Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

dangthuctoan

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Mới lắp MyTV hôm qua. Đường truyền tốt, nhân viên kỹ thuật nhanh nhẹn và nhiệt tình. Nội dung MyTV cũng phong phú, nói chung là mọi thứ OK

Mình có thắc mắc là ở mục âm nhạc (Xem Clip). khi đang phát toàn bộ bài hát đã chọn (tạm gọi đây là danh sách 1 - Danh sách này được chọn trước khi phát nhạc, và nó sẽ xuất hiện trong mục những bài đã chọn). Trong khi đang phát nhạc từ danh sách 1, nếu bấm nút OK, thì góc phải màn hình sẽ hiện ra danh sách tất cả các bài hát trong kho MyTV, tiếp tục bấm OK lên tên bài hát, thì sẽ được thông báo bài hát được đưa vào danh sách những bài đã chọn. Nếu tiếp tục bấm nút info, ta sẽ thấy danh sách những bài đã chọn này (gọi danh sách 2). Tuy nhiên, danh sách 2 này không nằm chung với danh sách đang phát (danh sách1) và danh sách 2 cũng không thấy xuất hiện trong mục những bài đã chọn.

Vậy mọi người cho mình hỏi, làm sao để đưa danh sách 2 này vào danh sách những bài đã chọn trước đó (danh sách 1), hoặc làm sao để phát danh sách 2 này. Hay đây là một lỗi của MyTV.

Cám ơn mọi người

Chỉnh sửa lần cuối:

thienanh

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Nếu đúng thế bác cho kèm cái link để mọi người tham khảo!chứ nói trỏng ko như bác thì chính hiệu spam đấy.
Của bác đây, mình thấy nể khả năng chém gió của anh em HD nhà ta thật đấy. :D

thienanh

Active Member

mytv mua bản quyền giải ngoại anh mà .các bác xem ở hai kênh 801 và 802 với hình ảnh hd ,còn sd thì xem h1 và h2. thứ 7 khai màn rồi. hehe.

Mua bản quyền được ngày T7 thôi, bọn K+ nó độc quyền Super Sunday tại VN rồi bác ạ

jack_113

Mua bản quyền được ngày T7 thôi, bọn K+ nó độc quyền Super Sunday tại VN rồi bác ạ
Sau 2 mùa nữa không biết ông nào sẽ độc quyền nữa đây :D. MyTV sẽ cố gắng lấy giải Golf, và Quần vợt để bù lại cho khách hàng

nguyenthangbt1

Active Member

Mình đang dùng Mytv, theo ý kiến chủ quan của mình thì giá cả tương đối cạnh tranh với các loại hình dịch vụ tương đương khác. Tuy nhiên mytv không cần quá chú trọng vào việc tăng quá nhiều kênh ( trong đó số nhiều là kênh chất lượng thấp hoặc quá thấp - kênh rác) mà nên tập chung vào nâng cao chất lượng hình ảnh và âm thanh của các kênh đại chúng và giải trí chất lượng cao,nâng cấp đường truyền, bên cạnh đó cần tăng cường dịch vụ hậu mãi , thiết kế lại logo ( hoặc bỏ) chứ để như hiện nay nhìn rất khó chịu .

tvhung83

Member

Mình có 1 câu hỏi: tại sao nhà mình ở Q.Tân Phú, chỉ cách đại lý VNPT vài trăm mét, nhưng hơn 1 năm nay vẫn ko thể sử dụng dịch vụ với lý do đường truyền ko bảo đảm? tại sao ko khắc phục tình trạng đó?

vanlang+

Active Member

Mình có 1 câu hỏi: tại sao nhà mình ở Q.Tân Phú, chỉ cách đại lý VNPT vài trăm mét, nhưng hơn 1 năm nay vẫn ko thể sử dụng dịch vụ với lý do đường truyền ko bảo đảm? tại sao ko khắc phục tình trạng đó?

Thưa bác, hôm nào bác rãnh thì bác chạy xe từ nhà bác ra tới tổng đài của VNPT mà đo thử xem bao nhiêu cây số. Vả lại đường cáp tại khu nhà bác xấu thì làm sao mà đăng ký cho bác được.
Cái tổng đài đó chuyên cung cấp MyTV chứ không phải đại lý cung cấp MyTV nhé.
đại lý chỉ tiếp nhận thôi chứ không lắp đặt đâu.

tvhung83

Member

Thưa bác, hôm nào bác rãnh thì bác chạy xe từ nhà bác ra tới tổng đài của VNPT mà đo thử xem bao nhiêu cây số. Vả lại đường cáp tại khu nhà bác xấu thì làm sao mà đăng ký cho bác được.
Cái tổng đài đó chuyên cung cấp MyTV chứ không phải đại lý cung cấp MyTV nhé.
đại lý chỉ tiếp nhận thôi chứ không lắp đặt đâu.
bác có biết động não ko vậy, mình nói thế có nghĩa là đại lý đang dùng ầm ầm còn cách đó vài trăm mét thì ko dùng được.

vanlang+

Active Member

bác có biết động não ko vậy, mình nói thế có nghĩa là đại lý đang dùng ầm ầm còn cách đó vài trăm mét thì ko dùng được.

