Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

oldfriend

Moderator
dạo này topic vắng quá :D
kiếm thêm chuyện để nói đi ^^
MyTV nhà mình khi xem phim vẫn xuất ra loa 5.1 bình thường, chỉ thắc mắc chút là cái chế độ loa trên STB khi bấm nó hiện Loa trái, loa phải, cả hai loa và âm thanh nổi.
Cho mình hỏi là chọn Cả hai loa hoặc chọn Âm thanh nổi thì có khác nhau gì không, chỉnh 2 cái đó thế nào cho tối ưu ?

Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

dạo này topic vắng quá :D
kiếm thêm chuyện để nói đi ^^
Cho mình hỏi là chọn Cả hai loa hoặc chọn Âm thanh nổi thì có khác nhau gì không, chỉnh 2 cái đó thế nào cho tối ưu ?
Theo mình thì chọn Âm thanh nổi tốt hơn.
CHƯƠNG TRÌNH KHUYẾN MÃI MYTV LỚN NHẤT TỪ TRƯỚC ĐẾN NAY
KM lớn này để câu khách.... ~O) chứ thực ra mytv không có cái gì để xem... =P~

vhung1214

Member

đến MyTV mà còn ko có gì để xem thì bác cắt phăng MyTV đi, dùng cái cáp NTH ở chỗ bác cho nó lành. nói thiệt nhìn cái list kênh của NTH nhà bác mà bác khen là hơn MyTV thì em lạy cả 7 đời nhà bác luôn đấy. số lượng kênh của NTH quá nghèo nàn, nếu ko muốn nói là chán ngắt, ko thể chấp nhận đc. lại còn là cáp analog nữa chứ. chắc bác chỉ thích xài đồ truyền thống thôi nhỉ=))=))

bienxanhppt

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Uh ! dạo này TH Cable lởm quá, chương trình nghèo nàn, kênh hay thì bị cắt bớt dần, tiền thuê bao tăng giá, lại còn đe dọa kiểm tra + phạt tiền vi phạm này nọ nữa chứ. Sắp tới phải giải tán nó thôi :|

dangnham

Mình thật sự không hiểu nổi bạn STAR007 là như thế nào. Lúc chưa có MyTV thì đi xin tư vấn, chê bai K+, VTC thế này thế nọ, cho MyTV là nhất. Còn giờ thì sau khi lắp MyTV lại kêu ca dở tệ, không ra gì. Nếu không ra gì sao bạn còn lắp, sao ko tháo ra cất đi, lắp K+, VTC hoặc dịch vụ truyền hình nào đó mà bạn cho là Nhất mà dùng. Đây là nơi để anh em chia sẻ kiến thức với nhau chứ không phải chỗ để bạn chê bai người khác. Bó tay với bạn. Nếu bạn còn tư tưởng như thế thì BQT sẽ có cách xử lý với bạn

vanlang+

Active Member

Bác dùng MYTV mà sao cứ nói khích MyTV thế hở bác ? Không sợ họ cắt của bác luôn hay sao ? =))

oldfriend

Moderator
hơ, cái chữ ký của mod .. "cung cấp sự hưng phấn..." đúng là ấn tượng :D
Quay lại với câu hỏi lúc nãy thì để âm thanh từ STB của MyTV nghe hay nhất thì phải chọn chế độ "không xử lý" trên STB để AVR nó xử lý, trên Remote chọn "Âm thanh nổi"
đúng chưa nhỉ :)

Mình thật sự không hiểu nổi bạn STAR007 là như thế nào. Lúc chưa có MyTV thì đi xin tư vấn, chê bai K+, VTC thế này thế nọ, cho MyTV là nhất. Còn giờ thì sau khi lắp MyTV lại kêu ca dở tệ, không ra gì. Nếu không ra gì sao bạn còn lắp, sao ko tháo ra cất đi, lắp K+, VTC hoặc dịch vụ truyền hình nào đó mà bạn cho là Nhất mà dùng. Đây là nơi để anh em chia sẻ kiến thức với nhau chứ không phải chỗ để bạn chê bai người khác. Bó tay với bạn. Nếu bạn còn tư tưởng như thế thì BQT sẽ có cách xử lý với bạn
Tôi không chê K+ và cũng chưa từng chê K+
Vậy mod làm ơn del cái Topic MyTV đã bắt đầu gây thất vọng đi nhé. Topic đó để cho những người thất vọng về mytv post bài đấy.
Còn nữa có nhiều bài viết của tôi bị del một cách hết sức vô lý do mod dangnham del. Chẳng hiểu vì sao? Nhưng tôi thất vọng về mod dangnham.!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

dangnham

Tôi không chê K+ và cũng chưa từng chê K+
Vậy mod làm ơn del cái Topic MyTV đã bắt đầu gây thất vọng đi nhé. Topic đó để cho những người thất vọng về mytv post bài đấy.
Còn nữa có nhiều bài viết của tôi bị del một cách hết sức vô lý do mod dangnham del. Chẳng hiểu vì sao? Nhưng tôi thất vọng về mod dangnham.!

