Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

oldfriend

Moderator
nhà mình ở vùng sâu vùng xa (chưa có điều kiện mua nhà trong phố) nên giấy báo còn ko đến được nói chi có ai đến tận nhà thu :D

vanlang+

Active Member
Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

nhà mình ở vùng sâu vùng xa (chưa có điều kiện mua nhà trong phố) nên giấy báo còn ko đến được nói chi có ai đến tận nhà thu :D

Bác đã cài xong chưa ? Trưa nay hành sự nhé.

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Sao myTV dạo này toàn phát chương trình thể thao bằng SD up thế nhỉ?
Mấy bữa coi giải golf SD :((

netxuxu

Sao myTV dạo này toàn phát chương trình thể thao bằng SD up thế nhỉ?
Mấy bữa coi giải golf SD :((

===========
Nghe đâu nhà cung cấp bản quyền giải Golf chỉ cấp tín hiệu SD, không biết có đúng không. Nếu có được tín hiệu HD thì xem thích hơn.

princetq

Member

===========
Nghe đâu nhà cung cấp bản quyền giải Golf chỉ cấp tín hiệu SD, không biết có đúng không. Nếu có được tín hiệu HD thì xem thích hơn.

Xem bên thể thao TV vẫn là SD 16:9 đấy thôi. Hôm rồi xem giải cầu lông bên Thể thao TV phát 16:9 mà bên mytv phát 4:3 nên hình lùn tè. Dạo này mytv chuyển qua phục vụ bà con xài SD, chắc do có nhiều ngừoi xài SD hơn nên ưu tiên.

Chỉnh sửa lần cuối:

vanlang+

Active Member

Xem bên thể thao TV vẫn là SD 16:9 đấy thôi. Hôm rồi xem giải cầu lông bên Thể thao TV phát 16:9 mà bên mytv phát 4:3 nên hình lùn tè. Dạo này mytv chuyển qua phục vụ bà con xài SD, chắc do có nhiều ngừoi xài SD hơn nên ưu tiên.

Thì phục vụ nông thôn là chủ yếu nên SD nhiều cũng phải thôi.

Tui quên mật khẩu trên Mytv.com.vn thì làm sao khôi phục vậy các bác. Tui chỉ có user Mytv???

rock_coi84

Tui quên mật khẩu trên Mytv.com.vn thì làm sao khôi phục vậy các bác. Tui chỉ có user Mytv???

nếu bạn chưa đổi thì gọi 800126 nhé . Nếu đổi rùi thì làm theo hướng dẫn của mytv.vn

nếu bạn chưa đổi thì gọi 800126 nhé . Nếu đổi rùi thì làm theo hướng dẫn của mytv.vn

Ý của mình là user name trên web để chia sẽ hình ảnh đó. Còn làm theo hướng dẫn trên đó đâu có.

rock_coi84

Ý của mình là user name trên web để chia sẽ hình ảnh đó. Còn làm theo hướng dẫn trên đó đâu có.

Ặc ! có chữ quên mật khẩu đó.
Bình thường mật khẩu truy nhập web mytv trùng với mật khẩu dịch vụ mytv ( trong phiếu bàn giao ACC MYTV cho khách hàng)

Ặc ! có chữ quên mật khẩu đó.
Bình thường mật khẩu truy nhập web mytv trùng với mật khẩu dịch vụ mytv ( trong phiếu bàn giao ACC MYTV cho khách hàng)

Vấn đề là tui đổi rồi so với bb bàn giao gì mà ông nói đó. Và bây giờ quên. Khi dùng chức năng quên mật khẩu tui nhập địa chỉ email. Chả lẽ hệ thống đơn giản vậy thôi sao? Nhập rồi đâu có mail trả về? Mấy ông đã bị quên chưa, làm thử chưa.
L-)

Đã giải quyết được rồi. Gọi 18001255 ấn phím 0 gặp điện thoại viên và làm theo hướng dẫn. Sáng gặp được cô nói mát cả tai.
Chúc vui

Chỉnh sửa lần cuối:

viettv

Member

Thắc mắc về hiện tượng rung hình khi xem MyTV
Các bác MyTV cho em hỏi: em sử dụng MyTV tại Hải Phòng. Khi xem bóng đá (phát lại) trên MyTV em thấy chóng mặt quá, hình bị rung, camera lướt nhanh thì hình ảnh các cầu thủ bị nhoè, hình ảnh chuyển động không mượt, xem rất khó chịu. Nếu xem trực tiếp mà cũng như vậy thì ngồi xem hết trận bóng đá chắc ốm con mắt luôn quá :((.
Các MyTV giải đáp hộ em nguyên nhân do đâu cái. Nếu mà do nhà đài thì em phải đi kiện thôi, chứ xem HD kiểu này thà xem SD trên TH cáp còn hơn.

