Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

anthien2001

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

MẶC DÙ MYTV CÒN NHIỀU HẠN CHẾ NHƯ KÊNH HD VIỆT KHÔNG CÓ NHƯNG MYTV LA MẠNG TRUYỀN HÌNH CỦA TƯƠNG LAI, CHÚ Ý LÀ KÊNH NƯỚC NGOÀI CỦA MYTV THÌ KHÓ CÓ MẠNG KHÁC BÌ KỊP. NẾU ĐÃ SỬ DỤNG MYTV ROI MA CẮT ĐI THÌ QUẢ THẬT LÀ KHÓ CHỊU. Ở ĐÂY KHÔNG PHẢI LÀ PR CHO MYTV NHƯNG DIỄN ĐÀN NÀY LẬP NÊN LÀ GIÚP ĐỠ THÀNH VIÊN LỰA CHỌN MẠNG TRUYỀN HÌNH TỐT. MINH ĐI SO SÁNH CÁC KÊNH RỒI VỚI GIÁ 65000 ĐỒNG MÀ XEM ĐƯỢC STARMOVIEHD, STARWORDHD, NGOẠI HẠNG ANHHD, WORDCUPHD THÌ KHÔNG CÓ MẠNG NÀO CÓ

vanlang+

Active Member

Lâu rồi mới có thời gian mở myTV ra coi thì thấy kho phim từ 99 trang tụt xuống còn có 44, mà tòan là phim cũ rích [-O<
Có đọc post trước của bác princetq thì bảo là do khóa phim nhưng em vào mục Chăm sóc khách hàng thì thấy vẫn đang mở khóa tất cả (nhập pass 6321 thì báo lỗi)

Còn nữa bác nào cho em hỏi, em đang dùng gói Tripple Play, giờ muốn đổi lên gói Gold HD thì vẫn đóng tiền như gói Tripple Play chứ ạ? :-B

Khi nhập 6321 thì không bị lỗi mới lạ đó bác. =))=))
Bác chuyển lên gói cao làm gì rồi quay ra la lói ôm sòm.

vanlang+

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

MYTV ngày càng làm ăn không ra gì .Tẩy chay MYTV đi anh em .Còn mấy người PR hay hỗ trợ MYTV trên hdvietnam thấy toàn quảng cáo không. Thường xuyên qua box K+ và VTC dìm hàng coi MYTV như pro còn khi mấy người khác qua "dìm hàng " lại chửi kêu dịch vụ MYTV rẻ nên thế

Bác chỉ ra câu nào mà quảng cáo cho MyTV bên box K+ thử xem, có thì nói không có thì thôi, nói bậy thiên hạ cười cho đấy nhé.

vanlang+

Active Member

Nhiều bác sẽ không hài lòng khi em đưa ra những lời này nhưng mytv không tôn trọng khách hàng là chúng em thì chúng em có quyền được nói. Chúng em không đóng tiền để họ cho xem gì thì xem nấy, họ làm gì thì làm mà không cần giải thích.

Vì giờ xem K+ là chủ yếu nên lâu không mở mytv. Hôm nay mở ra mới biết là phim ảnh nó như thế. Đã có lần em nói rồi, phim lậu nên khó tồn tại lắm. Các dịch vụ IPTV khác họ cũng không ngu mà ko up phim mới lên để kiếm tiền, nhưng bản quyền ko cho phép như thế, nếu ko thì HBO, Starmovies mọc ra để làm gì? Nói thật là năm vừa rồi xem phim mytv, giờ hầu như mấy phim mới đặc sắc của HBO, starmovies ngày chủ nhật em có phải xem đâu, vì xem lâu rồi.

Đã từ lâu, mytv up những phim mới rất nhỏ giọt, chủ yếu là lộn đi lộn lại phim và những phim hot cũng ko up nữa. Kèm theo đó là chuyển hoạt hình qua mục thiếu nhi để thu tiền. Đến giờ việc mất phim em không biết tại sao vì họ cũng chẳng coi khách hàng như em ra gì nên ko cho biết vì sao lại thế. Nhưng có thể đoán được ra số phận của nó. Từ trước tới giờ những thứ bị mất đi trên mytv, không bao giờ trở lại ngoại trừ kênh Rai italia do kênh này phát free nên họ đưa vào danh sách cho nó nhiều. Còn kênh mất cho dù là lý do gì thì cũng không thấy xuất hiện lại nữa (tính tới thời điểm này). Vụ tăng kênh vừa rồi là một ví dụ tiêu biểu.

