Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

anhtuan125

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Em ở Hải phòng, sau khi nghiên cứu kỹ quyết định lắp MTV. Hôm nay lên bưu điện đăng ký thì ko lắp đc do khoảng cách từ nhà e đến trạm là 2,5 km. Chán ko còn gì để nói, cứ háo hức rồi lại hỏng. Ko biết bai giờ mới đc lắp MTV, có bác nào giải thích cho e khoảng cách để xem đc MTV HD tối đa là bao nhiêu ko? Hiện nay internet nhà e vẫn dùng của VNPT thì rất ổn định và tốc độ tương đối cao.

Quocduytu

Member

mình ko ở HP nên ko biết,mình ở Q NAM nhà mình cách bưu điện gần 3km ktv tuyên bố họ sè lắp được HD và họ làm được,mình đang dùng đây

quocchuan

Member

Em ở Hải phòng, sau khi nghiên cứu kỹ quyết định lắp MTV. Hôm nay lên bưu điện đăng ký thì ko lắp đc do khoảng cách từ nhà e đến trạm là 2,5 km. Chán ko còn gì để nói, cứ háo hức rồi lại hỏng. Ko biết bai giờ mới đc lắp MTV, có bác nào giải thích cho e khoảng cách để xem đc MTV HD tối đa là bao nhiêu ko? Hiện nay internet nhà e vẫn dùng của VNPT thì rất ổn định và tốc độ tương đối cao.

Họ thấy không đảm bảo thì họ không lăp bạn à, chứ cố lắp cho bạn rồi thì sau đó suốt ngày báo lỗi phải đi xử lý thì rất mệt.

mình ko ở HP nên ko biết,mình ở Q NAM nhà mình cách bưu điện gần 3km ktv tuyên bố họ sè lắp được HD và họ làm được,mình đang dùng đây

Giống như bạn Quocduytu ở đây, tận 3Km vẫn cố lắp HD, rồi sẽ thấy suốt ngày lên đây than vãn: đứng hình, giật hình,..........

anhtuan125

Member

Vậy theo các bác khoảng cách tối đa là bao nhiêu thì sẽ xem đc HD? E đang thích cái Karaoke của MYTV không biết có hay khôg?

Vậy theo các bác khoảng cách tối đa là bao nhiêu thì sẽ xem đc HD? E đang thích cái Karaoke của MYTV không biết có hay khôg?
Kara của mytv hả? Tốn tiền lắm bác ợ. 1000 đồng 1 bài nhá bác... :D
Thà 250 đồng 1 bài. Đằng này.....
--------> Ra quán kara hát sướng hơn bác ạ :D

Quocduytu

Member

Kaoke của mytv thì cũng tạm được thôi,kho nhạc thì chưa được nhiều lắm nên khi ca tìm bài ko có mất hứng lắm,tuy nhiên nếu bạn dể tính thì cũng thỏa mản đc.tiếc là âm thanh các bài hát ko đồng đều,phải điều chỉnh volume liên tục theo bài hát.mong mytv sớm khắc phục cho hoàn hảo hơn

hoatienii

Member

xin các bác list mytv có kênh VOV giao thông với. Xin cảm ơn nhiều.

vanlang+

Active Member

hiện tại thì có 2 kênh là VOV3 và VOV GT mà thôi,tuy nhiên 2 kênh này vẫn chưa nghe được bạn ạ!

Có 3 kênh của đài Tiếng Nói Việt Nam trên hệ thống MyTV luôn mà, vẫn nghe được bình thường chứ có gì đâu. VOV 1, VOV 3 và VOV GT Hà Nội.

Quocduytu

Member

Có 3 kênh của đài Tiếng Nói Việt Nam trên hệ thống MyTV luôn mà, vẫn nghe được bình thường chứ có gì đâu. VOV 1, VOV 3 và VOV GT Hà Nội.

Vậy là mytv mỗi khu vực có phần khác nhau rồi,khu vực mình th có 2 kênh mà ko nge đc,gọi 119 hỏi tạm thời chưa nge được chức năng radio ở khu vực mình.

vanlang+

Active Member

Vậy là mytv mỗi khu vực có phần khác nhau rồi,khu vực mình th có 2 kênh mà ko nge đc,gọi 119 hỏi tạm thời chưa nge được chức năng radio ở khu vực mình.

Các kênh radio là cố định cho toàn hệ thống của MyTV mà.

Quocduytu

Member

Các kênh radio là cố định cho toàn hệ thống của MyTV mà.

Mình cũng nghỉ như bác.nhưng ko phải vậy.mình cũng đang tìm hiểu xem tại sao lai như vậy,ở Quảng nam chỉ có 2 kênh mà ko nge đc!

vanlang+

Active Member

Mình cũng nghỉ như bác.nhưng ko phải vậy.mình cũng đang tìm hiểu xem tại sao lai như vậy,ở Quảng nam chỉ có 2 kênh mà ko nge đc!

Vậy để mình ghi lại rồi up lên cho bác nghe thử nhá.:D

vhung1214

Member

ở chỗ em chỉ có mỗi VOV3 với VOV GT Hà Nội thôi bác ạ, chẳng nhẽ mỗi nơi mỗi khác hay sao?

tự nhiên hôm nay bật mytv thấy có mấy kênh 913 đến 918 có bác nào biết là kênh gì k? cho a e biết với

Bên trên