Tổng hợp các bài viết về ổ cứng gắn trong: HDD, SSD

Ðề: seagate 1Tb 7200.12 vs baracuda LP

Theo mình xài WD Green đi, idie vừa đỡ tốn điện, vừa mát mẻ !

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: USB HDD cắm vào TV Samsung không chạy được

Các bạn cho mình hỏi xem phim HD với lcd SS46C750:
- lcd này đọc được các phụ đề nào ngoài .srt
- Khi gắn trực tiếp HDD qua cổng usb xem phụ đề .srt rất nhỏ dù đã chỉnh trên lcd chức năng phụ đề lớn (3 mức nhỏ, trung bình, lớn). Cách chỉnh lớn phụ đề file .srt ntn. Cách chuyển phụ đề .idx/sub thành .srt
- Khi xem phim 3D (qua cổng usb lcd) bằng kiếng 3D thì Ok dù thuộc loại 3D side by side trái/ phải hay trên/ dưới. Nhưng khi kết nối qua đầu Xtreamer loại trái/ phải thì Ok còn loại trên/ dưới không xem được 3D. Xin hướng dẫn cách chỉnh Xtreamer.
Thanks

pcworldvnn2005

Ðề: 100% không nên dùng ổ Seagate 7200.11 cho đầu HD !

ÐỨC TÍN COMPUTER , tên Cty trước đây là CÔNG TY CP Công Nghệ Thắng Nguyễn 532/21/6 Khu Y Tế KỸ Thuật Cao, Q.Bình Tân, Tp HCM, SĐT: 08 66600912 - 0973 285050(TÍN - nó hay đổi tên) nick bán hàng Yahoo: chinhhang_giatot, làm an mất uy tín, ko BH đàng hoàng ! thích nói ngang khi khách hàng phản ánh thì nói chuyện giang hồ! anh em cảnh giác, không nên làm ăn với nó !!! nó vừa thay đổi địa chỉ nữa là : ĐỨC TIN computer 512/13 Trường Chinh - p13 - Tân Bình-08.62924446 TÍN 0973285050-0932647765 - YAHOO/SKYPE: ductin_pc
Nick các FORUM bán hàng của nó : chinhhang_giatot :-w:-w:-w:-w:-w

156thaiha

Để xem thông tin lại, mình nhớ không lầm là Green vẫn có 7200. Lúc mua mình cũng chọn 7200 thay vì 5400. Không biết có bị lừa không :(

Bạn cứ xem cái tem của WD thì biết ngay, xem có chữ nào là 7200 không nhé :)

atamd

Active Member

Có thể bác chủ topic ko thích dùng seagate nhưng nói thật giật cái tít :"100% ko nên dùng..." thì thái quá.

156thaiha

Có thể bác chủ topic ko thích dùng seagate nhưng nói thật giật cái tít :"100% ko nên dùng..." thì thái quá.

Thực ra viết thế cũng không sai bạn ạ

Seagate, WD hay cũng như nhiều nhà SX khác hiện nay đang cố gắng chia 1 cách thật rõ ràng các dòng sản phẩm cho từng nhu cầu riêng

Ví dụ Seagate có

7200 dành cho các ổ cài win phổ thông
LP ( 5900 ) cho các ổ lưu trữ gia đình
...

công nhận là khá nóng, e thg hay cắm vào case rồi vất nó dưới đất nên ban đầu k biết, sau này thì em cắm cho nó riêng 1 cái quạt to đùng mà mình vẫn dùng khi ngủ mùa hè ấy :D. mát rượi.

kutely24

Banned

Nóng thì đút nó vào tủ lạnh...:))...xài cho nhà có điều hòa...

go123

công nhận là khá nóng, e thg hay cắm vào case rồi vất nó dưới đất nên ban đầu k biết, sau này thì em cắm cho nó riêng 1 cái quạt to đùng mà mình vẫn dùng khi ngủ mùa hè ấy :D. mát rượi.

