1/6, MegaVNN tăng tốc độ gấp đôi. !!!!!!

tanpatto

Member
Ðề: 1/6, MegaVNN tăng tốc độ gấp đôi. !!!!!!

nhà em từ 1/6 tới giờ chưa tăng gì cả :|

ntthinh2006

Member

Từ bữa mưa to gió lớn đến nay, tốc độ mega easy tự nhiên thấy chậm hẳn, không biết các bác có bị vậy không, e bên Q7, để e biết còn gọi điện nhờ kỹ thuật tới giải quyết chứ mạng chậm xài bực mình lắm...............

mrsuccess90

Từ bữa mưa to gió lớn đến nay, tốc độ mega easy tự nhiên thấy chậm hẳn, không biết các bác có bị vậy không, e bên Q7, để e biết còn gọi điện nhờ kỹ thuật tới giải quyết chứ mạng chậm xài bực mình lắm...............

mình ở Q.BT cũng tương tự như bạn. :(

chaoemko

hình như VNN đang có đợt khuyến mãi. ai làm giảng viên hoặc con cháu giáo viên đang kí mạng VNN dc giảm giá 1/2 thì phải. =p~

Yuury

Member

hình như VNN đang có đợt khuyến mãi. ai làm giảng viên hoặc con cháu giáo viên đang kí mạng VNN dc giảm giá 1/2 thì phải. =p~

Cái này lâu rồi bạn ơi, mẹ bạn mình là giáo viên, nó xài gói 1tr mà đóng có 275k à :(.

tungbung

Active Member

Vài ngày nay, mạng VNN truy cập vào các trang web nước ngoài thì tốc độ chậm kinh khủng, load hình không nổi. Không biết nhà mạng VNN bị gì không biết nữa, không thấy thông tin gì cả. Bác nào làm ở VNN thì vào đây trả lời một tí nhé.

Khoảng gần cuối tháng 7 tốc độ download của tôi đột ngột tăng trên 400 /s, còn bây giờ tốc độ lại rớt xuống còn không đến 300/s à. Không biết bọn nó có chặn bớt băng thông không nữa.

atamd

Active Member

Vài ngày nay, mạng VNN truy cập vào các trang web nước ngoài thì tốc độ chậm kinh khủng, load hình không nổi. Không biết nhà mạng VNN bị gì không biết nữa, không thấy thông tin gì cả. Bác nào làm ở VNN thì vào đây trả lời một tí nhé.

Khoảng gần cuối tháng 7 tốc độ download của tôi đột ngột tăng trên 400 /s, còn bây giờ tốc độ lại rớt xuống còn không đến 300/s à. Không biết bọn nó có chặn bớt băng thông không nữa.

Không chặn băng thông đâu bạn à, mình confirm với bạn là mạng VNN đang bị nghẽn chiều về quốc tế (download) do bị sự cố cáp quang quốc tế tại HongKong, việc này thì không tự quyết định được, hy vọng sẽ sớm khắc phục.

Olahoma

Member

Thì ra là thế :)) Mình lại cứ tưởng VNPT học theo cái lũ hãm FPT chặn băng thông QT chứ :)) Hên là dạo này có tool cắm máy down mega1280 nên cũng ko còn lệ thuộc vào mediafire nữa :x

huyga123

Làm mấy bữa nay mình cũng tưởng là thằng megavnn chơi chặn băng thông quốc tế, tại hồi mới lắp khoảng giữa tháng 8 down như điên link nào link nấy cũng 400+, còn giờ down MF thì còn đc 300 chứ MU với RS thì pó tay toàn 10-30 T_T.
Hi vọng nó sớm khắc phục giùm T_T

your_rules

Mình mới ký hợp đồng mới mega vnn, gói family, mình check trên mode thì ghi download 4928, có bác nào bị như vậy k

yulawboy

Active Member

Mình mới ký hợp đồng mới mega vnn, gói family, mình check trên mode thì ghi download 4928, có bác nào bị như vậy k

số đó cho gói family là đúng rồi đó bạn,mà quan trọng bạn test xem tốc độ download thực tế bằng IDM coi bao nhiêu,nếu 400-500 là đúng.

your_rules

số đó cho gói family là đúng rồi đó bạn,mà quan trọng bạn test xem tốc độ download thực tế bằng IDM coi bao nhiêu,nếu 400-500 là đúng.

Vì mình thấy tốc độ của family chỉ là 4.072 còn mình là 4972, mình down được 530kb/s

tungbung

Active Member

Hồi tháng 9 năm 2009 tôi nhờ người ta đăng ký gói cước Giáo viên xài trọn tháng không tính dung lượng trọn gói 250K/tháng, hình như là gói MegaEsy, được giảm 80%, chỉ đóng có 50K + 10%VAT = 55K/tháng, tốc độ download tầm 210KB/s. Từ ngày 1/6 nó tự động tăng dung lượng lên gói cao hơn là 3072Kb/s, tốc độ download tầm 420KB/s, được khoảng 4 tuần. Không hiểu sao bắt đầu tháng 7 thì tốc độ nó rớt lại còn khoảng 230KB/s nghe nói nhà mạng nó lại set về gói cũ trước khi tăng. Bọn chúng nó giải quyết như vậy không có biết đúng không? Đành rằng khi hợp đồng thì là gói ESy cũ nhưng toàn bộ thuê bao là được tăng lên nhưng đâu có mất tiền thêm.

your_rules

Hồi tháng 9 năm 2009 tôi nhờ người ta đăng ký gói cước Giáo viên xài trọn tháng không tính dung lượng trọn gói 250K/tháng, hình như là gói MegaEsy, được giảm 80%, chỉ đóng có 50K + 10%VAT = 55K/tháng, tốc độ download tầm 210KB/s. Từ ngày 1/6 nó tự động tăng dung lượng lên gói cao hơn là 3072Kb/s, tốc độ download tầm 420KB/s, được khoảng 4 tuần. Không hiểu sao bắt đầu tháng 7 thì tốc độ nó rớt lại còn khoảng 230KB/s nghe nói nhà mạng nó lại set về gói cũ trước khi tăng. Bọn chúng nó giải quyết như vậy không có biết đúng không? Đành rằng khi hợp đồng thì là gói ESy cũ nhưng toàn bộ thuê bao là được tăng lên nhưng đâu có mất tiền thêm.

Bạn đã thử check trong modem chưa? xem thử trong đó tốc độ download là bao nhiu

Dorillin

Member

2 tuần nay VNN tốc độ k ổn định, down torrent 20-30KB chán, trong khí tốc độ có khi lên hơn 300KB (down/up trong ADSL báo 4Mb/509kB), tăng tốc độ k ổn định là chán lắm rồi, 1 film 720P donw 3 ngày mới xong

hdbladies

Banned

chắc có lẽ vì lễ lược nên mạng nó không ổn định chăng ?

tethien

Active Member

Mạng cáp quang biển tại bị đứt ở ngoài khơi Hong Kong do bão số 4. Do bão nên tàu không đi hàn cáp được.
Bữa ni bão tan rồi nên chắc vài hôm nữa sẽ thông thôi.

Đường đi cơn bão LIONROCK (bão số 4 theo Việt Nam)

Bên trên