Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

vanlang+

Active Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Có ai giúp em cái mytv với, TV không xem được từ 2 ngày nay, báo lỗi 1305. Truy nhập bị từ chối
nhà em dùng modem siemens SE261 dsl và dùng Tenda switch S105 thêm 4 đường internet một vào máy tính IP 192.168.1.4; một vào Smart TV IP 192.168.1.5 một để vào myTV; còn lại để trống.
Thời gian đầu xài bình thường.
Hai ngày nay MyTV báo lỗi 1305: truy nhập mạng bị từ chối, gọi 199 họ cho mấy ông nhân viên lên sửa, mấy ổng cắm ra cắm vào cái tự nhiên lên bình thường, mấy ổng về cái lại không lên được, tóm lại là lúc được lúc không.
Giúp em chữa cái MyTV này với

Bác thử reset modem và cài lại thử xem sao.

vanlang+

Active Member

bí mật . hehehe. lần này hết bàn tán trước . Nhức cả đầu !!! Cái gì đến sẽ đến !!!

Đúng rồi, nói ra trước như lần tăng kênh vừa rồi lại gây ra nhiều lời ra tán vào quá.

vanlang+

Active Member

Reset rồi bác ạ, vẫn vậy haiz :(:(

Vậy thì gọi 119 kêu họ xuống chỉnh lại nữa chứ sao bây giờ.
Nói với họ nếu lần này không sửa đứt điểm thì tôi cắt luôn.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Vậy thì gọi 119 kêu họ xuống chỉnh lại nữa chứ sao bây giờ.
Nói với họ nếu lần này không sửa đứt điểm thì tôi cắt luôn.

bác này toàn dọa với nạt :D

oldfriend

Moderator
bác làm mình nhớ lại lúc gọi cho kỹ thuật viên của MyTV.... "anh ơi nhà em xem bị giật... thì nó chạy trên đường internet thì lâu lâu nó cũng giật chứ... Em xài truyền hình chứ ko xài internet, bác đừng có nói điêu " ha ha

THÔNG BÁO :
MyTV sẽ cập nhật thêm tính năng sắp xếp kênh trong vài ngày tới *-:)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

vanlang+

Active Member

MyTV sẽ cập nhật thêm tính năng sắp xếp kênh trong vài ngày tới *-:)

Thì đã có mục ưa thích rồi còn gì, thích sắp xếp như thế nào thì quăng vào sắp xếp như thế ấy.

oldfriend

Moderator
nhìn cách sắp xếp mới cũng thích, có phần ưa thích riêng nên thấy tiện, không cần bấm nút nhiều.

chipthoi

Bác nào có list MyTV với các kênh HD mới nhất cho em xin với. Cảm ơn các bác nhiều

vanlang+

Active Member

Bác nào có list MyTV với các kênh HD mới nhất cho em xin với. Cảm ơn các bác nhiều

Bác vào phần search ở góc phải phía trên màn hình rồi gõ vào list kênh mới là có ngay thôi.

LEHOANGVAN

Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

vô phần cài đặt, pass 6321, phần tỷ lệ khung hình, chọn 16:9, lúc đó các kênh chuẩn HD sẽ coi full màn hình, các kênh chuẩn SD như VTV1... sẽ có màn hình 4:3 (xem đúng kích thước như tivi CRT nên sẽ bị 2 vệt đen ở 2 bên tivi sony của bạn) ...
Cảm ơn bác nhiều ạ,để về chỉnh thử. ah,cho em hỏi thêm chút,vậy là không có cách nào khắc phục được hiện tượng lùn hình mà vẫn xem full màn hình được hả bác

oldfriend

Moderator
đơn giản là nguồn phát của nó là 4:3 thì bác xem ở 4:3 thì bình thường,còn xem ở 16:9 thì nó bị lùn hình ^^

LEHOANGVAN

Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

đơn giản là nguồn phát của nó là 4:3 thì bác xem ở 4:3 thì bình thường,còn xem ở 16:9 thì nó bị lùn hình ^^

