Sony HT-DDW7500 làm tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM ?!?

Bình chọn trước khi ném đá:

• Số lượng người bầu chọn
    967

strongman

Ðề: Sony HT-DDW7500 làm tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM ?!?

Bro TeThien vui lòng chỉ rõ hơn tí nữa đi, trên bảng control of sound card có thấy SPDIF, nhưng config ở KMplayer thì làm cách nào, bro vui lòng chỉ mình cặn kẽ chút, please ...

strongman

Bạn cần config trên KMplayer để passthrough DTS qua SPDIF cho con Sony giải mã.

Có ai hướng dẫn giúp mình cách config DTS trên KMP với ...
Cho mình hỏi thăm, khi xem phim DTS thì A.F.D trên Sony để chế độ nào? Mình thấy Multi stereo có vẻ là các loa đều chạy hít với âm thanh 2.0 à ... xin các bro đã có dàn Sony này hướng dẫn giúp .. please ..

strongman

Báo cáo các pác .. sau khi nghiên cứu tới nghiên cứu lui, em tậu em Sony này dzìa rùi nè .. nhưng khổ nỗi ko biết cách setup sao cho xem HD từ PC mà ra được 5.1 cả, sound card rời of em là Envy24 support 7.1, xuất theo đường optical thế muh khi xem phim ko thể ra được 5.1, set A.F.D Multi Stereo thì tất cả 6 loa nó ào ào như nhau dạng 2.0, còn để các chức năng khác thì nó chỉ nghe được 2 loa front thui (Nhưng khi xem từ đầu DVD xuất optical thì nếu đĩa có support 3/2 5.1 thì em Sony lại chơi 5.1 tốt lun) Trên PC em play film bằng KMP & cả MPC. Vậy xin các pác có kinh nghiệm về em Sony giúp cách tinh chỉnh em nó dùm để mình ko tiếc tiền khi mua nó .. thanks các pac ...
PS: à ... mình tính load hình dàn 7500 khoe với các pác, nhưng sao khi upload hình nó cứ báo lỗi:
P1011159b.jpg:
This is not a valid image file.

Muh rõ ràng file jpg chỉ có 85kb, size 374x280 thui muh sao lại báo lỗi nhỉ.. potay.com :((

lehoang40

vấn đề config của audio codec thôi bác, bác chịu khó search bên mục HTPC của bác CHIP chắc giải quyết được :)

dangdiu

Báo cáo các pác .. sau khi nghiên cứu tới nghiên cứu lui, em tậu em Sony này dzìa rùi nè .. nhưng khổ nỗi ko biết cách setup sao cho xem HD từ PC mà ra được 5.1 cả, sound card rời of em là Envy24 support 7.1, xuất theo đường optical thế muh khi xem phim ko thể ra được 5.1, set A.F.D Multi Stereo thì tất cả 6 loa nó ào ào như nhau dạng 2.0, còn để các chức năng khác thì nó chỉ nghe được 2 loa front thui (Nhưng khi xem từ đầu DVD xuất optical thì nếu đĩa có support 3/2 5.1 thì em Sony lại chơi 5.1 tốt lun) Trên PC em play film bằng KMP & cả MPC. Vậy xin các pác có kinh nghiệm về em Sony giúp cách tinh chỉnh em nó dùm để mình ko tiếc tiền khi mua nó .. thanks các pac ...
PS: à ... mình tính load hình dàn 7500 khoe với các pác, nhưng sao khi upload hình nó cứ báo lỗi:
P1011159b.jpg:
This is not a valid image file.

