Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

oldfriend

Moderator
đọc comment của bác chết cười quá "bây giờ chỉnh lại để khỏi lùn là ổng không chịu" , ha ha

vanlang+

Active Member
Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

đọc comment của bác chết cười quá "bây giờ chỉnh lại để khỏi lùn là ổng không chịu" , ha ha

Xem riết rồi quen mắt chứ có gì đâu. Mỗi một lần chỉnh là một lần khó chịu .

haibk55

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

sao mytv nhà mình từ lúc thay đổi giao diện chỉ xem được 1 ngày trc đó như kênh disney chẳng hạn
có nhà bác nào bị như thế nữa ko??

rock_coi84

Nhiều trang quá mãi mới tìm ra, cảm ơn bác nhiều nhé. Cho em hỏi nhà em lúc mới lắp bưu điện bảo chỉ chạy được SD và đang dùng STB SD, nhưng em test và ra bưu điện check thì bảo giờ chạy được HD. Nhà bà chị em thì ngược lại có STB HD nhưng chỉ chạy đc SD. Giờ em đổi STB nhà bà chị về lắp ko biết có được ko nhỉ hay lại phải ra đăng ký cấu hình với bưu điện?

bạn test ntn ??? các thông số phải đảm bảo chạy được HD . Còn chuyện đổi STB thì được nhưng khi cài lại ACC bạn yêu cầu reset lai STB ( đọc ACC nhà mình và yêu cầu reset STb của Acc đó ) . bạn đưa thông số modem lên xem nào . Chứ check ở Bưu Điện thì làm sao biết có chạy được hay ko ??

spanishage

các bác cho em hỏi cái, nhà em xài Mytivi (1 port), máy tính để bàn 1 (1 port), vậy là còn dư 2 port mà sao em cắm 1 trong 2 cái đó vào laptop mà laptop vẫn ko vào mạng được, trong khi máy bàn và tivi vẫn xài bình thường... em có phải chỉnh gì trong laptop ko a? bác nào biết chỉ hộ em cái. thanks

rock_coi84

Đừng lo. Lùn hình là vì tín hiệu gốc do đài TH phát là 4:3. Bây giờ kéo dãn ra trên màn hình 16:9 nên bị kéo dãn theo chiều ngang nên thấy lùn hình.
Cách chỉnh thì đã có người chỉ rồi.

Hồi trước mình mới thay cái TV cho ông già cũng vậy. Trước đây ổng coi cái TV CRT 21". Khi thay cho cái TV LCD thì ông chê lùn hình.
Xem riết rồi ổng quen. Bây giờ mà chỉnh lại để khỏi lùn là ổng không chịu. Cứ phải chỉnh cho full màn hình cho mới đựoc. :D :D

Ông già tethien giống hệt những thuê bao chỗ mình . Lúc đầu thì chê lùn . đến chỉnh lai thì không thích . lại để như cũ . heheheh. Tại đài truyền hình trong nước mà . không phải tại TV .

vanlongbp

Tôi không đồng ý với cách kinh doanh lừa dối khách hàng của mytv. Họ treo logo kênh HD để giới thiệu khiến khách hàng lầm tưởng là kênh HD nhưng thực chất là kênh SD được kéo tỷ lẹ khung hình thành 16:9, bực nhất là giao diện mới họ ngang nhiên đưa logo HD lên trong danh sách kênh. Mytv đừng quên rằng kinh doanh có văn hóa là ko lừa dối khách hàng.

Nhiều người nói giá cước mytv rẻ. Tôi không bàn đến việc nó rẻ hay ko. Khi mà họ kéo giá xuống rồi đưa những thứ ko đúng lên như mấy kênh HD upscale thì họ đã cạnh tranh không lành mạnh với các đối thủ khác bằng cách lừa dối khách hàng răng dịch vụ của tôi vẫn có HBO HD, AXN HD... mà giá rẻ thế trong khi nhà cung cấp khac thì đắt hơn tội gì anh ko xài. Nhưng thật chất tì không phải kênh đó.

Tôi chỉ nói đến truyền hình vì mytv là một dịch vụ truyền hình. Nhiều bác cứ nói về các dịch vụ giá trị gia tăng nhưng thử hỏi mọi người lắp mytv để làm gì là chủ yếu? Tất nhiên lắp truyền hình thì để xem truyền hình. Và chất lượng các kênh sóng là điều mà ngừoi ta quan tâm nhất.

Với những kênh sóng mới tăng thêm ấy, bỏ qua 1 vài kênh HD và SD là hàng Up hay là hàng free ko phải mua bản quền. Và việc mỗi thuê bao trả thêm 10 ngàn đồng, nhiều người nói rẻ nhưng thử làm một phép tính: lấy 10.000 đồng x 400.000 thuê bao thì số tiền áy là 4 tỷ/ 1 tháng đấy các bác ạ.

Câu cuối cùng là Mytv kinh doanh gì thì kinh doanh chứ đừng kinh doanh theo kiểu treo đầu HD, bán thịt SD. Mặt khác, số tiền 4 tỷ ấy mà mytv dùng cho việc mua mấy kênh VTC và 3 kênh starmovies HD, Starworld HD ,natgeo adventure HD một tháng thì quả thật là siêu đắt chứ đừng nói là đắt. Chẳng có đài nào mua bản quyền 1 năm cho mấy kênh ấy với giá hơn 2 triệu USD/1 năm cả. Đúng là một con số siêu tưởng.

