Sony HT-DDW7500 làm tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM ?!?

Bình chọn trước khi ném đá:

• Số lượng người bầu chọn
    967

nanntk

Member
Ðề: Sony HT-DDW7500 làm tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM ?!?

Bộ này mà kêu nhỏ thì hơi bị lạ đấy Bác ơi, chả phải tên em nó là "Tan nát ..." làm sao mà nhỏ được.
Bác đã setup đường âm thanh vào ra như thế nào nói rõ sẽ có nhiều cao thủ xuống tay trị em nó giúp cho.

Chắc có lẽ chụp vài tấm hình để anh em coi và giúp với. Chứ đem em nó về, vật vã cả đêm mà ko ra cái gì... hic hic... đi làm buồn luôn. Ờ mà nói thêm, hình như nó ko cân loa nữa đó. Bên nghe lớn bên ko nghe gì hết. Rồi trên màn hình hiển thị khi bấm A.F.D gì đó có chữ SW nằm góc trái (trên chữ L) có phải là lao sub chỉ kêu 1 bên ko ta??? nói chun là tối qua hì hụi ko ngủ được. sáng nay, nhân viên cứ hỏi: sao mà anh buồn vậy. Trả lời... ờ, anh ấn hoài mà nó không ra em ạ....

camry2006

Member

Chắc có lẽ chụp vài tấm hình để anh em coi và giúp với. Chứ đem em nó về, vật vã cả đêm mà ko ra cái gì... hic hic... đi làm buồn luôn. Ờ mà nói thêm, hình như nó ko cân loa nữa đó. Bên nghe lớn bên ko nghe gì hết. Rồi trên màn hình hiển thị khi bấm A.F.D gì đó có chữ SW nằm góc trái (trên chữ L) có phải là lao sub chỉ kêu 1 bên ko ta??? nói chun là tối qua hì hụi ko ngủ được. sáng nay, nhân viên cứ hỏi: sao mà anh buồn vậy. Trả lời... ờ, anh ấn hoài mà nó không ra em ạ....

Em không nhầm thì AFD là chế độ chọn tự động các kiểu âm thanh như music, movie, stereo v.v... trường hợp không ra loa đủ có thể do tín hiệu âm thanh của Bác không phải là 7.2 để ra hết các loa hoặc do âm thanh vào chỉ là âm thanh 2 kênh v.v... nói tóm lại là sau khi đi dây loa xong Bác bấm nút "test tone" trên điều khiển xem thử các loa đã có đủ mặt chưa rồi tình hình từng em kêu như thế nào.
Bác nên nói rõ :
- Nguồn phát âm thanh, hình ảnh của Bác là nguồn nào DVD, CD, TV, HD box v.v...
- Bác sử dụng đĩa gì chất lượng tốt không? Dây tín hiệu là HDMI, quang hay dây audio bông sen?
- Loa nào kêu loa nào không kêu Bác đã đổi dây chưa (hên xui dây nó điwts mà không biết đó Bác).
Em nói vậy không biết thế nào đừng nói em nhiều chuyện nhé.

HD 2160p

Bác nanntk ở đâu vậy, nếu khó căn chỉnh quá thì t7/CN này kiếm vài em + bia mực rồi mời bác onggia (nếu ở HN) hoặc bác lehoang40 (ở SG) nhờ đến các bác ấy bấm & bóp cho :-??.

cái này bác xem lại chỗ kẹp dây loa kẹp ko chú ý là kẹp vào mỗi phần nhựa....cái thứ 2 là phần dây nối cục công xuất của loa sub vào amly(jac' giống jac; 3,5 á) fai? ấn mạnh nó mới vào hết....nếu không dc nữa thì mới vào phần amp menu để chỉnh các loa.

binhvaeco

Well-Known Member

Hic hic.... mìh thì mò mẫm cả đêm, đọc sách hướng dẫn mòn cả chữ mà thấy tiếng ra bé bé sao sao, không thấy đã như ở siêu thị hic hic....