Muh rõ ràng file jpg chỉ có 85kb, size 374x280 thui muh sao lại báo lỗi nhỉ.. potay.com :((

Đơn giản thôi bạn ơi!
1- Bạn đọc kỹ lại quyển hướng dẫn sử dụng đi, bạn sẽ làm được tất
2- Để ra được âm thanh 5.1 hay 7.1 thì nguồn phát bạn phải là 5.1 hoặc 7.1 đã, tiếp theo là cổng ra, cụ thể trường hợp của bạn bạn xem lại xem bạn đấu từ máy tính ra dàn qua cổng nào (cổng HDMI là chuẩn nhất), có phải là cổng HDMI ....hay chỉ là jắc cắm 3,5mm
3-Hướng dẫn nhanh cho bạn nhé:
Nhìn trên điều khiển từ xa. Khi bạn xem phim thì bạn bấm chọn nút Move để chọn các chế độ xem hợp lý (có chế độ xem phim hành động, khoa học viễn tưởng...). Khi bạn nghe nhạc thì bấm chọn nút Music để chọn chế độ nghe hợp lý (nghe kiểu nhạc Jazz, sân vận động, thính phòng, chế độ 2 khênh- chỉ 2 loa trước....). Nếu bạn chọn chế độ Milti thì đương nhiên các loa nghe như nhau cả (mách nhỏ, bạn có thể chọn chế độ này khi bạn phát nhạc hát karaoke- nghe tương đối hay)
Mình đang xài bộ này, lúc đầu cũng không biết chỉnh thế nào, nhưng sau khi đọc kỹ HDSD thì xài rất ngon, bộ này xem phim thì tuyệt vời, nghe nhạc tương đối hay nếu nguồn nhạc phát chuẩn, nhà bạn mà rộng thì trưng bộ này tương đối bắt mắt.
Vài dòng góp ý cùng bạn, hy vọng bạn làm chủ được em nó. Thân!

nanntk

Member

Theo quan điểm của em là tiền nào của ấy,làm gì có chuyện cả 1 system giá chưa bằng 1 cái amply hạng trung>>> chất lượng cần phải suy nghĩ,bác nào đã nghe thử vào cho ý kiến đi

Cái này nghe miễn chê. Tới ST kêu thằng bán hàng mở nghe thử, cả đám người bỏ hết mấy chỗ khác túm lại nghe, tuyệt đỉnh

tethien

Active Member

Có ai hướng dẫn giúp mình cách config DTS trên KMP với ...

Mình không xài KMP.
Với MPC-HC thì trước tiên bạn phải vô config phần filter khai báo dùng ac3filter để giải mã âm thanh.
Trong khi đang play phim bạn vô menu play-->filters->Ac3filter. Chọn table SPDIF. Chọn "use SPDIF" phần "SPDIF passthrough" bạn chọn DTS và AC3.

Trong phần config của sound card bạn cũng cần phải enable SPDIF lên mới được.

HD 2160p

Thấy bộ dàn này hầm hố quá ta, cái này bỏ phòng khách thì hoành tráng thật =P~.

AE cho hỏi dàn này và Denon 390XP thì cái nào xem film sướng hơn vậy, vd chi tiết loa Cent, hiệu ứng loa Sub... (phòng rộng khoảng 15m2). Thanks!

vietrung

Active Member

Thấy bộ dàn này hầm hố quá ta, cái này bỏ phòng khách thì hoành tráng thật =P~.

AE cho hỏi dàn này và Denon 390XP thì cái nào xem film sướng hơn vậy, vd chi tiết loa Cent, hiệu ứng loa Sub... (phòng rộng khoảng 15m2). Thanks!

15m2 lụm em 390 dc rồi, vác 7500 về ko đủ chỗ cho em nó thở đâu :)

nanntk

Member

hì hì..... phòng 30m2 chắc là ok nhỉ? eo ơi.... thấy nôn quá... 2 tuần nữa ... em nó mới về nhà mình...

vinagoh

Well-Known Member

hì hì..... phòng 30m2 chắc là ok nhỉ? eo ơi.... thấy nôn quá... 2 tuần nữa ... em nó mới về nhà mình...

