Hội anh em chơi Sony KDL w700B

DigiCity Group

Well-Known Member
Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Chào các thành viện!
Mình có 1 câu hỏi muốn hỏi píc 1 tí mong bác nào biết giải đáp giùm. Mình cũng đang định xúc con 42W700B này về và có đang tham khảo giá ở 1 số nơi. Trên HN cái này rơi khoảng tầm 13,1tr. Còn mình ở nam định tham khảo giá em nó là 12,5tr. Nhưng có 1 cái mình thắc mắc là nó không có chữ Bravia trên góc trái phía trên màn hình. Không biết em nó có phải hàng chuẩn của sony không nhỉ. Chứ tiết kiệm đc vài trăm mà mua phải hàng dởm thì khổ. Bác nào biết giải thích giùm mình tẹo nha!!
Cám ơn mọi người
Hi bác, những model tivi mới 2014 của sony hàng chính hãng đều có chữ Bravia ở góc trái tivi trên viền. Bác xem xét kĩ model tivi đó nhé. xem thiết kế nó có chuẩn như hình này không ạ.

Bỏ ra 1 đống tiền thì mình phải cân nhắc kĩ ạ.
Chúc bác sớm chọn được tivi ưng ý.

quangngoc1992

Hi bác, những model tivi mới 2014 của sony hàng chính hãng đều có chữ Bravia ở góc trái tivi trên viền. Bác xem xét kĩ model tivi đó nhé. xem thiết kế nó có chuẩn như hình này không ạ.

Bỏ ra 1 đống tiền thì mình phải cân nhắc kĩ ạ.
Chúc bác sớm chọn được tivi ưng ý.
cám ơn bác!
Mình cũng thắc mắc không hiểu tại sao hàng sony bravia mà nó lại không có cái chữ đó ở góc trái. Bác có thể cho mình hỏi nếu mình vào trang chủ của sony ấy kiếm trs model và số serial ở trang chủ thế có biết đc đấy là hàng chính hãng hay không bác!
Ngó qua ngó lại thấy em này là ok nhất mà không biết thế nào!

DigiCity Group

Well-Known Member

cám ơn bác!
Mình cũng thắc mắc không hiểu tại sao hàng sony bravia mà nó lại không có cái chữ đó ở góc trái. Bác có thể cho mình hỏi nếu mình vào trang chủ của sony ấy kiếm trs model và số serial ở trang chủ thế có biết đc đấy là hàng chính hãng hay không bác!
Chuẩn đó bác, nghi ngờ gì bác cứ alo lên tổng đài 19001525 của Sony hỏi là biết ngay ạ :D .

ngoisaohyvong

Well-Known Member

cám ơn bác!
Hi Anh! Để kiếm tra Tivi Sony có phải hàng chính hàng hay không , anh làm theo các bước sau:
1. Truy cập vào website : sony.com.vn
2. Anh kéo xuống dòng cuối cùng của trang , thấy cái mục con " kiểm tra hàng chỉnh hãng" anh click vào mục này.
3. Sau khi click vào nó sẽ hiện ra 3 khung nhỏ :
- khung 1 : tên sản phẩm ____ anh chọn TIVI SONY BRAVIA
- khung 2: Model Sản phẩm_____ anh gõ model anh đang sử dụng.
- khung 3 : Số seri sản phẩm____ anh điền 7 số ( chữ số ) có dán tem trên thùng tivi hoặc phía sau màn hình tivi , ký hiệu số seri : S/N.......
4. Hoàn tất: anh lick xác nhận nó sẽ ra thông tin sản phẩm của Anh đang sử dụng.
P/S : Trường hợp số SERI CỦA MÁY không kiểm tra được thông tin bảo hành có các lý do
1. Số seri của máy kg có trên dữ liệu của hãng vì do đơn vị tự cấp.
2. Số seri kg có trên dữ liệu của hãng vì seri máy rơi vào các model hổ trợ cho cửa hàng trưng bày!
Hy vọng , anh em biết được cách kiểm tra sản phẩm ah !

quangngoc1992

Hi Anh! Để kiếm tra Tivi Sony có phải hàng chính hàng hay không , anh làm theo các bước sau:
1. Truy cập vào website : sony.com.vn
2. Anh kéo xuống dòng cuối cùng của trang , thấy cái mục con " kiểm tra hàng chỉnh hãng" anh click vào mục này.
3. Sau khi click vào nó sẽ hiện ra 3 khung nhỏ :
- khung 1 : tên sản phẩm ____ anh chọn TIVI SONY BRAVIA
- khung 2: Model Sản phẩm_____ anh gõ model anh đang sử dụng.
- khung 3 : Số seri sản phẩm____ anh điền 7 số ( chữ số ) có dán tem trên thùng tivi hoặc phía sau màn hình tivi , ký hiệu số seri : S/N.......
4. Hoàn tất: anh lick xác nhận nó sẽ ra thông tin sản phẩm của Anh đang sử dụng.
P/S : Trường hợp số SERI CỦA MÁY không kiểm tra được thông tin bảo hành có các lý do
1. Số seri của máy kg có trên dữ liệu của hãng vì do đơn vị tự cấp.
2. Số seri kg có trên dữ liệu của hãng vì seri máy rơi vào các model hổ trợ cho cửa hàng trưng bày!
Hy vọng , anh em biết được cách kiểm tra sản phẩm ah !

