NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

explorer

Well-Known Member
Ðề: Re: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Tuy là như vậy , nhưng a nên lấy con 67 nếu giá tiền chênh lệch ít, vì công suất lớn khi đánh sẽ nhẹ hơn và âm thanh sẽ đầy đặn hơn đó a TUẤN
Sau này khỏi cần nâng cấp âm ly dù có nâng cấp loa

Nâng cấp phòng nữa, phải không Trường

Giá càng ngày càng rẽ hả a ĐỨC, xưa em mua con SC37 mà giá chát quá, nên phải mua con SC35 cho nó nhẹ, giờ giá quá tuyệt luôn rồi

Đúng rồi. Mới năm ngoái có người bạn mua của Nhì ở Nhật Tảo cái SC25 cũ (xài rồi, sản xuất năm 2009) mà giá 1.100 USD. Khi mình nói cái giá ở Mỹ ra, nó "nuối tiếc khôn nguôi" luôn. Bây giờ mỗi lần nhìn thấy SC25 là buồn ...

Hôm nào cùng với Tuấn qua nhà của Trường nghe thử, coi Receiver Pioneer đánh với loa JBL như thế nào

Chỉnh sửa lần cuối:

truonghd

Well-Known Member
Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

em xin hỏi lại, bác nào còn bộ cổ tích Việt Nam ko ạ :D?

Để coi lại rồi trả lời nhé, hình như mình có mà cái ổ đó nằm đâu rồi, để mai tìm rồi trả lời

truonghd

Well-Known Member
Nâng cấp phòng nữa, phải không Trường

Đúng rồi. Mới năm ngoái có người bạn mua của Nhì ở Nhật Tảo cái SC25 cũ mà giá 1.100 USD. Khi mình nói cái giá ở Mỹ ra, nó "nuối tiếc khôn nguôi" luôn. Bây giờ mỗi lần nhìn thấy SC25 là buồn ...

Hôm nào cùng với Tuấn qua nhà của Trường nghe thử, coi Receiver Pioneer đánh với loa JBL như thế nào

Chủ Nhật này Anh Đức nhé!

Ok a, chủ nhật này trước khi ghé a Phúc ghé em trước cũng được, tại gần đó;))
JBL được cái k kén loa, âm ly nào đánh cũng được, trước e dùng Pi D8TX, tới Ax10, Denon 3310CI, giờ là SC35, giờ a ĐỨC ĐƯA LÊN COI cái giá hết hồn
BV bán con SC57 hình như là 48t thì phải, mà lâu rồi, con SC25 giống như SC35 chỉ khác là có thêm 3D , mà em có bao giờ dùng đến

ngandao75

Ðề: Re: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Anh Đức: phòng em là 3,5 x 5,5m đang đánh Denon 2311 cho công suất 135w/1 kênh 6Ohm và 105w/1 kênh 8Ohm cụ thể là loa main và center JBL 8Ohm còn SR/ SRB Jamo 6Ohm. Em nghĩ thông số của Pi ở trên là tính trên 1 kênh với loa 8Ohm pk ạ? Theo anh với tỷ lệ giá tiền của SC65 và SC67 so với hiệu quả hệ thống của em thì nên chọn cái nào?
Em cũng thấy hơi ngạc nhiên là năng lượng tiêu thụ điện của Pi khá thấp ( 2311 đã là 600w rồi)
@ anh Quang: Đề xuất với chị gái có ổn không ạ? :D

Thấy các bác bàn về Receiver, về vụ này em cũng có biết chút đỉnh, thế nên em xin có vài góp ý với các bác.

Về diện tích phòng. Theo em diện tích phòng 3,5m x 5,5m là phòng không nhỏ. Với công suất 140w/ 1ch rất ảo của receiver thì cũng không phải là dư dả gì về công suất. Trước em chơi con Pioneer SC-09, được chừng 2 tháng là bắt đầu thấy hết ep-phê. Sau này chơi Pre-Pow thì mới thấy cái công suất của receiver quá ảo, chỉ cần với pow 125w/1ch như JBL Performance là đã đủ để thấy cái 140w/1ch của SC-09 thật sự như thế nào.

Anh em ta chơi HD sẽ phải nâng cấp theo thời gian ( khi "lên đô"). Vì vậy , em khuyên các bác ráng nhín thêm một chút để làm hẳn 1 cái receiver tốt tốt 1 tí. Có thế thì anh em ta sẽ đỡ phải tốn tiền đổi chác vì cái sự sung sướng của cái lỗ...tai.

explorer

Well-Known Member

Chủ Nhật này Anh Đức nhé!

