Hội DVD Asia Hà Nội (Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

dangnhuquynh

Ðề: Hội DVD Asia Hà Nội (Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

Với cái bài Review anh Quỳnh trích lại đọc qua cũng đủ biết được viết bởi 1 fan Thúy Nga ...Cảm nhận của riêng em mặc dù thích Thúy Nga hơn hản Asia nhưng em cũng không bao giờ so sánh kiểu như vậy
Thứ nhất mỗi trung tâm họ làm việc với 1 hướng khác nhau ,đối tượng khán giả của họ cũng khác nhau .Thúy Nga thì họ nhắm đến thị trường và họ hướng theo sự yêu cầu của thị trường .Họ sẵn sàng loại bỏ ca sĩ nào đó khi không còn được nhiều khán giả ủng hộ .Nhưng Asia thì lại hướng đến những khán giả lớn tuổi ,họ vẫn hoài niệm về quá khứ ,họ thích nhạc cũ ,họ thích các ca sĩ cũ mặc dù chẳng đủ hơi mà hát ...nhưng bù lại những khán giả cũ hoài cổ đó lại là những người sẵn sàng bỏ tiền mua sản phẩm gốc ủng hộ Asia ...chẳng vì thế mà ai cũng phải ngạc nhiên khi số lượng dvd của asia lại bán chạy hơn cả Thúy Nga trong khi kinh phí tổ chức cho mỗi show của Thúy Nga nhiều hơn ít nhất là gấp đôi thậm chí gấp 3 chương trình của Asia
Nói chung cứ có khán giả được ...dù chương trình ko chuyên nghiệp ,không đúng như những gì mình mong đợi mình mong muốn cho nó thay đổi tốt đẹp hơn không bao giờ họ đáp ứng được nhưng mình vẫn coi vì trong đó ít nhiều cũng có cái mà khiến mình muốn coi
ANh thì không thích cụ thể trung tâm nào. cái nào hay là anh thích. Thực ra ASIA nó luôn đi theo đường lối Chống.... nên trong cách bình luận và sắp xếp chương trình vẫn sặc mùi ...... vì vậy mà chỉ phù hợp với khán giả lớn tuổi của thế hệ Sài Gòn ngày xưa.

dunga

Active Member

Nói gì thì nói, nếu bỏ qua bình luận, dẫn dắt ct thì về âm nhạc thì Asia vẫn ngon lành. Nếu cùng 1 bài hòa âm lần đầu thì mình vẫn nghiêng nhiều về Asia nếu không muốn nói là hơn hẳn PBN, khổ nỗi không hiểu vì sao vấn đề lặp lại ông Trúc Hồ cứ 1 mình 1 kiểu, chả chịu nghe ai. Tất nhiên ý kiến của bạn gì đó được trích dẫn thì rõ là bạn đó đã dành quá nhiều tình cảm cho PBN rồi, mình miễn bình luận vì mình cũng có thể đưa ra các minh họa ngược lại.

dangnhuquynh

Nói gì thì nói, nếu bỏ qua bình luận, dẫn dắt ct thì về âm nhạc thì Asia vẫn ngon lành. Nếu cùng 1 bài hòa âm lần đầu thì mình vẫn nghiêng nhiều về Asia nếu không muốn nói là hơn hẳn PBN, khổ nỗi không hiểu vì sao vấn đề lặp lại ông Trúc Hồ cứ 1 mình 1 kiểu, chả chịu nghe ai. Tất nhiên ý kiến của bạn gì đó được trích dẫn thì rõ là bạn đó đã dành quá nhiều tình cảm cho PBN rồi, mình miễn bình luận vì mình cũng có thể đưa ra các minh họa ngược lại.
ok bác. đây chỉ bình luận đơn thuần trên nội dung chương trình thôi mà. không mang hàm ý chê bai gì các trung tâm khác nhau. Thân

xem Asia 68 mới biết người dẫn chương trình Thùy Dương là người Hải Phòng. có đồng hương làm luật sư ở tận trời Tây cơ đấy, đã thế lại còn đẹp, chân dài tới ....

Chỉnh sửa lần cuối:

dunga

Active Member

Mình thì vẫn đang sưu tầm các ct của cả Asia lẫn PBN.
Đúng là cả hai thỉnh thoảng có những chương trình chỉ mang ý nghĩa sưu tầm là chính;;)

bubi

Member

Các cụ có câu: "Thầy [giáo] già con hát trẻ". Cái này TT Thúy Nga làm có vẻ tốt hơn TT Asia.

bubi

Member

Em chỉ thích cách hòa âm của ASIA thôi. Nhưng TT ASIA nó lăng xê cá nhân ghê quá, suốt ngày cứ Anh Bằng rồi lại Anh Bằng.....:(:)(:)(( Vẫn biets ASIA là của Anh Bằng nhưng...

Khá nhiều ca sĩ nội (VN) tự bỏ tiền túi ra phát hành DVD, rồi làm show diễn nhằm quảng bá mình với công chúng. Không biết cái này học ở đâu ra, nhưng thấy hao hao giống TT Asia của Anh Bằng lại... suốt ngày Anh Bằng...

dangnhuquynh

Các cụ có câu: "Thầy [giáo] già con hát trẻ". Cái này TT Thúy Nga làm có vẻ tốt hơn TT Asia.

