Sony HT-DDW7500 làm tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM ?!?

Bình chọn trước khi ném đá:

• Số lượng người bầu chọn
    967

longphung

Ðề: Sony HT-DDW7500 làm tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM ?!?

Một lới khuyên chí tình... minh thay cũng thich THANK nha kakakaka

mình xài cái này rồi không như mong đợi đâu, mở lớn một chút nó rè rè nghe khó chịu lắm, nếu bro nào mún mua nó xin suy nghĩ cho kỹ để ối hận không kịp như mình..hic..hic

jonidontcry

Active Member

mình xài cái này rồi không như mong đợi đâu, mở lớn một chút nó rè rè nghe khó chịu lắm, nếu bro nào mún mua nó xin suy nghĩ cho kỹ để ối hận không kịp như mình..hic..hic

Ông này mọc ở đâu ra, tự dưng nhảy vào ném đá hội nghị vậy [-X

tuanzs

Member

Bác nào kết bộ này ll với bác tuananhvn2004 khéo bác ấy để lại giá hời cũng nên.:-"

lan806

Well-Known Member

Vô địch vô địch mình thấy cái topic này nó dài khủng khiếp, đủ để biết nhiều người tò mò trong đó có tôi. Thỉnh thoảng lại thấy nó khiến mình lại vào xem bà con nhộn nhịp thế nào.
Hôm trước có ông chú cậu bạn đầy giọng hồ hởi khoe mấy bộ của chúng mày làm sao sánh với bộ tao mới mua 7.2 hẳn hoi. 2 thằng qua xem hoá ra là bộ này, nghe 1 hồi thì đúng là giá ấy mà mới thì nó kêu to thật, to hơn hẳn những bộ AIO khác. 2 thằng khen ông chú tinh thế khiến ông sướng quá rủ 2 thằng cháu làm 1 chầu bia với chả chó tuý lúy. Thịt chó nướng uống với bia tuyệt thật, cảm giác vừa lạ vừa quen ..... Tuyệt.

jonidontcry

Active Member

Thế các bác chốt hạ giúp em tầm dưới 10M thì bộ AIO nào là ngon nhất trong tầm tiền ở thời điểm này nhỉ?

ntuandat

Member

Em vote 1 phiếu cho bác dàn 904TA hoặc 964tz của LG.
Hơn chút thì bác nghía pioneer hoặc denon 309XP.

jonidontcry

Active Member

Các bác cho em hỏi là dàn 904TA này có hỗ trợ UTF-8 để xem phụ đề tiếng Việt & hỗ trợ đọc file MKV qua cổng USB ko ạ? Nó nhận đc USB tới dung lượng bao nhiu vậy ta?

tethien

Active Member

Các bác cho em hỏi là dàn 904TA này có hỗ trợ UTF-8 để xem phụ đề tiếng Việt & hỗ trợ đọc file MKV qua cổng USB ko ạ? Nó nhận đc USB tới dung lượng bao nhiu vậy ta?

-Phụ đề UTF-8 : không. Nó có hỗ trợ phụ đề .srt nhưng không hỗ trợ UTF-8.
-Đọc file MKV : không. Chỉ hỗ trợ file X file : .avi, .mpg, .mpeg, .divx. Video Codec : DIVX3.xx, DIVX4.xx, DIVX5.xx, MP4V3,3IVX. Audio Codec : AC3, DTS, PCM, MP3, WMA (v2, v7, v8, v9).
-USB không thấy nói đến dung lượng max nhưng chỉ hỗ trợ FAT, FAT32, không hỗ trợ NTFS. Mình cắm cái USB 16GB nó vẫn nhận. Cắm cái HDD USB 160GB nó không nhận.

jonidontcry

Active Member

Bùn ghia, cắm USB to mà ko hỗ trợ tiếng Việt thì lại phải cắm qua laptop rùi :(

Achilles

bộ này em nghe rồi chua như jấm..... sai lầm cho ai mua em này ... chắc mua về để bày cho đep dc cái to xác ...

onggia

Well-Known Member

bộ này em nghe rồi chua như jấm..... sai lầm cho ai mua em này ... chắc mua về để bày cho đep dc cái to xác ...

