Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

cdk

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Hôm nay cái STB nhà em cứ bật lên là nó hỏi tài khoản, mật khẩu kết nối, tài khoản, mật khẩu dịch vụ, trước nay chả bao giờ hỏi, giờ hỏi thế này em tịt luôn. Các bác cho em hỏi có phải mytv đang lỗi hay em bắt buộc phải nhập mấy cái mục này.

Em gọi lên mấy số trợ giúp mà bận sạch :(

giahagiang

Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

cắm laptop vô tivi rồi lướt web :D
vậy tức là chỉ cần có laptop + smart tv + mytv là lướt được web trên tivi phai không ạ?
đã là internet tv mà vẫn cần thêm laptop mới lướt được web. có vẻ hơi tốn kém

dragonlee

Well-Known Member

Có cái hay cũng có cái dỡ, làm như cũ thì duyệt nội dung để hiển thị là rất lâu, làm như hiện nay chỉ bất tiện là phải bấm trên remote 2 lần nhưng nó duyệt dữ liệu thì rất nhanh.

Tôi thấy như nhau, không biết nhà bác thế nào chứ nhà tôi bấm phát nào được ngay phát đó, vào luôn.
Nếu duyệt như hiện tại thì không biết nội dung các kênh đang chiếu gì, phải vào hẳn trong mới biết được, cứ vào lại ra với số lượng kênh nhiều như vậy ==> rất bất tiện so với việc lướt qua đã biết nội dung để quyết định xem kênh nào.

Tóm lại làm dịch vụ thì nên để làm sao cho người sử dụng dùng thuận lợi và dễ dàng nhất sản phẩm của nhà cung cấp.

dangnham

spam kinh, chả thấy mod miếc hoạt động hay nhắc nhở gì, trong khi mình vừa lập topic ngoài kia hỏi về vụ đường truyền MyTV thì bị del ngay.
có ai trả lời giúp mình là P. Tân Qúy, Q. Tân Phú bao nhiêu năm nữa mới được sửa cáp để có thể dùng MyTV???

Đây là topic giải đáp thắc mắc về MyTV nên mọi vấn đền liên quan đến MyTV đều post ở đây. Bác lập topic riêng bị del là điều đương nhiên rồi. Thanks

Quocduytu

Member

nếu nhà tôi dùng 1 chiếc smart tv va lắp đặt mytv thi co lướt web hay xem youtube trên chiếc smart tv đó đươc không?( LG lw5700) . Nếu không thì làm thế nào để xem đươc web?
đường truyền riêng của Mytv thì ko vô web được bạn ạ,nếu tivi bạn có cổng lan thì kết nối cổng này với cổng riêng trên modem là vô đc,hoặc có wifi thì kết nối qua cổng wifi,

rock_coi84

đường truyền riêng của Mytv thì ko vô web được bạn ạ,nếu tivi bạn có cổng lan thì kết nối cổng này với cổng riêng trên modem là vô đc,hoặc có wifi thì kết nối qua cổng wifi,

cái Tv nhà bạn chính là cái computer thui .

dangnham

Thưa với bác tvhung83 là cho dù có spam trong topic này thì cũng bỏ qua, cũng là liên quan đến truyền hình. Còn trường hợp của bác: Trong khi có nhiều topic giải đáp thắc mắc rồi, sao bác không chịu bỏ chút thời gian để đọc qua nội quy diễn đàn và các topic đã có mà phải lập 1 topic mới làm gì để tốn tài nguyên của server.
p/s: chú ý đến tất cả các thành viên hãy xem xét kỹ càng trước khi post bài hoặc lập topic mới nhé. Thanks

vanlang+

Active Member
Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

vậy tức là chỉ cần có laptop + smart tv + mytv là lướt được web trên tivi phai không ạ?
đã là internet tv mà vẫn cần thêm laptop mới lướt được web. có vẻ hơi tốn kém