OK Tuấn

JBL được cái k kén loa, âm ly nào đánh cũng được, trước e dùng Pi D8TX, tới Ax10, Denon 3310CI, giờ là SC35, giờ a ĐỨC ĐƯA LÊN COI cái giá hết hồn
BV bán con SC57 hình như là 48t thì phải, mà lâu rồi, con SC25 giống như SC35 chỉ khác là có thêm 3D , mà em có bao giờ dùng đến

Ngược lại đó Trường. SC35 của Trường đang dùng có 3D, còn SC25 đời trước không có :

Trường có Receiver 3D và TV 3D mà không bao giờ coi 3D, phí nhỉ. Nhiều người phải bỏ thêm khá nhiều tiền để coi 3D (Anh Lai chẳng hạn) ...

Chỉnh sửa lần cuối:

explorer

Well-Known Member

Tuy là như vậy , nhưng a nên lấy con 67 nếu giá tiền chênh lệch ít, vì công suất lớn khi đánh sẽ nhẹ hơn và âm thanh sẽ đầy đặn hơn đó a TUẤN
Sau này khỏi cần nâng cấp âm ly dù có nâng cấp loa

Thấy các bác bàn về Receiver, về vụ này em cũng có biết chút đỉnh, thế nên em xin có vài góp ý với các bác.

Về diện tích phòng. Theo em diện tích phòng 3,5m x 5,5m là phòng không nhỏ. Với công suất 140w/ 1ch rất ảo của receiver thì cũng không phải là dư dả gì về công suất. Trước em chơi con Pioneer SC-09, được chừng 2 tháng là bắt đầu thấy hết ep-phê. Sau này chơi Pre-Pow thì mới thấy cái công suất của receiver quá ảo, chỉ cần với pow 125w/1ch như JBL Performance là đã đủ để thấy cái 140w/1ch của SC-09 thật sự như thế nào.

Anh em ta chơi HD sẽ phải nâng cấp theo thời gian ( khi "lên đô"). Vì vậy , em khuyên các bác ráng nhín thêm một chút để làm hẳn 1 cái receiver tốt tốt 1 tí. Có thế thì anh em ta sẽ đỡ phải tốn tiền đổi chác vì cái sự sung sướng của cái lỗ...tai.

Cha, nếu Trường và Phúc đều nói vậy, chắc Tuấn phải chọn lựa lại quá ...

Chỉnh sửa lần cuối:

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

có bác nào down và giải nén đĩa KOK Arirang 46 mới trên diễn đàn của mình chưa nhỉ, chép dùm em 1 đĩa với. em tiết kiệm tiền đi off với anh em (tiết kiệm khoảng 100k);))

genzo1984

Well-Known Member

Cha, nếu Trường và Phúc đều nói vậy, chắc Tuấn phải chọn lựa lại quá ...
anh Phúc và anh Trường là chuyên gia và đã trải nghiệm nhiều + anh Tuấn đang máu chơi ==> anh Tuấn chắc sẽ mua em khủng long quá:)):-bd

explorer

Well-Known Member

Khủng long tới đỉnh của Pioneer hiện nay là em SC68 này :

genzo1984

Well-Known Member

Khủng long tới đỉnh của Pioneer hiện nay là em SC68 này :

khủng long vừa vừa mà gấu mẹ đã gầm gừ rồi, anh Tuấn mà rước khủng long bạo chúa này về chắc gấu mẹ cho ra đường ở quá:))=))
P/S: anh Đức qua chào ngày mới anh em kìa, anh em nhắc anh đấy

truonghd

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

OK Tuấn

Ngược lại đó Trường. SC35 của Trường đang dùng có 3D, còn SC25 đời trước không có :

Trường có Receiver 3D và TV 3D mà không bao giờ coi 3D, phí nhỉ. Nhiều người phải bỏ thêm khá nhiều tiền để coi 3D (Anh Lai chẳng hạn) ...

Ủa, em nói đúng mà, ý em nói, con SC35 thì giống ý hệt chon SC35 chỉ khác con SC35 có 3D mà k bao giờ dùng tới, mặc dù đã có ti vi 3D và mua 5 cái kính luôn%-(

truonghd

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Đúng như a Phúc nói, lúc đầu em cũng lăn tăn và suy ngĩ thôi mua mấy con rẽ rẽ được rồi, nhưng sau gặp cao nhân Moc bên VNAV thì a Hùng khuyên nên lấy con có công suất cao 1 chút[-O<
Nhưng e có điều này muốn nói nhé%-(, những con âmly Pi thì có công suất ảo nhé, k thật như Denon và Ya [-O<, cái này em cũng học hỏi thôi:x, tuy chưa tin lắm nhưng cũng thấy có phần đúng :-&,vì tại sao nếu công suất lớn hơn thì dao mà tốn điện ít hơn được

explorer

Well-Known Member

Vậy mà Anh đọc cái chỗ màu xanh, nghĩ là Trường nói SC25 có 3D

Đồ chơi 3D cỡ đó mà không xài, uổng quá Trường ơi. Hay là tại vì coi 3D Trường thấy bị chóng mặt, hay không thấy nổi, hay bị vướng kính cận ? Một số người cũng bị như vây

Anh thấy coi 3D cũng có cái thú vị của nó, thấy thêm được "chiều thứ ba". Anh Lai có TV 2D 67" mà dẹp qua 1 bên, coi TV 3D 42". He he ...