Bạn nói tôi del bài bạn vô lý, mời bạn lấy dẫn chứng cụ thể. Bạn có biết là bạn đang vu khống không. Trong vòng 12h tới, bạn ko nêu ra được dẫn chứng là mình xóa bài của bạn vô lý thì bạn sẽ bị bị xử lý theo đúng nội quy của HDVN.

Bạn nói tôi del bài bạn vô lý, mời bạn lấy dẫn chứng cụ thể. Bạn có biết là bạn đang vu khống không. Trong vòng 12h tới, bạn ko nêu ra được dẫn chứng là mình xóa bài của bạn vô lý thì bạn sẽ bị bị xử lý theo đúng nội quy của HDVN.
Plz del nick. thanks mod và các đồng nghiệp nhìu nhìu. Chứng cứ thì del mất tiu rồi>? Lấy lại cũng chẳng được. haha
BYE BYE HDVN :D
Thank.
6*6 cho đến ngày hôm nay 5*7 Tội thật! chưa đầy 1 tháng.
b-(

Tự Long

Plz del nick. thanks mod và các đồng nghiệp nhìu nhìu. Chứng cứ thì del mất tiu rồi>? Lấy lại cũng chẳng được. haha
Thank.
b-(

Bác này comment vui tính nhỉ, giờ mới thấy có người tự nguyện xin đc ban nick nè. Tội bác thật, 1 ngày nữa là đầy tháng mà sao lại ra đi sớm thế

Do_Toi

Member

Thank.
b-(
Chào bạn nhé ;))

dangnham

Thank.
b-(

Lại một người nữa xin được ra đi rồi :D Thiết nghĩ diễn đàn nếu không những thành viên như bạn thì đội ngũ BQT cũng ko có việc để làm. Box Truyền Hình HDTV được yên ổn sau tấm gương của thành viên thaiha248 thế mà giờ lại như cũ rồi. Bạn cảm thấy HDVN không phù hợp với bạn thì xin mời bạn tự nhiên thôi, ở đây không ai đón chào những thành viên như thế. Bạn muốn lấy dẫn chứng vì sao del bài của bạn ko? Nếu thích thì ok ngay. Đến lúc đó thì mọi việc sẽ khác đó nhé

Tự Long

Ơ thế là bác ấy đi thật à, lại thêm 1 chỗ trống cho thành viên mới đăng ký rồi

Do_Toi

Member

Lại một người nữa xin được ra đi rồi :D Thiết nghĩ diễn đàn nếu không những thành viên như bạn thì đội ngũ BQT cũng ko có việc để làm. Box Truyền Hình HDTV được yên ổn sau tấm gương của thành viên thaiha248 thế mà giờ lại như cũ rồi. Bạn cảm thấy HDVN không phù hợp với bạn thì xin mời bạn tự nhiên thôi, ở đây không ai đón chào những thành viên như thế. Bạn muốn lấy dẫn chứng vì sao del bài của bạn ko? Nếu thích thì ok ngay. Đến lúc đó thì mọi việc sẽ khác đó nhé

Thôi mod ơi, bạn í đã xin đi rồi thì để bạn í đi thanh thản :D...

fixilanh

Member

Lắp xong thì mới thấy rõ nó hay , dở ở điềm nào chứ. Mình hoàn thông cảm với STAR007. Mod có thiện cảm & muốn bảo vệ Mytv thì phải.

dangnham

Lắp xong thì mới thấy rõ nó hay , dở ở điềm nào chứ. Mình hoàn thông cảm với STAR007. Mod có thiện cảm & muốn bảo vệ Mytv thì phải.

Mình ko bảo vệ cho dịch vụ nào cả, cũng ko làm cho dịch vụ nào. Nhà mình có cả VTC HD và MyTV nhưng ko có ý kiến gì về nó cả. Thực sự mỗi dịch vụ đều có cái hay cái dở riêng, ko có gì là hoàn hảo 100% được

Bên trên