Cám ơn bạn rất nhiều!
Mình sẽ check thử xem sao. Cái này chắc phải bảo nó đưa 1 con ti vi sau nó mình check cái serial của nó ok thì mới lấy bạn nhỉ!
Nhưng như theo bạn nói thì nếu cửa hàng nó bảo là số Seri này do cửa hàng nó cung cấp trên trang chủ của sony không cập nhật thì mình làm sao hả bạn!

DigiCity Group

Well-Known Member

Cám ơn bạn rất nhiều!
Mình sẽ check thử xem sao. Cái này chắc phải bảo nó đưa 1 con ti vi sau nó mình check cái serial của nó ok thì mới lấy bạn nhỉ!
Nhưng như theo bạn nói thì nếu cửa hàng nó bảo là số Seri này do cửa hàng nó cung cấp trên trang chủ của sony không cập nhật thì mình làm sao hả bạn!
Bác cứ alo lên Sony trực tiếp luôn bác ạ, họ sẽ trả lời bác mọi nghi ngờ của bác .

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Cám ơn bạn rất nhiều!
Chưa cập dữ liệu chỉ một lý do thôi anh! Đó là hãng gửi các model mẫu cho cửa hàng trưng bày, trường hợp này đa phần là Sony kg cập nhật số seri của các sản phẩm đó.
Còn tất cả các hãng khi xuất kho cho đại lý đều cập nhật số seri máy hết ah!

quangngoc1992

Chưa cập dữ liệu chỉ một lý do thôi anh! Đó là hãng gửi các model mẫu cho cửa hàng trưng bày, trường hợp này đa phần là Sony kg cập nhật số seri của các sản phẩm đó.
Còn tất cả các hãng khi xuất kho cho đại lý đều cập nhật số seri máy hết ah!

Cám ơn bạn rất nhiều vì những thông tin bổ ích này=D>

Tuandinh1501

Well-Known Member

các bác cho em hỏi là smart tv sony có phần mềm nào hay ko, ví dụ hdviet or hayhaytv chẳng hạn?

khmostwanted

Các bác ơi , không hiểu sao đang xem phim mà bỗng mất điện thì làm sao để tắt tivi nhở , mấy hôm em đang xem thì mất điện , không biết tắt ở đâu nên để đó cuối cùng khi có điện lại thì nó tự mở màn hình như thế , thường thường em phải rút ổ cắm điện chứ chả biết làm được gì nữa

DigiCity Group

Well-Known Member

Các bác ơi , không hiểu sao đang xem phim mà bỗng mất điện thì làm sao để tắt tivi nhở , mấy hôm em đang xem thì mất điện , không biết tắt ở đâu nên để đó cuối cùng khi có điện lại thì nó tự mở màn hình như thế , thường thường em phải rút ổ cắm điện chứ chả biết làm được gì nữa

Tắt bằng nút nguồn ở tivi bác hoặc là rút phăng dây nguồn ra cho chắc :D.

hung0210

các bác thương gia ở hà nội-hải dưởng cho em xin cái giá em W700b với.

E cũng chốt 42 W700B luôn, các bác báo giá cập nhật hôm nay cho e nhé, mà có hàng thì mới báo chứ báo giá xong e gọi điện đặt thì lại báo hết hàng, nản ghê

ngoisaohyvong

Well-Known Member

E cũng chốt 42 W700B luôn, các bác báo giá cập nhật hôm nay cho e nhé, mà có hàng thì mới báo chứ báo giá xong e gọi điện đặt thì lại báo hết hàng, nản ghê
Phải anh ở Xì Gòn thì em múc cho anh em ấy xài 2/9 luôn rồi. Kaka

ndchieu22

Well-Known Member

Em đã PM bác, bác có nhu cầu alo em theo chữ ký

thanks!

renhat

Well-Known Member

rút nguồn ra là an toàn nhất bác nhe. nhỡ lúc có điên. nguồn cao là ảnh hưởng đến tv.

---------- Post added 28-08-2014 at 09:20 ----------

con này e về 100 con giá tốt bác lấy alo e

Các bác dùng 42W700B cho e hỏi con này có bị lỗi hở sáng không ạ?, mà test giờ sử dụng của nó ntn các bác chỉ em với?

Bên trên