Sony HT-DDW7500 làm tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM ?!?

Bình chọn trước khi ném đá:

• Số lượng người bầu chọn
    967
Ðề: Sony HT-DDW7500 làm tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM ?!?

Mình đã dùng cái này 1 năm rồi.
- Xem phim quá ok
- Nghe nhạc 5.1 => hay
- Nghe nhạc thông thường : dở quá
Xin các cao nhân chỉ giáo: Liệu có thể thay loa Front và sub để cải thiện phần nghe nhạc 2.1 được không? Thanks

ktypro

Active Member

Mình đã dùng cái này 1 năm rồi.
- Xem phim quá ok
- Nghe nhạc 5.1 => hay
- Nghe nhạc thông thường : dở quá
Xin các cao nhân chỉ giáo: Liệu có thể thay loa Front và sub để cải thiện phần nghe nhạc 2.1 được không? Thanks

Bác thử nghe rock metal xem được ko,em còn sắm.

anhtaitmh

Member

nhin thi "gau" that nhung ko duoc danh gia cao.hang cho gioi binh dan.gia re cho 1 dan 7.2.em nay hoi truoc thay Thien Hoa ban 12.990.000 thoi

phucromantic

Em vất vả lắm mới gom góp đủ tiền ra Nguyễn Kim Q1 tìm rước em DDW7500 về.. ai dè.. hết hàng.. buồn kinh luôn... May được tư vấn nên chuyển qua em DDW7600 chạy được thêm tính năng 3D giá 14.690.000. Về nghe nhạc thấy hay thiệt.

Các pác có kinh nghiệm xài thằng này rồi có thể giúp em cách làm sao để kết nối với HTPC Audio thông qua HDMI để có được âm thanh True HD.
Em xin chân thành cảm ơn các lão ca.

lan806

Well-Known Member

Chúc mừng bác nhé.
Các hãng cũng siêu thật thêm tí ti chức năng nhưng thêm kha khá tiền, đúng là bình cũ rượu cũng cũ, chỉ có cái nút là mới thôi.

Aeolus Kratos

Well-Known Member

Quả Sony 7600 mà có DTS-HD là cạnh tranh với 1311XP rồi. Kéo con này về xem phim là cả xóm "xem" chung luôn ;))

pinklin

Member

Vậy có ai làm bảng so sánh giữa SN 7k6 và Denon 1311Xp dùm ko ạ.Em đang fân vân, mua dàn AiO SOny thì được tính đồng bộ nhãn hiệu với LCD của em,còn Denon được cái fát nhạc hay hơn.

jackytrong

Cái anh tan nát tình làng nghĩa xóm này hút khách nhỉ. Ngày trước em cũng suýt cõng em này về. Nhưng khi ra đến cửa hàng nhìn tận mắt thì hơi thất vọng vì thấy không được như ý mình muốn lắm. Em đành gom thêm tiền và sau 1 gần 1 năm thì đủ tiền tậu Jamo S506 với em Denon 1911.
Nếu cùng tầm giá thì em vote cho Denon 390XP.

xicklo

Well-Known Member

Lại thêm một bác sắp tan nát tình làng nghĩa xóm. Hồi xưa em cũng suýt nữa cõng em này về

nhìn đã con mắt bên trái ngứa con mắt bên phải, nghe chắc tê cả người nhể

uran

Member

Em nghiên cứu con này mấy tháng rồi, thực tình nếu bác nào tầm tiền đó mong muốn có 1 bộ vừa bầy hoành tráng, vừa xem phim hay thì vác em này quá ổn. Thực tế bộ này nó có nhiều chế độ chỉnh tùy vào mục đích sử dụng, em thấy đúng là cũng có ông ổng thật nhưng nếu chịu khó chỉnh thì nghe nhạc cũng chấp nhận được. Nhà em phòng khách 24m2 nên đang gom tiền tính khuân em nó về, h đi mua mấy đồ mới toàn của Tung Của, hàng 2nd thì phát nổ phát xịt, đâu có phải ai cũng là chiên gia >:)

Chỉnh sửa lần cuối:

pear

Member

Mua bộ này đc gần 4 tháng rồi, công nhận nghe cũng đc, nhưng mà xem film hay nhất, nghe nhạc vẫn bt

xicklo

Well-Known Member

Đã có tan nát tình làng nghĩa xóm ver 2.0. Đề nghị anh em nào đang xài Ver 1.0 thì lên đời nhé :D

hbq1412

Member

Nhưng mà con này nó không hỗ trợ giải mã DTS HD MA, Dobby TrueHD nên tính ra làm con Denon 1311XP có khi hơn.

