Hội anh em chơi Sony KDL w700B

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Internet TV của Sony nó không xem được video LIVE trên YouTube các bác nhỉ...?
Cả app lẫn trình duyệt cũng đều không xem được..

cuonglong

cho mình hỏi muốn bật cái tính năng motionflow thì vào đâu nhỉ, mò mãi ko thấy

Ðề: Re: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

cho mình hỏi muốn bật cái tính năng motionflow thì vào đâu nhỉ, mò mãi ko thấy

w700b này không có Motionflow settings (chỉ có Led motion mode nhưng cho hình ảnh tối om), quét có 100hz. Như bài viết bác chủ có đề cập là w804a thua hoàn toàn w700b (trong phòng tối thì w700b trội hơn w804a là không phải bàn cãi) nhưng khi chuyển động thì rất tồi. Ngoài đời thực thì có ai chuyển động kiểu cà giựt k? Vậy sao xem tv ta lại phải trải nghiệm điều đó. Nên Motionflow settings rất quan trọng khi xem film, xem với 1 bóng đèn nhẹ thì màu đen của w804a cũng rất sâu nên tổng thể "theo mình" w804a > w700b. :)

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Re: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

w700b này không có Motionflow settings (chỉ có Led motion mode nhưng cho hình ảnh tối om), quét có 100hz. Như bài viết bác chủ có đề cập là w804a thua hoàn toàn w700b (trong phòng tối thì w700b trội hơn w804a là không phải bàn cãi) nhưng khi chuyển động thì rất tồi. Ngoài đời thực thì có ai chuyển động kiểu cà giựt k? Vậy sao xem tv ta lại phải trải nghiệm điều đó. Nên Motionflow settings rất quan trọng khi xem film, xem với 1 bóng đèn nhẹ thì màu đen của w804a cũng rất sâu nên tổng thể "theo mình" w804a > w700b. :)

Con 42W674A trên trang chủ Sony có ghi là Motionflow 200 gì đấy nhưng trong phần cài đặt cũng không có, chỉ có LED Motion Mode giật giật nhức mắt @@

cuonglong

Re: Ðề: Re: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Con 42W674A trên trang chủ Sony có ghi là Motionflow 200 gì đấy nhưng trong phần cài đặt cũng không có, chỉ có LED Motion Mode giật giật nhức mắt @@
vãi thật, sony treo đầu dê bán thịt chó như vậy hả các bác, bắt đầu hối hận khi mua con 42w700b rồi đấy:-S

tan_huy_93

Well-Known Member

vãi thật, sony treo đầu dê bán thịt chó như vậy hả các bác, bắt đầu hối hận khi mua con 42w700b rồi đấy:-S

Cậu LED Motion Mode muốn giảm độ giật phải Bật cảm biến ánh sáng, chế độ Tiết kiệm điện chọn mức Cao nhất >> Khi đó nó nền cực tối luôn sẽ không còn thấy giật.

cuonglong

Re: Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

lúc ấy màn hình tối om rồi còn làm ăn dc j nữa hả bác, đang muốn cái motionflow để cải thiện khung hình khi chơi game trên tv mà con này đếch có, chán vãi:-<

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

lúc ấy màn hình tối om rồi còn làm ăn dc j nữa hả bác, đang muốn cái motionflow để cải thiện khung hình khi chơi game trên tv mà con này đếch có, chán vãi:-<

Kuổi tối phòng tắt hết đèn cũng vẫn thấy tốt

Có khi nào cái Motionflow đó được bật sẵn rồi không nhỉ...

Đương nhiên là nó bật sẵn rồi mà,
Mà các Bác đã update firmware mới trên trang SONY cho nó chưa?

chẳng bật cũng chẳng tắt được vì mặc định là quét 100hz thôi bác ah, đơn giản là em nó không có motionflow settings (gồm 6 chế độ: Mượt, rõ, xóa cộng, tiêu chuẩn, xung và tắt) Con w674a của bác màu đen còn sâu hơn con w700b đấy. Ngoài ra w700b đọc dữ liệu rất chậm. Bác nào thấy load dữ liệu thì nên chuyển sang chế độ hiện thị theo thư mục khi cắm ổ cứng vào chứ đừng để nó load hết sạch video, ảnh, nhạc ra.

tan_huy_93

Well-Known Member

chẳng bật cũng chẳng tắt được vì mặc định là quét 100hz thôi bác ah, đơn giản là em nó không có motionflow settings (gồm 6 chế độ: Mượt, rõ, xóa cộng, tiêu chuẩn, xung và tắt) Con w674a của bác màu đen còn sâu hơn con w700b đấy. Ngoài ra w700b đọc dữ liệu rất chậm. Bác nào thấy load dữ liệu thì nên chuyển sang chế độ hiện thị theo thư mục khi cắm ổ cứng vào chứ đừng để nó load hết sạch video, ảnh, nhạc ra.

