NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

truonghd

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Em đã sync sub Việt cho chuẩn với bản Bluray của ProSkyR. Bây giờ chỉ có bản của Nga nên bản của ledung123 chắc cũng giống vậy thôi. Đã gởi mail cho anh Trường

Tối qua

Đúng rồi Trường ơi, bản của Nga này hình ảnh, âm thanh đều dở, coi y như là 1080 vậy. Coi tạm thôi, chờ bản đẹp hơn kéo lại

Tối qua mới coi thử thì tắt liền, hình ảnh thì ok , nhưng âm thanh thì chán lắm

Hải Đăng

Các bác cho em hỏi, em đang cần 1 dịch vụ trực tuyến:
- Cho up file document như word, excell lên web để lưu trữ và có thể share được dạng link
- Khi cần thì em có thể chỉnh sửa trực tiếp trên web lưu trữ đó.
- Sau khi chỉnh sửa thì link share được update để người tải về cũng nhận được sự chỉnh sửa
Em đang rất cần, mong các bác chỉ giáo, xin cảm ơn!

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Toàn ơi, copy 1 đêm, cái HDD của Em đầy nhóc rồi. Khi nào rảnh qua nhà Anh lấy nha

Có Expendables 1 và 2 , cả Men in Black 3 bản 2D Bluray luôn đó
tối qua em xem Men in Black 3 thì giữa chừng k xem được nữa (giống như down mới được 2/3 phim),em xem đi xem lại mấy lần thì vẫn vậy, sao kỳ vậy nhỉ?em xem fim khác thì thấy bình thường.

truonghd

Well-Known Member
Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

tối qua em xem Men in Black 3 thì giữa chừng k xem được nữa (giống như down mới được 2/3 phim),em xem đi xem lại mấy lần thì vẫn vậy, sao kỳ vậy nhỉ?em xem fim khác thì thấy bình thường.

Vậy file đó bị lổi rồi, cắm máy down lại đi=))

jeambone

Active Member
Ðề: Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

dạ, để em cắm down lại, chỉ tiếc là anh Đức mất công down dùm em mà file lại bị lỗi#:-S

Chuyện này bình thường mà, có khi down tới mấy lần mới được, có khi đành tìm bản down khác.

explorer

Well-Known Member

Đúng như Anh Tài nói, mình down 10 phim thì thường chỉ ngon lành được 7-8 thôi. Không thể hoàn hảo 100%. (Free vậy là quá tốt rồi). Các Uploader nhiều khi cũng chẳng có thời gian mà check lại coi file mình up có ngon lành chưa. Đợi tới khi các Downloader "la làng" lên thì họ mới sửa. Ra ngoài dịch vụ chép (là nơi phải trả tiền, chủ tiệm kiểm tra rồi) mà Anh còn thấy có phim bị lỗi nữa đó Toàn

Vậy Anh sẽ down lại bản khác. Phim đó Anh cũng chưa coi nữa

Em thấy phim nào bị lỗi, hê lên như vậy là OK. Để A loại trừ và thay thế nó

genzo1984

Well-Known Member

Đúng như Anh Tài nói, mình down 10 phim thì thường chỉ ngon lành được 7-8 thôi. Không thể hoàn hảo 100%. (Free vậy là quá tốt rồi). Các Uploader nhiều khi cũng chẳng có thời gian mà check lại coi file mình up có ngon lành chưa. Đợi tới khi các Downloader "la làng" lên thì họ mới sửa. Ra ngoài dịch vụ chép (là nơi phải trả tiền, chủ tiệm kiểm tra rồi) mà Anh còn thấy có phim bị lỗi nữa đó Toàn

Vậy Anh sẽ down lại bản khác. Phim đó Anh cũng chưa coi nữa

Em thấy phim nào bị lỗi, hê lên như vậy là OK. Để A loại trừ và thay thế nó
vậy anh down bản khác, có rồi cho em chép ké với, thanks:D

explorer

Well-Known Member

OK Toàn.

Mấy ngày nay down 1 mớ phim Bluray, định chép vào HDD internal, mà cái dock cho Anh Lai mượn rồi (chắc để chất thêm nọc rắn độc vào "Kho Báu Quốc Gia"). Phim lại down vào laptop

Thế là bèn lôi cái đầu HD Egreat R300 ra để copy. Cắm sợi cáp USB 3.0 này :

Vào cổng USB 3.0 Slave phía sau :

Tốc độ khá nhanh, vì là USB 3.0 mà :

Không biết tốc độ là bao nhiêu MB/s, nhưng thấy nhanh hơn khá nhiều so với chép bằng cổng USB 2.0 trên PC