bạn xem phim tiếng có lớn hem, hay chỉ nghe nhạc là nhỏ thui hỉ, bạn dùng nguồn phát gì?
Nếu xem phim âm thanh bình thường nhưng nghe nhạc nhỏ thì bạn phải chỉnh volumn trên remote của nguồn phát thì âm thanh khi nghe nhạc mới to còn xem phim thì ko cần chỉnh nó :D

binhvaeco

Well-Known Member

Hê hê chỉ có Cen, Sub, Sur là đươc chỉnh - , + còn 2 thằng main chỉ có Balance thui nếu bạn chỉnh Left + thì thằng Right là - tức nhiên 1 lớn 1 nhỏ ko chỉnh nhứ mây thằng Sur Right + Left + lun được :D

nanntk

Member

Hì hì... sau mấy ngày vật lộn với em nó cũng đã xong rùi. Có rất nhiều nguyên nhân, liệt kê để bác nào sài nó có thể xử liền được.
1. Tivi không phát âm thanh ra ngoài được: Cái này thì tìm đúng ngõ ra tivi mà ấn vào (mình sài Toshiba, ngõ ra có tên là "Monitor...hơ hơ chả hiểu) rồi ấn đầu kia vô cái chữ Tivi (nó có 02 lỗi thôi).
2. Âm thanh phát không đều: Thực ra cái này hoàn toàn thuộc vào đầu phát. Như bác nào đã nói bên trên, em này là kén đĩa ghê lắm, cứ phải mua ĩa xịn xịn 1 tí, vét đĩa khoảng 80k/đĩa, mà đĩa phải ghi rõ 5.1 ý thì sẽ ra ết các loa, nghe ngon luôn, hình ảnh miễn chê. ếu sài HD bx thì khỏi ý kiến, nếu sài cáp thì chỉ mấy kênh ca nhạc và Phim thì mớ phát đủ tiếng mà nghe. Mà hình như cũng tùy phim nó phát tiếng có hay không nữa kìa. Chứ nếu chỉ coi VTV1 thì chỉ mỗi em center là kêu, các em khác lặng im đứng dòm.
3. Hát karaoke thì hình như cái này không hỗ trợ. Phải dính thêm bộ hát karaoke vô nữa. Nhưng mà mấy thằng thợ nói là không nên, chỉ nghe nhạc và coi phim thôi.
4. Nếu mà một trog những loa không kêu hoặc bé: hihihi, là do tại mình gắn không chặt các jack cắm hoặc sai đầu. Mịa mấy thằng kỹ thuật chứ, nó tới ráp cho mình, ráp 1 một hồi nhanh nhanh rút... nên có thể bị lỗi phần này. Tội nghiệp mấy thằng bảo hành, bị chửi quá trời vì tụi nó nói đem lên cho tụi nó bảo hành cho. Đáng kiếp, nặng pako bố ai vác hết đi được. mà cái thằng Idea nhá, dở như hạch, nó chỉ biết bán máy mà ko biết hỗ trợ bảo hành, mình tới kêu hư, nó kêu anh vác ra Trần đình xu mà bảo hành. Khi alo cho thằng mất dạy ở Trần đình xu, nó không hỏi ha máy móc hư ra sao mà phán 1 câu điên tiết "Ơ, hư thì đem ra đây bảo hành" ít ra nó phải cho người tới kiểm tra hoặc hướng dẫn sao sao chứ..... Mình đã ngu rồi mà...
Vậy cũng xong rùi, ngày nào cũng mong mong về nhà sớm với em nó thôi. Mấy bữa này sếp hỏi hoài: "sao cậu về sớm thế nhỉ" ... dạ, em rước con anh ạ.... HÔm qua thì bỏ cả hát karaoke với mấy nhân viên trong phòng để về với em nó nữa.
Cảm ơn các bạ nhiều nha, khi mua cái này về thấy cũng mung lung, ngày ngày online để đọc như đọc sách hướng dẫn vậy. rất cảm ơn các bạn. Chưa biết bác nào tên Lehoang nhỉ, bác Onggia cũng không biết luôn. Nếu được gặp các bác này thì quả là hân hạnh lắm. Mình là dân hà nội nhưng sống và làm việc ở HCM được khoảng 11 năm rùi.

