Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

vanlang+

Active Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Các bác cho mình hỏi: Mình đang dùng thuê bao MegaVNN, dùng đầu HDP DUNE DOU giờ làm cách nào để xem MyTV được? Chất lượng hình ảnh của MyTV ra sao? Nếu mình dùng MyTV mạng chập chờn bên nào giải quyết? Bác nào biết chỉ giúp nhé. Mình đang quan tâm vấn đề này.

Dùng MyTV mà chập chờn thì VNPT giải quyết.
Còn xem bằng Dune thì VNPT không giải quyết ( vì xem trộm mà :D )

Quocduytu

Member

vì sao khi kết nối từ stb đến tivi qua đường HDMI thì cho âm thanh ra rất nhỏ.chuyển qua đường AV thông thường thì cho ra âm thanh lớn hơn rất nhiều!làm sao khắc phục âm thanh ở đường ra HDMI?

Không bác nào bị hiện tượng giống em sao, hay chỉ ở Hải Phòng mới bị như vậy? =((

Mình ở Hp đây. Nếu mình xem phát lại bóng đá ảnh nó bị bóng ma, chắc là do bọn MyTV nó nén vào tốc độ quét thấp quá. Còn nếu xem live thì mình thấy mượt không bị như vậy đâu

viettv

Member

Mình ở Hp đây. Nếu mình xem phát lại bóng đá ảnh nó bị bóng ma, chắc là do bọn MyTV nó nén vào tốc độ quét thấp quá. Còn nếu xem live thì mình thấy mượt không bị như vậy đâu

Cảm ơn bạn, như vậy còn chấp nhận được, chứ xem bóng đá live mà chất lượng kém thế thì ai thèm xem. Nhân tiện đây, đề nghị các bác MyTV xem lại chất lượng box thể thao. Có thể mọi người rất thích khi được xem lại rất nhiều trận bóng đá của giải Anh và World cup nhưng có mấy ai đủ kiên nhẫn để xem lại cả trận đấu với chất lượng hình ảnh như vậy. Các giải đấu như WC chỉ sau nửa năm thôi là có khi mọi người không thèm xem rồi, để lưu trên đấy phí cả dung lượng ra, giải Anh cũng vậy chỉ cần lưu những trận cầu đinh hoặc trước vòng đấu hiện tại khoảng 1 tháng là đủ, đâu cần thiết phải lưu trữ nhiều trận quá. Quan trọng khi bật xem lại chất lượng hình ảnh phải đẹp, mượt mà. Một số ý kiến tới MyTV, hy vọng trong thời gian tới chất lượng box thể thao sẽ được cải thiện.

rock_coi84

Cảm ơn bạn, như vậy còn chấp nhận được, chứ xem bóng đá live mà chất lượng kém thế thì ai thèm xem. Nhân tiện đây, đề nghị các bác MyTV xem lại chất lượng box thể thao. Có thể mọi người rất thích khi được xem lại rất nhiều trận bóng đá của giải Anh và World cup nhưng có mấy ai đủ kiên nhẫn để xem lại cả trận đấu với chất lượng hình ảnh như vậy. Các giải đấu như WC chỉ sau nửa năm thôi là có khi mọi người không thèm xem rồi, để lưu trên đấy phí cả dung lượng ra, giải Anh cũng vậy chỉ cần lưu những trận cầu đinh hoặc trước vòng đấu hiện tại khoảng 1 tháng là đủ, đâu cần thiết phải lưu trữ nhiều trận quá. Quan trọng khi bật xem lại chất lượng hình ảnh phải đẹp, mượt mà. Một số ý kiến tới MyTV, hy vọng trong thời gian tới chất lượng box thể thao sẽ được cải thiện.

bạn nên gửi mail trực tiếp cho mytv nhé. Ở đây không có bạn nào làm quan ở VASC đâu \m/

nokian9x

Well-Known Member

Bác nào thạo vụ Mytv pm mật hướng dẫn giúp để xem trên Dune Dou nhỉ?

netxuxu

Bác chủ thớt cho hỏi EURO 2012 MyTV có phát không ? Hay K+ đã mua độc quyền ?

Nhà em mới lắp MyTV mà xem vỡ hình ghê quá, chắc xa trạm quá.
Dùng thì hay nhưng có lẽ phải hủy.

rock_coi84

Nhà em mới lắp MyTV mà xem vỡ hình ghê quá, chắc xa trạm quá.
Dùng thì hay nhưng có lẽ phải hủy.

bạn log vào modem copy thông số modem lên nhé . để mọi người đánh giá xem thế nào .???

mylove_22

tối nay MU vs MANC theo các bác Mytv có trức tiếp ko??

taibidv590

Có Bác nào ở Mytv cho hỏi: Mytv có chiếu trực tiếp giải cầu long ở Anh từ 08/08 - 15/08 không? Thank !!!

trinhpct

Tình hình là bác cứ vào livetv.ru/en kiếm cái link bóng đá mà coi ( laptop --> tv hdmi ), xem còn rõ hơn đài hà nội chiếu lun

mmtoi2011

Member

mytv mua bản quyền giải ngoại anh mà .các bác xem ở hai kênh 801 và 802 với hình ảnh hd ,còn sd thì xem h1 và h2. thứ 7 khai màn rồi. hehe.

Quocduytu

Member

mytv mua bản quyền giải ngoại anh mà .các bác xem ở hai kênh 801 và 802 với hình ảnh hd ,còn sd thì xem h1 và h2. thứ 7 khai màn rồi. hehe.
Có lẻ đây là tin vui sau khi quá chán nản dịch vụ Mytv!

Quocduytu

Member
Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

bác này ko có gì hay hơn để nói hay sao mà cứ vô spam toàn chán nản.
Bác cũng đang spam đấy!
Dở thì chê tốt thì khen.tôi đang khen 1 tin vui sao gọi là spam?
Những gì về mytv thì còn gì để mà nói!bây giờ chửi nữa mà thôi!
Bác nhìn cái Xới Mytv này lên đến 604 trang rồi,những gì muốn nói có hết trong Xới này!
Có lẻ đây là topic dài nhất về số lượng trang trên internet mà tôi đc biết.

vanlang+

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Bác cũng đang spam đấy!
Dở thì chê tốt thì khen.tôi đang khen 1 tin vui sao gọi là spam?
Những gì về mytv thì còn gì để mà nói!bây giờ chửi nữa mà thôi!
Bác nhìn cái Xới Mytv này lên đến 604 trang rồi,những gì muốn nói có hết trong Xới này!
Có lẻ đây là topic dài nhất về số lượng trang trên internet mà tôi đc biết.

Bác qua các mục khác còn dài hơn nữa kìa.

Bên trên