Hội DVD Asia Hà Nội (Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

trantien0072

Well-Known Member
Ðề: Hội DVD Asia Hà Nội (Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

Báo cáo các Bác E đã down xong, Bác nào muốn cop thì mời E đi cafe ạ :D

Báo cáo các Bác E đã down xong, Bác nào muốn cop thì mời E đi cafe ạ :D

Chút nữa em chạy qua xin bác nhé. Đêm qua em cũng down đc 20 links rồi nhưng ban ngày mà hơn 20 links còn lại thì chắc mai mới xong quá.

trantien0072

Well-Known Member

OFF ở đâu đấy, cho mình copy ké với. Sẽ tình nguyện 'tài trợ' cà-fê.

Bác ơi Khánh vừa qua nhà Em cop rồi, Bác rảnh lúc nào thì Gọi cho E hoặc Khánh ra cafe để OFF ạ.

ACE nào có nhu cầu thì ra luôn 1 thể.

linhnguyen5187

óa óa!:(( Từ sáng tới giờ em mới kéo được có 11 part! Bao giờ mới xong cho nổi đây!:(:)(:)((

trantien0072

Well-Known Member

Sáng nay E & Bác HaNoi Corner ngồi test chương trình ASIA 68 ( E down về tất cả các Bản) Thì thấy như sau:

1 - Bản Bluray >40G ( 2 Disc ) ko còn gì phải bàn về chất lượng, hình ảnh âm thanh đều xuất sắc.

2 - Bản Bluray 720 >8.4G ( 2 Disc ) chất lượng tốt hơn so với bản DVD9 14G ( 2 Disc ): Hình ảnh mượt hơn, màu sắc đẹp hơn, dung lượng bé hơn ( cái này quan trọng cho Bác nào ít HDD :D ) nhưng nhìn kỹ thì có thể bản 720 hình nông hơn 1 chút, còn cái âm thanh thì lúc đó bọn E quên ko để ý.

Nói tóm lại là nếu xem bản Bluray thì chán 2 bản kia luôn, còn nếu HDD ko chịu đc thì dùng bản 720 cũng ok.

Đúng là sáng nay em với bác Toàn ngồi mở song song các bản để xem, thấy hài lòng về bản Blu-ray này lắm.

Hí hửng chiều đi làm về chưa thèm tắm rửa cơm nước mở ngay xem thử thế nào. Hóa ra con đầu Kaiboer K200 của em nó không hỗ trợ chơi cấu trúc Blu-ray gốc. Nó chỉ chạy thẳng file m2ts được thôi, vì vậy mà không thể chọn menu và chọn âm thanh 5.1 được. Em nghĩ vấn đề này sẽ rất nhiều bác gặp phải như em.

Em search 1 hồi thì hiện nay chưa có giải pháp nào cho cái đầu của em, và cũng chỉ có 1 vài loại đầu trên thị trường là có hỗ trợ chơi Blu-ray gốc.

Nói vậy tức là hiện nay em phải chấp nhận xem rồi tua thanh trượt chứ không thể chọn bài được. Còn về phần âm thanh, em đang tìm cách bỏ hẳn cái đường 2.0 đi, chỉ giữ lại đường 5.1 để nó chạy thẳng vào luôn. Bác nào rành vụ này thì hướng dẫn giúp em luôn nhé. Em vẫn thích xem show ca nhạc 5.1 thấy hay hơn, còn lossless thì em nghe 2.0.

linhnguyen5187

Đúng là sáng nay em với bác Toàn ngồi mở song song các bản để xem, thấy hài lòng về bản Blu-ray này lắm.

Hí hửng chiều đi làm về chưa thèm tắm rửa cơm nước mở ngay xem thử thế nào. Hóa ra con đầu Kaiboer K200 của em nó không hỗ trợ chơi cấu trúc Blu-ray gốc. Nó chỉ chạy thẳng file m2ts được thôi, vì vậy mà không thể chọn menu và chọn âm thanh 5.1 được. Em nghĩ vấn đề này sẽ rất nhiều bác gặp phải như em.

