Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

quocchuan

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Em nản mytv quá các bác ạ, mà hình như mỗi nhà e bị thế này hay sao ý:

Từ lúc lắp đến giờ, tức là khoảng 3 tháng, khi xem rất hay bị cái tật khoảng 1 t/g là bị đứng hình. Các bác cứ tưởng tựợng như dùgn máy tính bị treo ấy. Ko có tiếng, hình thì đơ. Muốn dùng tiếp chỉ còn cách tắt cứng STB rồi bật lại, xem TV nhà e chủ yếu là các cụ, ko rành kỹ thuật cho nên cực kỳ bất tiện

Dạo này thì thỉnh thoảng bị thêm: lúc bật TV lên thì hình bị đơ, toàn màn hình đen ngòm (mấy cái này cũng chỉ còn cách tắt bật STB mới trở lại bt), hình giật, tiếng giật, hình chậm như quay chậm (kể cả SD)

Đến 2 hôm nay thì bị lỗi 1302, ko kết nối đc máy chủ EPG, cực kỳ bực bội và khó chịu,

Đặc biệt khu e có đ/c Chung, nv ở Hoàng Mai, số đt xxx4545, đến thì gọi điện thoại trợ giúp từ lúc đến đến lúc về, to mồm và tòan phán láo (e ko làm về mảng này nhưng ở mảng tương tự và chuyên sâu nên e biết chú này về chuyên môn chẳgn biết cái mẹ gì)

Vậy cho e hỏi ở đây có bác nào làm về MyTv có thể giúp e xử lý vụ này đc ko, chứ e và các cụ nhà e nản quá rồi! Chân thành cảm ơn các bác!

Bạn ở Hà Nội thì dễ rồi:
- Đầu tiên bạn tìm lại các Topic trên diễn đàn này nói về cách xem các thông số đường truyền trên Modem trước, nếu ko tìm được thông tin hoặc không biết xem như thế nào thì thực hiện bước 2.
- Mang thử cái STB đến TTBH Mytv để kiểm tra xem nguyên nhân do STB hay do đường truyền, nếu do STB thì sửa chữa hoặc đổi mới luôn.
- Nếu đến TTBH mà STB hoạt động bình thường, thì cứ về và gọi 119 báo hỏng, cứ báo hỏng cho kỹ thuật viên đến sửa khi nào được thì thôi. Theo mình biết thì đừng bao giờ gọi trực tiếp cho KTV vì họ làm việc theo bảng phân công nhiệm vụ, gọi trực tiếp họ cũng ko đến được.

Chúc bạn thoải mái khi thưởng thức Mytv.

Địa chỉ TTBH tại Hà Nội: 115 Hoàng Ngân, Thanh Xuân, Hà Nội.

oldfriend

Moderator
up lên đó là cả 1 vấn đề đấy bạn ah :D
theo thông báo thì phải convert theo chuẩn gì đấy, mình convert mất cả ngày :D... sau đó ngồi up, up cứ bị văng ra hoài, đổi nhìu trình duyệt vẫn bị, ghét quá đem lên cơ quan mạng mạnh up, up được nhưng đợi kiểm duyệt, đợi vài ngày sau thì nhận dc thông báo là mình convert file không chuẩn, nản :D (đọc và làm theo cách convert của nhà đài kỹ lắm á, thế mà vẫn báo convert sai ) nên thôi, ko chơi với cái vụ up video này nữa :D

vhung1214

Member

Đến sáng nay thì mấy kênh PR01 - PR06 đã có chút tiến triển, ko biết mấy kênh này là mấy kênh j đây. Hồi hộp quá.

thanhth1977

Member

Đang có dự định cắt MYTV, nản quá đăng ký gói Full mà chẳng xem được HD chán, gọi sửa thì các đồng chí qua xong phán lung tung --> lại về mà mình thì đi làm có thời gian trực ở nhà đâu, tóm lại 1 tháng trả mấy trăm ngàn mà rước lấy cái bực mình :(( --> buồn

Quocduytu

Member

Đến sáng nay thì mấy kênh PR01 - PR06 đã có chút tiến triển, ko biết mấy kênh này là mấy kênh j đây. Hồi hộp quá.

Mấy kênh PRO1-PRO6 đó nằm ở đâu vậy pác?sao nhà mình ko thấy mấy kênh đó nhỉ?

vanlang+

Active Member

Đang có dự định cắt MYTV, nản quá đăng ký gói Full mà chẳng xem được HD chán, gọi sửa thì các đồng chí qua xong phán lung tung --> lại về mà mình thì đi làm có thời gian trực ở nhà đâu, tóm lại 1 tháng trả mấy trăm ngàn mà rước lấy cái bực mình :(( --> buồn

Thì bác chuyển sang Gold thôi, đừng chơi Gold HD nữa .

vanlang+

Active Member

Bác up hình của mấy kênh Pro gì đó lên để tớ xem thử coi bác.

Quocduytu

Member

các pác cho hỏi sao mục sóng phát thanh khi bấm vào thì thấy 2 kênh VOV3và VOV-GT nhưng ko kênh nào nghe được nhỉ

vhung1214

Member

Bác up hình của mấy kênh Pro gì đó lên để tớ xem thử coi bác.

hiện tại thì nó chỉ hiển thị là Xin vui lòng chờ, chứ chưa có j cả.rất nhiều bác khác cũng thấy đc 6 kênh này trên list mà, ngay sau kênh 803, Lang ko thấy hả?

vanlang+

Active Member

hiện tại thì nó chỉ hiển thị là Xin vui lòng chờ, chứ chưa có j cả.rất nhiều bác khác cũng thấy đc 6 kênh này trên list mà, ngay sau kênh 803, Lang ko thấy hả?

Có xem trên STB đâu bác, tớ mà xem thì tớ đâu có hỏi, mà tớ nghi là các kênh quảng cáo quá. Bác xem thử xem nó có IP gì vậy !

Quocduytu

Member

Nhà mình chỉ thấy 801.802.803.và cuối cùng là 921!

Chỉnh sửa lần cuối:

Quocduytu

Member

nhà mình ấn vào nó im re!

vanlang+

Active Member

Mấy kênh PRO1-PRO6 đó nằm ở đâu vậy pác?sao nhà mình ko thấy mấy kênh đó nhỉ?

Ngay chỗ này nè bác

hiện tại thì nó chỉ hiển thị là Xin vui lòng chờ, chứ chưa có j cả.rất nhiều bác khác cũng thấy đc 6 kênh này trên list mà, ngay sau kênh 803 ko thấy hả?

MYTV có ra 1 kênh của mytv không nhỉ>???? [-O<
À. tiện thể nói về 6 kênh hôm bữa. Có thể 6 kênh đó là kênh QC của Mytv đấy... ;;)
Đã nói rồi bác ạ.... :D
Chắc là 6 kênh QC của bác vanlang+ đầy <:p

vanlang+

Active Member

Đã nói rồi bác ạ.... :D
Chắc là 6 kênh QC của bác vanlang+ đầy <:p

Tớ cũng nghi nghi nhưng không kiểm chứng được. Bác Hùng không chịu cho IP để kiểm chứng gì hết.

Bên trên