Các bác đừng nên hi vọng nhiều. Thực tế trước mắt nó là như thế. Các dịch vụ của mytv bây giờ ra đời ngày càng đi theo hướng kiểu gì cũng phải thu tiền nếu đã sử dụng (như thiếu nhi và giáo dục và kể cả các dịc vụ sau này nữa vì các bác tinh mắt xem trên web là thấy có một mục giá cước dịch vụ mới riêng hẳn ra - tức là đã có dịch vụ mới là sẽ có giá cước riêng).
Nếu có thể đường đường chính chính tăng kênh thì họ đã rùm beng lên như K+ rồi. Đằng này họ không thông báo trên EPG mà lặng lẽ để các bác chuyển gói và thưởng thức 13 kênh mà đa số là không xem được hoặc chả có gì khác mấy kênh SD. Tương tự với mục phim truyện, ban đầu là còn up vài phim không hot và đưa phim cũ lên, còn giờ thì cả đống phim hay biến mất.

Tính năng tua và xem lại rất phập phù ở nhiều kênh (lúc được, lúc không). Kênh thì hiện tại đang gián đoạn hàng loạt.

Số phận gói gold hd và gold sd rồi sẽ đi về đâu???!!!

Có thể ngày mai, kênh sóng bị gián đoạn sẽ trở lại hoặc phim sẽ lại có 99 trang. Nhưng em đã mất niềm tin vào mytv bởi những gì họ đã và đang làm đều khiến em mất hết cở sở để tin tưởng rồi.

Đừng bác nào biện minh cho cách làm kiểu mytv, thực tế hiện giờ là một bằng chứng rõ ràng nhất. Mytv - xin đừng hi vọng!

Thì tớ đã nói rồi, bác nên thanh lý MyTV đi là vừa, khỏi phải nói lung tung nữa.

princetq

Member

Thì tớ đã nói rồi, bác nên thanh lý MyTV đi là vừa, khỏi phải nói lung tung nữa.
Bác mua lại đầu thu với giá trên 1 triệu giùm, tui thanh lý ngay. Bác đừng nên lôi cái trò ko xài đc ra thì cut. Ngay cả lắp cáp rồi còn không muốn cut vì tốn chi phí đầu tư chứ đừng nói mua cái đầu thu và công lắp đặt gần 2 triệu bạc.
Bác chỉ là một người tham gia diễn đàn này. Tôi nói lên quan điểm của tôi về mytv, cũng như bác nói lên quan điểm của bác về mytv, nếu bác có thể trả lời và làm sáng tỏ các vấn đề mà mytv đang gặp phải thì hãy nói. Bác không thích ý kiến của tôi thì bác cũng chẳng có tư cách gì để nói tôi rằng nói lung tung cả vì tôi có nói gì ảnh hưởng đến nhà bác đâu. Bác đừng nên thiếu văn hóa như vậy!
Cũng phải thôi, vì tôi không làm bên VNPT như bác nên ăn nói lung tung là phải.

Thiệt tình là mấy ngày này mất nhiều kênh quá đang bực mình đây. Đặc biệt là True 4 nếu mà mất là nỗi thất vọng kéo dài mang tên MyTV.
Hiện nay K+ gói Access 50K một tháng đã có bóng đá TV và thể thao TV vậy là thỏa mãn được nhu cầu của em rồi. Ko biết MyTV có bảo em chuyển qua không đây.

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
topic lập được hơn 1 năm rồi, và ko thấy bác chủ topic vào trả lời cho anh em như đã hứa ở đầu. Topic cũng bắt đầu lạc đề, quay sang "thất vọng"+"phản ánh"+"tố cáo" MyTV cũng như chất lượng của MyTV, đề nghị Mod close topic đi :D, để ai muốn phàn nàn hay tố cáo hay xyz thì ra lập topic mới :D
lát mình ra mình lập topic "Vì sao MyTV cắt kênh + cắt phim, hãy cũng bình luận" ha ha

vanlang+

Active Member
Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

topic lập được hơn 1 năm rồi, và ko thấy bác chủ topic vào trả lời cho anh em như đã hứa ở đầu. Topic cũng bắt đầu lạc đề, quay sang "thất vọng"+"phản ánh"+"tố cáo" MyTV cũng như chất lượng của MyTV, đề nghị Mod close topic đi :D, để ai muốn phàn nàn hay tố cáo hay xyz thì ra lập topic mới :D
lát mình ra mình lập topic "Vì sao MyTV cắt kênh + cắt phim, hãy cũng bình luận" ha ha

Có đóng và tạo ra thớt mới cũng vậy thôi, lại vào và " thất vọng"+"phản ánh"+"tố cáo " thôi.

oldfriend

Moderator
sẵn tiện cho hỏi là nếu muốn chuyển xuống gói cước thấp hơn thì phải ra bưu điện làm thủ tục ah ?

