1/6, MegaVNN tăng tốc độ gấp đôi. !!!!!!

dangkhoalove

Ðề: 1/6, MegaVNN tăng tốc độ gấp đôi. !!!!!!

+ Mấy hôm nay nhà em sao ý, download tốc độ toàn trên 700K/s, có lúc cao nhất được gần 900K/s, trong khi đang sử dụng gói "MegaVNN Maxi tốc độ tối đa từ 1024Kbps/512Kbps lên 3072Kbps/640Kbps" . Nhưng mà chơi game vẫn lag kinh quá.

+ Không hiểu là thế nào nữa, có ai "bị" như em không, hu hu thấy thế kinh hơn là ko "bị" như thế. Chắc các ông bưu điện "ưu ái" quá, vì mấy hôm trước toàn bị dis mạng ý.

+ Kiểm tra trong Modem thì thấy cái thông số này khác hẳn ngày xưa

img.tamtay.vn/files/photo2/2010/7/1/17/79375/4c2c6bec_1d73da87_1vnn.jpg

Link này chưa post được do chưa đủ lever (nản) các bạn copy và paste vào trình duyệt để xem nhé

zzzOzzz

chán FPT quá, định nhảy sang VNPT. Nhưng khổ nỗi VNPT chặn facebook :|

tranvantrungac1

+ Mấy hôm nay nhà em sao ý, download tốc độ toàn trên 700K/s, có lúc cao nhất được gần 900K/s, trong khi đang sử dụng gói "MegaVNN Maxi tốc độ tối đa từ 1024Kbps/512Kbps lên 3072Kbps/640Kbps" . Nhưng mà chơi game vẫn lag kinh quá.

+ Không hiểu là thế nào nữa, có ai "bị" như em không, hu hu thấy thế kinh hơn là ko "bị" như thế. Chắc các ông bưu điện "ưu ái" quá, vì mấy hôm trước toàn bị dis mạng ý.

+ Kiểm tra trong Modem thì thấy cái thông số này khác hẳn ngày xưa

img.tamtay.vn/files/photo2/2010/7/1/17/79375/4c2c6bec_1d73da87_1vnn.jpg

Link này chưa post được do chưa đủ lever (nản) các bạn copy và paste vào trình duyệt để xem nhé

ưu ái gì đâu, mình ở Thanh Trì, cũng gói maxi, cùng down được như bạn mà. Gói maxi giờ là 6Mbps chứ ko fải 3Mbps đâu

your_rules

Có ai bị như mình k nhỉ, lần trước nghe nói là từ 1/6 tăng x2 đường truyền, đồng thời trong tháng 6 gói easy được tăng lên thành gói family với giá tiền k đổi, còn các gói còn lại ( family, extra, maxi ) thì được giảm 100k, mình xài gói family thì tiền phải đóng là 350k ( chưa tính VAT), nếu khuyến mãi thì chỉ đóng 250k ( chưa VAT), đằng này 2 tháng 6 và 7 đi đóng tiền thì vẫn phải đóng 350k

058515471

Member

CHÚ Ý. BRO NÀO Ở NHA TRANG MÀ CHƯA ĐƯỢC TĂNG TỐC ĐỘ THÌ GỌI VÀO SỐ 058.382.1136 KÊU EM ĐIỆN THOẠI VIÊN : "TẠI SAO ADSL MEGAVNN NHÀ TÔI CHƯA TĂNG", ẺM SẼ HỎI SỐ ĐIỆN THOẠI NHÀ RÙI KHOẢNG 5 PHÚT SAU CÁC BRO RESTART LẠI MODEM RÙI TẬN HƯỞNG TỐC ĐỘ MỚI.

congaro

Vãi hồn trym én :)) Em ở Nha Trang, gọi điện đến số 058.382.1136 sau một hồi hỏi user,lý do và đợi config thì tốc độ tăng lên chóng mặt như thế này... Thật là khủng khiếp. Em là gói Mega Easy :))
Chắc chắn 100% nhà em sẽ bị rớt mạng dài dài vì tốc độ quá cao Modem chịu không nổi :))
Hình tốc độ nhà em sau khi set :))

Trong Modem:

Kết quả tra bằng Speedtest.net

Khủng khiếp...quá khủng khiếp :))

IG_VAST

Member

haizzz, 1 tháng rồi mà vẫn chả thấy đâu

theanh90

haizzz, 1 tháng rồi mà vẫn chả thấy đâu
Gọi lên bưu điện tỉnh bảo chúng nó config cho
Bác nào bị tình trạng vào facebook mà hok bị chặn chưa :-s Mấy hôm nay vào chả cần tác động gì cả :-j

artetavn

Mình xài ở nhà gói 250K thấy mấy bữa đầu tăng được từ 200-400KB/s. Bây giờ tụt xuống lại rồi. Chán!

Cho tôi hỏi tí: MegaVNN có phải là nơi cung cấp ADSL tốt và mạnh nhất tại Việtnam ?

tanpatto

Member

ở cần thơ gọi số nào ấy bạn =(( ?

Hình như việc nâng băng thông này mới chỉ áp dụng tại khu vực Tp.HCM chứ các tỉnh khác thì em không thấy đề cập.

tethien

Active Member

Hình như việc nâng băng thông này mới chỉ áp dụng tại khu vực Tp.HCM chứ các tỉnh khác thì em không thấy đề cập.

Giờ mà còn hình như gì nữa bạn ? Cả nước tăng cả tháng nay rồi.
Tháng qua bạn mới đi lên cung trăng về à ?

tethien

Active Member

Thank you for replying. VietTel không bằng MegaVNN ?
MegaVNN chiếm hơn 70% thị phần trên toàn quốc. Tất cả các ISP còn lại chiếm chưa đến 30% còn lại.
có phải đây là website của MegaVNN ?
megaplus.vn/MegaVNN.aspx

Đúng đó bạn. Đây là site portal về các dịch vụ gia tăng cho các thuê bao của MegaVNN.

Chỉnh sửa lần cuối:

lcmart

Member

sao của em vẫn vậy chả có gì thay đổi cả 2Mb đến giò vẫn thế hay đăng ký mới thì mới dc như vậy?

MegaEasy

Vãi hồn trym én Em ở Nha Trang, gọi điện đến số 058.382.1136 sau một hồi hỏi user,lý do và đợi config thì tốc độ tăng lên chóng mặt như thế này... Thật là khủng khiếp. Em là gói Mega Easy
Chắc chắn 100% nhà em sẽ bị rớt mạng dài dài vì tốc độ quá cao Modem chịu không nổi

Bạn có thể giải thích dúm tôi về Cước thuê bao tháng (đồng/tháng) và Cước theo lưu lượng trong "Trả theo lưu lượng sử dụng gửi và nhận" của MegaEasy. Có phải là, ngoài việc tính theo lưu lượng, sẽ phải trả thêm 24.000đ/tháng ??
Có phải trả thêm tiền thuê bao modem không ?

Bên trên