Tổng hợp các bài viết về ổ cứng gắn trong: HDD, SSD

vvb_nd

Ðề: Xin tư vấn lựa chọn HDD

Đọc nhiều nhưng vẫn không biết chọn loại nào ? HTC ? WD? SG? SS

Meomatnho

Banned
Ðề: Xin tư vấn lựa chọn HDD

Ông nào Ngu, không tự trang bị kiến thức cho mình thì bị lừa ráng chịu đi, kêu ca nhiều liệu có ích gì? Tham rẻ thì chết và Ngu thì chết chứ bệnh tật gì? Các bác chưa nghe mấy câu đấy à?
Giờ thì dùng:
1.SG hoặc WD LP là hợp thời nhất.
2.SS LP cũng vẫn cứ là quá ngon.
3. Ông nào tay Thối thì ráng mà chịu đi, đừng kêu. Tôi dùng cả 3 hãng trên thấy như nhau, SS lại mát nhất mới kinh.
Hết.

tuanlai

Ðề: 100% không nên dùng ổ Seagate 7200.11 cho đầu HD !

Oái. may quá. em đang định đầu tư ổ 1t cho con HT. thanks bác

vvb_nd

Ðề: HDD WD Recertified

Em bị 1 chú SG đang định đổi sang wd như nyaf không biết ra sao nữa

Chỉnh sửa lần cuối:

liltennisdudexx

Ðề: HDD WD Recertified

huhuhuhu chết rồi. Hôm qua xem trên 5s thấy co km con WD 500Gb rẽ wa nên hôm nay đã làm 1 em chứa HD. Thấy top này mở lại ra xem thì đúng là hàng certified. Hic...hic... kiểu này không bik lúc nào em nó die nữa. >...<

156thaiha

WD Green mà 5400RPM hả bác??? Bác có nhầm với HDD laptop ko vậy?

Logic 1 tí thì như này :

1. Bạn có thấy cái ổ cứng nào vừa êm mát vừa nhanh vừa tiết kiệm điện không ?

2. Giá lại còn quá rẻ nữa, rẻ so với hãng khác không nói nhưng rẻ hơn nhiều so với dòng Blue vốn chẳng có cái tính năng gì thì thật vô lý

Nếu quả thật dòng Green mà là 7200 thì Blue chắc chắn chả bán được cho ai luôn :D

Rất thân

v_t

Member

hic, chả hiểu sao dùng mấy con green, samsung, seagate thì samsung lại là ổ mát nhất

156thaiha

hic, chả hiểu sao dùng mấy con green, samsung, seagate thì samsung lại là ổ mát nhất

Vâng, Samsung nhanh nhất, mát nhất, êm nhất nhưng bác nên có chế độ backup thường xuyên liên tục kẻo ôm hận nhé. Em này có tỉ lệ BH cao lắm đấy[-X

v_t

Member

chuẩn luôn, samsung thì hay đột tử lắm. wd thì chả biết thế nào

nino

Member

cái nào cũng vậy, chép phim tầm hơn nửa giờ là cầm không muốn nổi luôn, còn chuyện đột tử thì... hên xui thôi

blacksea

Member
Ðề: USB HDD cắm vào TV Samsung không chạy được

LCD SS C 530 có mấy cổng usb bên cạnh nhưng chỉ có 1 cổng HDD USB bác nhé
có lẽ nó cho cổng đó nhiều điện hơn để hỗ trợ tốt HDD.
nếu còn bảo hành thì đi bảo hành thôi

taochuoi

Banned

cac bac chua dc dung ma noi nhu dung rui y thu rui hay noi

blacksea

Member

@bác nói ai đấy.
lần sau viết có dấu nhé

Maximo

Member

Theo user guide của TV Samsung LED đời 2010 từ series 6 trở lên thì:
- Hỗ trợ USB định dạng FAT 16, FAT 32 và NTFS
- Hỗ trợ USB Mass Storage Class, ví dụ các USB thông thường, đầu đọc thẻ nhớ và USB HDD [kết nối vào cổng USB1 (HDD)]. Không hỗ trợ USB Hub.
- Có thể không hỗ trợ thiết bị USB yêu cầu nguồn điện lớn hơn 500mA hay 5V.
- Nếu sử dụng cáp USB, TV có thể ko nhận ra thiết bị USB hoặc không đọc được tập tin trên thiết bị.