Cái vụ tốn ít điện của Pioneer Anh cũng không hiểu. Có thể là cách tính của nó khác các hãng khác, chỉ tính trung bình chứ không tính max volume ? Một hãng Nhật Bản danh tiếng lâu năm như Pioneer chắc cũng không đến nổi ... không trung thực. Nhưng mà thât ra quan tâm làm gì, vì có 1 cái SC35 của Trường để so sánh là được rồi. Nếu SC35 đủ chơi cho phòng Trường, thì cái SC65 hay SC67 công suất lớn hơn, thì dĩ nhiên chơi được loa công suât lớn hơn, hay phòng lớn hơn. So cùng 1 hiệu với nhau, khỏi nhìn hiệu khác

Anh thì có thể ship bất cứ hiệu nào ở Mỹ có bán, quan trọng là mình thích chất âm của hiệu nào ... Thấy nhiều anh em trên diễn đàn này (nhất là Hội PIJAMA) cũng nói như Trường, Pioneer nghe nhạc hay hơn các hiệu khác như DENON, ONKYO, YAMAHA ... Anh đang xài ONKYO, xem phim thi OK, nhưng nghe nhạc hơi "khô"

Chỉnh sửa lần cuối:

explorer

Well-Known Member

có bác nào down và giải nén đĩa KOK Arirang 46 mới trên diễn đàn của mình chưa nhỉ, chép dùm em 1 đĩa với. em tiết kiệm tiền đi off với anh em (tiết kiệm khoảng 100k);))

Đưa link đây, Anh down cho. DVD thi cỡ hơn 4G thôi mà. Burn ra đĩa tặng em luôn

Đĩa mới Arirang bán 130.000 d. Tải cái list nhạc Vol. 46 để biết số của các bài hát mới

explorer

Well-Known Member

Mua ở Nhật Tảo chưa tới 100k ,đĩa gốc luôn a.

Cộng 20 tiền xăng, nếu Thịnh thì 40. Hic ... Xa quá

Anh em nào xài đầu KOK Arirang thì tặng luôn nè

Chỉnh sửa lần cuối:

truonghd

Well-Known Member
Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Vậy mà Anh đọc cái chỗ màu xanh, nghĩ là Trường nói SC25 có 3D

Đồ chơi 3D cỡ đó mà không xài, uổng quá Trường ơi. Hay là tại vì coi 3D Trường thấy bị chóng mặt, hay không thấy nổi, hay bị vướng kính cận ? Một số người cũng bị như vây

Anh thấy coi 3D cũng có cái thú vị của nó, thấy thêm được "chiều thứ ba". Anh Lai có TV 2D 67" mà dẹp qua 1 bên, coi TV 3D 42". He he ...

Cái vụ tốn ít điện của Pioneer Anh cũng không hiểu. Có thể là cách tính của nó khác các hãng khác, chỉ tính trung bình chứ không tính max volume ? Một hãng Nhật Bản danh tiếng lâu năm như Pioneer chắc cũng không đến nổi ... không trung thực. Nhưng mà thât ra quan tâm làm gì, vì có 1 cái SC35 của Trường để so sánh là được rồi. Nếu SC35 đủ chơi cho phòng Trường, thì cái SC65 hay SC67 công suất lớn hơn, thì dĩ nhiên chơi được loa công suât lớn hơn, hay phòng lớn hơn. So cùng 1 hiệu với nhau, khỏi nhìn hiệu khác

Anh thì có thể ship bất cứ hiệu nào ở Mỹ có bán, quan trọng là mình thích chất âm của hiệu nào ... Thấy nhiều anh em trên diễn đàn này (nhất là Hội PIJAMA) cũng nói như Trường, Pioneer nghe nhạc hay hơn các hiệu khác như DENON, ONKYO, YAMAHA ... Anh đang xài ONKYO, xem phim thi OK, nhưng nghe nhạc hơi "khô"

Đúng đó a, chuyện tính công suất thì thằng Pi nó nó ăn gian đó, nhưng mà chơi mấy cái này thì đừng nghĩ tới tốn diện, vì sợ tốn diện thì mau cái tai phon 5.1 về nghe sướng hơn%-(
Quan trọng là mình có đủ độ máu để chơi thôi, tiếc là em mới bán con 3310CI , chứ k em cũng cho thử để biết chất âm 2 con nó ra sao,
Âm ly công suất lớn hơn thì chơi nó nhẹ đánh hơn đó a Đức, mua mấy cái này sau khỏi lắn tăn chuyện đổi chát, có chăng là đổi Re pow thôi

Bên trên