Chính xác bác ạ. Em thấy nếu là làm âm nhạc thì nên chuyên tâm tập trung vào âm nhạc tìm tòi bài hát mới. Hoặc làm mới bài hát cũ bằng cách phối khí hòa âm lại. Chứ âm nhạc mà cứ mang tính chất.... Và tuyên truyền thì mệt mỏi và nhàm chán quá

dunga

Active Member

Cũng kẹt cho Asia nếu chỉ chuyên tâm làm âm nhạc mà ko tuyên truyền này nọ thì số phận cũng lại như Làng Văn, Giáng Ngọc, NĐBD, Mây......thôi, PBN lúc đó chính thức độc bá.

tusontay

Huyền Thoại

Mình chỉ thấy MC của Thúy Nga ăn đứt MC của Asia. Lời dẫn có trí tuệ hơn hẳn! MC Vệt Nam còn chạy ~100 năm nữa!

Ai đã từng xem qua Asia 18 - Nhớ Sài Gòn và Asia 26 - Mưa thì có thể không cần xem số 68 này.

Cùng một mô-típ, cả về sân khấu và cách dàn dựng. Bài của Mỹ Huyền thì y chang bản phối trước đây Như Quỳnh đã hát. Mới xem qua đĩa 1 và phần hài kịch, còn lại đĩa 2 chưa buồn xem.

Mà công nhận khán giả ở cuốn này là ở cái bang nào bên Mỹ không hiểu nữa, như là cuốn PBN89 - In Korea, giống bà con lao động trong nước mình vậy đó. Có mấy bác mặc đồ thời trang thập kỷ 80 của thế kỷ trước hay sao á.

Chỉnh sửa lần cuối:

dangnhuquynh

Ai đã từng xem qua Asia 18 - Nhớ Sài Gòn và Asia 26 - Mưa thì có thể không cần xem số 68 này.

Cùng một mô-típ, cả về sân khấu và cách dàn dựng. Bài của Mỹ Huyền thì y chang bản phối trước đây Như Quỳnh đã hát. Mới xem qua đĩa 1 và phần hài kịch, còn lại đĩa 2 chưa buồn xem.

Mà công nhận khán giả ở cuốn này là ở cái bang nào bên Mỹ không hiểu nữa, như là cuốn PBN89 - In Korea, giống bà con lao động trong nước mình vậy đó. Có mấy bác mặc đồ thời trang thập kỷ 80 của thế kỷ trước hay sao á.
chuẩn đấy lão. ban đầu tôi tưởng là khu vữa mới bị Bão Katrina đấy. Nói chung là mấy nhạc sĩ là nhiệm vụ dàn dựng và phối khí cần phải thay đổi nhanh. Nêu không chắc mãi vẫn như thế thôi

Lối dẫn của MC thì không được tự nhiên, rất khuôn sáo và như là đọc thuộc lòng.

Bà Ngọc Đan Thanh mới xuất hiện có vài số mà kể chuyện vượt biển của bà lần này là lần thứ 2. Nghe ngán.

dangnhuquynh

Lối dẫn của MC thì không được tự nhiên, rất khuôn sáo và như là đọc thuộc lòng.

Bà Ngọc Đan Thanh mới xuất hiện có vài số mà kể chuyện vượt biển của bà lần này là lần thứ 2. Nghe ngán.

hết chuyện để kể mà lão. quay đi quay lại nhai mãi chuyện quá khứ . chán lắm rồi mà Trú Hồ vẫn thích. lạ thật

Bang Nữu Ứớc, (NewYork) đó bác
Mà em sợ mấy bác ngồi dưới khán giả coi đó nhìn quần áo trông vậy khéo tra ra toàn quần áo hàng hiệu của Hermes, Dolce Giabana, Louis Vuitton... 3k-4k $ /1 cái áo :-O

dangnhuquynh

Bang Nữu Ứớc, (NewYork) đó bác
Mà em sợ mấy bác ngồi dưới khán giả coi đó nhìn quần áo trông vậy khéo tra ra toàn quần áo hàng hiệu của Hermes, Dolce Giabana, Louis Vuitton... 3k-4k $ /1 cái áo :-O

chắc vậy. hàng hiệu đặt may riêng cho người việt

ChipLe

Re: Ðề: Re: Hội DVD Asia Hà Nội (Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

Rất nhiều người có đầy đủ. Nhưng copy trả phí thì chắc chắn không ai cho copy đâu bác ạ. Có những cái không mua được bằng tiền đâu

Cám ơn anh, mình thất lễ quá ^^

Xin hỏi bác ở đâu? Nếu ở HN thì liên lạc với tôi, anh em nói chuyện giao lưu trước, copy sau :D

Mình ở Hà Nội, nếu không phiền anh cho xin contact mình mạn phép đến giao lưu ^^

các bác cứ post link lên đi. toàn nói không mà chẳng thấy cái link nào cả. post lên xem bác nào thiếu cái nào thì down ve cái đó cho khỏe.

ChipLe

Cho hỏi anh dangnhuquynh có đủ bộ ko ạ? Khoảng bao nhiêu GB để mình chuẩn bị

Bên trên