1/6, MegaVNN tăng tốc độ gấp đôi. !!!!!!

tethien

Active Member
Ðề: 1/6, MegaVNN tăng tốc độ gấp đôi. !!!!!!

MEGA VNN sau 1 tháng (th6) tăng tốc gần gấp 2 dân trên mạng thỏa cơn khát về tốc độ, thì nay từ đầu tháng 7 lại tụt dốc khủng khiếp mạng chậm chạp, chậm chờn vào mail phải chờ quay tít đến 5'.Tốc độ download bằng nửa khi chưa tăng. Khu vực Vĩnh Phúc ở đâu cũng phát ớn vì mạng chậm, không biết các vùng khác có thế không?

Vẫn đang chạy veo véo. Chả bị sao cả.

yinyang

MEGA VNN sau 1 tháng (th6) tăng tốc gần gấp 2 dân trên mạng thỏa cơn khát về tốc độ, thì nay từ đầu tháng 7 lại tụt dốc khủng khiếp mạng chậm chạp, chậm chờn vào mail phải chờ quay tít đến 5'.Tốc độ download bằng nửa khi chưa tăng. Khu vực Vĩnh Phúc ở đâu cũng phát ớn vì mạng chậm, không biết các vùng khác có thế không?

nhà em xài bt, hơn 2 năm xài vnn chưa bao h fải thất vọng vì VNN, tốc độ luôn ổn định gần như tương đương trong hợp đồng

hpnam42

Rốt cuộc cũng được tăng,hehe(Cần Thơ). gói Easy download tốc độ trung bình 390KB/s(link megaupload)

tanpatto

Member

sao tớ ở Cần Thơ chưa tăng nữa
gọi ĐT mới được :-w

edit: mới phone cho nó :-c, không thèm bắt máy :-c
gọi 4 5 số trong hóa đơn mà chả ai bắt :-w

Chỉnh sửa lần cuối:

hpnam42

Bạn gọi sô 3812600.hỏi tại sao xài gói EASY mà tốc độ 1,5MB.rồi anh trực máy nói để coi lại,đợi khoãng 20 phút Modem nhấp nháy là nó thiết lập mạng lại,xong :D!

mrrex000

tốc độ ổn định, càng ngày càng tăng!!!

thanhdden

Active Member

báo cáo là mạng nhà em vừa thấy tăng, MegaEasy tăng từ 1536/512 ---> 3072/512. Em ở Bình Dương, nâng cấp có vẻ chậm hơn các nơi. Giờ down megaupload có khi lên đựoc 330kbps, trước đây chỉ 250k max.
em mới thử 500MB down mất 41 phút, tính ra trung bình cũng chỉ 210kbps, vậy cũng quá good. 1GB khoảng 80 phút. 24 giờ down ròng rã cũng đựoc 18GB, 720p thì cũng tầm 3 phim, đủ xem rồi

Chỉnh sửa lần cuối:

HuyNBN

MegaVNN down mediafire có vẻ nhanh hên FPT. Bao giờ cũng được 150Kbps trở lên.

angeltear2007

Mình cũng ở Bình Dương mà sao chưa tăng vậy nè :((

danvt

Well-Known Member

Mega Easy của mình tăng 1 phát từ 1536/512 lên 5120/636 đã 2 tháng nay rồi, down tẹt ga khoảng 450kbps. Chả hiểu sao nữa, mỗi tháng trả đủ 250k (trọn gói)

nupnupnup

Em lười tìm nên hỏi xíu !

Em ở Hoàn Kiếm - đang dùng gói FPT nghe bảo gói Mega giờ rẻ hơn nên em hỏi

- Thuê bao gia đình , thuê bao trọn gói - gói rẻ nhất - dùng theo thuê bao tháng trọn gói là bao nhiêu hả bác ? Bao lâu thì lắp đặt xong từ khi gọi ?

gaffer

Mega Basic --> rẻ nhất nà:
Tốc độ cam kết tối đa (Download/Upload): 1,536Kbps/512Kbps
Cước trọn gói: 150.000 đ/tháng

Link
Mã:
http://adslvnpt.com/adsl-vnpt/cac-goi-cuoc-adsl-megavnn

duonghuyen64

Active Member

Chào các bác , em ở TP Hồ Chí Minh , sáng nay 14/8/10 Em mới đi đóng cước dt & ADSL ( Em xài gói 350,000$ - trung bình mỗi tháng em đóng hết từ 420,000$ ==> 450,000$ là hết max ) Sáng nay ra bưu cục gần nhà đóng tiền , bưu cục báo bill lên tới 1,045,212$ , em không đóng , chạy lên 270 Lý Thường Kiệt hỏi thăm , thì cô nhân viên ở đây bảo là do bưu điện khuyến mãi , (tăng băng thông cho khách hàng nhưng cước không đổi) , nhưng do hệ thống chưa cập nhật kịp nên tiền cước bị tính tăng lên , bây giờ nếu em đóng tiền ngay tại 270 Lý Thường Kiệt thì em sẻ được trừ 605,000$ tức là em chỉ còn đóng 440,000$ thôi , cô nhân viên còn nói là chỉ có ở 270 LTK & số 2 Hùng Vương mới biết là có sự nhầm ỉân như thế để mà trừ cho khách hàng , còn nếu đóng ỏ các Bưu cục thì nhân viên bưu cục cứ nguyên số mà thu , coi như khách hàng bị mất tiền oan mà không biết , cho nên em viết thông tin này lên cho các Bác cẩn thận xem lại cước phí của mình có hợp lý không , chứ cứ cắm đầu dóng theo bill thi mất tiền đấy
Thân chào

nickytun

Member

hình như bọn VNN nó set lại đg truyền về mặc định rồi fai hok mấy bác? tại tui thấy mấy hnay download còn có 190/200kps lúc trc lên dc9 300 - 400 kps mặc dù đang xài gói megafamily!!

nhocech

khu vực đường Phan Huy ích tân bình sài mạng gì good nhất các bác

hdbladies

Banned

hình như bọn VNN nó set lại đg truyền về mặc định rồi fai hok mấy bác? tại tui thấy mấy hnay download còn có 190/200kps lúc trc lên dc9 300 - 400 kps mặc dù đang xài gói megafamily!!

không có đâu bạn, sáng nay nhé !

em nghe một bà đi thu tiền mạng bảo bữa nay VNPT có ra cái gói gì đó 165k mà tốc độ cũng tương đương 275k ... có anh em nào có thông tin không ? em thì em không tin vô vụ này rồi .... nếu thật thì gói 275k ra làm sao ?

Olahoma

Member

Ko biết sao 2-3 hôm nay cứ down mấy cái host nước ngoài là chỉ thấy ứ 150kb/s đi xuống, làm mình nhớ tới cái thời bị bọn FPT đề đầu bịt miệng :( Ko lẽ VNPT cũng chơi trò đó???

khoahq

Active Member

Ko biết sao 2-3 hôm nay cứ down mấy cái host nước ngoài là chỉ thấy ứ 150kb/s đi xuống, làm mình nhớ tới cái thời bị bọn FPT đề đầu bịt miệng :( Ko lẽ VNPT cũng chơi trò đó???

đúng là băng thông ra nước ngoài bị hạn chế rồi, mấy hôm nay vào mấy trang nước ngoài chậm kinh khủng

masato02

Nghe đồn vì vụ bão vừa rồi làm đứt cáp nên băng thông quốc tế bị hạn chế.

Bên trên