NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

explorer

Well-Known Member
Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Đã làm xong đĩa Karaoke Vol. 46. Thử trên đầu ARIRANG AR36N, chạy tốt

Đúng gốc không em . Khuyến cáo " Đừng nên xài đĩa copy , Xài thì vẫn Ok đó nhưng rất hại cho mắt "

Không hiểu Lộc ơi. Kỹ thuật số thì copy cũng có khác gì đĩa gốc ? Copy chính xác từng bit thì sao lại "hại mắt" nhỉ ? Quan trọng là cái đĩa trắng phải tốt. Có phải cái thời sang băng video, càng sang nhiều lần càng mờ đâu ?

qdangnhat

Well-Known Member
@Đức: em tải xong Maximum Conviction chưa để anh ké. K-19 widowmaker em có bản bluray chưa vậy?
P/s hôm nay anh không đi off được, anh sẽ ghé chổ em để gởi ổ cứng nha.

minhtuantkh

Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Đã làm xong đĩa Karaoke Vol. 46. Thử trên đầu ARIRANG AR36N, chạy tốt

Không hiểu Lộc ơi. Kỹ thuật số thì copy cũng có khác gì đĩa gốc ? Copy chính xác từng bit thì sao lại "hại mắt" nhỉ ? Quan trọng là cái đĩa trắng phải tốt. Có phải cái thời sang băng video, càng sang nhiều lần càng mờ đâu ?

Bác Lộc chuyên đi gắn Karaoke, là bộ mặt của các hãng Kara mà anh Đức làm thế thì ngẻo củ từ rồi :D

explorer

Well-Known Member
Ðề: Re: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

@Đức: em tải xong Maximum Conviction chưa để anh ké. K-19 widowmaker em có bản bluray chưa vậy?
P/s hôm nay anh không đi off được, anh sẽ ghé chổ em để gởi ổ cứng nha.

Em đang tải Maximum Conviction đây. K-19 Widow Maker em có Bluray rồi

Anh cứ gởi HDD, em sẽ copy cho Anh

explorer

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Bác Lộc chuyên đi gắn Karaoke, là bộ mặt của các hãng Kara mà anh Đức làm thế thì ngẻo củ từ rồi :D

Mình chỉ copy tặng vài Bác trong hội mình thôi (chỉ có 3 Bác), không tung rộng rãi ra ngoài

Các Uploader của hàng loạt các trang web (trong đó có diễn đàn mình), từ torrent đến Direct Download, tung đĩa Karaoke Vol. 46 lên mạng cả tuần nay rồi Tuấn ạ. Đó mới chính là nguồn ảnh hưởng đến MASECO, chứ không phải Trương Nghĩa (lợi nhuận đến từ bán phần cứng, kg phải phần mềm, đĩa thường được tặng kèm đầu Karaoke)

Mà đĩa này không chính gốc cũng có thể mua dễ dàng ở ngoài thị trường với giá rẻ rề

Nói nhỏ với nhau nghe thôi, tất cả anh em chúng ta (cùng với hàng tỷ người ở Trung Quốc và các nước đang phát triển), cũng đang góp phần làm "nghẻo củ từ" nền công nghiệp điện ảnh và phần mềm thế giới, (nói vậy thôi, chứ thật ra họ còn lâu mới chết, chỉ bớt mập một ít thôi). Ta chưa đủ giàu nên phải vậy, mặc dù biết là không phải ... Vài chục USD 1 đĩa Bluray, vài trăm USD một bản Windows 7 Ultimate, cả ngàn USD một bản AutoCad ...Hic ....

Chỉnh sửa lần cuối:

genzo1984

Well-Known Member

em đăng ký một đĩa nha anh Đức, đầu của em là 36K, chắc cũng chạy tốt,thanks:)>-

explorer

Well-Known Member

Thì Toàn với Anh Tony Trường là 2 người đó. Thịnh dùng đầu DH3600, dùng VCD, đĩa này không dùng được

Chương Trình Karaoke Arirang Volume 46

( Dành cho các dòng máy AR-27C / 36C / 36E / 36N / 36G / 36NG / 36L / 36M / 36CN / 3600DELUXE / 3600HDD / 36K /36 KR / 4500DELUXE / 3600HDD PLUS )

Chiều ghé nhà Anh lấy

explorer

Well-Known Member

Thịnh muốn thì Anh cũng có thể tặng, để Thịnh tăng lại ai đó chẳng hạn

Đĩa này bắt buộc phải burn bằng Chương trình ghi đĩa NERO, các chương trình khác bó tay

thinhkappa

Well-Known Member
Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Thịnh muốn thì Anh cũng có thể tặng, để Thịnh tăng lại ai đó chẳng hạn

Đĩa này bắt buộc phải burn bằng Chương trình ghi đĩa NERO, các chương trình khác bó tay

Thanks a Đức vậy e xin để tặng cho bạn gái nhé !
Đầu nhà e e vừa mua đĩa vol 46 nè ,120k ở BH , Nhật tảo bán rẻ hơn có 80k.

explorer

Well-Known Member

Đúng rồi, lấy điểm với nàng chứ

Ta xài 2 - 3 tháng, qua Vol. 47 lại "lên đời" thôi. Cần gì phải mua đĩa tốt

Đĩa này có dung lượng khoảng 3,2 GB thôi, còn trống cả 1,5 GB trên đĩa DVD 4,7 GB. Kiểu này Arirang ra đến Vol. 200 vẫn còn đủ chỗ. Máy cái file MIDI nó nhỏ xíu hà

Thật ra thì tiết kiệm không bao nhiêu tiền, nhưng thích vọc đủ thứ cho biết nhiều, cho vui ...

