NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

explorer

Well-Known Member
Ðề: Re: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

cái này đối với Cọp là: luôn luôn lắng nghe....chẳng bao h hiểu!! huhuhuhuuuuuuuuuuuuuuuuuu

Sử dụng Receiver đúng là hơi phức tạp, Cọp ơi. Cái cuốn sách hướng dẫn sử dụng của nó bằng tiếng Anh dày hàng trăm trang. Có cái máy trước mặt mà nhiều khi còn phải mò mẫm ... Trong nguyên dàn Home Theater, nó là thiết bị đa năng và tinh vi nhất

explorer

Well-Known Member
Ðề: Re: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Từ từ nó mới hiểu, hiểu ra rồi thì chán ngay ấy mà, như mình đang tìm hiểu về mấy cái máy chụp hình mà đọc hoài k hiểu nên chưa dám xuống tay

Cái này là cần Giáo Viên dạy kèm đây mà. Thôi làm "ĐÔI BẠN CÙNG TIẾN" đi : Một bên làm Cô Giáo dạy kèm môn nhiếp ảnh, Một bên làm Thầy trợ giảng môn Receiver

truonghd

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Cái này là cần Giáo Viên dạy kèm đây mà. Thôi làm "ĐÔI BẠN CÙNG TIẾN" đi : Một bên làm Cô Giáo dạy kèm môn nhiếp ảnh, Một bên làm Thầy trợ giảng môn Receiver

A Đức cứ chọc, đang nhờ Bảo chỉ 1 khóa rồi đi du lịch bắn tỉa
Nữa muốn mua trước nữa k, vì nếu mua trước mà k biết chụp thì khi đi du lịch cũng khỏi sợ mấy a chụp hình dí theoo=>, vì cầm máy dữ quá, mà nào ngờ biết đâu mình có biết chụp

---------- Post added 15-10-2012 at 10:39:54 AM ----------

vậy hôm nào cọp cho bác mượn máy, chụp thử là xuống ngay

Ấy chết,mượn kiểu này lỡ chụp thấy đẹp quá lại k đòi trả nữa thì chết ,

qdangnhat

Well-Known Member
Nếu a cắm trục tiếp lên ty vi từ đầu phát lên thì a đâu có ra được âm thanh DTS HD, và thêm nữa là mổi âmly đều có upket ( hình như em viết sai) lên 1080p nên hình ảnh chắc chắn nó sẽ đẹp hơn a nối thẳng lên ti vi và nó giải quyết vụ âm thanh DTS HD đúng như mấy cái Bruplay a down về nghe nó mới sướng

Anh cắm HDMI từ đầu phát lên TV và chỉ lấy hình ảnh thôi em. Còn âm thanh thì đi dây coxial hay optico từ đầu phát qua ampli và vẫn ra âm thanh DTS.
ý anh muốn hỏi:
1/ PHẦN HÌNH ẢNH: "đi trực tiếp từ đầu phát lên TV" và "đi qua trung gian receiver" cái nào cho hình ảnh đẹp hơn?
2/ PHẦN ÂM THANH: "qua sợi HDMI" và "qua coxial/optico" cái nào cho âm thanh chất lượng hơn?

explorer

Well-Known Member
Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Như Em đã nói chi tiết ở trang 106 đó Anh Quang, Anh cứ cho qua Receiver bằng cáp HDMI hết đi, cả âm thanh và hình ảnh đều "lên cấp" hết

Cái Receiver ONKYO của em nó có khả năng upscale hình ảnh lên tới 4K luôn !!! Nhưng cái TV Plasma Samsung 51" của em nó chỉ là Full HD, nên chịu không nổi, đen thui luôn. Phải giảm xuống Full HD thôi

Hải Đăng

Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Như trên Em đã nói đó Anh Quang, Anh cứ cho qua Receiver bằng cáp HDMI hết đi, cả âm thanh và hình ảnh đều "lên cấp" hết
Anh nói rõ hơn đi, em hóng hớt, cảm ơn anh lắm lắm!

qdangnhat

Well-Known Member
Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Như Em đã nói chi tiết ở trang 106 đó Anh Quang, Anh cứ cho qua Receiver bằng cáp HDMI hết đi, cả âm thanh và hình ảnh đều "lên cấp" hết

Cái Receiver ONKYO của em nó có khả năng upscale hình ảnh lên tới 4K luôn !!! Nhưng cái TV Plasma Samsung 51" của em nó chỉ là Full HD, nên chịu không nổi, đen thui luôn. Phải giảm xuống Full HD thôi

CẢM ƠN EM NHIỀU. Bây giờ đọc ngược lại mới thấy bài của em.

truonghd

Well-Known Member
Anh cắm HDMI từ đầu phát lên TV và chỉ lấy hình ảnh thôi em. Còn âm thanh thì đi dây coxial hay optico từ đầu phát qua ampli và vẫn ra âm thanh DTS.
ý anh muốn hỏi:
1/ PHẦN HÌNH ẢNH: "đi trực tiếp từ đầu phát lên TV" và "đi qua trung gian receiver" cái nào cho hình ảnh đẹp hơn?
2/ PHẦN ÂM THANH: "qua sợi HDMI" và "qua coxial/optico" cái nào cho âm thanh chất lượng hơn?