Mình cũng akay cái vụ này lắm, chán quá mình goi điện trả về 50k/1 tháng thì em nó bảo gói cước đó đã không còn, thấp nhất giờ là 65k/1 tháng, chiều hướng tăng. Nó còn bảo là do mấy kênh đó tín hiệu chưa full HD nên vậy. Chả hiểu rồi sao nữa.

rotkeke

Member

các bác cho em hỏi cái, nhà em xài Mytivi (1 port), máy tính để bàn 1 (1 port), vậy là còn dư 2 port mà sao em cắm 1 trong 2 cái đó vào laptop mà laptop vẫn ko vào mạng được, trong khi máy bàn và tivi vẫn xài bình thường... em có phải chỉnh gì trong laptop ko a? bác nào biết chỉ hộ em cái. thanks
bác đặt IP tĩnh cho con lap nha.

vanlang+

Active Member

Mình cũng akay cái vụ này lắm, chán quá mình goi điện trả về 50k/1 tháng thì em nó bảo gói cước đó đã không còn, thấp nhất giờ là 65k/1 tháng, chiều hướng tăng.

Gói thấp nhất bây giờ vẫn là 50k ( chưa VAT ) mà.
Trước khi tăng kênh và thay đổi gói cước chẳng phải MyTV đã ra thông báo là chỉ được đổi lên chứ không được đổi xuống rồi hay sao, vả lại 4 gói cước cũ đã bị khai tử lâu rồi.
Bác không chịu đọc cho kỹ trước khi làm.

phuc1990

Mình cũng akay cái vụ này lắm, chán quá mình goi điện trả về 50k/1 tháng thì em nó bảo gói cước đó đã không còn, thấp nhất giờ là 65k/1 tháng, chiều hướng tăng. Nó còn bảo là do mấy kênh đó tín hiệu chưa full HD nên vậy. Chả hiểu rồi sao nữa.

mấy bác cứ lăn tăn chuyển gói cước làm gì, E thì vẫn để y gói cước HD cũ có 50k/tháng :D

minizip

Member

Em có 1 thắc mắc nhờ các bác giải đáp
Hiện nay em đang dùng internet của fpt . Nhưng e ko thik cái iptv của fpt và quan trọng là fpt download host nc ngoài chậm :(
CHính vì thế em đang có nhu cầu chuyển sang gói internet+ mytv của vnpt hà nội
CHo em hỏi gói cáp quang( fiber home1) + mytv thì đăng kí ntn ạ và giá cước bây giờ bao nhiêu( lắp đặt+ chi phí hàng tháng)

Confirm cho e luôn là có kênh disney channel subviet và bóng đạ ngoại hạng anh ko ạ
Em cảm ơn rất nhiều, nếu có gì sai sót mong các bác thứ lỗi :)

vanlang+

Active Member

Em có 1 thắc mắc nhờ các bác giải đáp
Hiện nay em đang dùng internet của fpt . Nhưng e ko thik cái iptv của fpt và quan trọng là fpt download host nc ngoài chậm :(
CHính vì thế em đang có nhu cầu chuyển sang gói internet+ mytv của vnpt hà nội
CHo em hỏi gói cáp quang( fiber home1) + mytv thì đăng kí ntn ạ và giá cước bây giờ bao nhiêu( lắp đặt+ chi phí hàng tháng)
Của bác đây, vào đây mà xem nhé. [HIDE]VNPT - Hanoi[/HIDE]
Confirm cho e luôn là có kênh disney channel subviet và bóng đạ ngoại hạng anh ko ạ
Em cảm ơn rất nhiều, nếu có gì sai sót mong các bác thứ lỗi :)

Có NHA trên các kênh 801 va 802 HD ( trừ các trận Super Sunday ra. )

Chỉnh sửa lần cuối:

vanlang+

Active Member

kênh Disney Channel trên MyTV có subviet 100% rồi nhé, bọn nhóc nhà em kết nhất kênh này đấy.

Bác có danh sách kèm với số thứ tự tương ứng trên giao diện mới của Live TV chưa ?
Nếu có thì cho mình xin nhé :D

thienanh

Active Member

Tình hình là em đang tính thế này, nhờ các bác bỏ chút thời gian tư vấn hộ em phát nhé:
- Em đang dùng gói Family full với mức cước trần là: 385k/tháng.
- Sử dụng MyTV gói GoldHD với mức cước trần: 135k/tháng.
Tổng cộng 1 tháng em mất: 520k/tháng cho VNPT.

Vậy, theo các bác là em có nên chuyển qua FiberHome TV1 với 499k(chưa VAT) không ạ?
Xin các bác tư vấn giùm em, nếu có(or no) thì vì sao ạ?
Thanks các bác^^

vanlang+

Active Member

Tình hình là em đang tính thế này, nhờ các bác bỏ chút thời gian tư vấn hộ em phát nhé:

Vậy, theo các bác là em có nên chuyển qua FiberHome TV1 với 499k(chưa VAT) không ạ?
Thanks các bác^^

Bác chuyển đi, mất thêm phí ban đầu thôi, vả lại xem rất ổn định.

tethien

Active Member

Thanks các bác^^

Trời. Còn chờ gì nữa hả bạn ?
Chỗ mình không có chứ không mình chuyển rồi.

vanlang+

Active Member

Trời. Còn chờ gì nữa hả bạn ?
Chỗ mình không có chứ không mình chuyển rồi.

Bác đi tiên phong trước luôn đi. Các bác kia thấy được thì làm theo ngay mà.

Bên trên