Sony HT-DDW7500 làm tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM ?!?

Bình chọn trước khi ném đá:

• Số lượng người bầu chọn
    967

lan806

Well-Known Member
Ðề: Sony HT-DDW7500 làm tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM ?!?

Các bác ơi, sao cái topic này dài quá nhỉ, lâu lâu em cũng tò mò xem các bác có chuyện gì mà dài thế.
Đầu trang thấy các bác chụp mấy cái ảnh, chẳng có mấy bác bố trí đúng để nghe hay xem cả, hay là đưa hết loa lên phía trước để chụp ảnh cho dễ.

lehoang40

Mình thấy mấy cái loa không dây của hãng khác nó có thiết bị thu phát sóng dành cho loa vệ tinh. Nên cũng muốn tìm mua thiết bị đó để đi 4 cai loa vệ tinh của em sony này (bộ này dây nhiều quá nhìn rối cả mắt). Và cũng tiện đây xin hỏi các bạn có chổ nào làm chân loa không? và giá cả thế nào? định làm cho 4 cái loa vệ tinh của con sony này. Thanks

Bộ phát sóng RF cho loa có: LG UW93, giá khoảng 3.5Tr, chỉ phát được 2 loa trong tầm 10m, dùng sóng RF 2.4KHZ và delay time 20ms. Múc sóng này trùng với rất nhiều thiết bị như: điện thoại cordless (đieện thoại mẹ bồng con), bộ phát sóng wifi, do vậy nếu trong nhà bác (hoặc nhà hàng xóm) mà có thêm các thiết bị này, thì âm thanh sẽ bị nhiễu mất thôi.

Cuối cùng là bế tắc cho 4 cái loa vệ tinh rùi hix không còn cách nào để đi không dây cho surround. Thanks các bạn rất nhiều

bobi9803

Member

Cuối cùng là bế tắc cho 4 cái loa vệ tinh rùi hix không còn cách nào để đi không dây cho surround. Thanks các bạn rất nhiều

@Giống tui rùi, hiện 4 con vệ tinh vẫn để tạm đằng trc, nhà tui mới xây bi giờ mà đục tường đi dây cho 4 cái này thì phê quá còn đi dây ngoài bỏ vào ống gen thì lại xấu. Đúng nếu 4 thằng này mà có kết nối BT thì hay wá
@@pác nào dùng bộ aio này để xem HD thì chỉ dùm mình cách setup để nghe âm thanh DST dùm cái (Tui dùng LCD sony40W, HDPlayer HDX BD1 tất cả kết nối đều = cable HDMI . Tks

tines

sau gần 1 tháng lưỡng lự có quyết định mua dàn làm tan nát hàng xóm hay ko???e đã chơi theo kiểu dân dụng,,,

hok biết ampli karaoke kết nối với ampli sony này rồi xuất ra 2 loa front của sony này được không nhỉ? Các bạn đang xài dàn này cho mình hỏi thêm là khi vặn volume maximum thì nghe có tiếng xè xè nhỏ nhỏ (chưa bật nhạc chỉ bật ampli này lên thôi) vậy có phải ampli hay loa bị gì không?Thanks

strongman

Các bro cho hỏi hiện nay (24/04/2010) hàng Sony HT-DDW7500 có còn bán không? Giá cả ra sao ? Mình ở SG thì nên mua ở đâu, xin các bạn tư vấn giúp, ság nay ra Phan Khang coi em SONY DAV-DZ810 - DVD 5.1 (1000W) muh giá cũng gần 14 triệu, có lẽ cũng bằng giá em 7500, vậy theo các bro mình chọn em 7500 là OK hơn ko? Chủ yếu là xem film thui :) Mới đầu mình dự định con Z5500 (giá ~ 7 triệu), sau khi tham khảo có phần nghiêng về em Denon (giá 10.5 triệu), ra Phan Khang thì lại thấy em DZ810, bi giờ lại đọc thấy em Sony 7500 này lại thấy thích. Xin cho ý kiến 1 trong 4 em này nên mua em nào nhé...
Thân ái :)

lehoang40

Các bro cho hỏi hiện nay (24/04/2010) hàng Sony HT-DDW7500 có còn bán không? Giá cả ra sao ? Mình ở SG thì nên mua ở đâu, xin các bạn tư vấn giúp, ság nay ra Phan Khang coi em SONY DAV-DZ810 - DVD 5.1 (1000W) muh giá cũng gần 14 triệu, có lẽ cũng bằng giá em 7500, vậy theo các bro mình chọn em 7500 là OK hơn ko? Chủ yếu là xem film thui :) Mới đầu mình dự định con Z5500 (giá ~ 7 triệu), sau khi tham khảo có phần nghiêng về em Denon (giá 10.5 triệu), ra Phan Khang thì lại thấy em DZ810, bi giờ lại đọc thấy em Sony 7500 này lại thấy thích. Xin cho ý kiến 1 trong 4 em này nên mua em nào nhé...
Thân ái :)