Oxygen

Member

Xin hỏi ở SG chỗ nào bán Sony HT-DDW7500 rẻ nhất?

nanntk

Member

Mua ở Thiên hòa là rẻ nhất 13.990 có tặg 1 đầu DVD

newmember16

tối nay vừa lên HC xem chỉ có chút nhận xét thật lòng:
1. Quá hoành tráng về hình dáng và kiểu mẫu :)
2. Chất lượng âm thanh thật sự quá bình thường so với vóc dáng, âm không tách bạch, không trong mà bị ùn lại và cảm giác lúc nào cũng có bass âm ỉ bên trong....
3. Chất lượng của chất liệu vỏ loa khá "cẩu thả" có thể nhìn thấy những miếng "gỗ ép" dán vào với nhau lộ ra rất rõ.
4. Chính nhân viên HC nói "bộ đó chỉ được kiểu dáng thôi anh ah" :(
cắp cặp ra về cho dù máu đang rất sôi :((

justbenice

Moderator

Mấy cài dàn này nghe được tầm 1 năm là vất, âm thanh xuống cấp rất nhanh, hồi xưa mình cũng từng chơi 1 bộ AIO của sony 1 lần , 1 bộ có 2 loa front cao, vân gỗ, receiver rời to hoành tráng, center , sub rời, surround riêng. Tất cả nhìn rất hoành tráng mà chỉ có 9triệu900k. Nhưng mà dùng rồi thì rất thất vọng. Hiện nay nếu mà chơi AIO thì mình thấy có mỗi bộ Denon DHT-390XP là xứng đáng nhất, chất lượng hàng nhìn cứng cáp có vẻ xịn, âm thanh chắc và trong trẻo rõ ràng.

hanoivw9837

E cũng là gà trong dòng âm thanh, nên cũng vừa sắm một bộ, e về nhà cắm vào qua đầu HD qua cổng HDMI có hình nhưng không ra được tiếng, e cắm thêm sợi Optical từ đầu HD vào cũng ko ra được tiếng, các bác giúp e vụ này với, e cảm ơn nhiều

Các bác cho Em hỏi làm sao set dc âm lượng cho từng loa của bộ này...Em vào mục setup âm lượng thì nó chỉ cho chỉnh mỗi loa Sub thôi...

lan806

Well-Known Member

Bác chủ thớt xứng đáng được phong anh hùng lao động.
Có lẽ từ ngày lập trang web tới giờ mới có cái topic dài lê thê như thế này. Nếu là dân kinh doanh thì tức là bác chủ thớt bỏ 1 đồng thu về 1000 đ, đôi khi chẳng làm gì vẫn có thu nhập.

ntuandat

Member

662 bài (bài của em là 663).
Còn view đây 98.661
Khủng khiếp chưa :D.
Mà nhìn em này thì đầu tiên bị hớp hồn liền - the 1st sight of love :D

pakse

Chào các bác!
Con này hát Karaoke dc k nhỉ!? chỉ cần 7/10 điểm so với phòng karaoke thường thôi. Các bác cho ý kiến nhé! Cảm ơn!
Thôi e đọc xong thớt này rồi
vừa đọc vừa bỏ đoạn, dài quá. các bác bình luận làm e "loạn não rồi". quá nhiều ý kiến khác nhau, nên có bác quản trị nào kết luận để ae gà như mình biết mà tham khảo.
@ rút lại phần hỏi karaoke vì thấy hay định lấy karaoke ra để dụ dzợ. nhưng thấy có ng hỏi rồi.xl

Chỉnh sửa lần cuối:

lan806

Well-Known Member

Theo tôi thì không bộ AIO nào có thể hát karaoke ra hồn cả, bộ rời mà thêm thớt mixer để hát thì OK nhưng lúc đó tiếc đôi loa lắm, mấy bác có đôi B&W cưng như vàng vậy mà đưa micro cho mấy bác đang nhậu tưng tưng thì có mà 'tan nát đời hoa'

Bên trên