Em search 1 hồi thì hiện nay chưa có giải pháp nào cho cái đầu của em, và cũng chỉ có 1 vài loại đầu trên thị trường là có hỗ trợ chơi Blu-ray gốc.

Nói vậy tức là hiện nay em phải chấp nhận xem rồi tua thanh trượt chứ không thể chọn bài được. Còn về phần âm thanh, em đang tìm cách bỏ hẳn cái đường 2.0 đi, chỉ giữ lại đường 5.1 để nó chạy thẳng vào luôn. Bác nào rành vụ này thì hướng dẫn giúp em luôn nhé. Em vẫn thích xem show ca nhạc 5.1 thấy hay hơn, còn lossless thì em nghe 2.0.
Thì tất nhiên òi! Cái gì liên quan tới Video thì 5.1 là đỉnh nhất rồi bác (Có thể còn hơn 7.1). Liên quan đến Audio thì em nghĩ là bác dùng loại 2.1 thì ngon hơn (Cá nhân em thấy vậy thôi nhá).
Em cũng đang dùng KB K200. He he!
@ lão Tú: Hum nào lão lên thì call em, làm cốc cafe rồi cop lun! Hề hề!

Em ngồi nghịch nghịch bấm tất cả các phím trên điều khiểu của đầu xem nó thế nào.

Hóa ra có 1 điều mình đã biết, rất đơn giản mà mình bỗng dưng không nhớ ra. Đó là nếu ko chạy được menu mà các bác vẫn muốn chọn âm thanh 5.1 thì chỉ việc bấm chọn kênh âm thanh ở phím Audio trên điều khiển là ok rồi ạ.

Như vậy túm lại là ngoài việc ko chọn được bài và phải tua thanh trượt thì em rất hài lòng về việc chơi Blu-ray gốc này.

Về chất lượng hình ảnh thì em thấy bản 720p hình cũng rất trong và đẹp, chắc do hiện nay hầu hết các tivi đều có bộ nâng cấp màu cải thiện hình ảnh nên phải nhìn thật kỹ mới phát hiện ra sự khác biệt. Nếu các bác để ý kỹ mấy cảnh quay dưới khán giả thiếu ánh sáng thì sẽ dễ nhận thấy chất ảnh khác nhau như nào. Tuy nhiên có 1 điều chắc chắn là bản 720p của bác ledung123 khi play thì chuyển động của ảnh không mượt, cứ bị giật giật. Nếu bác nào chấp nhận âm thanh 2.0 và hạn chế về HDD thì lưu trữ bản này cũng ổn ạ.

Hôm nay bác giomua mới up lên Asia68 bản 720p dung lượng 10Gb. Em xem qua thấy như sau:

- Hình ảnh tốt hơn bản 720p của bác ledung123, chuyển động mượt mà hơn một chút.

- Bác rất cầu kỳ và cẩn thận, cắt chapter sẵn cho anh em. Vì vậy, nếu đầu nào không thể chạy được menu thì vẫn có thể dùng chức năng next qua từng bài.

Em nghĩ đến thời điểm này thì đây là giải pháp tốt nhất cho ai không quá cầu kỳ về hình ảnh. Bản này dung lượng nhỏ hơn cả DVD9 mà ảnh lại đẹp hơn.

Thêm nữa là có đủ cả âm thanh 5.1 và có chapter next bài.

Một lần nữa cảm ơn giomua đã mất nhiều công sức "xào nấu" rồi up lên diễn đàn. Cảm ơn bác Toàn đã copy cho em!

trantien0072

Well-Known Member

Bổ sung cover

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Hôm qua e đi tìm cover và cũng tìm ra cái cover này ^^, nhưng rất tiếc nó là cover DVD chứ hem phải Blu-ray Disk:(.

hehe, lại sang nhà Toàn uống cafe mới được, kéo bản Blu rey nản quá @@

linhuyen

Active Member

Bản này âm thanh và hình ảnh quá tuyệt , không phụ công cày kéo 40Gb, rất đáng để sưu tầm (Bluray đầu tiên VN ). Bây giờ lại ngồi chờ PBN 104 Bluray he he .

Bên trên