hnduy910

Active Member

Chào các bác!
Bác nào có thể cho em xin chương trình scan list kênh MYTV hoặc hướng dẫn dùm em với.
Cám ơn nhiều ạ!

vanlang+

Active Member

Chào các bác!
Bác nào có thể cho em xin chương trình scan list kênh MYTV hoặc hướng dẫn dùm em với.
Cám ơn nhiều ạ!

Tự mò hoặc vào Google kiếm thôi bác ơi.

Quocduytu

Member

đây là danh sách kênh của Mytv:
Kênh SD
1:VTV1
2:VTV2
3:VTV3
4:VTV4
5:VTV5
6:VTV6
7:VTV PHÚ YÊN
8:HTV1
9:HTV2
10:HTV7
11:HTV9
12:VTC1
13:VTC2
14:VTC3
15:VTC6
16:VTC9
17:VTC11
18:VTC12
19:VITV
20:TTXVN
21:HA NOI1
22:HA NOI2
23:HCaTV
24:BTS
25:HBO
26:CINEMAX
27:ESPN
28:star SPORTS
29:AXN
30:-Disney
31:Cartoon network
32:True SPORT
33:-Discovery
34:Đức(DW)
35:Australia Network
36:NHK
37:ANIMAX
38:Channel-V
39:CNN
40:Bloomberg
41:StarMovies
42:FTV
43:TV5MONDE
44:Animal Planet
45:Travel TLC
46:Channel NewsASIA
47:Arirang
48:Rai italia
49:MTV
50:OPT1
51:VOVTV
52:O2TV
53:HiTV
54:QTV1
55:TN1(thai nguyen)
56:Hai DuongTV1
57:TTV(Thanh Hoa)
58:NTV(Nghe An)
59:ĐRT1(Danang)
60:ĐRT2(Danang)
61:ĐN1(Dongnai)
62:ĐN2(Dongnai)
63:Btv1(Binhduong)
64:Btv2(Binhduong)
65:Btv4(Binhduong)
66:LA34(LongAn)
67:THVL1(VinhLong)
68:THVL2(VinhLong)
69:THTPCT(CanTho)
70:THĐT(ĐongThap)
71:ATV(AngGiang)
72:KG(KienGiang)
73:BRT(VungTau)
74:QRT(QuangNam)
Danh sách kênh HD:
1:HD National...(chuẩn)
2:HD NHK worl.(chuẩn)
3:HD Nat Geo...(chuẩn)
4:HD StarMOVIES(chuẩn)
5:HD Star World(chuẩn)
6:HD CCTV (Chuẩn)
7:HD LUXE.TV(chuẩn)
8:HD Cartoon network(up)
9:HD Disney (up)
10:HD HBO (up)
11:HD AXN (up)
12:HD MTV (up)
13:HD Discovery (up)
Đó là danh sách kênh của Mytv

Chỉnh sửa lần cuối:

viettv

Member

Thắc mắc về hiện tượng rung hình khi xem MyTV
Các bác MyTV cho em hỏi: em sử dụng MyTV tại Hải Phòng. Khi xem bóng đá (phát lại) trên MyTV em thấy chóng mặt quá, hình bị rung, camera lướt nhanh thì hình ảnh các cầu thủ bị nhoè, hình ảnh chuyển động không mượt, xem rất khó chịu. Nếu xem trực tiếp mà cũng như vậy thì ngồi xem hết trận bóng đá chắc ốm con mắt luôn quá :((.
Các bác MyTV giải đáp hộ em nguyên nhân do đâu cái. Nếu mà do nhà đài thì em phải đi kiện thôi, chứ xem HD kiểu này thà xem SD trên TH cáp còn hơn.

Không bác nào bị hiện tượng giống em sao, hay chỉ ở Hải Phòng mới bị như vậy? =((

nokian9x

Well-Known Member

Các bác cho mình hỏi: Mình đang dùng thuê bao MegaVNN, dùng đầu HDP DUNE DOU giờ làm cách nào để xem MyTV được? Chất lượng hình ảnh của MyTV ra sao? Nếu mình dùng MyTV mạng chập chờn bên nào giải quyết? Bác nào biết chỉ giúp nhé. Mình đang quan tâm vấn đề này.

Bên trên