Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Các bác cho hỏi một chút: em mới sắm con Sony 40 W600B. Khi vào Youtube thì yêu cầu phải cập nhật phần mềm nhưng khi nhấn cập nhật thì lại báo lỗi 7003. Các bac cho biết cách khắc phục được không?

yeuroichet

bác nào giúp đỡ em kết nối cái 42w700b với dàn amply ra karaoke với, em làm hoài mà không được. em muốn truyền âm thanh từ tv ra amply rồi cắm micro vào amply và hát nhưng không được. nhà bác nào dùng karaoke mà không cần đầu đĩa giúp em với nha.
nghe nói 42w700 có đến 3 ngõ ra âm thanh nhưng không hiểu sao em kiếm được có 1 cổng thôi.

kientrung84

Re: Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

bác nào giúp đỡ em kết nối cái 42w700b với dàn amply ra karaoke với, em làm hoài mà không được. em muốn truyền âm thanh từ tv ra amply rồi cắm micro vào amply và hát nhưng không được. nhà bác nào dùng karaoke mà không cần đầu đĩa giúp em với nha.
nghe nói 42w700 có đến 3 ngõ ra âm thanh nhưng không hiểu sao em kiếm được có 1 cổng thôi.

Tivi nào chả có 3 ngõ ra âm thanh: 1 là AV (giắc bông sen), 2 là lỗ giắc 3.5 mm (cắm tai nghe) và 3 là cổng quang (optical). Tùy amly chơi được loại nào thì kết nối với loại đó thôi.

DigiCity Group

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Tivi nào chả có 3 ngõ ra âm thanh: 1 là AV (giắc bông sen), 2 là lỗ giắc 3.5 mm (cắm tai nghe) và 3 là cổng quang (optical). Tùy amly chơi được loại nào thì kết nối với loại đó thôi.

Bác cứ làm như bác kientrung84 này . Tivi nào cũng vậy mà :D

nvngoc1986

Active Member

Bác nào có thông số căn chỉnh màu chuẩn cho con này khi xem phim HD và xem TV không ? Up lên cho e tham khảo với ^^

pr0lap0

Các bác cho e ? 1 chút e mới mua con 700b nay mà lắp sát tường quá cách có 2 cm trong khi quyển HDSD nó ghi tối thiểu phải 10cm theo các bác có vấn đề gì k

vimvq1987

Các bác cho e ? 1 chút e mới mua con 700b nay mà lắp sát tường quá cách có 2 cm trong khi quyển HDSD nó ghi tối thiểu phải 10cm theo các bác có vấn đề gì k

nếu ko có phần nào của tv bị nóng quá thì ko sao đâu bác ạ

DigiCity Group

Well-Known Member

Hướng dẫn sử dụng ng ta viết vậy nhằm tránh ẩm và thoáng khí để tản nhiệt đằng sau thôi bác nếu bác không thấy nóng quá thì k ảnh hưởng mấy đâu :D

huy4ever

Member
Các bác cho hỏi con w700 với con w800 khi mua có remote one-flick ko nhỉ hay là phải mua ngoài

balasaki

Em có một số "vướng mắc" với em W700 - 42" này nhờ mấy anh giải đáp giúp em với nhé :
- Trong lúc mình đang ở CT coi TV Internet, ( đang chạy các các App ) thì làm sao mình hẹn giờ tắt TV được nhỉ? Lúc nào em ấn nút Option để chọn hẹn giờ tắt thì nó cũng bắt mình chọn thoát ra khỏi App rồi về Menu chính mới hẹn giờ được, mà như vậy thì phức tạp quá ! Bác nào đã gặp trường hợp này hoặc có giải pháp nào thì share cho em với ạ !
- Em tìm quanh cái TV cũng không thấy mấy cái nút điều khiển (Power/Volume?+/-...v.v ) vậy ngộ nhỡ mình mất cái Remote hoặc remote bị vợ ném bể mất thì Manual bằng cách nào các bác nhẩy?!
và còn vài "vướng mắc" nữa nhưng em sẽ hỏi sau ạ, cám ơn các bác !

jono1102

Em có một số "vướng mắc" với em W700 - 42" này nhờ mấy anh giải đáp giúp em với nhé :
- Trong lúc mình đang ở CT coi TV Internet, ( đang chạy các các App ) thì làm sao mình hẹn giờ tắt TV được nhỉ? Lúc nào em ấn nút Option để chọn hẹn giờ tắt thì nó cũng bắt mình chọn thoát ra khỏi App rồi về Menu chính mới hẹn giờ được, mà như vậy thì phức tạp quá ! Bác nào đã gặp trường hợp này hoặc có giải pháp nào thì share cho em với ạ !
- Em tìm quanh cái TV cũng không thấy mấy cái nút điều khiển (Power/Volume?+/-...v.v ) vậy ngộ nhỡ mình mất cái Remote hoặc remote bị vợ ném bể mất thì Manual bằng cách nào các bác nhẩy?!

Phần bôi đen thì bác ngó ra cạnh sau bên trái của nó là thấy mà... Sony làm chỗ này hơi nhỏ và tụt vào trong quá thôi bác ạ :)

renhat

Well-Known Member

BÁC CÓ THÁC MẮC GÌ CỨ GỌI 1800588885

balasaki

dạ, em cảm ơn anh Jono, giờ tìm thấy rồi ! Oreka..!em sẽ gọi 1800588885 instead

quangngoc1992

Chào các thành viện!
Mình có 1 câu hỏi muốn hỏi píc 1 tí mong bác nào biết giải đáp giùm. Mình cũng đang định xúc con 42W700B này về và có đang tham khảo giá ở 1 số nơi. Trên HN cái này rơi khoảng tầm 13,1tr. Còn mình ở nam định tham khảo giá em nó là 12,5tr. Nhưng có 1 cái mình thắc mắc là nó không có chữ Bravia trên góc trái phía trên màn hình. Không biết em nó có phải hàng chuẩn của sony không nhỉ. Chứ tiết kiệm đc vài trăm mà mua phải hàng dởm thì khổ. Bác nào biết giải thích giùm mình tẹo nha!!
Cám ơn mọi người

khmostwanted

Các bác ơi , không hiểu sao đang xem phim mà bỗng mất điện thì làm sao để tắt tivi nhở , mấy hôm em đang xem thì mất điện , không biết tắt ở đâu nên để đó cuối cùng khi có điện lại thì nó tự mở màn hình như thế , thường thường em phải rút ổ cắm điện chứ chả biết làm được gì nữa

Bên trên