Vâng! cảm ơn bác nhiều,để về em chỉnh lại ,có gì xin được hỏi bác tiếp a!

chipthoi

Cảm ơn bác vanlang nhiều nhé, ý em hỏi là cái file m3u để chạy VLC trên máy tính ý ạ

vanlang+

Active Member

Cảm ơn bác vanlang nhiều nhé, ý em hỏi là cái file m3u để chạy VLC trên máy tính ý ạ

Thì cái file chạy trên PC chứ có phải cái list kênh đậu bác. Cái này đã đưa lên 2 tháng rưỡi rồi mà bây giờ bác vẫn còn hỏi. :))

chipthoi

Nhiều trang quá mãi mới tìm ra, cảm ơn bác nhiều nhé. Cho em hỏi nhà em lúc mới lắp bưu điện bảo chỉ chạy được SD và đang dùng STB SD, nhưng em test và ra bưu điện check thì bảo giờ chạy được HD. Nhà bà chị em thì ngược lại có STB HD nhưng chỉ chạy đc SD. Giờ em đổi STB nhà bà chị về lắp ko biết có được ko nhỉ hay lại phải ra đăng ký cấu hình với bưu điện?

vanlang+

Active Member

Nhiều trang quá mãi mới tìm ra, cảm ơn bác nhiều nhé.
Của bác nè. [HIDE]MYTV.m3u[/HIDE]
List đầy đủ đó.

Cho em hỏi nhà em lúc mới lắp bưu điện bảo chỉ chạy được SD và đang dùng STB SD, nhưng em test và ra bưu điện check thì bảo giờ chạy được HD. Nhà bà chị em thì ngược lại có STB HD nhưng chỉ chạy đc SD. Giờ em đổi STB nhà bà chị về lắp ko biết có được ko nhỉ hay lại phải ra đăng ký cấu hình với bưu điện?

Có 2 cách, 1 là đổi luôn acc để đóng tiền hàng tháng.
2 là gọi 119 nói là tôi muốn đổi STB.

tethien

Active Member

Các bac cho em hỏi ! Tình hình là em mới lắp mytv được 1 tuần ,trước đó thì dùng angten bình thường.Em đang xài 40ex720.
khi use mytv bật kênh HD or phim HD thì rõ ,đẹp hình ảnh chuẩn và sắc nét lám,rất hài lòng.
Các kênh nước ngoài không HD cũng tạm,tuy không đẹp bằng HD nhưng chấp nhận được.
Bi kịch xảy ra khi xem thời sự,VTV3,HTV7.....hay các kênh trong nước thì có hiện tượng lùn hình,ông già ở nhà xem rất bực,nói hình ảnh gì tệ hơn khi xem angten nữa.Dọa hết hợp đồng sẽ cắt,.Vì kênh nước ngoài đẹp,hay thì nge không được(toàn english với phụ đề người già đọc không kịp) còn kênh trong nước thì........................
Xin các bro chỉ giùm em cách khắc phục hiện tượng lùn hình khi xem các kênh trong nước ,và cách chỉnh hình ảnh như thế nào để xem trên Mytv là tốt nhất đi a.
Xin cám ơn thật nhiều

Đừng lo. Lùn hình là vì tín hiệu gốc do đài TH phát là 4:3. Bây giờ kéo dãn ra trên màn hình 16:9 nên bị kéo dãn theo chiều ngang nên thấy lùn hình.
Cách chỉnh thì đã có người chỉ rồi.

Hồi trước mình mới thay cái TV cho ông già cũng vậy. Trước đây ổng coi cái TV CRT 21". Khi thay cho cái TV LCD thì ông chê lùn hình.
Xem riết rồi ổng quen. Bây giờ mà chỉnh lại để khỏi lùn là ổng không chịu. Cứ phải chỉnh cho full màn hình cho mới đựoc. :D :D

Bên trên