Hình ảnh nếu a cấm qua Reciver thì chắc chắn đẹp hơn cắm thẳng lên Tivi,
Nếu a dùng dây coxial/optico thì chỉ ra đựoc âm thanh DTS , k ra đựoc DTS HD nên chắc chắn sẽ k hay và nó phí ổ cứng của anh, vì a đã chơi phim Bruplay thù a phải chơi dây HDMI để thể hiện hết chất của bộ phimo=>

truonghd

Well-Known Member

CẢM ƠN EM NHIỀU. Bây giờ đọc ngược lại mới thấy bài của em.
Vậy bữa gừi a Quang chỉ chơi cắm như vậy thì nó phí cái ổ cứng của a quá, vì nó k thể hiện hết đựoc độ chất và hoàng tráng giữa phim HD thường và Bruplay
A Quang phải chơi 2 cộng dây HDMI ngon ngon tý, bảo đảm sẽ có sựu khác biệt giữa hình và tiếng luôn:p

minhtuantkh

Anh Quang: anh Đức và anh Trường nói chuẩn đó, ở nhà em cũng xài lâu nay kiểu vậy rồi anh về đấu lại luôn đi nhé ( AVR gì vậy ạ).
Có lẽ lần tới qua nhà anh Trường coi cái Pi chút nhé, em quan tâm đến nó rồi đấy. Chắc nhờ anh Đức check giúp cái giá SC35 hoặc SC37 về VN coi sao ( nó ra hơn 1 năm rồi vậy nên lấy hàng mới hay hàng 2hand hả 2 anh?)

explorer

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Anh nói rõ hơn đi, em hóng hớt, cảm ơn anh lắm lắm!

Anh nói ở trang 106 rồi đó Dũng

Anh Quang: anh Đức và anh Trường nói chuẩn đó, ở nhà em cũng xài lâu nay kiểu vậy rồi anh về đấu lại luôn đi nhé ( AVR gì vậy ạ).
Có lẽ lần tới qua nhà anh Trường coi cái Pi chút nhé, em quan tâm đến nó rồi đấy. Chắc nhờ anh Đức check giúp cái giá SC35 hoặc SC37 về VN coi sao ( nó ra hơn 1 năm rồi vậy nên lấy hàng mới hay hàng 2hand hả 2 anh?)

OK. Tối về mình check lại, và so sánh giá hiện nay giữa Mỹ và VN coi như thế nào

Vậy bữa gừi a Quang chỉ chơi cắm như vậy thì nó phí cái ổ cứng của a quá, vì nó k thể hiện hết đựoc độ chất và hoàng tráng giữa phim HD thường và Bruplay
A Quang phải chơi 2 cộng dây HDMI ngon ngon tý, bảo đảm sẽ có sựu khác biệt giữa hình và tiếng luôn:p

Nếu chơi 3D nhất thiết phải dùng cáp HDMI 1.4 loại tốt, chứ nếu không thì phí cái Receiver. Ngoài ra cáp HDMI 1.4 còn dùng cho chức năng ARC (Audio Return Chanel) : Âm thanh chạy qua chạy lại 2 chiều trên cáp, từ Receiver lên TV và ngược lại. Khi coi TH cáp, âm thanh sẽ dẫn ngược lại từ TV xuống dàn âm thanh 7.1 nghe hoành tráng luôn

qdangnhat

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Nếu chơi 3D nhất thiết phải dùng cáp HDMI 1.4 loại tốt, chứ nếu không thì phí cái Receiver. Ngoài ra cáp HDMI 1.4 còn dùng cho chức năng ARC (Audio Return Chanel) : Âm thanh chạy qua chạy lại 2 chiều trên cáp, từ Receiver lên TV và ngược lại. Khi coi TH cáp, âm thanh sẽ dẫn ngược lại từ TV xuống dàn âm thanh 7.1 nghe hoành tráng luôn

Cái receiver này mua từ thời xem DVD9, lúc đó ở VN chưa có HD, bluray gì cả. Mua năm 2002, mới có ....... 10 năm à. Xem lại không thấy ngõ HDMI trên receiver, chỉ có DTS 5.1 thôi. Chắc gả em nó đi, rước em khác dìa ......

delldell

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Cái receiver này mua từ thời xem DVD9, lúc đó ở VN chưa có HD, bluray gì cả. Mua năm 2002, mới có ....... 10 năm à. Xem lại không thấy ngõ HDMI trên receiver, chỉ có DTS 5.1 thôi. Chắc gả em nó đi, rước em khác dìa ......

Để rẻ và cho mình trả góp đi!?=D>

truonghd

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

A Tuấn có lấy thì a sẵn tìm luôn đời SC55 hoặc 57 nhé, ra sau này và hơn con 4311 CI 1 bậc, nhưng giá cũng tầm đso thôi

Vậy a Quang phải kiếm con nào có cổng HDMI rồi, và nhớ chơi dây HDMI 4 luôn nhé, để choi 3D

truonghd

Well-Known Member

Ở VN có hàng 2hand không vậy em?

Con này người ta sài ít ai bán lại lắm a Quang, vì nó hay và giá cũng mềm , nó k bị làm giá như Denon
Nếu chơi thì a chơi luôn con SC37 hoặc SC57 nhé, hoành tráng hơn nhiều, nếu a Quang lấy về cần setup hay chỉnh chọt thì hú em qua chỉnh nhé:-?

Bên trên