Trời, bác ra PK mà không thấy em 7500 sao? nó chưng đến 2 bộ lận, một nằm ngay gian hàng bán các AIO, một cái khác nằm ở cuối dảy bán LCD gần nơi bán các bộ loa dân dụng. Con 7500 này chỉ được cái hầm hố thôi, nghe nhạc hay xem phim đều không hay.

strongman

Vậy bi giờ mình chọn bộ nào đây trời, Z5500, hay Denon 390XP hay thằng 7500 dzị bà connnnnnnnnnnnnn ??? Chủ yếu là xem phim, nhìn dàn 7500 hầm hố ghê :)

vietrung

Active Member

Vậy bi giờ mình chọn bộ nào đây trời, Z5500, hay Denon 390XP hay thằng 7500 dzị bà connnnnnnnnnnnnn ??? Chủ yếu là xem phim, nhìn dàn 7500 hầm hố ghê :)

nếu phòng nhỏ thì z5500, còn phòng to thì 7500, z5500 xem phim hơi bị dc đấy nhá!!!

vinagoh

Well-Known Member

Bác Trung tư vấn là chuẩn roài! Tùy vào kích cở phòng mà quất ngay đi bác.

Aeolus Kratos

Well-Known Member

nếu phòng nhỏ thì z5500, còn phòng to thì 7500, z5500 xem phim hơi bị dc đấy nhá!!!

Mém tí nữa hốt con 390XP rồi :D
Thanks bác nhé. Cho em hỏi là phòng em 4x4m thì con Z5500 cũng quá đủ rồi phải ko ạh :">

onggia

Well-Known Member

4x4 thì Z5500 hơi thiếu 1 tý bác ạ,bác có điều kiện thì chơi con Sony tan tác sẽ tốt hơn.

strongman

Phòng em 3x8m à, dzị chơi Z5500, 390XP hay 7500 cái nào đủ dzị các pác? Cửa kính cũng ko phải là kín lắm các pác à... Em trưng ở văn phòng làm việc nên nếu mình trưng dàn 7500 có phù hợp or ấn tượng gì ko? Dàn nhỏ phù hợp hơn hay ko ?

binhvaeco

Well-Known Member

Phòng em 3x8m à, dzị chơi Z5500, 390XP hay 7500 cái nào đủ dzị các pác? Cửa kính cũng ko phải là kín lắm các pác à... Em trưng ở văn phòng làm việc nên nếu mình trưng dàn 7500 có phù hợp or ấn tượng gì ko? Dàn nhỏ phù hợp hơn hay ko ?

Văn phòng gì mới được chứ bạn :D
-Nếu văn phòng làm việc thì z5500, nhỏ gọn ko phô trương
-Nếu văn phòng dùng để quãng cáo HDplayer, hay quãng cáo về âm thanh thì DW7500 thì đẹp, nhìn ấn tượng.

strongman

Hahaha... văn phòng em chỉ làm tư vấn du học thôi dzị hõng biết phô trương có được ko nhỉ ? :) Mới đầu em cũng thích em Z5500 lắm, nhưng chỉ tiếc nó là loa PC muh nghe đâu nghe nhạc cũng dzỏm, sau khi dạo PK vài vòng thì em có phần nghiêng về dàn Home, các pác thấy sao, cho xin vài ý kiến ý cò nữa đi để em quyết định trong 1-2 ngày nữa đấy :)
À .. các pác cho em hỏi, hiện tại máy PC em là sound onboard thui, đang tính UP lên 5.1 nếu sắm dàn này thì PC of em có cần thiết phải up len sound card 7.1 ko nhỉ ? Xin các pác nhiệt tình giúp đỡ sớm nhé :)

Chỉnh sửa lần cuối:

binhvaeco

Well-Known Member

Hahaha... văn phòng em chỉ làm tư vấn du học thôi dzị hõng biết phô trương có được ko nhỉ ? :) Mới đầu em cũng thích em Z5500 lắm, nhưng chỉ tiếc nó là loa PC muh nghe đâu nghe nhạc cũng dzỏm, sau khi dạo PK vài vòng thì em có phần nghiêng về dàn Home, các pác thấy sao, cho xin vài ý kiến ý cò nữa đi để em quyết định trong 1-2 ngày nữa đấy :)
À .. các pác cho em hỏi, hiện tại máy PC em là sound onboard thui, đang tính UP lên 5.1 nếu sắm dàn này thì PC of em có cần thiết phải up len sound card 7.1 ko nhỉ ? Xin các pác nhiệt tình giúp đỡ sớm nhé :)

Văn phòng này mà dùng loại DW thì hơi phô trương đấy :D, nhưng nếu bạn được tự do lựa chọn thì nếu thích thì múc :D. Vậy bạn phải đầu tư thêm card rời rùi :D

hanmeHD

Member

Bác dùng em DW này ở văn phòng thì nên đề nghị nhân viên nữ mặc minizip ngắn hơn chút nữa, đảm bảo bác bật nhạc giật mấy e đi qua cục sub k bốc zip k lấy tiền, bác lợi cả đôi đường:D:D
Vài lời thân ái

Bên trên