NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

qdangnhat

Well-Known Member
Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Phim này có thể Anh Quang thích nè :

http://www.hdvietnam.com/diendan/78-bluray-nguyen-goc/433868-chien-tranh-1-link-battle-britain.html

Battle of Britain Blu-ray 1969 MPEG2 1080P DTS-HDMA 5.1

Cuộc Không chiến tại Anh Quốc (tiếng Đức:Luftschlacht um England) làm một trận đánh trên không dai dẵng giữa Đức Quốc Xã và Anh Quốc vào mùa hè-thu năm 1940 trong Đệ nhị thế chiến. Sau khi xâm chiếm Pháp thành công, Hitler và bộ tư lệnh Đức đặt kế hoạch tấn công Anh, buộc họ phải đầu hàng hoặc ít nhất xin hòa và rút ra khỏi chiến trường châu Âu. Tên tiếng Anh của trận chiến này là Battle of Britain (Trận đánh tại Anh) trích từ một lời nói của thủ tướng Anh Winston Churchill : "Trận đánh tại Pháp đã kết thúc. Tôi đang chờ Trận đánh tại Anh bắt đầu ..."

Lực lượng không quân Đức (Luftwaffe) được lệnh mở cuộc oanh tạc các xưởng sản suất máy bay quân sự và hạ tầng cơ sở của Anh. Mục đích là làm suy yếu sức kháng cự của Anh, mở đường cho cuộc đổ bộ của hải quân và lính dù Đức theo sau đó. Khi cuộc giằng co kéo dài, dần dần hai bên đổi chiến thuật thành chiến tranh khủng bố, mở cuộc oanh tạc rầm rộ vào thủ đô và các thánh phố lớn của đối phương.

Trận chiến này là trận đầu tiên trong lịch sử hoàn toàn dùng lực lượng không quân. Trước đó, chưa bao giờ có cuộc oanh tạc và đụng độ trên không lâu dài và kinh khủng như thế. Không quân Đức sau cùng phải chịu bó tay và bỏ cuộc trước sức mạnh chiến đấu của không quân Anh và sức chịu đựng dũng cảm của nhân dân Anh. Đây là thất bại đầu tiên của quân đội Đức và là một mốc quan trọng lịch sử Đệ nhị thế chiến.

Hitler và bộ tư lệnh quân đội Đức Quốc Xã tin rằng một khi không lực Anh bị tiêu diệt thì cuộc tấn công từ biển mới có thể thành công. Nhưng nhiều sử gia sau này (như Derek Robinson) tin rằng cuộc tấn công này là vô vọng vì hải quân Anh lúc bấy giờ mạnh hơn hải quân Đức nhiều và cho dù Luftwaffe có chiếm được không phận của Anh, quân lực Đức cũng không thể chọi lại nổi các chiến hạm của Anh.

Theo sử gia Anh cuộc Không chiến tại Anh Quốc kéo dài từ 10 tháng 7 đến 31 tháng 10 năm 1940, là thời gian cuộc oanh tạc dồn dập nhất trên đất Anh. Sử gia Đức thì đánh dấu cuộc chiến từ giữa tháng 8 năm 1940 đến cuối tháng 5 năm 1941; khi Đức ngưng oanh tạc Anh và bắt đầu mở chiến dịch xâm lấn miền Đông châu Âu.

Anh có bluray rồi Đức ơi

qdangnhat

Well-Known Member
Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Hic, kéo phim dữ quá, hết 2 cái HDD 3T WD My Book hôm bữa mua ở triễn lãm rồi.

Phi ơi, giao HDD sớm để tối nay Anh có chỗ chứa. Đầy HDD của PC rồi

Sụp hố vôi HD, không biết đâu là điểm dừng ...

Đúng rồi Anh Dân. 1 người khó mà lưu trữ được hết phim. Anh em ta nhiều người lưu trữ nhiều loại, khi cần thì chép cho nhau

Như thể loại phim bộ và phim hoạt hình, phim thiếu nhi, ca nhạc nước ngoài, thể thao ... thì em lại chẳng có bao nhiêu

Khi cần, em lại kêu gọi anh em giúp đỡ

em có làm list film không vậy, để anh chép ké cho lẹ.

thinhkappa

Well-Known Member

Bác Thịnh PM cái địa chỉ bán đĩa ở chợ Nhật Tảo dùm mình . Mình lấy không được giá đó .

Tiệm TUYÊN nằm đầu đường Nhật Tảo ,giao nhau với Lý Thường Kiệt bác ạ ,tiệm hơi nho nhỏ ,kế bên là tiệm bán dây audio.
Bữa e đi với thằng e ,nó là mối của tiệm đó mua về tỉnh để bán lẻ , Bác Lộc mua số lượng thì chắc cũng có giá sỉ thôi , khách lạ mua lẻ chưa chắc họ bán giá 80k.

explorer

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

em có làm list film không vậy, để anh chép ké cho lẹ.