Tiêu chí của nhà sản xuất là lấy thịt đè người mà bác.

Achilles

Tiêu chí của nhà sản xuất là lấy thịt đè người mà bác.

theo em thì giá 12tr la con đắt ý ạ /:) ....... hôm trước ông xếp đú thấy xem HD hay hay mua bộ nay về xong dc 2 hôm nhờ bán hộ [-X

bechichxike

cuối tuần lại lên stdm hóng mát.. nghe dàn này nó chát chúa lắm.. ko hiểu sao.. siu thị bật to cho mọi người chú ý.. chứ tinh chỉnh thế nào nghe cứ chát chát bên tai ! nhưng mẩu mã bù lại khủng long bạo chúa .. chưng bày thì đẹp phải biết . hì hì

strongman

Hi các bro...
Mình mới tậu em này dzìa, nhưng xem đĩa DVD (dây optical) thì khi chỉnh âm thanh 5.1 từ đĩa DVD thì nghe được chuẩn 5.1 (tức là giọng nói thì ở Center & âm thanh surround). Nhưng khổ nỗi khi xem phim HD từ dàn PC with Video card Nvidia 8600 GT, Sound Card rời: Envy24 Family Audio Controller WDM 7.1 có đường out optical và mình cũng cho out optical vào trong receiver of em Sony này, nhưng âm thanh không ra được 5.1 gì hết (Play bằng KMPlayer), nêu chỉnh dàn Sony cho Multi Stereo thì tất cả các loa nó đều nghe 2.1 như nhau hết chứ ko surround, còn nếu để A.F.D AUTO hay các chế độ Dolby or Logic khác thì chỉ nghe được 2 loa front thui. Vậy cho mình hỏi:
1/ Có phải do sound card này ko giải mã được DTS nên mới ko nghe được surround? Xin các bro nào có kinh nghiệm về em sound card này giúp mình cách setup 5.1 ra dàn Sony.
2/ Nếu sound card này giải mã được DTS thì có phải do mình chưa chỉnh được dàn Sony cho đúng? Nếu vậy xin các bro đã có dàn Sony này góp ý kiến cách chỉnh sao cho nghe được hay và ra 5.1 surround nhé...

Mong các bro có kinh nghiệm về 2 em này chỉ giáo tận tình dùm :)

dàn này tự nhận DTS mà bạn không cần chỉnh gì. Bạn xem lại tinh chỉnh card sound xem có đúng không?

tethien

Active Member

Hi các bro...
Mình mới tậu em này dzìa, nhưng xem đĩa DVD (dây optical) thì khi chỉnh âm thanh 5.1 từ đĩa DVD thì nghe được chuẩn 5.1 (tức là giọng nói thì ở Center & âm thanh surround). Nhưng khổ nỗi khi xem phim HD từ dàn PC with Video card Nvidia 8600 GT, Sound Card rời: Envy24 Family Audio Controller WDM 7.1 có đường out optical và mình cũng cho out optical vào trong receiver of em Sony này, nhưng âm thanh không ra được 5.1 gì hết (Play bằng KMPlayer), nêu chỉnh dàn Sony cho Multi Stereo thì tất cả các loa nó đều nghe 2.1 như nhau hết chứ ko surround, còn nếu để A.F.D AUTO hay các chế độ Dolby or Logic khác thì chỉ nghe được 2 loa front thui. Vậy cho mình hỏi:
1/ Có phải do sound card này ko giải mã được DTS nên mới ko nghe được surround? Xin các bro nào có kinh nghiệm về em sound card này giúp mình cách setup 5.1 ra dàn Sony.
2/ Nếu sound card này giải mã được DTS thì có phải do mình chưa chỉnh được dàn Sony cho đúng? Nếu vậy xin các bro đã có dàn Sony này góp ý kiến cách chỉnh sao cho nghe được hay và ra 5.1 surround nhé...

Mong các bro có kinh nghiệm về 2 em này chỉ giáo tận tình dùm :)

Bạn cần config trên KMplayer để passthrough DTS qua SPDIF cho con Sony giải mã.

chieng

Bộ này phải nói là to mồm thật

Bên trên