Làm gì mà 2 tuần ghê bác!? Bác đặt ở đâu ship về à?
Cứ ra siêu thị đện máy mà vác về thôi chứ chờ đợi kiểu này chắc sút ký quá!!! :))

vietrung

Active Member

Làm gì mà 2 tuần ghê bác!? Bác đặt ở đâu ship về à?
Cứ ra siêu thị đện máy mà vác về thôi chứ chờ đợi kiểu này chắc sút ký quá!!! :))

chắc bà con hốt dữ quá nên hàng về ko kịp cũng chừng B-)

nanntk

Member

Mình ôm em nó về rùi, tội nghiệp... không biết làm sao để lấy âm thanh tivi ra em này được. Chỉ cho mình với,,,,, cám ơn nhiều nhiều
(ơ.. làm sao mà chép hình lên đây được nhể???)

nanntk

Member

Đơn giản thôi bạn ơi!
1- Bạn đọc kỹ lại quyển hướng dẫn sử dụng đi, bạn sẽ làm được tất
2- Để ra được âm thanh 5.1 hay 7.1 thì nguồn phát bạn phải là 5.1 hoặc 7.1 đã, tiếp theo là cổng ra, cụ thể trường hợp của bạn bạn xem lại xem bạn đấu từ máy tính ra dàn qua cổng nào (cổng HDMI là chuẩn nhất), có phải là cổng HDMI ....hay chỉ là jắc cắm 3,5mm
3-Hướng dẫn nhanh cho bạn nhé:
Nhìn trên điều khiển từ xa. Khi bạn xem phim thì bạn bấm chọn nút Move để chọn các chế độ xem hợp lý (có chế độ xem phim hành động, khoa học viễn tưởng...). Khi bạn nghe nhạc thì bấm chọn nút Music để chọn chế độ nghe hợp lý (nghe kiểu nhạc Jazz, sân vận động, thính phòng, chế độ 2 khênh- chỉ 2 loa trước....). Nếu bạn chọn chế độ Milti thì đương nhiên các loa nghe như nhau cả (mách nhỏ, bạn có thể chọn chế độ này khi bạn phát nhạc hát karaoke- nghe tương đối hay)
Mình đang xài bộ này, lúc đầu cũng không biết chỉnh thế nào, nhưng sau khi đọc kỹ HDSD thì xài rất ngon, bộ này xem phim thì tuyệt vời, nghe nhạc tương đối hay nếu nguồn nhạc phát chuẩn, nhà bạn mà rộng thì trưng bộ này tương đối bắt mắt.
Vài dòng góp ý cùng bạn, hy vọng bạn làm chủ được em nó. Thân!

Hic hic.... mìh thì mò mẫm cả đêm, đọc sách hướng dẫn mòn cả chữ mà thấy tiếng ra bé bé sao sao, không thấy đã như ở siêu thị hic hic....

hanmeHD

Member

Hic hic.... mìh thì mò mẫm cả đêm, đọc sách hướng dẫn mòn cả chữ mà thấy tiếng ra bé bé sao sao, không thấy đã như ở siêu thị hic hic....

Bác nói sao chứ ở nhà mà nghe k hay bằng ST thì có mà bác bị thằng bán nó thuốc rồi..bac cứ xem lại cách set up trên sách hoặc tham khảo thêm cách bố trí đặt loa trong phòng, thớt này dài xxx trang k lẽ bác k tìm ra vấn đề...~X(
Chúc bác Enjoy với bộ dàn mong đợi:-bd

Em thì đang gặp vấn đề với bộ này....trước Em nối PC với LCD bằng HDMI và optical từ sound card ra AVR thì LCD nét căng...hôm qua thử nối VGA với AVR bằng HDMI rồi từ AVR qua LCD cũng bằng HDMI thì hình ảnh bị nhòe như kiểu không đặt đúng độ phân giải vậy...mà em đặt lại từng độ phân giải rồi vẫn không dc....có bác nào biết cách khắc phục không ạ

camry2006

Member

Bộ này mà kêu nhỏ thì hơi bị lạ đấy Bác ơi, chả phải tên em nó là "Tan nát ..." làm sao mà nhỏ được.
Bác đã setup đường âm thanh vào ra như thế nào nói rõ sẽ có nhiều cao thủ xuống tay trị em nó giúp cho.

Bên trên