1/6, MegaVNN tăng tốc độ gấp đôi. !!!!!!

o070o

Member
Ðề: 1/6, MegaVNN tăng tốc độ gấp đôi. !!!!!!

mình xài MEGA BASIC

mới lắp đc 7 8 ngày....bữa trời mưa vào google 1 phút =((

down max 210KB/s

ở khu vực gò vấp

nvmy

Well-Known Member

Family nhà bạn trong modem set là bao nhiêu vậy. Của mình chỉ 3072/508kbps

Modem là 3072/640kbps (chả của gói nào, Family là 4096/640)
Thực tế down/up (max) là 320/60kBps

atamd

Active Member

VNN down từ megashare tài khoản VIP này các bác :D (có ai vượt qua chưa :p)

Chỉnh sửa lần cuối:

nickytun

Member

mấy bác cho e hỏi e đang xài gói family trọn gói dzị thì speed down khoảng bao nhiêu ạ?? trong modem thì set là 4096/612 mà down khoảng 300-400 là max à!!! với lại cũng ko ổn định nữa!! có khi rrớt xuống còn 200 mấy mặc dù down bag acc premium của MU!! dzị có đúng với gói family ko vậy?? với lại lúc nhất đt lên gọi địên là bị đứt mạng liền!! chẳng bít bị gì?? bác nào cho e vài ý kíên với!!

nickytun

Member

mấy bác cho e hỏi e đang xài gói family trọn gói dzị thì speed down khoảng bao nhiêu ạ?? trong modem thì set là 4096/612 mà down khoảng 300-400 là max à!!! với lại cũng ko ổn định nữa!! có khi rrớt xuống còn 200 mấy mặc dù down bag acc premium của MU!! dzị có đúng với gói family ko vậy?? với lại lúc nhất đt lên gọi địên là bị đứt mạng liền!! chẳng bít bị gì?? bác nào cho e vài ý kíên với!!

hok bác nào trloi e câu này hết dzậy? hix!!

xicklo

Well-Known Member

Em cũng Family, trước kia nó set của em có 3072/508 thôi. Sau đó em đến Bưu Điện nói này nói nọ thì giờ là 4096/637. Thế nhưng tốc độ download direct link vẫn không thay đổi gì, sàn sàn 300 thoi à. Còn việc bác nghe điện thoại bị dứt mạng thì theo cá nhân em là bác đấu nối sai rồi. Có phải khi nhấc DT lên nó có tiếng sôi rè rè không

will123456

e xài gói Mega Easy trong modem nó ghi 4096/512 ...còn speed là đều đều 400kb/s ^^
chắc tại đường truyền nhà bác có vấn đề rồi
1. Do dây cáp bị bẻ cong chỗ nào đó
2. Do mấy bác tổng đài hok chịu mở băng thông cho bác
Lên trên gọi điện cho tụi hỗ trợ ... theo e biết thì gói Family có speed là 550kb/s
e chỉ biết có vậy thui
Bác có thể qua bên www.tangtocnet.com để tham khảo ...chúc vui

atamd

Active Member

Nhấc máy lên mà bị dis mạng thì có lẽ do bác ko xài cục splitter chia line DSL ra thôi, bác có thể kêu nhân viên bưu điện xuống kiểm tra hoặc chạy ra mua cục spltter mười mấy K về gắn vào chia line ra.

dunga

Active Member

Dùng Easy 4096/512 thì có dùng Acc cũng chỉ max được 400KB-450KB (~80%) là đúng rồi còn gì nữa.

K13

(Theo ICTNews )
ICTnews - Từ 01/05 - 30/06/2010, VNPT sẽ tăng tốc độ kết nối dịch vụ Internet MegaVNN nhưng giữ nguyên giá cước cũng như trạng thái địa chỉ IP đi kèm dành cho khách hàng đăng ký trọn gói ở TP.HCM.
Theo VNPT, các khách khách đang sử dụng gói dịch vụ MegaEasy, MegaFamily, MegaExtra, MegaMaxi, MegaMaxi+ sẽ được tự động chuyển đổi lên gói cước có tốc độ cao hơn liền kề trong khi giá cước không đổi.​
Cụ thể, khách hàng đang dùng gói MegaEasy (tốc độ tải về 1,5 Mbps và tải lên 512Kbps, cước trọn gói 250.000đ/tháng) sẽ được tự động chuyển lên gói MegaFamily (tốc độ tải về 2Mbps và tải lên 512Kbps, cước trọn gói 350.000đ/tháng) nhưng chỉ phải trả 250.000đ/tháng, giảm 100.000đ/tháng so với cũ.
Các khách hàng đang sử dụng gói MegaPro, MegaForGame, MegaDreaming thì được giảm 10% cước trọn gói/tháng/thuê bao.

>> only HCM hay sao nè, ko thấy nói toàn nước VN.

Cái tốc độ muh mình tô màu đỏ bên trên ... có bao giờ được ???...:-S

cho mình hỏi chút , nếu như bây giờ rời FPT , chuyển qua VNN, thì tốc độ sài mega.1280 giảm rõ rệt , đúng không ? :-??

hoanghalaoto

gói family trong modem set chỉ có 4M download tối đa được 450 liệu có đúng tốc độ kg mấy bác, để tính đường gọi lên tụi VNPT?

dunga

Active Member

Cái tốc độ muh mình tô màu đỏ bên trên ... có bao giờ được ???...:-S

cho mình hỏi chút , nếu như bây giờ rời FPT , chuyển qua VNN, thì tốc độ sài mega.1280 giảm rõ rệt , đúng không ? :-??

Cái bạn bôi đỏ tính ra có 250KB/s là quá bèo rồi còn gì, đấy là 2 Megabit chứ có phải 2 Megabyte đâu!

dunga

Active Member

gói family trong modem set chỉ có 4M download tối đa được 450 liệu có đúng tốc độ kg mấy bác, để tính đường gọi lên tụi VNPT?

Trước mình có alo cho kt bên VNPT thì Easy hay Family đều là 4096 hết nên down được 450KBps là chuẩn rồi.

Megahn

Thông tin chính thức đây bác, thông tin này em biết từ lâu rồi gửi bác tham khảo nhé:

Cá nhân em dùng MegaVNN từ lâu rồi, chất lượng ổn định, chăm sóc tốt, so sánh các nhà mạng đang cung cấp dịch vụ Mega thì MegaVNN em thấy ổn nhất

Megahn

://adslvnpt.com/adsl-vnpt/cac-goi-cuoc-adsl-megavnn

AXE

ỦNG HỘ VNN , KHÔNG BAO GIỜ SỬ DỤNG LẠI THẰNG FPT CÙI BẮP

mylove_22

hình như VNN mới nâng đường truyền lên nữa thì phải??

tethien

Active Member

hình như VNN mới nâng đường truyền lên nữa thì phải??

Nâng thêm 1Mbps cho mỗi gói trong thời gian 1/9-->31/12. Nhưng theo mình thấy là có tỉnh làm, có tỉnh không. VNPT cũng không thông báo chính thức. Một số VNPT Tỉnh có thông báo khuyến mãi trên website.

Bên trên