Thế là SONY xạo rồi, có ghi là từ 42" trở lên là quét 200 và Motionflow... vậy mà...

Thế là SONY xạo rồi, có ghi là từ 42" trở lên là quét 200 và Motionflow... vậy mà...

Không chỉ riêng Sony đâu bác, SS hay LG cũng thế mà, w700b, w600b và w674a là dòng phổ thông bình dân. w700b là dành cho mùa World Cup, nó hướng đến đa số những gia đình chưa có nhiều điều kiện, Vừa có DVB-T2 xem WC HD k phải trả phí. Rõ ràng là bán chạy mà k cần quá cầu kì. Không 3D Không Motionflow settings. Nếu có 42w800b thì rất tốt nhưng Sony k sản xuất cỡ 42". :)

tan_huy_93

Well-Known Member

Không chỉ riêng Sony đâu bác, SS hay LG cũng thế mà, w700b, w600b và w674a là dòng phổ thông bình dân. w700b là dành cho mùa World Cup, nó hướng đến đa số những gia đình chưa có nhiều điều kiện, Vừa có DVB-T2 xem WC HD k phải trả phí. Rõ ràng là bán chạy mà k cần quá cầu kì. Không 3D Không Motionflow settings. Nếu có 42w800b thì rất tốt nhưng Sony k sản xuất cỡ 42". :)

Ôi cái định mệnh @@, em không quan tâm lắm cái đó nhưng bị NSX lừa thấy ức chế...

vimvq1987

:-O ai bảo bạn w674a màu đen còn sâu hơn w700b thế?

w700b là model của 2014, các trang uy tín đều review rồi, đánh giá chất lượng nhỉnh hơn model 2013. còn vụ worldcup là vì 2014 có worldcup, Sony chỉ phải thay đổi cái thùng và cái logo 1 chút, là thủ thuật marketing, chả liên quan gì đến chất lượng hình ảnh hay chất lượng TV cả.

ổ cứng nếu chỉ có film, cắm vào thì load ầm ầm. trừ khi có nhiều (vài chục ngàn) file nhỏ vài chục KB thì mới load lâu thôi bạn ạ

:-O ai bảo bạn w674a màu đen còn sâu hơn w700b thế?

w700b là model của 2014, các trang uy tín đều review rồi, đánh giá chất lượng nhỉnh hơn model 2013. còn vụ worldcup là vì 2014 có worldcup, Sony chỉ phải thay đổi cái thùng và cái logo 1 chút, là thủ thuật marketing, chả liên quan gì đến chất lượng hình ảnh hay chất lượng TV cả.

ổ cứng nếu chỉ có film, cắm vào thì load ầm ầm. trừ khi có nhiều (vài chục ngàn) file nhỏ vài chục KB thì mới load lâu thôi bạn ạ

Hơi lạc đề r bác, mình giải đáp giúp bác "Cuồng Long và tan huy 93" về vấn đề chuyển động Motionflow, còn về WC đó 1 vài tiểu tiết muốn nói với bác tan huy, (tự nhiên lôi vào???) đâu phải gia đình nào cũng đầy đủ điều kiện. w700b w600b w674a giá vừa phải thiết kế bắt mắt chẳng lẽ là sự lựa chọn tồi??? Những 4k 50,55w800b rẻ thì họ chọn luôn r. Khi quay film thì đạo diễn bắt diễn viên đi kiểu cà giựt chăng, máy bay chuyển động cũng cà giựt ah? Còn về ổ cứng load chậm thì chính bác cũng đề cập đến, bác mình có 42w700b và mình cũng dùng r, tự bác biết, đừng cố gắng. Mình cũng giúp đỡ các bác trên này bằng cách lúc load ổ cứng thì nhấn options và chọn hiển thị theo danh mục sẽ k còn lag. K muốn gây căng thẳng với bác, trên phương diện trao đổi về Motionflow thôi. :)
Web đánh giá nước ngoài bác tham khảo họ còn đánh giá 40w600b cao hơn cả 47w804a, họ đánh giá thì chính xác nhưng điều đó còn phụ thuộc vào số tiền bạn bỏ ra có tương xứng với nó hay k, bác đặt 47w804a và 40w600b cạnh nhau cho 1 người X chọn xem họ chọn cái nào, thắng thua thì chắc bác cũng biết. :)

tan_huy_93

Well-Known Member

Màu đen có thể điều chỉnh được mà, muốn đen cỡ nào thì đen...

Bên trên