Cha, dùng đầu HD mà copy đỡ tốn điện nhiều à nha. Khi copy, CPU của nó không phải giải mã video, chíp video cũng ít hoạt động để xuất hình ra ngõ HDMI

minhbaxi

Active Member

đầu HD Egreat R300 dung lượng nó chứa được bao nhiêu vậy anh Đức ?

explorer

Well-Known Member

Nó chỉ là cái đầu HD thôi. Còn dung lượng là của cái ổ cứng gắn vào nó đó Minh. Nó có thể gắn cùng một lúc 2 cái ổ cứng gắn trong và 5 cái ổ cứng gắn ngoài !!! Nếu dùng box thì còn tăng hơn nữa. Nó là cái đầu HD có nhiều cổng gắn ổ cứng nhất trên thị trường

Ổ cứng gắn trong thứ 1 cho vào khe bên hông :

Ổ cứng gắn trong thứ 2 gắn vào cổng SATA sau lưng (có cáp kèm theo để gắn) :

Sau lưng có 2 cổng USB 3.0 màu xanh : 1 để nối với PC, 1 để cắm ổ cứng gắn ngoài

Bên hông có 2 cổng USB 2.0, 1 khe đọc thẻ SD, 1 khe E-Bus Card để chứa Firmware thứ 2 :

Phí trước mặt tiền còn có 2 cổng USB 2.0 phía sau 2 cái nắp đậy bằng cao su :

Đầu này chạy chíp giải mã RTD1186DD của hãng REALTEK, chíp duy nhất trên thị trường VN hiện tại chơi được 3D Bluray (Himedia 910B cũng vậy). Tốc độ của chíp là 750 MHz, vừa đủ để chơi phim 3D Bluray. Gặp các phim có bitrate cao cỡ TITANIC 3D 94 GB thỉ chỉ chơi mượt mà với phụ đề tích hợp sẵn trong phim, còn nếu tải thêm phụ đề VN ngoài thì đôi lúc hơi bị khựng

Chỉnh sửa lần cuối:

minhtuantkh

Nể anh Đức thiệt, gì cũng biết. Tiếc là dạo này công chuyện nhiều quá không còn time chứ rảnh dí theo anh học mấy ngón chơi HD cũng thú vật ra phết :D
Em đang tính kiếm Denon AVR 4311 CI bác nào biết giới thiệu giúp em nhé. Thanks!

truonghd

Well-Known Member
Nể anh Đức thiệt, gì cũng biết. Tiếc là dạo này công chuyện nhiều quá không còn time chứ rảnh dí theo anh học mấy ngón chơi HD cũng thú vật ra phết :D
Em đang tính kiếm Denon AVR 4311 CI bác nào biết giới thiệu giúp em nhé. Thanks!

Con này gấu à, hồi xưa cũng phân vân nó với pi SC35 , do đang xài 3310CI , rút cuộc lấy SC 35 k hối hận,
Xem phim bảo đảm hay hơn 4311CI, xem lâu k mệt, Denon đựoc câi Sur nó leng keng lắm, chi tiết rõ ràng, nhưng vì nó bạo lực nên xem xong 1 bộ phim cảm thấy mệt hơn các hãng khác

minhtuantkh

Con này gấu à, hồi xưa cũng phân vân nó với pi SC35 , do đang xài 3310CI , rút cuộc lấy SC 35 k hối hận,
Xem phim bảo đảm hay hơn 4311CI, xem lâu k mệt, Denon đựoc câi Sur nó leng keng lắm, chi tiết rõ ràng, nhưng vì nó bạo lực nên xem xong 1 bộ phim cảm thấy mệt hơn các hãng khác
Vậy hả bác Trường? Em chưa có dịp nghe Pi SC35, nếu có thể bác cho em ghé nhà nghe ké tý nha.
Thật ra em rình con 4311 CI này lâu rồi ( hiện vẫn xài 2311) mà chưa ai rao, nếu có PA khác thay thế mà hiệu quả thì em cũng OK luôn. Các bác có kinh nghiệm lưu ý giúp em nhé, em cần AVR công suất khá xử lý được 3D và có 2 cổng HDMI out.
Thanks!

qdangnhat

Well-Known Member
Vậy hả bác Trường? Em chưa có dịp nghe Pi SC35, nếu có thể bác cho em ghé nhà nghe ké tý nha.
Thật ra em rình con 4311 CI này lâu rồi ( hiện vẫn xài 2311) mà chưa ai rao, nếu có PA khác thay thế mà hiệu quả thì em cũng OK luôn. Các bác có kinh nghiệm lưu ý giúp em nhé, em cần AVR công suất khá xử lý được 3D và có 2 cổng HDMI out.
Thanks!

