Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

vhung1214

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

nhà em dùng vnpt xem qua vlc như thế nào vậy

bác vào địa chỉ này tải list kênh MyTV về rồi xem bằng phần mềm VLC 1.03 nhé MyTV.rar
lưu ý là bác chỉ có thể xem MyTV trên máy tính khi bác đã là khách hàng của MyTV. chúc bác có những giờ phút vui vẻ cùng MyTV!

Tình hình là em dùng gói mytv gold sd nhưng không thể xem ngoại hạng anh trên kênh 801 vs 802 vào kênh thì nó bị đơ ra một lúc sau thì nó bảo hệ thống bận nên toàn phải xem trên vtc3 bác nao biết lỗi này không

thienanh

Active Member

Tình hình là em dùng gói mytv gold sd nhưng không thể xem ngoại hạng anh trên kênh 801 vs 802 vào kênh thì nó bị đơ ra một lúc sau thì nó bảo hệ thống bận nên toàn phải xem trên vtc3 bác nao biết lỗi này không

Theo mình biết thì 2 kênh này toàn chiếu HD mà, chắc chưa hỗ trợ SD. :D

vhung1214

Member

chính xác là 2 kênh này chỉ phát EPL theo chuẩn HD thôi bác ạ, các thuê bao SD cũng như dùng STB SD sẽ ko xem đc EPL trên 2 kênh này đâu.nếu dùng TV CRT thì bác có thể dùng 2 gói SD và xem EPL trên các kênh H1, H2, và VTC3. còn nếu đang dùng TV LCD thì em khuyên bác nên chuyển sang 1 trong 2 gói HD và dùng STB HD thì sẽ nâng cao giá trị chiếc LCD hơn

Cái này là do oz em đi lắp, bữa đó em không đi mà giờ chuyển sang hd thì lại phải mua stb mới đành tạm hài lòng với vtc 3 vậy

rock_coi84

bạn gọi cho ai vậy ??? tổng đài hay member trong 4R này ???

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

khoahna123

em thấy MyTV good, 15 kênh HD, coi phim thoai mai chỉ tốn 135K, đều phim cập nhật liên tục hơn thì tốt..............

dangthuctoan

Em thì ghiền nhạc sến. Ước gì MyTV up nhiều nhạc hay và đẹp

vhung1214

Member

có 7 kênh chứ lấy đâu 15 kênh dữ vậy?

7 kênh HD và 6 kênh HD-up xem cũng khá đó chứ bác. mấy hôm đầu kênh HBO HD-up còn có hiện tượng hình bị vỡ hạt, nhưng mấy hôm nay thì đc cải thiện khá nhiều, xem hình nét xấp xỉ với Star Movies HD rồi, chỉ khác là hình ảnh vẫn chỉ ở 4:3 thôi.ko biết có phải em xem trên con Sony 40 inches nên nó nét hơn ko nhỉ?

toiyeuvtc

7 kênh HD và 6 kênh HD-up xem cũng khá đó chứ bác. mấy hôm đầu kênh HBO HD-up còn có hiện tượng hình bị vỡ hạt, nhưng mấy hôm nay thì đc cải thiện khá nhiều, xem hình nét xấp xỉ với Star Movies HD rồi, chỉ khác là hình ảnh vẫn chỉ ở 4:3 thôi.ko biết có phải em xem trên con Sony 40 inches nên nó nét hơn ko nhỉ?

dù nét có bằng K+ SD đi chăng nữa thì nó cũng chỉ là SD.
HD up của mytv chỉ tăng đường tín hiệu lên chứ ko được cái gì cả. Chán!

vhung1214

Member

dù nét có bằng K+ SD đi chăng nữa thì nó cũng chỉ là SD.
HD up của mytv chỉ tăng đường tín hiệu lên chứ ko được cái gì cả. Chán!