Em chưa làm list phim, vì nằm rải rác nhiều ổ cứng. Đang nghiên cứu nên dùng phần mềm gì để quản lý cho thuận tiện nè Anh, và để lấy Fanart nữa

tonytruong

Super Moderators

Thì Toàn với Anh Tony Trường là 2 người đó. Thịnh dùng đầu DH3600, dùng VCD, đĩa này không dùng được

Chương Trình Karaoke Arirang Volume 46

( Dành cho các dòng máy AR-27C / 36C / 36E / 36N / 36G / 36NG / 36L / 36M / 36CN / 3600DELUXE / 3600HDD / 36K /36 KR / 4500DELUXE / 3600HDD PLUS )

Anh cám ơn Đức rất nhiều,hôm nay anh đã check thử cái đĩa (Chương Trình Karaoke Arirang Volume 46) của em làm rất rõ và đẹp+âm thanh chuẩn nữa chứ,Anh không ngờ đẹp đến thế,xem đã luôn hehehe :)) Thanks em nhiều nhé.

P/s Đồng cám ơn A.Tài rất nhiều,Anh làm em bất ngờ quá,tự nhiên đứng lù lù ở ngoài cửa gọi phone đã có mặt,giúp em chỉnh sửa lại đường dây thế là nó mới chịu phát âm thanh và hình ảnh,cám ơn Anh rất nhiều nhé :) (Đã hơn 1 năm em không đụng đến nó vì khi thích hát với hò lại ra ngoài rồi vừa hát vừa ôm ẽm thích hơn kakaka ) :))

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Anh cám ơn Đức rất nhiều,hôm nay anh đã check thử cái đĩa (Chương Trình Karaoke Arirang Volume 46) của em làm rất rõ và đẹp+âm thanh chuẩn nữa chứ,Anh không ngờ đẹp đến thế,xem đã luôn hehehe :)) Thanks em nhiều nhé.

P/s Đồng cám ơn A.Tài rất nhiều,Anh làm em bất ngờ quá,tự nhiên đứng lù lù ở ngoài cửa gọi phone đã có mặt,giúp em chỉnh sửa lại đường dây thế là nó mới chịu phát âm thanh và hình ảnh,cám ơn Anh rất nhiều nhé :) (Đã hơn 1 năm em không đụng đến nó vì khi thích hát với hò lại ra ngoài rồi vừa hát vừa ôm ẽm thích hơn kakaka ) :))
em chưa check nữa, anh Trường check ok là em cũng vậy rồi, thanks anh Đức nhiều nhé:-bd

minhtuantkh

Re: Ðề: Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Em chưa làm list phim, vì nằm rải rác nhiều ổ cứng. Đang nghiên cứu nên dùng phần mềm gì để quản lý cho thuận tiện nè Anh, và để lấy Fanart nữa

Em cũng đang tìm hiểu cách quản lý phim từ nhiều ổ cứng nhiều khi không nhớ phim nằm ở đâu cứ đi mò mò. Em có thử làm Fanart cho Imax 18D nhưng cũng chưa được.
Mấy hôm nay em bận quá không vô nói chuyện với các AE được, nhà lại có việc phải tập trung đạn dược nên vụ hàng họ kia tạm gác lại vậy. Hy vọng cuối năm ổn định sẽ chơi tiếp.
Tuần rồi đã không đi off e rằng CN này cũng bận luôn, sợ không theo hội được chắc phải làm đơn xin nghỉ phép dài hạn quá! ( nhưng vẫn nộp phí, kẻo bị đuổi :D)

explorer

Well-Known Member
Ðề: Re: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Em cũng down rồi. Sao lần này Thúy Nga không phát hành bản Bluray nhỉ ?

Thúy Nga tuyển ca sĩ mới là phải rồi. Có bao nhiêu đó gương mặt hát hoài, bắt đầu thấy nhàm rồi, mặc dù chương trình thì vẫn hay

Chỉnh sửa lần cuối:

explorer

Well-Known Member
Ðề: Re: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Đang down lại "Bond 50 Collection" thì acc Netload bị hết hạn sd ....... huhu

Sao Anh Quang không down từ Fshare của kunngoc cho nhanh ? Cũng là bản Kỷ niệm 50 năm James Bond mà. Em ivy68 còn edit phụ đề 1 số phim nữa

Cả ngàn GB luôn, down mệt mỏi. Vì cái này mà phải hỏi Phi mua thêm cái HDD 3TB mới. Đến bây giờ vẫn chưa down xong

hizza

Em cũng down rồi. Sao lần này Thúy Nga không phát hành bản Bluray nhỉ ?

