Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

thienanh

Active Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Chút thông tin đây ạ

xx30pl

500k chưa VAT thì thà đi làm quả K+ 270k premium HD (đã có thuế), còn lại Mega Easy full 250k (chênh với family đâu có mấy), thế là ổn, MyTV làm gì nữa :D

hoabantrang

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi là có thể xem mytv trên máy tính được không ? Hay là cần phải mua dùng đầu thu set top box ?

quocchuan

Member

500k chưa VAT thì thà đi làm quả K+ 270k premium HD (đã có thuế), còn lại Mega Easy full 250k (chênh với family đâu có mấy), thế là ổn, MyTV làm gì nữa :D

So sánh không phù hợp.

- Họ dùng lên Fiber rồi, bạn còn cáp đồng lẹt đẹt.
- Họ xem truyền hình tua đi tua lại, đưa hình ảnh hoặc video clip gia đình lên TV, Xem phim trong kho phim, nghe nhạc trong kho nhạc, hát Karaoke, ........ Tất cả trong 1. Còn cái bạn đang lấy ra so sánh ngoài mỗi xem truyền hình ra thì nó còn cái gì khác để dùng ????

Đừng nên so sánh những cái vớ vẫn.

Do_Toi

Member
Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Cảm ơn bác nhiều ạ,để về chỉnh thử. ah,cho em hỏi thêm chút,vậy là không có cách nào khắc phục được hiện tượng lùn hình mà vẫn xem full màn hình được hả bác

Bác mày mò trong STB đi, có thể chỉnh được đó. Pass 6321, vào cái phần chỉnh 4:3 hay là 16:9 ấy. STB tự động thêm bor đen để không bị lùn hình.

oldfriend

Moderator
giá kéo quang vẫn còn hơi quá tầm tay của mình ^^ ko thì kéo quang về xài cho sướng chứ !

hnduy910

Active Member

Chào anh chị!
Bác nào có thể cho em xin list kênh MYTV xem trên PC không ạ? Nếu có thể đc cho em xin list kênh MYTV xem trên Dune H1 nha!
Thanks nhiều!

chipthoi

bạn test ntn ??? các thông số phải đảm bảo chạy được HD . Còn chuyện đổi STB thì được nhưng khi cài lại ACC bạn yêu cầu reset lai STB ( đọc ACC nhà mình và yêu cầu reset STb của Acc đó ) . bạn đưa thông số modem lên xem nào . Chứ check ở Bưu Điện thì làm sao biết có chạy được hay ko ??

Em cũng ko rõ nhưng em dùng Laptop chạy mấy kênh HD thấy ok, ra bưu điện đổi gói cước triple play nhân tiện hỏi luôn có chạy được HD ko thì nhân viên bưu điện hỏi acc gõ vào hệ thống check bảo chạy được, em còn được xem cái màn hình hệ thống đấy nó nói là lắp đc HD. Cho em hỏi ngu tý là cài lại ACC thì cài thế nào

vanlang+

Active Member

Em cũng ko rõ nhưng em dùng Laptop chạy mấy kênh HD thấy ok, ra bưu điện đổi gói cước triple play nhân tiện hỏi luôn có chạy được HD ko thì nhân viên bưu điện hỏi acc gõ vào hệ thống check bảo chạy được, em còn được xem cái màn hình hệ thống đấy nó nói là lắp đc HD. Cho em hỏi ngu tý là cài lại ACC thì cài thế nào

Bấm SET >>> NHẬP 6321 >>> CHỌN CƠ BẢN >>> TIẾP THEO >>> TIẾP THEO >>> NHẬP ACC VÀ PASS VÀO >>> CHỌN OK >>> CHỌN KHỞI ĐỘNG LẠI.
Cứ như thế mà làm.

chipthoi

Đa tạ bác vanlang+

xx30pl

So sánh không phù hợp.

- Họ dùng lên Fiber rồi, bạn còn cáp đồng lẹt đẹt.
- Họ xem truyền hình tua đi tua lại, đưa hình ảnh hoặc video clip gia đình lên TV, Xem phim trong kho phim, nghe nhạc trong kho nhạc, hát Karaoke, ........ Tất cả trong 1. Còn cái bạn đang lấy ra so sánh ngoài mỗi xem truyền hình ra thì nó còn cái gì khác để dùng ????

Đừng nên so sánh những cái vớ vẫn.

Nhà em có cả 2 bác, đừng lòe em với mấy thứ vớ vẩn thế chứ. Tua đi tua lại chỉ phục vụ trẻ con, mà con em giờ xem Disney Junior rùi nên cũng bỏ qua quả MyTV Full HD của em. Giờ tự nhiên triple play 350k cho vui chứ so với quả K+ HD thấy đúng là một mười một tịt. Giờ chắc phải quẳng con MyTV Full HD đi thôi chứ tự nhiên nuôi tốn tiền mà chả có nhu cầu xem.

oldfriend

Moderator
hơ, nhà bác có cả cáp quang với cáp đồng ah, thế thì cắt bớt 1 cái đi chứ rãnh tiền nuôi cả 2 nó lại bảo là trọc phú.
chắc nhà em chỉ toàn trẻ con nên xài cái tua đi tua lại hơi bị nhiều... thằng em hôm qua quên coi phim trên HTV7 thì nó quay lại ngày hôm qua nó coi... vợ em coi phim Hàn Quốc đoạn nào chán và lê thê thì tua tới, em thì về nhà trễ nên tua lại được 2 tiếng để coi phim trên Start Movie... hóa ra cả nhà em toàn trẻ con :D

vanlang+

Active Member

Nhà em có cả 2 bác, đừng lòe em với mấy thứ vớ vẩn thế chứ. Tua đi tua lại chỉ phục vụ trẻ con, mà con em giờ xem Disney Junior rùi nên cũng bỏ qua quả MyTV Full HD của em. Giờ tự nhiên triple play 350k cho vui chứ so với quả K+ HD thấy đúng là một mười một tịt. Giờ chắc phải quẳng con MyTV Full HD đi thôi chứ tự nhiên nuôi tốn tiền mà chả có nhu cầu xem.

Vậy thì lên giao dịch của VNPT thanh lý càng sớm càng tốt đi bác ơi.

vanlang+

Active Member
Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

hơ, nhà bác có cả cáp quang với cáp đồng ah, thế thì cắt bớt 1 cái đi chứ rãnh tiền nuôi cả 2 nó lại bảo là trọc phú.
chắc nhà em chỉ toàn trẻ con nên xài cái tua đi tua lại hơi bị nhiều... thằng em hôm qua quên coi phim trên HTV7 thì nó quay lại ngày hôm qua nó coi... vợ em coi phim Hàn Quốc đoạn nào chán và lê thê thì tua tới, em thì về nhà trễ nên tua lại được 2 tiếng để coi phim trên Start Movie... hóa ra cả nhà em toàn trẻ con :D

Chỉ có trẻ con mới nghĩ như thế thôi bác ơi, chứ nếu nói vậy thì cả thế giới này điều là trẻ con hết rồi sao.

Bên trên