Hội anh em chơi Sony KDL w700B

khmt2k4

Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Cho em hỏi sao Vietnam mình k có tivi 42w800b nhỉ ?

vimvq1987

Các bác dùng 42W700B cho e hỏi con này có bị lỗi hở sáng không ạ?, mà test giờ sử dụng của nó ntn các bác chỉ em với?

hở sáng thì tùy con thôi bác ạ, con này bị con khác lại dính, dòng TV nào cũng vậy. Con của em thì OK ko vấn đề gì.

xicklo

Well-Known Member

Định lấy LG 42LB650 nhưng ngó qua ngó lại sáng nay chẳng hiểu sao tự nhiên khoái 40W600 nên bê luôn về nhà rồi. Mua bên mediamart Hải Phòng, chắc là đắt hơn của mấy bác thương gia trên đây, nhưng thôi chấp nhận vậy, tại nó gần nhà. Không biết chất lượng có ổn không ?

Chỉnh sửa lần cuối:

nexus9x

Well-Known Member

Định lấy LG 42LB650 nhưng ngó qua ngó lại sáng nay chẳng hiểu sao tự nhiên khoái 42W600 nên bê luôn về nhà rồi. Mua bên mediamart Hải Phòng, chắc là đắt hơn của mấy bác thương gia trên đây, nhưng thôi chấp nhận vậy, tại nó gần nhà. Không biết chất lượng có ổn không ?

con này em tưởng chỉ có 40 in mà nhỉ :D bác làm cái view cho anh em chiêm ngưỡng

Giá cả thay đổi lung tung quá, e hơi chán mấy thương gia rồi

E thấy HC, PICO chả lên tí nào, có chăng mấy bác hùa nhau cùng lên thôi, thêm được vài trăm, nhưng mà khách hàng thấy cũng như cái chợ giời vậy, quay đi quay lại đã giá khác rồi...cảm thấy không thoải mái, thì chọn chỗ khác tin tưởng hơn, dù là đắt hơn nhưng yên tâm hơn.
Bán online thì lấy khách hàng thôi, còn tivi nó vẫn nằm ở kho của bên nhập khẩu của SONY chứ có các bác có đóng tiền ôm cả lô được đâu, siêu thị nó ứng tiền lấy cả lô, mang về kho của nó, rồi kí kết với nhà nhập khẩu, coi như phần chênh lệch đắt rẻ là do khoản không cần lưu kho, không cần mặt bằng kinh doanh khi bán online ..v..v.
E mua cái plasma SAMSUNG đầu tiên theo cách này, định mua cái thứ 2 cũng theo cách này nhưng cũng phải cân nhắc, siêu thị họ đắt hơn chút, như con 42W700B ở HC là 12tr9 tặng bia + cốc + ấm siêu tốc, cho thanh toán qua thẻ credit card, thẻ khách hàng thân thiết... Xem ra đắt mà lại là rẻ vì họ thêm nhiều giá trị nữa, mà chắc chắn là nếu có lỗi thì chính sách đổi mới là rõ ràng vì họ là siêu thị lớn. Nói chung mua online rẻ nhưng cũng phải chấp nhận những rủi ro và nguy cơ tiềm ẩn chứ không chỉ là sướng vì cái giá của mỗi cái tivi
Không phải giá lung tung đâu bác ơi, model 42w700 đang lên giá bác nhé! lên giá thì các nhà cũng sẽ lên chung

kimkedo

Active Member

KLQ nhưng đã chơi sony thì ông nào thì hình như từ điện thoại đến máy tính tivi máy ảnh thì thích tất..

hoan_1977

Cảm ơn bác . Đang tham khảo, e sẽ điện cho bác sau

swedenboy

Member

Chào các bác

Mình mới rước em 42W700B, nhưng đang gặp lỗi khó chịu quá.

Ngày đầu tiên rước em nó về, xài tv sideview trên nexus 7 và iphone 4S ngon lành, nhận ra ngay, connect tốt. Xài app youtube (cả 2 device) thì cast lên TV ngon ơ.

Thế mà ngày hôm sau bật lên, TV Sideview không thể tìm thấy TV, chọn input ip trên nuxus7 cũng không add được TV vào lại Sideview, chạy youtube thì cũng không còn nhận được TV nữa. Kiểm tra jết nối mạng của TV vẫn còn y nguyên, zingTV/ youtube của TV vẫn chạy ầm ầm.

Factory reset đủ kiểu, check router ở nhà luôn cũng không xong, vừa update TV hôm qua cũng không được nốt. Bác nào rành thì chỉ mình nhé.

Note: Nếu chọn mạng wifi là wifi direct của TV thì chúng nó thấy nhau ngay, nhưng khổ nỗi lại mất kết nối internet nên không làm ăn gì được.

Cảm ơn các bác nhé

UPDATE:

Cảm ơn các bác quan tâm. Sau 1 hồ hì hục reset router thì em nó đã lành bệnh. Xin được để lại bài này để bác nào bị thì tham khảo nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

Đồ điện tử thì hên xui bác ạ, nhưng em phỏng đoán là bác bị lỗi bo mạch wifi, chắc phải gọi bảo hành thôi, nếu mới thì hơi chán nhưng dùng lâu lâu rồi thì quen đỡ chán hơn

Chào các bác

Mình mới rước em 42W700B, nhưng đang gặp lỗi khó chịu quá.

Ngày đầu tiên rước em nó về, xài tv sideview trên nexus 7 và iphone 4S ngon lành, nhận ra ngay, connect tốt. Xài app youtube (cả 2 device) thì cast lên TV ngon ơ.

Thế mà ngày hôm sau bật lên, TV Sideview không thể tìm thấy TV, chọn input ip trên nuxus7 cũng không add được TV vào lại Sideview, chạy youtube thì cũng không còn nhận được TV nữa. Kiểm tra jết nối mạng của TV vẫn còn y nguyên, zingTV/ youtube của TV vẫn chạy ầm ầm.

Factory reset đủ kiểu, check router ở nhà luôn cũng không xong, vừa update TV hôm qua cũng không được nốt. Bác nào rành thì chỉ mình nhé.

Note: Nếu chọn mạng wifi là wifi direct của TV thì chúng nó thấy nhau ngay, nhưng khổ nỗi lại mất kết nối internet nên không làm ăn gì được.

Cảm ơn các bác nhé

Bên trên