Em thử cắm USB HDD 500GB vào con SS C6900 nhận ổ ngon lành. The.Kung.Fu.Kid.2010.720p.BluRay.x264.DTS-WiKi,/ Transformers.Revenge.of.the.Fallen.2009.720p.BluRay.DTS.x264-Prestige play ầm ầm, DTS pass thru ngon, phụ đề srt unicode Tiếng Việt chơi tuốt. Có điều cứ đến gần cuối phim thì tự nhiên văng ra, ko play tiếp được. Nếu chơi phim qua kết nối All share thì ko bị lỗi này. EM đoán có lẽ do quá điện áp 5V, ko biết có bác nào bị trường hợp tương tự không ?

blacksea

Member

Qua all share có phải bạn dùng ss pc share manager không.
bị lỗi như bạn mình nghĩ đó là do fim
bạn cắm thẳng usb vào tv thì tv nó giải mã
nếu dùng pc share manager thì cái pc nó giải mã
mình nghĩ cái pc share manager nó giải mã tốt hơn tv nên gặp chỗ lỗi nó vẫn chạy.
cắm thẳng usb vào tv gặp file lỗi nó văng ra ,treo tv luôn

giangcc18

Member
Ðề: Làm rớt HDD WD 2,5 inch 500 GB

Xin chào các bạn!

Mình có 2 vấn đề về HDD WD. Xin các bạn giúp cho!

1. Mình vô tình làm rớt ổ HDD DW 2,5 inch -500GB. Sau đó thì nó im re luôn, máy tính không nhận nữa (cắm vào máy tính, nó kêu ò... ò... éc...éc...., rồi thôi). Các bạn có cách nào giúp mình không? Vì dữ liệu mình lưu trong đó rất nhiều.
Ổ cứng mình dùng mới 1 năm, xem hạn bảo hành trên hộp là 2 năm. Mình có nên đem đi bảo hành không? Họ sẽ sửa, hay đổi cái mới, hoặc bắt chờ dài cổ rồi ... im luôn vậy? Nếu sửa, có bị mất hết dữ liệu không? Rất mong hồi âm của các bạn!

2. HDD WD TV Player không đọc được sub dạng srt. tiếng Việt. Mình đã update lên firware 1.03.01 rồi. Nhưng chẳng ăn thua. Các bạn có cách nào không? Chỉ cho mình với nhé!
Xin cám ơn

Nó kêu lạch xạch là die rồi. Vẫn có thể khôi phục dữ liệu, nhưng vụ này tốn xiền đó, thấp cũng phải = 2 lần cái ổ mới. Tớ cũng vừa bị đau khổ thế.

beckham46

Mình vừa lấy con C650 về chưa thấy định dạng nào nó ko chơi cả, .mkv 1080, sound DTS, chơi tất, đọc tất cả các loại phụ đề. Chạy rất ổn. Nhưng hôm qua đi để format cái ổ để NTFS và sector 64k, và dùng cái box mua ở Phúc Anh về thì thỉnh thoảng nó không nhận. Đặt nằm cái diskbox xuống thì nó nhận :) và chạy mượt mà. Mình dùng ổ SG 1.5T, từ khi bật diskbox đến lúc TV nhận và chơi được mất khoảng 20 giây. còn khi chuyển phim thì nó cũng nhanh như là mình chuyển kênh TV ấy.

Maximo

Member

Qua all share có phải bạn dùng ss pc share manager không.
bị lỗi như bạn mình nghĩ đó là do fim
bạn cắm thẳng usb vào tv thì tv nó giải mã
nếu dùng pc share manager thì cái pc nó giải mã
mình nghĩ cái pc share manager nó giải mã tốt hơn tv nên gặp chỗ lỗi nó vẫn chạy.
cắm thẳng usb vào tv gặp file lỗi nó văng ra ,treo tv luôn

Đúng là dùng All share qua Samsung PC Share Manager. Tuy nhiên, vẫn là thằng TV nó giải mã thôi, kô phải PC đâu. Mình test thử roài. Thử chơi các file lossless định dạng flac, ape thì em SS C6900 tắt đài luôn (vì nó chỉ hỗ trợ mp3 thôi), chứ trên PC nó giải mã lossless ngon lành cành đào.

blacksea

Member

Nếu bạn cài SS pc share manager cùng wild media server thì bạn sẽ thấy có nhưng file chạy ngon trên ss pc nhưng giật khi dùng wild media server và ngược lại ví dụ như phim ( city light-chacli chaclin)
nếu là tv giải mã thì không có chuyên đó

thehunghd

Member
Ðề: Xin giúp đỡ về HDD

các bác cho em hỏi
em xài ổ hitachi 2t gắng vào dock buffalo kết nối với hdplayer và pc qua chuẩn usb đều nhận
ko hiểu sao hôm nay em gắn vào pc nó ko nhận nữa(gắn trưc tiếp bằng sata ko xài usb lại nhận)
mà em để dock gắn vào hdplayer qua usb thì lại nhận
mà em gắn ổ hitachi 2T khác vào pc và hdplayer lại nhận bình thường
nhờ các bác chỉ giúp em với

Bên trên