@minhtuantkh & truonghd: Mấy cái này là ampli ah? Tại sao lại cắm dây HDMI vào đó rồi lại từ đó đưa lên TV? Nếu nối dây HDMI từ đầu phát lên TV và dây optical hay coxial từ đầu phát qua ampli thì chất lương hình ảnh và âm thanh có thay đổi gì không em?

explorer

Well-Known Member

Em mạn phép minhtuantkh & truonghd trả lời Anh Quang trước trong phần hiểu biết của em :

Những cái này nó gồm nhiều chức năng, không chỉ khuếch đại âm thanh, nên bây giờ người ta gọi chúng là RECEIVER, không còn đơn thuần là 1 cái AMPLY (Amplifier - Máy tăng âm) nữa

Gọi là RECEIVER - Bộ tiếp nhận, là vì nó tiếp nhận, rồi xử lý rất nhiều nguồn tín hiệu khác nhau. Anh nhìn số cổng kết nối của nó, mới nhìn vào thấy "bối rối" luôn. Đây là mặt trước và sau của Receiver Pioneer SC35 :

Nó nhận tín hiệu từ cổng HDMI, Component, RCA (Video và Audio), Optical, Coaxial, iPhone, iPod, iPad, Radio Tuner ...

Cái Receiver Pioneer SC35 này có 5 cổng HDMI in và 2 cổng HDMI out. Mục đích của việc cắm cáp HDMI từ nguồn phát vào Receiver là để :

- Về hình ảnh : Receiver có chức năng upscale chất lượng video nữa, làm cho phim coi đẹp hơn. Như DVD nó sẽ nâng cấp lên Full HD, và khử nhiễu, coi thấy đẹp hơn hẳn so với cắm trực tiếp vào TV (dĩ nhiên kg thể so với nguồn Full HD chính hiệu)

- Về âm thanh : HDMI truyền dẫn được 2 định dạng âm thanh cao cấp nhất hiện nay là : Dolby True HD và HD Master Audio, cho ra đến 8 kênh âm thanh (7.1). Các loại kết nối Optical và Coaxial chỉ cao nhất là đến DTS 5.1 mà thôi. Nếu phim có 2 định dạng âm thanh cao cấp này, thì sẽ bị giảm cấp xuống DTS hay AC3. Mà phim Bluray bây giờ toàn là 2 định dạng này thôi

Khi mình có nhiều nguồn phát, thì việc cắm tất cả vào Receiver, rồi từ đó chỉ out 1 cáp HDMI lên TV, làm cho gọn dây và dễ vận hành nữa (1 remote điều khiển cả Receiver và TV luôn)

Hồi năm ngoái em có ship 1 cái SC35 từ Mỹ về cho 1 người quen :

Nói tóm lại thì khi thiết kế 1 dàn Home Theater, sắm cái Receiver sẽ thấy rất cần thiết, và rất đáng đồng tiền. Nó còn tạo ra nhiều kiểu hiệu ứng âm thanh nghe rất hay

@ Bác minhtuantkh : " em cần AVR công suất khá, xử lý được 3D và có 2 cổng HDMI out ". Em SC35 này có tất cả các yêu cầu này của Bác đấy

Chỉnh sửa lần cuối:

truonghd

Well-Known Member
Thanks!

Vậy a lấy SC35 là ok rồi, giờ nếu a được a nhờ A Đức ship về giá ok hơn 4311CI nhiều,
Thật ra a đang xài 2311 giờ a đổi nên em kêu a đổi qua Pi nghe cho nó khác tai chút ấy mà, lựa chọn 4311 của a k tồi, nhưng tầm giá đó thì a có thể chọn SC37 luôn đó, k thì thêm tý a làm con SC55 hay SC57 vẹn cả đôi đường và hơn con 4311CI 1 bật, nó bằng với con 4810 đó a
Những con âm ly em giới thiệu a đều đáp ứng nhu cầu của a,
Nhà em gần nhà a Phúc 3D , bữa nào of xong a qua nghe thử, êm đang ghép nó với JBL L890 và center HTM61 của BW đó

truonghd

Well-Known Member
@minhtuantkh & truonghd: Mấy cái này là ampli ah? Tại sao lại cắm dây HDMI vào đó rồi lại từ đó đưa lên TV? Nếu nối dây HDMI từ đầu phát lên TV và dây optical hay coxial từ đầu phát qua ampli thì chất lương hình ảnh và âm thanh có thay đổi gì không em?

Nếu a cắm trục tiếp lên ty vi từ đầu phát lên thì a đâu có ra được âm thanh DTS HD, và thêm nữa là mổi âmly đều có upket ( hình như em viết sai) lên 1080p nên hình ảnh chắc chắn nó sẽ đẹp hơn a nối thẳng lên ti vi và nó giải quyết vụ âm thanh DTS HD đúng như mấy cái Bruplay a down về nghe nó mới sướng

Bên trên