Hội DVD Asia Hà Nội (Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

Hampton

Active Member
Ðề: Hội DVD Asia Hà Nội (Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

Nhờ Bạn dangnhuquynh, trantien0072 và ACE Hội DVD Asia Hà Nội giúp đỡ .

Mình có 2 câu hỏi sau :

1 - DVD Asia 68 Blu-ray có 2 Folder : BDMV và CERTIFICATE ,
nếu muốn Burn thành Blu-ray Disc thì phải làm sao và dùng Software nào?

2 - Và xem trên Laptop hoặc Desktop thì dùng Soft nào xem được Menu để chọn từng bài?

Cám ơn tất cả Anh Chị Em .

lanhlung

mình là thành viên mới, tình cờ đi dạo tìm kiếm lại mấy bản nhạc cũ thì thấy có web HDVietNam. mình cũng rất thích nhạc hải ngoại, sở thích đã ăn sâu vào tim từ lúc mình là con nít. hy vọng topic này ngày càng phát triển, và hy vọng 1 ngày nào đó có thể cùng ACE offline 1 buổi để giao lưu và chia sẻ về âm nhạc hải ngoại

trantien0072

Well-Known Member

Bác Hamton hỏi mình gà, may gặp ngay cao thủ :D

Asia 69 chưa biểu diễn thu hình đâu bác. Mới thu hình xong cái Golden2 thôi, cũng chủ đề chống cộng y hết mấy cái trước - "Hùng Ca Sử Việt". Nhìn songlist ngán lắm, mới cả Asia đang bận đi lưu diễn tour Châu Úc nên chưa có làm số 69.

ThuyLinh_asari

Ủa em tưởng là cuốn Asia 69 là thu hình ở New York và phát hành trước cả Asia 68 mà ....chương trình nhạc của nhạc sĩ Anh Bằng đó
hùi đó em đọc trên forum Asia nói là bởi vì đã in quảng cáo cho cuốn 68 rồi nên mới có việc cuốn 69 ra trước cuốn 68

viethung888

Well-Known Member
Bác chủ ơi! Lúc nào rảnh em vác ổ qua làm ít cả DVD lẫn CD Asia của bác được không?

linhnguyen5187

Bác cứ bố trí đê! Em thì cứ ngày chủ nhật hay thứ 7 nào cũng ok hết! Bác nháy cái em vác ổ lên liền! Hê hê!
Mà dạo này bác ly khai Thành Công rồi hay sao mà không thấy qua thế!

Chào các ban! mình rất thích nghe các chương trình của Asia,mình đang cần chương trình Asia 7 (đêm sài gòn 6) mình tải ở trên mạng về DVD 5 nhưng chất lượng hình ảnh kém và âm thanh mono, bạn nào có đĩa gốc cho mình xin nhé,mình ở xa không phải ở Hà nội nên bạn nào biết link chỉ cho mình hoặc bạn nào có thì up lên cho mình nhé.cảm ơn các bạn rất nhiều.chúc vui vẻ

Chào các ban! mình rất thích nghe các chương trình của Asia,mình đang cần chương trình Asia 7 (đêm sài gòn 6) mình tải ở trên mạng về DVD 5 nhưng chất lượng hình ảnh kém và âm thanh mono, bạn nào có đĩa gốc cho mình xin nhé,mình ở xa không phải ở Hà nội nên bạn nào biết link chỉ cho mình hoặc bạn nào có thì up lên cho mình nhé.cảm ơn các bạn rất nhiều.chúc vui vẻ

cuốn này chưa sưu tầm đc băng ngon hơn bản trên mạng (DVD 5)

cuốn Asia 7 này rất là hay,nhưng không hiểu sao nó lại hiếm đến như vậy,forum mình không anh em nào có cuốn này hả ta.:(:)(:)((

Golden Asia DVD 2 “HÙNG CA SỬ VIỆT”

Ấn bản DVD thường & Ấn bản Blu-Ray

(Phát hành cùng lúc vào ngày 21 October 2011).

Trung tâm Asia hân hạnh giới thiệu bộ DVD đang được quý vị khán thính giả mong đợi:

Danh sách các bài hát trong “HÙNG CA SỬ VIỆT”

1. Hội Nghị Diên Hồng (Nguyên Khang, Y Phương & Ban hợp xướng Ngàn Khơi)
2. Chiến Sỹ Vô Danh (BHX Ngàn Khơi & tất cả nữ ca sĩ của Asia)
3. Anh Về Thủ Đô (Lâm Thúy Vân & Y Phụng)
4. Gót Chinh Nhân (Đặng Thế Luân & tất cả nam ca sĩ của Asia)
5. Bạch Đằng Giang (Diễm Liên & Nguyễn Hồng Nhung & ban hợp ca)
6. Xuất Quân (Ban hợp xướng Ngàn Khơi)
7. Thề Không Phản Bội Quê Hương (Phương Hồng Ngọc, Phương Hồng Quế, Việt Dzũng & Ngọc Đan Thanh)
8. Con Rồng Cháu Tiên (Y Phương, Đoàn Phi & BHX Ngàn Khơi)
9. Hòn Vọng Phu (Thiên Kim & Hồ Hoàng Yến & Mỹ Huyền & Quốc Khanh & BHX Ngàn Khơi)
10. Trên Đầu Súng (Quốc Khanh & Đan Nguyên)
11. Một Ngày Việt Nam (Mai Thanh Sơn & Lê Anh Quân & BHX Ngàn Khơi)
12. Lưu Vong Quốc (Hành Trình 30 năm) (Lâm Nhật Tiến & BHX Ngàn Khơi)
13. Việt Nam-Việt Nam (Tất cả ca sĩ Asia hợp ca)
14. Cám Ơn Anh (Tâm Đoan, Ngọc Huyền, Tường Nguyên, Tường Khuê & BHX Ngàn Khơi)
15. Bài Ca Tuổi Trẻ (sang tác mới của n/s Anh Bằng) (Tất cả ca sĩ hiện diện)
16. Đáp Lời Sông Núi (hợp ca)
17. Thiên Thần Trong Bóng Tối (Cardin, Thùy Hương, Đoàn Phi, Nguyên Khang, Quốc Khanh & Mai Thanh Sơn).
18. Quốc Ca Việt Nam Cộng Hòa (hợp ca)​

[video=youtube;t4Xo3bYJzMg]http://www.youtube.com/watch?v=t4Xo3bYJzMg&feature=player_embedded[/video]

Hôm nay là ngày phát hành Asia Golden 2 rồi các bác ơi, lại chuẩn bị đi săn link down thôi!

Thấy bác Sampdx có thông báo là bác ấy sẽ "phát hành" DVD5 và DVD9 nhưng chưa thấy nói gì tới Blu-ray :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên