Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

trungctc

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

chẳng lẽ các cao thu chưa ai dùng panasonic, có bác nào hướng dẫn để dạy cho con này không thp42x20v

vanlang+

Active Member

chẳng lẽ các cao thu chưa ai dùng panasonic, có bác nào hướng dẫn để dạy cho con này không thp42x20v

Trong quyển sách hướng dẫn có chỉ mà, lật ra ma xem đi. Cái quyển trắng chứ không phải quyển xanh.

Bác cứ đọc trong HD ấy. Em cũng Pana nè.

-------------------------------------------------------

Đang ở cái thớt MyTV mà lại vào đây kêu gọi dùng K+ là sao hả bác ?
to vanlang+:
Bác hỏi trước chứ ai.....???? [-X
Trích Nguyên văn bởi vanlang+ Xem bài viết
Dịch vụ gì vậy bác ?

vanlang+

Active Member

Bác cứ đọc trong HD ấy. Em cũng Pana nè.

-------------------------------------------------------

to vanlang+:
Bác hỏi trước chứ ai.....???? [-X

Bác kia kêu dùng dịch vụ của bác ấy nên tớ mới hỏi.:D

Cho mình hỏi là up video lên media.mytv.com.vn có tốn tiền không nhỉ?

trungctc

em dạy đc cho nó rồi các bác ạ, đúng là hàng tàu khựa dạy khó vào thế................

oldfriend

Moderator
trước khi hỏi thì phải nghiên cứu... nghiên cứu kỹ rồi mà vẫn ko làm được thì mới hỏi... hỏi rồi mà vẫn không làm được nữa thì ... :D (just kidding)

trungctc

Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

trước khi hỏi thì phải nghiên cứu... nghiên cứu kỹ rồi mà vẫn ko làm được thì mới hỏi... hỏi rồi mà vẫn không làm được nữa thì ... :D (just kidding)

bác thick đùa, em đã nghiên kiếu kỹ rồi ko đc mới hỏi, hỏi chẳng ai trả lời thì hỏi lại, hỏi mãi thì sẽ nghiên cứu ra, =))

oldfriend

Moderator
hi, mình xài pana 32x20v
trong cuốn hướng dẫn màu trắng kèm theo STB có chỉ cách set các phím học tập trên remote của STB. Lần trước có bạn hỏi y chang vậy , cũng có người trả lời rồi, còn chụp hình cái trang hướng dẫn ấy lên để tham khảo nữa. bác search trên forum chắc là có.
Còn nếu ko tìm thấy thì mình nhớ mang máng là thế này:
1. Bấm nút Set trên remote của STB đến khi đèn màu đỏ gần bên nút set sáng lên.
2. Bấm nút mà bác muốn remote của STB học (ví dụ nút power trên tivi)
3. Bấm nút power trên remote của STB, lúc này remote của STB sẽ học được nút Power của tivi (lúc này đèn gần nút set chuyển sang màu xanh)
4.... xong rồi thì phải, trình tự có thể đảo lộn do ko nhớ chính xác, nhưng đại khái là thế, mò 1 lát là ra ấy mà.
Have fun

vanlang+

Active Member
Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

hi, mình xài pana 32x20v
trong cuốn hướng dẫn màu trắng kèm theo STB có chỉ cách set các phím học tập trên remote của STB. Lần trước có bạn hỏi y chang vậy , cũng có người trả lời rồi, còn chụp hình cái trang hướng dẫn ấy lên để tham khảo nữa. bác search trên forum chắc là có.
Còn nếu ko tìm thấy thì mình nhớ mang máng là thế này:
1. Bấm nút Set trên remote của STB đến khi đèn màu đỏ gần bên nút set sáng lên.
2. Bấm nút mà bác muốn remote của STB học (ví dụ nút power trên tivi)
3. Bấm nút power trên remote của STB, lúc này remote của STB sẽ học được nút Power của tivi (lúc này đèn gần nút set chuyển sang màu xanh)
4.... xong rồi thì phải, trình tự có thể đảo lộn do ko nhớ chính xác, nhưng đại khái là thế, mò 1 lát là ra ấy mà.
Have fun

Hễ làm sai 1 bước là chắc chắn nó không chạy, làm đúng thì nó sẽ chạy tốt.

Chắc lúc nào rãnh làm đoạn video up lên Youtube quá :))

MYTV có ra 1 kênh của mytv không nhỉ>???? [-O<
À. tiện thể nói về 6 kênh hôm bữa. Có thể 6 kênh đó là kênh QC của Mytv đấy... ;;)

vuser1

Em nản mytv quá các bác ạ, mà hình như mỗi nhà e bị thế này hay sao ý:

Từ lúc lắp đến giờ, tức là khoảng 3 tháng, khi xem rất hay bị cái tật khoảng 1 t/g là bị đứng hình. Các bác cứ tưởng tựợng như dùgn máy tính bị treo ấy. Ko có tiếng, hình thì đơ. Muốn dùng tiếp chỉ còn cách tắt cứng STB rồi bật lại, xem TV nhà e chủ yếu là các cụ, ko rành kỹ thuật cho nên cực kỳ bất tiện

Dạo này thì thỉnh thoảng bị thêm: lúc bật TV lên thì hình bị đơ, toàn màn hình đen ngòm (mấy cái này cũng chỉ còn cách tắt bật STB mới trở lại bt), hình giật, tiếng giật, hình chậm như quay chậm (kể cả SD)

Đến 2 hôm nay thì bị lỗi 1302, ko kết nối đc máy chủ EPG, cực kỳ bực bội và khó chịu,

Đặc biệt khu e có đ/c Chung, nv ở Hoàng Mai, số đt xxx4545, đến thì gọi điện thoại trợ giúp từ lúc đến đến lúc về, to mồm và tòan phán láo (e ko làm về mảng này nhưng ở mảng tương tự và chuyên sâu nên e biết chú này về chuyên môn chẳgn biết cái mẹ gì)

Vậy cho e hỏi ở đây có bác nào làm về MyTv có thể giúp e xử lý vụ này đc ko, chứ e và các cụ nhà e nản quá rồi! Chân thành cảm ơn các bác!

Bên trên