Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

thanhkho

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

thì tất nhiên đăng ký lắp đặt MyTV là phải có STB rồi.có ai người ta lên hợp đồng cho bác để rồi bác xem chui ko.

Mình đâu có định xem chui đâu, chỉ là không muốn mua Set Top Box thôi

vanlang+

Active Member

Nhưng mà vẫn đăng ký thuê bao và trả tiền mà, không thích mua STB vì nhà nhiều remote quá rồi

Thế thì mua về rồi tặng lại giao dịch cái remote đó để họ bán cho người khác đi.

thanhkho

Thế thì mua về rồi tặng lại giao dịch cái remote đó để họ bán cho người khác đi.

Mình có nhu cầu được tư vấn nghiêm túc bạn ạ, dù sao cũng cảm ơn bạn!

vanlang+

Active Member

Mình có nhu cầu được tư vấn nghiêm túc bạn ạ, dù sao cũng cảm ơn bạn!

Khi mua thì cứ nói là có người quen tặng STB rồi nên không cần mua STB nữa, như thế vẫn được đăng ký bình thường mà.

kietkd

Hôm nay mytv đổi nguồn thu kênh Disnep rồi thì phải? phụ đề giống K+ quá!
không biết mtv asia có đổi luôn nguồn không nhỉ? Nhưng thấy kênh này vẫn bị vỡ hình (thu vệ tinh) nên chắc không....

vhung1214

Member

Hôm nay mytv đổi nguồn thu kênh Disnep rồi thì phải? phụ đề giống K+ quá!
không biết mtv asia có đổi luôn nguồn không nhỉ? Nhưng thấy kênh này vẫn bị vỡ hình (thu vệ tinh) nên chắc không....

đúng rồi, phụ đề kênh Disney giờ lạ quá^^

Em coi thấy là lạ.coi sub đen trắng mấy năm rồi,giờ thấy kì kì :D

thangyeu99

Tối giờ vào chỉ đến 52% , mong các bro giúp

rock_coi84

Đúng , là STB HD Hưawei
giờ nó lại bảo" người sủ dụng ko tồn tại" chẳng hiểu sao nữa. Xin nhờ giúp

" người sử dụng không tồn tại " với trường hợp của bác đang dùng bình thường là STB bi reset và bác nhập lại ACC không đúng thôi . Bác vào SET ---> 6321 ---> Cài đặt cơ bản ----> khôi phục cài đặt . Lấy giấy bàn giao ACC khi lắp KTV đưa cho ra và cài lại 4 dòng với STB HW, còn STB ZTE bác phải cài lần lượt . chú ý phân biệt chữ HOA chữ thường .

rock_coi84

Tối giờ vào chỉ đến 52% , mong các bro giúp

1 số nguyên nhân sau :
1. Mất cấu hình cổng DSLAM ---> cái này khó trừ trường hợp bạn đang dùng chung với megavnn giờ bạn hủy . Băng rộng hủy cổng ADSL và chưa gán mytv lại ( mình thường xuyên gặp trường hợp này )
2. Không nhận được địa chỉ IP IPTV ----> cái này bạn không tự xử lý được
3.Mất cấu hình tại modem ----> do ấn reset or điện chập chờn quá nhiều lần modem tự reset lại ----> cái này cũng thường sảy ra
4. Cắm nhầm cổng đã cấu hình MYtv vào cổng cố định . Vd : mytv Map vào port 4 giờ bạn đang cắm STB vào port khác .
Đó là 1 vài kinh nghiệm khi mình đi xử lý : Còn về phần cứng STB mình chịu ----> hỏi quocchuan nhé !!!

tnvt01

Những ai có ý định bắt MYTV nên nghĩ lại . Tôi vào Mytv và giờ hối hận quá . Chỉ vài kênh HD lèo tèo khi có phụ đề khi không . Đáng chán nhất là chương trình thể thao . Các đài khác trực tiếp bóng đá , bóng chuyền, Tenis , quyền anh ì xèo còn MYTV chẳng thấy gì . Thật đáng xấu hổ . Tẩy chay MYTV đi là vừa . Đúng là lừa đảo . Phim HD toàn up phim cũ , xào đi xào lại muốn thiu luôn . Chuối cả nãi ....

thangyeu99

Rất cám ơn bạn, Tôi đã làm đc rồi

Quocduytu

Member

mình muốn bổ sung thêm cho những ai muốn lắp mytv là:Nếu bạn lắp mytv rồi sau này ko muốn sử dụng dịch vụ này nữa thì cái set top box đó trở thành cục gạch ko sử dụng đc việc gì nữa!
Với K+ hay VTC nếu ko sử dụng dịch vụ bạn vẫn còn xem đc mấy kênh miễn phí hoặc bán lại set top box vẫn có người mua.
Vài thông tin để các bạn tham khảo thêm trước khi quyết định sử dụng dịch vụ.

vanlang+

Active Member

mình muốn bổ sung thêm cho những ai muốn lắp mytv là:Nếu bạn lắp mytv rồi sau này ko muốn sử dụng dịch vụ này nữa thì cái set top box đó trở thành cục gạch ko sử dụng đc việc gì nữa!
Với K+ hay VTC nếu ko sử dụng dịch vụ bạn vẫn còn xem đc mấy kênh miễn phí hoặc bán lại set top box vẫn có người mua.
Vài thông tin để các bạn tham khảo thêm trước khi quyết định sử dụng dịch vụ.

Nếu nói như bạn vậy thì đừng nên dùng bất cứ các dịch vụ IPTV nào hết, kể cả MyTV, NetTV, iTV hay VTC IPTV hoặc SCTV IPTV.

công nhận dạo này bọn nvien MyTV chả thấy up film j mới cả, bùn chả thèm vào box film

Bên trên