Vậy bác động não chưa ?
Từ tổng đài đến đại lý thì cáp khác từ tổng đài đến nhà bác .
Và khoảng cách cũng khác nhau nữa.

tvhung83

Member

Vậy bác động não chưa ?
Từ tổng đài đến đại lý thì cáp khác từ tổng đài đến nhà bác .
Và khoảng cách cũng khác nhau nữa.
oh vậy là tổng đài các bác route thông minh thật, 2 địa điểm cách nhau vài trăm mét thực tế thì thành ra cách nhau đến vài kilomet trên đường cáp?? mà nói tóm lại thì là ko muốn sửa có đúng ko? tác phong làm việc thật vô trách nhiệm, chỉ vì muốn đăng ký MyTV mà 1 năm trước mình phải cam kết dùng internet 2 năm, rồi đến khi ko dùng đc MyTV, vẫn phải tiếp tục dùng internet, thật hài.

vanlang+

Active Member

oh vậy là tổng đài các bác route thông minh thật, 2 địa điểm cách nhau vài trăm mét thực tế thì thành ra cách nhau đến vài kilomet trên đường cáp?? mà nói tóm lại thì là ko muốn sửa có đúng ko? tác phong làm việc thật vô trách nhiệm, chỉ vì muốn đăng ký MyTV mà 1 năm trước mình phải cam kết dùng internet 2 năm, rồi đến khi ko dùng đc MyTV, vẫn phải tiếp tục dùng internet, thật hài.

Sửa hay không sửa là quyền của Viễn thông Thành Phố, còn mình là dân thường thì sao mà sửa được.
Mỗi thuê bao có 1 đường dây riêng biệt chứ có phải giống điện lực đâu mà vạ đâu móc nối vào ấy được.

Do_Toi

Member

Mới lắp MyTV hôm qua. Đường truyền tốt, nhân viên kỹ thuật nhanh nhẹn và nhiệt tình. Nội dung MyTV cũng phong phú, nói chung là mọi thứ OK

Mình có thắc mắc là ở mục âm nhạc (Xem Clip). khi đang phát toàn bộ bài hát đã chọn (tạm gọi đây là danh sách 1 - Danh sách này được chọn trước khi phát nhạc, và nó sẽ xuất hiện trong mục những bài đã chọn). Trong khi đang phát nhạc từ danh sách 1, nếu bấm nút OK, thì góc phải màn hình sẽ hiện ra danh sách tất cả các bài hát trong kho MyTV, tiếp tục bấm OK lên tên bài hát, thì sẽ được thông báo bài hát được đưa vào danh sách những bài đã chọn. Nếu tiếp tục bấm nút info, ta sẽ thấy danh sách những bài đã chọn này (gọi danh sách 2). Tuy nhiên, danh sách 2 này không nằm chung với danh sách đang phát (danh sách1) và danh sách 2 cũng không thấy xuất hiện trong mục những bài đã chọn.

Vậy mọi người cho mình hỏi, làm sao để đưa danh sách 2 này vào danh sách những bài đã chọn trước đó (danh sách 1), hoặc làm sao để phát danh sách 2 này. Hay đây là một lỗi của MyTV.

Cám ơn mọi người

Bạn yên tâm đi. Về mảng âm nhạc còn có nhiều điều phải thay đổi lắm, có lẽ là trong phiên bản mới sắp tới của MyTV chúng ta sẽ thấy được điều đó.

vhung1214

Member

Bạn yên tâm đi. Về mảng âm nhạc còn có nhiều điều phải thay đổi lắm, có lẽ là trong phiên bản mới sắp tới của MyTV chúng ta sẽ thấy được điều đó.

oh`, sắp tới MyTV sẽ có phiên bản mới hả bác, chi tiết như thế nào vậy

Quocduytu

Member

cụ thể là nâng cấp về cái gì bác ơi?cho 1 tý thông tin đi bác!nâng cấp giao diện hay thêm chức năng gì mới ko?có phải nâng cấp (update)set top box ko?mong tin các bác?

...Help help help...ối giời ới ,bà con giúp mình cái này đê .Số là MyTv thì đang khuyến mãi rầm rộ quá , đi qua nghe quảng cáo mà ko kìm lòng dc , thế là em cũng định bon chen đăng ký một chân.Em đang dùng Monitor LCD của Pc thôi ,em nó có cổng D_sub và DVI .Em liền bay ra chợ Sắt mua cái đầu chuyển HDMI > DVI về hí hửng cắm cắm ,nối nối , quá vui khi nhìn thấy màn hình nó hiện ra cái Logo của nhà mạng Mytv nhưng chỉ vài giây sau chỉ toàn một màu đen chết chóc thế này? Em đảm bảo LCD của em ko vấn đề gì nhá khi mà kết nối với PC vẫn ngon lành ! vậy có bác nào giải quyết vướng mắc này dùm em dc ko nhỉ ,ko có thì đành dứt cáp trả bọn nó ra àX(...

Bên trên