Bác phải dùng sóng 3G hoặc mạng ADSL thì mới vào INT được chứ. Mỗi đường truyền MyTV thôi thì đọcbáo trên STB thôi, làm sao mà xem trên youtube được.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Bác phải dùng sóng 3G hoặc mạng ADSL thì mới vào INT được chứ. Mỗi đường truyền MyTV thôi thì đọcbáo trên STB thôi, làm sao mà xem trên youtube được.

vẫn thường cắm con lap vùi vào, chuột với bàn phím không dây để sẵn rùi cứ lướt web, chứ MyTV chưa có hỗ trợ lướt web trên giao diện MyTV

ChếLinh

Member

Các bác cho em hỏi Kênh CCTV HD năm nay còn chiếu giải bóng đá Đức không vậy .

toiyeuvtc

Tại sao mytv không quẳng con FOX HD, NGW HD lên cho sướng nhỉ? Các bác cũng thấy là mấy bữa nay số kênh đưa lên cũng vài kênh rồi. chữ mytv thử nghiệm đã biến mất ở một loạt kênh....
Bác nào cho thêm thông tin tại sao mấy kênh đó không được đưa lên đi.

vhung1214

Member

Tại sao mytv không quẳng con FOX HD, NGW HD lên cho sướng nhỉ? Các bác cũng thấy là mấy bữa nay số kênh đưa lên cũng vài kênh rồi. chữ mytv thử nghiệm đã biến mất ở một loạt kênh....

nhà em vẫn còn chữ MyTV thử nghiệm ở NGC HD, Star Movies HD, Star World HD bác ạ. mấy kênh bác nói ko hiểu vì lý do gì mà chỉ xem đc trên VLC chứ ko public trên hệ thống. lạ thật!

toiyeuvtc

nhà em vẫn còn chữ MyTV thử nghiệm ở NGC HD, Star Movies HD, Star World HD bác ạ. mấy kênh bác nói ko hiểu vì lý do gì mà chỉ xem đc trên VLC chứ ko public trên hệ thống. lạ thật!

ủa? NGC HD chỗ bác vẫn thử nghiệm à? Chỗ mình thì ghi logo mytv thôi. mà NGC HD bữa nay không thấy phụ đề nữa cơ. hic.

cái kênh FoX HD có chiếu thì cũng chả hiểu ắm, vì toàn film mà. Chắc đợi ra phụ đề mới phát lên

vhung1214

Member

ủa? NGC HD chỗ bác vẫn thử nghiệm à? Chỗ mình thì ghi logo mytv thôi. mà NGC HD bữa nay không thấy phụ đề nữa cơ. hic.

thỉnh thoảng cũng có mà bác,ko phải lúc nào cũng có phụ đề đâu. ai may mắn thì bật trúng chương trình nó phát có phụ đề thôi ^^. từ từ rồi thời lượng phụ đề sẽ tăng, như kiểu HBO ấy^^

toiyeuvtc

cái kênh FoX HD có chiếu thì cũng chả hiểu ắm, vì toàn film mà. Chắc đợi ra phụ đề mới phát lên

Em xem trên VLC mà kết kênh này lắm. hic. toàn phim kinh dị thôi. nhìn phê lắm!
Đợi nó phụ đề thì chắc là giống kênh AXN bây giờ. toàn phim cùi từ thời nào, chẳng có gì hay!

rock_coi84

theo quy định của nhà nước thì sớm hay muôn phải có phụ đề Việt ngữ mới được phát .

toiyeuvtc

theo quy định của nhà nước thì sớm hay muôn phải có phụ đề Việt ngữ mới được phát .

Bác nói thế chứ mấy kênh không có phụ đề như NGA, Star World vẫn phát thì sao....? :((

phuca6_tb1102

nhà em dùng vnpt xem qua vlc như thế nào vậy

Đưa 2 kênh này lên thì tuyệt vời rồi! Nhưng biết sao được lỡ 2 kênh này dành cho gói TB cao hơn thì sao.....!!!?

Kênh NGA hd của mytv là 1 kênh vớ vẩn toàn phát SD 4:3 vãi! vậy mà đến giờ vẫn chưa cắt. ----> Chịu thôi, gói rẻ dùng các kênh chất lượng tồi....

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bên trên