Chỉnh sửa lần cuối:

explorer

Well-Known Member

Hic, kéo phim dữ quá, hết 2 cái HDD 3T WD My Book hôm bữa mua ở triễn lãm rồi.

Phi ơi, giao HDD sớm để tối nay Anh có chỗ chứa. Đầy HDD của PC rồi

Sụp hố vôi HD, không biết đâu là điểm dừng ...

genzo1984

Well-Known Member

anh Đức kéo vậy thì cứ gọi cho Phi dài dài\m/

delldell

Well-Known Member

Không những tự kéo, mà Anh còn đi copy nữa chứ, mới hết nhanh như vậy

Mình nhà khó, không đầu tư được HDD nên phải giữ quan hệ tốt với anh em để khi cần film gì thì xin copy. Anh em lưu trữ cũng giống như mình lưu thôi, chì có điều không hưởng được cái thú sưu tập.[-O<

explorer

Well-Known Member

Đúng rồi Anh Dân. 1 người khó mà lưu trữ được hết phim. Anh em ta nhiều người lưu trữ nhiều loại, khi cần thì chép cho nhau

Như thể loại phim bộ và phim hoạt hình, phim thiếu nhi, ca nhạc nước ngoài, thể thao ... thì em lại chẳng có bao nhiêu

Khi cần, em lại kêu gọi anh em giúp đỡ

explorer

Well-Known Member

Phim này có thể Anh Quang thích nè :

http://www.hdvietnam.com/diendan/78-bluray-nguyen-goc/433868-chien-tranh-1-link-battle-britain.html

Battle of Britain Blu-ray 1969 MPEG2 1080P DTS-HDMA 5.1

Cuộc Không chiến tại Anh Quốc (tiếng Đức:Luftschlacht um England) làm một trận đánh trên không dai dẵng giữa Đức Quốc Xã và Anh Quốc vào mùa hè-thu năm 1940 trong Đệ nhị thế chiến. Sau khi xâm chiếm Pháp thành công, Hitler và bộ tư lệnh Đức đặt kế hoạch tấn công Anh, buộc họ phải đầu hàng hoặc ít nhất xin hòa và rút ra khỏi chiến trường châu Âu. Tên tiếng Anh của trận chiến này là Battle of Britain (Trận đánh tại Anh) trích từ một lời nói của thủ tướng Anh Winston Churchill : "Trận đánh tại Pháp đã kết thúc. Tôi đang chờ Trận đánh tại Anh bắt đầu ..."

Lực lượng không quân Đức (Luftwaffe) được lệnh mở cuộc oanh tạc các xưởng sản suất máy bay quân sự và hạ tầng cơ sở của Anh. Mục đích là làm suy yếu sức kháng cự của Anh, mở đường cho cuộc đổ bộ của hải quân và lính dù Đức theo sau đó. Khi cuộc giằng co kéo dài, dần dần hai bên đổi chiến thuật thành chiến tranh khủng bố, mở cuộc oanh tạc rầm rộ vào thủ đô và các thánh phố lớn của đối phương.

Trận chiến này là trận đầu tiên trong lịch sử hoàn toàn dùng lực lượng không quân. Trước đó, chưa bao giờ có cuộc oanh tạc và đụng độ trên không lâu dài và kinh khủng như thế. Không quân Đức sau cùng phải chịu bó tay và bỏ cuộc trước sức mạnh chiến đấu của không quân Anh và sức chịu đựng dũng cảm của nhân dân Anh. Đây là thất bại đầu tiên của quân đội Đức và là một mốc quan trọng lịch sử Đệ nhị thế chiến.

Hitler và bộ tư lệnh quân đội Đức Quốc Xã tin rằng một khi không lực Anh bị tiêu diệt thì cuộc tấn công từ biển mới có thể thành công. Nhưng nhiều sử gia sau này (như Derek Robinson) tin rằng cuộc tấn công này là vô vọng vì hải quân Anh lúc bấy giờ mạnh hơn hải quân Đức nhiều và cho dù Luftwaffe có chiếm được không phận của Anh, quân lực Đức cũng không thể chọi lại nổi các chiến hạm của Anh.

Theo sử gia Anh cuộc Không chiến tại Anh Quốc kéo dài từ 10 tháng 7 đến 31 tháng 10 năm 1940, là thời gian cuộc oanh tạc dồn dập nhất trên đất Anh. Sử gia Đức thì đánh dấu cuộc chiến từ giữa tháng 8 năm 1940 đến cuối tháng 5 năm 1941; khi Đức ngưng oanh tạc Anh và bắt đầu mở chiến dịch xâm lấn miền Đông châu Âu.

Chỉnh sửa lần cuối:

VAN_LOC

Well-Known Member

Thanks a Đức vậy e xin để tặng cho bạn gái nhé !
Đầu nhà e e vừa mua đĩa vol 46 nè ,120k ở BH , Nhật tảo bán rẻ hơn có 80k.

Bác Thịnh PM cái địa chỉ bán đĩa ở chợ Nhật Tảo dùm mình . Mình lấy không được giá đó .

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Bác Thịnh PM cái địa chỉ bán đĩa ở chợ Nhật Tảo dùm mình . Mình lấy không được giá đó .

có khi k phải đĩa gốc mới rẻ vậy đấy anh

Bên trên