NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

explorer

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Cảm ơn Anh Đức nhiều! Ví dụ em chọn con SC 57 mua từ US về thì đến phòng em là bn ạ? Mấy cái hình bên US không thấy SC 57 hay là nó tương đương đầu 6 hả Anh? Hết đạn nhưng máu dồn lên não rồi :D
Mà Pi dòng này chỉ có màu đen chứ không có màu trắng pk ạ? Hệ thống của em màu tinh khiết!!!

Em với Anh Quang làm luôn 2 con cho đi, lỡ có BH thì gửi qua bển một lượt cho vui :D

Pioneer không làm màu bạc như ONKYO Bác Tuấn ạ

Như đã nói ở trên, SC57 bây giờ ở Mỹ lại đắt hơn SC67, mặc dù là đời trước :

Nội nhìn cái sub là thấy ai hơn ai rồi : SC67 chơi được 2 loa Sub (9.2), còn SC57 chỉ có 1 (9.1)

Lát rảnh, mình sẽ làm bảng so sánh coi chúng hơn kém nhau những gì nữa

explorer

Well-Known Member
Ðề: Re: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Hình như nó còn có thể kết nối bluetooth qua iphone hoặc ipad nữa đó Tuấn + truonghd hay tuyệt vời :)

Đúng vậy Anh Trường. iPhone, iPod, iPad gì cũng được hết, kết nối qua 2 đường là Bluetooth và Wi Fi. Nằm phè trên giường cầm iPhone hay iPad, mở nhạc trên đó, đàng kia cái dàn Home Theater phát nhạc hoành tráng luôn (AirPlay)

Có thể điều khiển cái Receiver bằng iPhone luôn :

Chỉnh sửa lần cuối:

lyhoang10

Well-Known Member
Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Vậy mấy cái này mình ship về , Pi VN có bảo hành ko anh Dức ,hay bên Mỹ bảo hành.

minhtuantkh

Re: Ðề: Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Pioneer không làm màu bạc như ONKYO Bác Tuấn ạ

Như đã nói ở trên, SC57 bây giờ ở Mỹ lại đắt hơn SC67, mặc dù là đời trước :

Nội nhìn cái sub là thấy ai hơn ai rồi : SC67 chơi được 2 loa Sub (9.2), còn SC57 chỉ có 1 (9.1)

Lát rảnh, mình sẽ làm bảng so sánh coi chúng hơn kém nhau những gì nữa

Vậy theo anh em nên lấy con Pi nào. Hiện em cũng đang đánh 2 sub, hay là anh tính giúp giá SC65 và SC67 luôn nhé.

qdangnhat

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Receiver Pioneer đầu 6 là Lastest (mới nhất) của Pioneer đó Trường. Pioneer đặt tên đơn giản, cứ số lớn là mới, là ngon. Vào trang web của Pioneer USA là biết ngay, không còn quảng cáo đầu 5 luôn :

Elite A/V Receivers | Pioneer Electronics USA

Còn về giá thì, ở thị trường Mỹ, có nhiều cái "lạ lùng" lắm. Đồ cũ có khi mắc hơn đồ mới !!! Vì đồ mới đang sản xuất, bán với số lượng lớn, được các shop tung ra nhiều chương trình khuyến mãi mạnh, nên giá tốt hơn đồ cũ. Dẫn chứng đây :

SC35, sản xuất từ năm 2010, tính năng thua nhiều SC65, mà mắc hơn SC 65 tới 100 USD !!! Anh em có thể vào trang web Pioneer USA :

để so sánh tính năng

SC61 giá có 699.99 ????? con này ngon không Đức>

explorer

Well-Known Member

Vậy mấy cái này mình ship về , Pi VN có bảo hành ko anh Dức ,hay bên Mỹ bảo hành.

Tối qua đi off chai ở quán Anh Lai, sáng nay mới trả lời anh em được

Hàng này thì Pioneer USA bảo hành Hoàng ạ

Ở VN có Công ty Tara phân phối Receiver Pioneer, nhưng là hàng sản xuất cho Châu Á - Thái Bình Dương, điện 220V

Còn hàng Mỹ, điện 120V, là cửa hàng tự nhập về bán, và tự bảo hành. Như Bích Vân Shop, cũng tự đứng ra bảo hành cho khách hàng thôi. Bích Vân dựa vào xác suất hàng xuất Mỹ (tiêu chuẩn cao) rất ít bị trục trặc, bán giá cao, chấp nhận tự mình đứng ra bảo hành cho khách. Còn việc khi có chuyện xảy ra, Bích Vân bảo hành như thế nào là tùy vào lương tâm của shop thôi

Mình đã ship 7 cái Receiver từ Mỹ về rồi, chưa thấy có người dùng nào bị trục trặc gì cả

Chỉnh sửa lần cuối:

explorer

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Vậy theo anh em nên lấy con Pi nào. Hiện em cũng đang đánh 2 sub, hay là anh tính giúp giá SC65 và SC67 luôn nhé.

