoặc s550 ăn đứt về chiều sâu độ dễ chịu
3- Nghe "ca nhạc" Lấy Đàm vĩnh hưng làm ví dụ thì: Chỉ đc cái thấy hát to oang oang, chất âm và độ tinh tế thì no table ( không có gì phải bàn nữa vi nó quá dở)

Kết luân: Mua loa này về dọa ma thì đc.

Vậy thì xài cái gì thay cho mấy cái trên: theo quan điểm của em thì có 14 triệu rồi chứ có phải triệu tư đâu mà phải khuân đống gỗ ép còn chưa đc chắc đấy về nhà. Thạt lòng xin lỗi mấy bác đã mua và đã dùng nhưng ý kiến chủ quan của em là ko chấp nhận. có 14 triệu ta mua từng thứ một mà xài, ko đủ tiền à, vậy khi nào có thêm nửa của mười 14 triệu nữa thì mua tiếp. chơi âm thanh nó cũng giống như chơi game ý. phải xây dựng và luyện le vồ thì con hàng của mình nó mới ngon đc ạ

E có vài dòng xin mạo muội nói nhanh, nói xong là em té. bác nào chém em thì cứ chém. em ứ sợ.

xicklo

Well-Known Member

Bác lại đào mộ ........

binhhc

Moderator

xem tận mắt, sờ tận tay, nghe tại chỗ thì nản thật. E xin ném vài viên sỏi như sau
Về thiết kế: chất liệu rẻ tiền + kiểu dáng thô + đồ sộ, hầm hố + đèn nhấp nháy kiểu xanh đỏ.
Về chất âm:
1- Phim: Để xem phim so với loa vi tính 5.1 mở âm vực trên trung bình ở phòng diện tích khoảng 30 m2 thì một mười, một chục
2- Nhạc dance: Tiếng bát của loa Z5500 hoặc s550 ăn đứt về chiều sâu độ dễ chịu
3- Nghe "ca nhạc" Lấy Đàm vĩnh hưng làm ví dụ thì: Chỉ đc cái thấy hát to oang oang, chất âm và độ tinh tế thì no table ( không có gì phải bàn nữa vi nó quá dở)

Kết luân: Mua loa này về dọa ma thì đc.

Vậy thì xài cái gì thay cho mấy cái trên: theo quan điểm của em thì có 14 triệu rồi chứ có phải triệu tư đâu mà phải khuân đống gỗ ép còn chưa đc chắc đấy về nhà. Thạt lòng xin lỗi mấy bác đã mua và đã dùng nhưng ý kiến chủ quan của em là ko chấp nhận. có 14 triệu ta mua từng thứ một mà xài, ko đủ tiền à, vậy khi nào có thêm nửa của mười 14 triệu nữa thì mua tiếp. chơi âm thanh nó cũng giống như chơi game ý. phải xây dựng và luyện le vồ thì con hàng của mình nó mới ngon đc ạ

E có vài dòng xin mạo muội nói nhanh, nói xong là em té. bác nào chém em thì cứ chém. em ứ sợ.

Bác này nhận xét có vẻ đúng đến mức làm mếch lòng người khác.
Nên nhớ tiêu đề của cái thớt này là".... tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM" mà.
Công bằng mà nói, sau khi đã nghe thử: bộ này được cái rất "to mồm", đồ đoàn trông hầm hố nhưng không đẳng cấp - tất nhiên thôi.
Tuy nhiên: hàng tầm trung > tiền tầm trung - chả ai trách móc.

PS: thớt này sắp đủ 100 trang rồi. Kinh quá.

Thui em xin các pác nhà em mới treo biển "gia đình văn hóa" nay mà lại vác em này về thì có mà gạch đắp thành núi trước cửa mất

tethien

Active Member

Thui em xin các pác nhà em mới treo biển "gia đình văn hóa" nay mà lại vác em này về thì có mà gạch đắp thành núi trước cửa mất

Vậy bác nào chuẩn bị xây nhà thì cứ mua em này về.
Cứ mở oang oang vài tuần là khỏi tốn tiền mua gạch. :D

xicklo

Well-Known Member

Các bác thành nhà khảo cổ hết rồi

onggia

Well-Known Member

Mấy bác ko lên diễn đàn HDVietnam đọc cái topic này vẫn khuôn em Sony này về ầm ầm các bác ạ.

vozhanoi

Mấy bác ko lên diễn đàn HDVietnam đọc cái topic này vẫn khuôn em Sony này về ầm ầm các bác ạ.

Chuẩn em thấy các bác ấy vẫn vào siêu thị điện máy ôm nhiều lắm ;))

Aeolus Kratos

Well-Known Member

Chắc mấy bác ấy cay cú hàng xóm của mình chuyện gì đây. "Trả đũa" ấy mà ;))

Bên trên