NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

tonytruong

Super Moderators
Re: Ðề: Re: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Phim Dark Shadows - Lời Nguyền Bóng Đêm ( Johnny Depp ) - bản bluray remux HDVNBits

http://www.hdvietnam.com/diendan/78-bluray-nguyen-goc/414671-hai-1-link-dark-shadows-2012-a.html

Cám ơn A.Dũng rất nhiều,thế là kéo 2 phim này luôn,nhìn thấy 1080 Remux là thèm rồi :))

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Ah . Cái TeamView dùng để Remote vô máy tính của em để làm giùm một số thao tác từ xa . Hình số 2 của em nó khác gì nhỉ . E chụp thử cái ảnh rồi đưa lên xem

A đang dùng bản mới nhất em cài đi rồi anh crack luôn cho

dạ, em đang ở ngân hàng, tối em về down trực tiếp từ trang web rồi anh crak dùm em nha, thanks:)

explorer

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Cám ơn Đức đả nhiệt tình với AE A.Dũng reupload lại rồi vậy để anh kéo của A.Dũng luôn nhé :)

P/s Bản này của em dung lượng bao nhiêu GB vậy Đức .?

Dạ, dung lượng 35,8 GB. 3D Bluray. Bản của ledung123 là 2D 720 rip mà Anh Trường, chỉ có 5,13 GB thôi

Coi phim này thấy bọn cá mập ác quá anh Trường à. Gái đẹp thế kia mà lại ăn thịt. Nếu đói thì sao không nói, đây mua cho 1 tạ thịt bò, còn cô gái thì ... đưa đây cho ngộ à

Chỉnh sửa lần cuối:

wimax

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

dạ, em đang ở ngân hàng, tối em về down trực tiếp từ trang web rồi anh crak dùm em nha, thanks:)

Oke em có gì add nick yahoo của anh : wimaxhdvn anh làm cho nhé . Thanks E

Nhà mình có bác nào có Trọn Bộ PRISON BREAK BLU-RAY 1080P DTS x264-Crew ko ah ? Diễn đàn mình có mà link tèo hết rồi

Em muốn lưu giữ bộ này bản đẹp và chuẩn nhất để gia truyền . Bác nào có . cho em chép với nhé

Thanks các bác

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

các bác cho em hỏi tí, em down film Wrath of the Titans của bác ledung123 bằng IDM, sáng nay mở máy thì nó báo down xong rồi mà chỉ được có 99,99%, em kiểm tra phần Status của file này trong IDM thì nó báo là Rebuilding?em mở hay giải nén file này k được

delldell

Well-Known Member

các bác cho em hỏi tí, em down film Wrath of the Titans của bác ledung123 bằng IDM, sáng nay mở máy thì nó báo down xong rồi mà chỉ được có 99,99%, em kiểm tra phần Status của file này trong IDM thì nó báo là Rebuilding?em mở hay giải nén file này k được

Trong thời gian IDM rebuilding máy của em sẽ chạy rất chậm và thời gian building rất lâu (thường mặc định là 8 connections). Vì thế, em set connections cho nó chia ra ít thôi, để rút ngắn thời gian build. Bấm vào biểu tượng IDM ở khay hệ thống. Bấm vào thanh download, chọn option, chọn thanh connection. Trong mục Max. connections number em set lại 2 hoặc 4 thôi. Sau đó OK là xong.

jeambone

Active Member

Trong thời gian IDM rebuilding máy của em sẽ chạy rất chậm và thời gian building rất lâu (thường mặc định là 8 connections). Vì thế, em set connections cho nó chia ra ít thôi, để rút ngắn thời gian build. Bấm vào biểu tượng IDM ở khay hệ thống. Bấm vào thanh download, chọn option, chọn thanh connection. Trong mục Max. connections number em set lại 2 hoặc 4 thôi. Sau đó OK là xong.