Thúy Nga tuyển ca sĩ mới là phải rồi. Có bao nhiêu đó gương mặt hát hoài, bắt đầu thấy nhàm rồi, mặc dù chương trình thì vẫn hay

CN này nhớ mang cho em chép ké nhé!

explorer

Well-Known Member
Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

OK, CN nhé Dương

explorer

Well-Known Member

Anh Trường dùng 2 chương trình này để remux phim Bluray nè :

http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...3-software-remux-bluraydisc-tot-nhut-nen.html

Anh down ở đây, em up lên Fshare rồi :

BDInfo.v.0.5.8.zip - Fshare - Dịch vụ chia sẻ, lưu trữ dữ liệu miễn phí tốt nhất
tsMuxeR_1.10.6.zip - Fshare - Dịch vụ chia sẻ, lưu trữ dữ liệu miễn phí tốt nhất

tsMuxeR rất là mạnh :

Transport Stream muxer (tsMuxeR) description

Can mux pretty much anything into a regular transport stream and now even Blu-ray's M2TS

Transport Stream muxer (tsMuxeR) is a software utility to create TS and M2TS files for IP broadcasting as well as for viewing at hardware video players (i.e., Dune HD Ultra, Sony Playstation3 and others).

Furthermore, this application can also be used to join files, as well as split or cut them according to the user's configuration.

Supported incoming formats:
· TS;
· M2TS;
· Blu-ray;
· Demux option.

Supported videocodecs:
· H.264;
· Microsoft VC-1;
· MPEG-2.

Supported audiocodecs:
· AAC;
· AC3 / E-AC3(DD+);
· Dolby True HD (for streams with AC3 core only);
· DTS/ DTS-HD;
· LPCM.

Supported subtitle types:
· M2TS Presentation graphic stream.
· SRT text subtitles

Supported containers and formats:
· Elementary stream;
· Transport stream TS and M2TS;
· Program stream EVO/VOB/MPG;
· Matroska MKV/MKA

Here are some key features of "Transport Stream muxer (tsMuxeR)":

· Automatic or manual fps adjustment while mixing;
· Level changing as well as SEI, SPS/PPS elements and NAL unit delimiter cycle insertion while mixing H.264;
· Audio tracks and subtitles time shifting;
· Ability to extract DTS core from DTS-HD;
· Ability to extract AC3 core from True-HD;
· Ability to join files;
· Ability to adjust fps for subtitles;
· Ability to convert LPCM streams into WAVE and vice versa;
· Track language information injection into blu-ray structure and TS header;
· Ability to cut source files;
· Ability to split output file;
· Ability to detect audio delay for TS/M2TS/MPG/VOB/EVO sources;
· Ability to remove pulldown info from stream;
· Ability to open Blu-ray playlist (MPLS) files;
· Ability to convert SRT subtitles to PGS;
· Tags for SRT subtitles support - tags for changing font, color, size, etc.; tag's syntax is similar to HTML

Chỉnh sửa lần cuối:

tonytruong

Super Moderators
Cám ơn Đức nhiều anh đã có tsMuxeR này lâu rồi mà sao anh làm hoài vẫn chưa được như ý ,nay nhờ em có thêm mục BDInfo.v.0.5.8 này anh nghĩ chắc làm được đây,cả ngày anh làm hoài không được bực quá lấy nguyên cái file 00028 ra rồi Name nó lại đúng như tên phim và lấy sub Name đúng như vậy thế là xong,nhưng lại không thể bỏ ra được mấy cái Audio + sub chết tiệt không cần ra chứ :)) để anh làm thêm món này của em ra sao, Thanks Đức nhiều nhé :)

explorer

Well-Known Member

Vậy em Remux và làm hard sub cho phim này luôn :

Đầu DUNE hình ảnh đẹp nhưng khó chịu thật

Các đầu dùng chíp REALTEK làm gì cũng dễ, nhưng hình ảnh không đẹp bằng các đầu dùng chíp SIGMA DESIGNS như DUNE

tonytruong

Super Moderators

Vậy em Remux và làm hard sub cho phim này luôn :

uhm Đức thử làm xem sao rồi cho anh biết nhé,cái quỷ đầu Dune Duo này nó kén sub ghép vô Bluray folder ghê nha :) ,chiều nay anh mò mò chỉnh được phần tăng fonts lớn nhiều cở lên rồi ,nó chọn mục P+ là lớn fonts thoải mái luôn thế mà từ trước nay không biết :))

explorer

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Em cũng đang tìm hiểu cách quản lý phim từ nhiều ổ cứng nhiều khi không nhớ phim nằm ở đâu cứ đi mò mò. Em có thử làm Fanart cho Imax 18D nhưng cũng chưa được.
Mấy hôm nay em bận quá không vô nói chuyện với các AE được, nhà lại có việc phải tập trung đạn dược nên vụ hàng họ kia tạm gác lại vậy. Hy vọng cuối năm ổn định sẽ chơi tiếp.
Tuần rồi đã không đi off e rằng CN này cũng bận luôn, sợ không theo hội được chắc phải làm đơn xin nghỉ phép dài hạn quá! ( nhưng vẫn nộp phí, kẻo bị đuổi :D)

Khi nào có chương trình quản lý phim và lấy Fanart nào hay thì báo cho Tuấn biết luôn

Cuối năm hàng hóa ở Mỹ giảm giá nhiều. Nên chờ đến lúc đó hãy mua

Bên trên