Đương nhiên Tuấn đừng lấy SC57 nữa. Nó là model 2011, trên website của Pioneer USA không còn thấy nó nữa :

Phải click vào cái nút VIEW PREVIOUS MODEL (Coi các model trước đây) phía dưới, mới thấy lòi ra nó và những cái "hồi xưa" :

Giá tới tay của Tuấn là :

- SC65 : 29.500.000 VND

- SC67 : 36.000.000 VND

Brandnew nguyên thùng

SC67 nặng hơn SC65 vài kg nên chi phí vận chuyển (máy bay) cao hơn, giá trị cũng cao hơn nên đóng thuế Hải Quan cũng cao hơn

Chỉnh sửa lần cuối:

explorer

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

SC61 giá có 699.99 ????? con này ngon không Đức>

Nó cũng "Hay trong tầm giá" của nó đó Anh Quang. Đây là bảng so sánh sơ lược :

Anh Quang và Tuấn vào đây so sánh chi tiết hơn :

http://www.pioneerelectronics.com/PUSA/Home/AV-Receivers/ch.Elite+Receivers.Compare

Tính ra nó giảm giá cũng mạnh. Giá bán lẻ đề xuất của hãng Pioneer USA là 1.100 USD, mà amazon bán chỉ có 699,99 USD

Receiver nó đa năng, phức tạp lắm. Anh em nên nghiên cứu kỹ để chọn lựa

Chỉnh sửa lần cuối:

genzo1984

Well-Known Member

anh Đức quá nhiệt tình:-bd
em thì mong các bác lên đời để cho em lại cái cũ thôi;))

lephigau

Active Member

trong hội ai có bộ "cổ tích Việt Nam" cho em chép :D, à em vừa bị mất dữ liệu trong ổ cứng, mất hết bộ man vs wild của bác exeploer rồi, bác còn ko cho em chép lại :)!

explorer

Well-Known Member

Anh vẫn còn. CN9H có đi off thì nhắn Anh đem theo nhé

lephigau

Active Member

dạ, thanks anh, cn này em đi :)

minhtuantkh

Anh Đức: phòng em là 3,5 x 5,5m đang đánh Denon 2311 cho công suất 135w/1 kênh 6Ohm và 105w/1 kênh 8Ohm cụ thể là loa main và center JBL 8Ohm còn SR/ SRB Jamo 6Ohm. Em nghĩ thông số của Pi ở trên là tính trên 1 kênh với loa 8Ohm pk ạ? Theo anh với tỷ lệ giá tiền của SC65 và SC67 so với hiệu quả hệ thống của em thì nên chọn cái nào?
Em cũng thấy hơi ngạc nhiên là năng lượng tiêu thụ điện của Pi khá thấp ( 2311 đã là 600w rồi)
@ anh Quang: Đề xuất với chị gái có ổn không ạ? :D

explorer

Well-Known Member

Đúng rồi Tuấn, công suât 140W/kênh là tính cho loa 8 Ohm. Nếu 6 Ohm lên tới 180W, còn 4 Ohm lên tới 230W :

Có thể công nghệ làm mới giảm công suât tiêu thụ điện

Như vậy cái SC65 đã mạnh hơn nhiều cái Denon 2311 hiện nay của Tuấn rồi. Có lẽ cái này là quá đủ cho phòng của Tuấn. SC67 sợ phí

Công suất của SC65 cho 8 Ohm, 6 Ohm và 4 Ohm lần lượt là : 130, 170 và 210 W/ kênh

minhtuantkh

Vậy ổn rồi thằng 67 chỉ hơn thằng 65 về công suất thôi còn mọi tính năng là như nhau, CN này em ghé bác truonghd coi qua cái Pi rồi quyết luôn anh Đức nhé! Thanks!

genzo1984

Well-Known Member

anh Tuấn làm nhanh gọn quá, doanh nhân có khác:-bd

explorer

Well-Known Member
Ðề: Re: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Vậy ổn rồi thằng 67 chỉ hơn thằng 65 về công suất thôi còn mọi tính năng là như nhau, CN này em ghé bác truonghd coi qua cái Pi rồi quyết luôn anh Đức nhé! Thanks!

Thật ra chúng có khác nhau vài chi tiết nữa. Nhưng nếu Tuấn thấy những cái đó không quan trọng thì bỏ qua. Ví dụ :

Bên trái là SC67, bên phải là SC65 : SC67 có 8 cổng vào HDMI, còn SC65 chỉ có 7. SC67 có 3 ngõ vào Component, SC65 chỉ có 2 ...

Tuấn vào đây :

Chọn 2 model SC65 và SC67 rồi click vào COMPARE (So sánh), để thấy hết sự khác biệt giữa chúng :

truonghd

Well-Known Member

Tuy là như vậy , nhưng a nên lấy con 67 nếu giá tiền chênh lệch ít, vì công suất lớn khi đánh sẽ nhẹ hơn và âm thanh sẽ đầy đặn hơn đó a TUẤN
Sau này khỏi cần nâng cấp âm ly dù có nâng cấp loa

truonghd

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Đương nhiên Tuấn đừng lấy SC57 nữa. Nó là model 2011, trên website của Pioneer USA không còn thấy nó nữa :

Phải click vào cái nút VIEW PREVIOUS MODEL (Coi các model trước đây) phía dưới, mới thấy lòi ra nó và những cái "hồi xưa" :

Giá tới tay của Tuấn là :

- SC65 : 29.500.000 VND

- SC67 : 36.000.000 VND

Brandnew nguyên thùng

SC67 nặng hơn SC65 vài kg nên chi phí vận chuyển (máy bay) cao hơn, giá trị cũng cao hơn nên đóng thuế Hải Quan cũng cao hơn

Giá càng ngày càng rẽ hả a ĐỨC, xưa em mua con SC37 mà giá chát quá, nên phải mua con SC35 cho nó nhẹ, giờ giá quá tuyệt luôn rồi

lephigau

Active Member

em xin hỏi lại, bác nào còn bộ cổ tích Việt Nam ko ạ :D?

Bên trên