vanlang+

Active Member

Bác mua lại đầu thu với giá trên 1 triệu giùm, tui thanh lý ngay. Bác đừng nên lôi cái trò ko xài đc ra thì cut. Ngay cả lắp cáp rồi còn không muốn cut vì tốn chi phí đầu tư chứ đừng nói mua cái đầu thu và công lắp đặt gần 2 triệu bạc.
Bác chỉ là một người tham gia diễn đàn này. Tôi nói lên quan điểm của tôi về mytv, cũng như bác nói lên quan điểm của bác về mytv, nếu bác có thể trả lời và làm sáng tỏ các vấn đề mà mytv đang gặp phải thì hãy nói. Bác không thích ý kiến của tôi thì bác cũng chẳng có tư cách gì để nói tôi rằng nói lung tung cả vì tôi có nói gì ảnh hưởng đến nhà bác đâu. Bác đừng nên thiếu văn hóa như vậy!
Cũng phải thôi, vì tôi không làm bên VNPT như bác nên ăn nói lung tung là phải.

Tớ có nói gì sai mà bác lại nói là thiếu văn hóa ?

vanlang+

Active Member

sẵn tiện cho hỏi là nếu muốn chuyển xuống gói cước thấp hơn thì phải ra bưu điện làm thủ tục ah ?

Dĩ nhiên rồi, không tin thì bác cứ chuyển trên EPG thử xem, sẽ có ngay kết quả thôi.

oldfriend

Moderator
oài, chuyển trên EPG chỉ có đi lên thôi, ko có đi xuống :D
ý đang hỏi là có thể gọi điện nhờ chuyển ko hay cứ phải đích thân ra bưu điện, lười đi lắm ^^

vanlang+

Active Member

oài, chuyển trên EPG chỉ có đi lên thôi, ko có đi xuống :D
ý đang hỏi là có thể gọi điện nhờ chuyển ko hay cứ phải đích thân ra bưu điện, lười đi lắm ^^

Nếu quen thì gọi điện kêu họ chuyển, còn không quen thì lên chuyển cho chắc ăn, hoặc có thể nói với ngưởi thu tiền MyTV đó.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Nếu quen thì gọi điện kêu họ chuyển, còn không quen thì lên chuyển cho chắc ăn, hoặc có thể nói với ngưởi thu tiền MyTV đó.
từ ngày lắp MyTV đến giờ chưa bao giờ nhận được giấy báo đóng tiền cước nói chi đến người thu tiền MyTV :D , toàn phải tự ra bưu điện đọc mã cho nó thu tiền thôi chứ có biết mặt mũi giấy báo tiền nó thế nào đâu :D

vanlang+

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

từ ngày lắp MyTV đến giờ chưa bao giờ nhận được giấy báo đóng tiền cước nói chi đến người thu tiền MyTV :D , toàn phải tự ra bưu điện đọc mã cho nó thu tiền thôi chứ có biết mặt mũi giấy báo tiền nó thế nào đâu :D

Thì ra đó nói họ chuyển lại gói cước luôn đi.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Thì ra đó nói họ chuyển lại gói cước luôn đi.
bưu điện gần bank mình nó còn ko biết MyTV là cái gì nữa :D, lần nào ra đóng tiền cũng phải nói là đóng tiền internet, nó tra trên hệ thống thấy cái tiền đó của mình mới chịu thu, chứ giải thích cả ngày cho nó MyTV là xyz của VNPT nó cũng ko hiểu.

vanlang+

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

bưu điện gần bank mình nó còn ko biết MyTV là cái gì nữa :D, lần nào ra đóng tiền cũng phải nói là đóng tiền internet, nó tra trên hệ thống thấy cái tiền đó của mình mới chịu thu, chứ giải thích cả ngày cho nó MyTV là xyz của VNPT nó cũng ko hiểu.

Chắc nơi đó chỉ biết thu thôi chứ không biết gì cả. Trên đường về nhà thấy điểm giao dịch nào thì ghé vào mà chuyển đi.
Paraguay thắng Venezuela 5 - 3 trên lượt penalties rồi. :((

sizer121

Khi nhập 6321 thì không bị lỗi mới lạ đó bác. =))=))
Bác chuyển lên gói cao làm gì rồi quay ra la lói ôm sòm.

Bác này buồn cười, em hỏi 1 đằng thì trả lời 1 nẻo, lại còn trả lời ko ra đâu vào đâu nữa :)| Em đã đc post la lối nào đâu mà bác đã giãy nảy lên.
Thế chính xác là MyTV cắt phim rồi đúng ko bác :-\

rock_coi84

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Bạn nói hoàn toàn đúng thực tế. Mà dõ là mytv mà cứ đọc là " mi ti vi " bó chiếu mấy bà già giao dịch

vanlang+

Active Member

Nơi mình thì toàn bưu điện tới thu tại nhà thôi, chứ ra đến giao dịch thì cả 1 vấn đề rồi.

Bên trên