'___'

có bán quạt chuyên dụng cho máy mà

Ðề: Cách khắc phục lỗi cho các HDD Seagate

sau khi check serie thì nó báo: No download available for this serial number.
như vậy là sao hở bác? bác nào hướng dẫn em cụ thể update firmware ntn với ạ.

HDDHLOVER

Member

Tui đang sở hữu 11 ổ SEAGATE các loại, 2 ổ Hitachi, 2 ổ WD di động, 1 ổ Transcend di động từ cuối năm 2008 đến giờ. Tất cả đều đầy phim hoặc file, nhưng dùng tới giờ không thấy cái nào chịu die cả. Tuy nhiên, tui có nhận xét là ổ SEAGATE đời LP mát nhứt trong các loại SEAGATE. Loại SEAGATE 7200.11 và .12 (cả HITACHI) quả thật nếu dùng lâu sẽ rất nóng, nếu có quạt thông gió thì tất cả đều mát như nhau.

Loại WD 500GB 2.5" rất tốt, không cần nguồn điện phụ nhưng rất ổn định và mát (đương nhiên phải là chính hảng). Do đó, tui nghỉ để HDD được bền ngoài yếu tố điện phải ổn định, không bị “tai biến đứt mạch máu” ra thì điều các Bro cần quan tâm không phải là HDD loại nào mà là phải bố trí như thế nào để luôn có quạt thổi vù vù hay máy lạnh phà phà vào chỗ HDD cũa các Bro đang hoạt động. Đáp ứng được như vậy thì hiệu nào cũng OK tuốt!!

http_nickie

Ổ SG 1TB mới xài có 9 tháng Die rùi hic...Bảo hành thôi, chán wa!

http_nickie

Seagate 1.0TB 7200.11 mình cho chạy 24/24 mới có 1 năm, hôm nay mới ngủm củ tỏi rùi! Bảo hành thôi... mất sạch mấy cái film mới down và đống torrent giang dở hic.

anhphuong141

trước đây mình xài Seagate 320Gb thấy nóng khoảng 43-44 độ khi mở máy dc khoảng 1 tiếng, xài một lúc nữa ổ này rớt,máy treo. Ghét quá đem đổi lên ổ 500Gb Western bù thêm 17$ nhiệt độ cao lắm khoảng 40 độ ah.
Giờ thấy an tâm lưu film vào ổ mới này

daocka

Ổ cứng của tôi là 7200.12 mà cũng bị die rồi . không nhận HDD trong bios em nó là ST3500410AS s/n : 5VM0774H Nhờ các anh em nào check giùm và cho biết cách khắc phục em nó...Xin cám ơn !

xitinboss

Member

Muốn mát thì mod FAN 12 thổi cho em nó! Đang dùng 1 ổ WD 320G Blue, 1 ổ SS 250G đều mát!! ổ cứng FULL đang phân vân lựa chọn, tính mua ổ cứng 1T , 1T5 mới thì lục ra em Maxtor 41GB cũ tem 2002(ATA) check no bad và cơ quay tốt, êm thế là sài tạm để nạp $ cho ổ 1T 1T5 hehe.

xitinboss

Member

con Led SS Seri 5 C5000 năm 2010 xem usb movie mkv 1080p ngon lành nha! output DTS qua optical out (nhược điểm: quét 50hz, ko hỗ trợ sub ass, codec chưa xem được chuẩn nén AVC [email protected])

lovecarsaigon

Em đang dùng SS C550, gắn ổ cứng vào thì chạy ngon lành nhưng sao file iso không chạy được, mkv, mp3... thì ok. Có bác nào biết nguyên nhân chỉ giáo dùm em.

trungosin

Cái SS nhà em serie 7 nhưng vẫn có cái HDD nhận, có cái không. Có vẻ phụ thuộc vào độ dài của cáp USB nữa hay sao?

Bên trên