Anh rút ngắn thời gian Rebuilding thì phải hy sinh tốc độ download, vì khi chia phần connections ra càng nhiều thì down càng nhanh. Do đó tùy người dùng, tốc độ máy, tốc độ đường truyền mà tùy chọn cho phù hợp.
Nhằm hổ trợ cho nhau những vấn đề nhỏ tức thời, anh em có thể dùng phần mềm TeamView, sau khi cài vào máy và cho chạy chỉ cần share ID và Pass cho nhau là ok. Lindown tại đây TeamViewer_5.rar - Fshare - Dịch vụ chia sẻ, lưu trữ dữ liệu miễn phí tốt nhất

genzo1984

Well-Known Member

Anh rút ngắn thời gian Rebuilding thì phải hy sinh tốc độ download, vì khi chia phần connections ra càng nhiều thì down càng nhanh. Do đó tùy người dùng, tốc độ máy, tốc độ đường truyền mà tùy chọn cho phù hợp.
Nhằm hổ trợ cho nhau những vấn đề nhỏ tức thời, anh em có thể dùng phần mềm TeamView, sau khi cài vào máy và cho chạy chỉ cần share ID và Pass cho nhau là ok. Lindown tại đây TeamViewer_5.rar - Fshare - Dịch vụ chia sẻ, lưu trữ dữ liệu miễn phí tốt nhất

hôm qua em dùng cái phần mềm này để anh Ngọc wimax crak IDM dùm em nè, hay thiệt:D

explorer

Well-Known Member

Đúng như Anh Dân nói. Toàn phải chờ cho nó building xong, mới có sản phẩm hoàn thiện mà dùng chứ

Mình cho down vào ổ đĩa SSD. Thời gian building rút ngắn đáng kể, vì tốc độ read, write của SSD gấp mấy lần HDD. Do đó, mình tăng lên 16 connection luôn, để down cho nhanh. Down xong thì move ngay vào ổ HDD, vì SSD dung lượng chỉ có 120 GB thôi

jeambone

Active Member

Phần mềm này có vài năm rồi mình hay dùng để bảo trì máy, phần mềm từ xa. Tuy nhiên với điều kiện windows còn đang chạy, có kết nối internet và teamview cũng phải chạy được. Ngày xưa có Laplink, Norton Commander, ... Ngày nay có Hamachi, Total Commander, ..., nhưng phần mềm này gọn nhẹ nhất, không kén windows.

explorer

Well-Known Member

Ở công ty có phần mềm kế toán MISA, bên công ty MISA hay TeamView để chỉnh sửa từ xa trên máy của công ty mình

Hồi mới lần đầu tiên dùng TeamView, thấy máy tính mình như có ma, con chuột tự nhiên chạy loạn xạ, phải không Toàn ?

Chỉnh sửa lần cuối:

wimax

Well-Known Member
Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Ở công ty có phần mềm kế toán MISA, bên công ty MISA hay TeamView để chỉnh sửa từ xa trên máy của công ty mình

Hồi mới lần đầu tiên dùng TeamView, thấy máy tính mình như có ma, con chuột tự nhiên chạy loạn xạ, phải không Toàn ?

:D 8-} . Chat trên máy Victim luôn . he he he

genzo1984

Well-Known Member

haha, đúng là tự nhiên anh Ngọc thao tác làm em ngạc nhiên thật
anh Đức sướng quá, có ổ SSD tới 120G, tha hồ mà down bluray, em down bản Remux khoảng 20G không mà cũng mất cả buổi tối rồi
em thấy bản Titanic untouched đã quá mà k dám down, em qua nhờ anh chép nhé:D

explorer

Well-Known Member

OK. Thích phim Bluray nào, Toàn cứ lên list, cái nào Anh có thì cứ copy. Ngoài Titanic Bluray Untouch down của kunngoc, Anh mới down xong The Avengers Untouch, 61,25 GB. Kéo torrent từ Kickasstorrent, cả tuần mới xong (chậm rì, có vài seeders thôi).

