1/6, MegaVNN tăng tốc độ gấp đôi. !!!!!!

tungbung

Active Member
Ðề: 1/6, MegaVNN tăng tốc độ gấp đôi. !!!!!!

Mạng cáp quang biển tại bị đứt ở ngoài khơi Hong Kong do bão số 4. Do bão nên tàu không đi hàn cáp được.
Bữa ni bão tan rồi nên chắc vài hôm nữa sẽ thông thôi.

Đường đi cơn bão LIONROCK (bão số 4 theo Việt Nam)

Thông tin này do đâu cung cấp vậy? Hay bạn suy luận từ những cơn bão trước. Sao tôi không thấy thông tin về vấn đề bạn nói ở nhà cung cấp dịch vụ lẫn báo chí nhỉ ?

Tốc độ internet khoảng hơn tuần nay phải nói hai từ là "rất chậm", có lúc search google nó chạy không nổi, huống chi là vào web.

Còn vào mấy host nước ngoài và tốc độ down lost từ các server nước ngoài thì rất chậm. Bây giờ 14 giờ 5 phút ngày 3/3/2010 thì tốc độ download từ Rapidshare chỉ còn 80KB/s ở máy tui.

smallvjlle

Member

Oh hóa ra đứt cáp, thể nèo mấy hôm nay em xem Youtube đứng im lìm, down mấy host megaupload, rapid mới fileserve toàn 15-25k bình thường down free mà megaupload cũng ~ full đường truyền 400k còn rapid hay fileserve thì cg dc 150-250k hic. but down mediafire vẫn đc > 200k ko bít seo

dennis_lv

Quận 2, vừa mới ráp lúc trưa cũng bị tương tự, vào youtube ko nổi. lại phải cắm cable qua fpt (nhà còn cả 2 mạng)

Dorillin

Member

down ở nước ngoài chậm do đứt cáp cũng bình thường, đằng này kéo torrent toàn lá cớ VN mà cũng vài chục kB, kb có nâng cấp hay gì k mà chậm kinh, hơn 2 năm nay mới bị lần đầu :(
Thông tin này do đâu cung cấp vậy? Hay bạn suy luận từ những cơn bão trước. Sao tôi không thấy thông tin về vấn đề bạn nói ở nhà cung cấp dịch vụ lẫn báo chí nhỉ ?

Tốc độ internet khoảng hơn tuần nay phải nói hai từ là "rất chậm", có lúc search google nó chạy không nổi, huống chi là vào web.

Còn vào mấy host nước ngoài và tốc độ down lost từ các server nước ngoài thì rất chậm. Bây giờ 14 giờ 5 phút ngày 3/3/2010 thì tốc độ download từ Rapidshare chỉ còn 80KB/s ở máy tui.

yulawboy

Active Member

Vì mình thấy tốc độ của family chỉ là 4.072 còn mình là 4972, mình down được 530kb/s

vậy là chuẩn rùi đó bạn,mạng mình family nó cũng set số đó,mà mấy nay bạn vẫn down đc 530 hả,mấy nay mạng VNPT tự nhiên chậm lắm,bạn ở khu vực nào mà vẫn down ngon lành thế.

Arios

Nhà em ở Mĩ đình, gói easy vẫn dùng bình thường, down max được 460kB, chắc là tùy từng khu vực bị chậm.

masato02

Tình hình là tớ mega easy, vẫn down max đc 560 kB/s. Tốc độ host nước ngoài thì đúng là có chậm 1 tí, nhưng khi down nhiều connection vẫn đc max ( Hotfile pre, rapid pre). Còn tin đứt cáp thì đúng là cáp ở Hong Kong đang có sự cố, Việt Nam bị ảnh hưởng :).

tethien

Active Member

Cái này là do mình hỏi mấy thằng VDC.

MrBo682

Well-Known Member

Tốc độ cam kết gói family là 256k...5,6 trăm là ăn may ùi...Không đạt 256k mới kiện.
Gói thấp hơn "hên sui" cấm kiện...Không có cam kết tốc độ
Cái bảng nó to to trên trang chủ ặc ặc...
Chập chờn ngắt lúc có lúc không ... chả biết khiếu với kiện làm sao...???
Confuse...

danvt

Well-Known Member

Megashare.vn thì khoảng 400-500, còn MF là 50, MU là 10.

tethien

Active Member

Tốc độ cam kết gói family là 256k...5,6 trăm là ăn may ùi...Không đạt 256k mới kiện.
Gói thấp hơn "hên sui" cấm kiện...Không có cam kết tốc độ
Cái bảng nó to to trên trang chủ ặc ặc...
Chập chờn ngắt lúc có lúc không ... chả biết khiếu với kiện làm sao...???
Confuse...

You hiểu nhầm rồi. "Tốc độ cam kết gói family là 256k" nghĩa là tốc độ down load max của you lúc nào (24/24) cũng phải >= 256kbps (32KBps). Nếu you down dưới tốc độ này thì you có quyền kiện rồi.
Có điều cách đo của họ không phải là down 1 file. Mà khi đo họ bỏ 4-5 link vô chương trình hỗ trợ down như IDM hay Flashget. Mỗi link trỏ đến 1 file dung lượng 10-20MB từ các sile lớn, tốc độ cao như Microsoft hay IBM, Intel ...
Sau đó ra lệnh down đồng thời.

Tốc độ được tính là tốc độ ổn định cao nhất.
Các link down từ MF hay RS không được tính vì các site này có quản lý tốc độ.

Tuy nhiên tốc độ cam kết chỉ là tốc độ tối thiểu thôi. Nó còn có 01 giới hạn trêntốc độ trung bình khi down nội mạng >=80% tốc độ gói. Down ngoại mang (quốc tế) tốc độ trung bình phải >=60% tốc độ gói.

Cách đo cũng giống như trên. Nhưng đo nhiều lần trong ngày rồi lấy trị số trung bình.

Olahoma

Member

Khủng khiếp, tốc độ hôm nay 05/09 khi download trên mediafire $-) 8-900, nhưng mà không phải là kilobytes mà là bytes =))

your_rules

Khủng khiếp, tốc độ hôm nay 05/09 khi download trên mediafire $-) 8-900, nhưng mà không phải là kilobytes mà là bytes =))

Bác đụng trúng cái ip lỏm rùi, reset modem lại đi, mình cũng hay bị vậy

your_rules

vậy là chuẩn rùi đó bạn,mạng mình family nó cũng set số đó,mà mấy nay bạn vẫn down đc 530 hả,mấy nay mạng VNPT tự nhiên chậm lắm,bạn ở khu vực nào mà vẫn down ngon lành thế.

Mình down của megashare thì được 530, còn các host khác thì thấp hơn 1 chút, mà dạo này thằng mediafire k còn good nữa, mình ở sài gòn, quận 3

atamd

Active Member

Đã nói là đang đứt cáp quang tại HongKong, mấy bác đừng vào phán linh tinh chặn này chặn nọ nữa.

Olahoma

Member

Sáng nay down mediafire tốc độ down nhiều file lên lại ~300kb/s, giờ lại trở lại 20-30 như mấy hôm nay rồi :((

Oops!

Sao nhà em không được tăng tốc độ nhỉ. Em phải làm thế nào giờ các bác

tình trạng chung mà bạn ơi,tầm khoảng 2-3h sáng lúc nào cũng maxspeed mà,nghe nói bị đứt cáp quang ngoài biển kg bít phải kg hay VNPT chặn băng thông nước ngoài có nước chết !!!

Oops!

Không phải. Nhà em chưa bao giò được tăng ttocs độ mạng bác à. Buồn.

Bên trên