cứ từ từ rồi đâu sẽ vào đó. tăng kênh cũng phải theo lộ trình. sắp tới AVG nhảy vào thị trường truyền hình thì MyTV sẽ phải nâng chất lượng của mình lên để cạnh tranh thôi. cuối cùng vẫn là người tiêu dùng đc hưởng lợi.

toiyeuvtc

Có bác nào chèn được mấy kênh HD FOX, NGW lên TV không vậy?
(không qua máy tính)
cứ từ từ rồi đâu sẽ vào đó. tăng kênh cũng phải theo lộ trình. sắp tới AVG nhảy vào thị trường truyền hình thì MyTV sẽ phải nâng chất lượng của mình lên để cạnh tranh thôi. cuối cùng vẫn là người tiêu dùng đc hưởng lợi.

mà HD thật nó không phát mới đau chứ.

Chỉnh sửa lần cuối:

vhung1214

Member

(không qua máy tính)

cách duy nhất để xem 2 kênh này trên TV là bác dùng Laptop mở 2 kênh này qua VLC rồi dùng cáp HDMI cắm lên TV thôi.ko thì cố gắng chờ đợi ngày 2 kênh này public trên hệ thống^^

toiyeuvtc

Sao mytv "thử nghiệm" lắm thế các bác? Cứ làm cho NTD không an tâm về bản quyền của mytv vậy.... bực! :-q

(không qua máy tính)

2 kênh này không có bản quyền phát sóng tại Việt Nam đâu bác. gói giải trí FOX international hiện tại chưa có TT đại diện (FOX HD, FX HD, FOXCRIME HD)
Ngoài ra còn NGA HD cũng không có bản quyền. (mytv phát chui kênh này....)

thanhkho

Hi! cho hỏi, mình muốn xem Mytv trên Dune thì chỉ cần đăng ký Mytv thôi, không cần mua Set Top Box đúng không?
Mình đi đăng ký thì người ta bảo là phải có Set Top Box mới được...

vhung1214

Member

2 kênh này không có bản quyền phát sóng tại Việt Nam đâu bác. gói giải trí FOX international hiện tại chưa có TT đại diện (FOX HD, FX HD, FOXCRIME HD)
Ngoài ra còn NGA HD cũng không có bản quyền. (mytv phát chui kênh này....)

biết gì mà nói, kênh Fox HD có thể ko có bản quyền phát sóng tại VN thật. nhưng kênh NGA HD và NGW HD hoàn toàn đc phép phát tại VN, và MyTV ko hề phát chui kênh NGA HD. Sắp tới trong gói kênh HD của Truyền hình cáp VN VCTV sẽ có 2 kênh này. bác toiyeuvtc cứ yên tâm nhé

vhung1214

Member

Hi! cho hỏi, mình muốn xem Mytv trên Dune thì chỉ cần đăng ký Mytv thôi, không cần mua Set Top Box đúng không?
Mình đi đăng ký thì người ta bảo là phải có Set Top Box mới được...

thì tất nhiên đăng ký lắp đặt MyTV là phải có STB rồi.có ai người ta lên hợp đồng cho bác để rồi bác xem chui ko.

biết gì mà nói, kênh Fox HD có thể ko có bản quyền phát sóng tại VN thật. nhưng kênh NGA HD và NGW HD hoàn toàn đc phép phát tại VN, và MyTV ko hề phát chui kênh NGA HD. Sắp tới trong gói kênh HD của Truyền hình cáp VN VCTV sẽ có 2 kênh này. bác toiyeuvtc cứ yên tâm nhé
hi. bác vhung1214 :D
Báo dân trí có nói thế mà!?
Những kênh truyền hình HD quốc tế được cấp phép tại Việt Nam: HBO, Star Movies, AXN, ESPN, Discovery, National Geographic Channel, Star World, CCTV, Lux, Fashion, NHK.
Cạnh tranh về giá: "Cuộc chiến" không bản chất - Kinh doanh - Dân trí

Bên trên