Anh xài SSD này, nhỏ xíu (so sánh với "thẻ bài" HDVIETNAM), ship từ Mỹ :

Tốc độ đọc ghi siêu tốc :

Chỉnh sửa lần cuối:

am4ever

em k rành về HTPC,hôm trước bác Khánh Zotac có tư vấn 1 em mà quên rồi, em k rành về HTPC nên nếu bác Khánh để giá tốt thì em múc luôn, có bảo hành vẫn yên tâm hơn anh Đức ơi
chú Bình có nghe bác Khánh nói để giá tốt cho anh em trong hội mình k vậy?

Ai kêu tui đó, có mặt..... tui đây :))
Giá ZBOX tại Việt Nam same same và có khi còn rẻ hơn US ^__^
Contact mình, sẽ để giá hữu nghị cho anh em trong hội hehe

tonytruong

Super Moderators
Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Bác nào xài Splash pro EX bị blacklist thì vào đây làm theo hướng dẫn để actived. Mình đã làm được.
http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...mem/192790-splash-pro-ex-phan-mem-xem-79.html

Cách trên hoàn toàn không khả thi Anh à.
Khi đọc tiếp phần dưới cách này là ok nhất nè A.Dân.kết nối Internet vẫn chạy phà phà :))

Nguồn từ vn-zoom.com (HVTXXTVH)

Hướng dẫn kích hoạt Splash PRO EX trên Windows 7:

1. Nếu là lần đầu cài đặt và sử dụng Splash PRO EX:

- Chỉ việc thực hiện các bước ở mục 3.

2. Nếu bạn đã sử dụng Splash PRO EX và bị blacklist:

- Gỡ bỏ chương trình ra khỏi hệ thống.

- Mở hộp thoại Run, dán %appdata% vào rồi nhấn Enter.

- Xóa các thư mục Splash PRO Export trong AppData\Roaming\Mirillis (mặc định là C:\Users\%UserName%\AppData\Roaming\Mirillis) và AppData\Local\Mirillis (mặc định là C:\Users\%UserName%\AppData\Local\Mirillis).

- Lại mở hộp thoại Run, gõ regedit rồi nhấn Enter. Duyệt theo đường dẫn HKEY_CURRENT_USER\Software\Mirillis. Chuột phải dòng Splash PRO Export rồi nhấn Delete.

- Cài đặt lại chương trình. Làm theo các bước ở mục 3 bên dưới để kích hoạt!

3. Những bước cần làm để kích hoạt Splash PRO EX mà không bị vô hiệu hóa key:

- Mở Notepad, nhấn vào mục File, Save as. Ở ô File name, điền tên là ico_update.png. Ở ô Save as type chọn dòng All Files. Và nhấn Save để lưu lại.

- Mở thư mục chứa rồi nhấn chuột phải lên file ico_update.png vừa tạo, chọn Properties. Ở dòng Atrributes, tích chọn vào mục Read-only.

- Chép đè file trên vào thư mục Mirillis trong AppData\Local (đường dẫn mặc định là C:\Users\%UserName%\AppData\Local\Mirillis).

- Cuối cùng là kích hoạt chương trình. Ở ô License for, điền tên tùy ý. Ở ô Serials number, điền serial ( w#KyL-yjhSq-OOF50-orB11-f3vEB-yhSjj ) đã cung cấp ở đây vào. Nhấn Activate và OK!

Chỉnh sửa lần cuối:

tonytruong

Super Moderators

Ai kêu tui đó, có mặt..... tui đây :))
Giá ZBOX tại Việt Nam same same và có khi còn rẻ hơn US ^__^
Contact mình, sẽ để giá hữu nghị cho anh em trong hội hehe

Cám ơn bạn rất nhiều,nhưng trong Hội HDSG đả có Khánh Zotac + hdnguyenphi, hổ trợ cho AE rồi,nên không cần quảng cáo ở đây đâu bạn.

Bên trên