Galzo

Member

Đọc được "gần hết" cái thread này cũng đủ ngất. Đi xem ở Trần Anh, Pico cuối cùng chọn bộ HT-DDW7600-3D. Với mình thì đây là bộ AIO Home Theater đầu tiên, cá nhân tự cảm thấy có thể hài lòng được. Về tiếng cảm thấy ổn hơn mấy bộ AIO có cả Karaoke của LG và Samsung (mà ghét nhất là bộ tích hợp Bluray ko có ampli chỉnh loa sub riêng). Chưa có thời gian thử nhiều lắm, mấy cái loa surround còn chưa treo lên được đang vứt ở mấy xó nhà nên có gì mấy bữa nữa sẽ phát biểu cảm nhận thêm về phần tiếng cho phim, nhạc, etc...

Còn về hình thức thì mình thấy mấy bác chê vỏ nhựa, nhưng trong bóng bóng bẩy bẩy cũng được, ko đến nỗi trông rẻ tiền quá. Bầy ra khắp phòng khách trông cũng khá là hoành tráng, vặn loa lên cỡ 40-45 thấy chịu được, tuy nhiên sau khi bầy bộ này xong mới thấy cần lắp thêm đèn cho phòng khách vì nó khá "đen" + "tối".

Còn về vụ táy máy, từ lúc mua về tới giờ cụ ông vẫn đang táy máy vặn vẹo, thử đủ thứ. Lúc đầu tí tưởng là cái cục ampli sub có vấn đề vì mãi chả thấy nó động đậy màu mè gì cả (cái này điện vào ko có đèn đóm gì báo hiệu hết, bực thía), chỉ khi nào có âm bass mạnh nó mới có indicator màu xanh nhấp nháy (kết quả là mình phải bật 1 bài rock + vặn volume lên hơn 40 mới thấy). Bộ của mình cái dây loa cây phải bị lỏng, lúc kê lại tưởng dây đứt, kiểm tra lên kiểm tra xuống. Nói chung chỉ có từng đó vấn đề lúc lắp đặt, còn thì sách hướng dẫn khá đầy đủ. Có cái tính năng Auto Calibration khá hay, cắm cái cục tròn tròn của nó vào rồi cho chạy tự động, phát hiện được ra mình cắm nhầm dây 1 cặp surround (khá tiện vì mình luồn cả đống dây sau cái tủ gỗ to tổ chảng). Chưa có thời gian so sánh bộ này với bộ 7500 khác gì đầy đủ, nhưng sơ sơ thì nó ghi thêm là "hỗ trợ 3D" :D (gà lém, các bác đừng ném đá)

/Đi qua Trần Anh thử bộ đó, nhưng cuối cùng lại mua ở Pico chỉ vì mấy em ở Trần Anh thì được cái nhiệt tình nhưng chả biết gì cả, cắm lên cắm xuống không xong, dây HDMI thì có mỗi một cái; chả bù thử bên Pico, cắm 1 dây HDMI in từ lap mình vào, 1 out lên TV chạy ngon lành, xem thử luôn một bộ phim HD và thử vài bài lossless ko lời, ưng ý, các cụ thích mua luôn. Nhưng kết cục là nhóc ở Pico quên béng ko khuyến mại mình cái dây HDMI, thế là cu cậu phải phóng xe về chỗ nhà mình đưa mỗi cái dây =)) - Nên các bác mà mua nhớ nhắc em nó ghi cả cái dây khuyến mại vào giấy giao hàng, đỡ tốn 3-4 cú điện thoại.

Edit: Cần support của các nhà tư vấn hảo tâm - http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=120825

Chỉnh sửa lần cuối:

noobbuzz

Mình có đâu karaoke Ariang 5 số AR-36G với em "tan nát này" DDW7600, mò hoài mà không làm sao để hát được, mình đi dây âm thanh Optical từ Đầu karaoke vào Amply.Nghe nhạc bình thường thì nghe được, còn bỏ đĩa karaoke vô thì em nó im ru luôn. Còn nữa, bộ thu phát sóng micro không dây thì phải nối vào đâu để "hú" được. Bạn nào am hỉu chỉ mình với

noobbuzz

Mừng bác tìm đc dàn ưng ý :)

hi, KOK ko xuất ngõ optical hay coaxial đc đâu bác ạ, bác dùng analog thôi. bác xem trên đầu Airang có chổ cắm micro thì cứ thử, nếu thấy hông ổn thì nên tìm mixer rời.

Hix, cám ơn bạn, mình đã cho ra được âm thanh khi phát đĩa midi DVD karaoke rồi, nhưng cắm mic vô đầu ariang, đập đùng đùng mà chẳng nghe được âm thanh mic >.<

lan806

Well-Known Member
Đấy là do đầu đĩa, không phải do dàn đâu. Bác mua thêm cái mixer rời là hát thoải mái luôn.

Bên trên