Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

mình có câu hỏi là: MYTV (IPTV) mới phát được các kênh TV chuẩn HD còn TH cáp thì ko phải ko? nếu TH cáp phát kênh HD thì có gọi là HD hay là kênh up? TH cáp lắp thêm settopbox có xem được các kênh HD được ko?

Petronius

Member

Chưa đăng ký thì nó chưa mở dịch vụ MyTV trên DSLAM. Làm sao bạn coi được.

Như vậy có nghĩa là nếu chỉ đăng ký MegaVNN thì KHÔNG CÓ CÁCH NÀO xem MyTV trên máy tính được đúng không bạn? Những bác xem được MyTV trên máy tính ở topic này đều do đã đăng ký dịch vụ MyTV trên TV rồi, phải không ạ?

huyluan2011

Active Member
Xin tư vấn giùm vấn đề xem Mytv trên PC

Mình định lắp gói Mega Easy 275k/tháng để dùng vì thấy giá cả ok mà chất lượng cũng tốt.... mình cũng có nhu cầu muốn thâu lại các chương trình trên TV (chỉ là thu các kênh Việt Nam thôi!) nên muốn hỏi là khi mình lắp MegaEasy xong thì mặc định có xem các chương trình TV trên PC được chưa? Hay là phải đăng ký thêm MyTV, có thêm chi phí gì không?
Tks các bro đã đọc....

dangnham

Ðề: Xin tư vấn giùm vấn đề xem Mytv trên PC

Bác phải đăng ký MyTV thì mới có thể xem và record lại đc.
p/s: lần sau nhớ post bài đúng topic nhé bác. Thanks

tethien

Active Member

mình có câu hỏi là: MYTV (IPTV) mới phát được các kênh TV chuẩn HD còn TH cáp thì ko phải ko? nếu TH cáp phát kênh HD thì có gọi là HD hay là kênh up? TH cáp lắp thêm settopbox có xem được các kênh HD được ko?
Cáp analog (cắm thẳng vào TV rồi dò kênh để xem) thì không phát được HD.
Muốn có HD TV thì phải sử dụng vệ tinh (VTC HD, K+ HD...) MyTV HD hoặc cáp KTS (DVB-C). Nói chung là phải có STB. Nếu TH cáp mà phải gắn STB mới coi được thì có thể xem được HD (với điều kiện đài phát có phát HD và STB có hỗ trợ HD).
Hiện nay có 01 số TV có gắn sẵn bộ giải mã DVB-T hoặc DVB-C nên cũng có thể coi được HD mà không cần mua thêm STB. Thực chất thì mấy TV này đã tích hợp sẵn STB trong đó rồi. Xu hướng thì đến 2020 sẽ dừng phát analog nên khi đó tất cả các TV bán ra sẽ được tích hợp bộ giải mã trong đó hết thôi.
Như ở Mỹ bây giờ thì tất cả TV bán ra đều có tích hợp ATSC (chuẩn TV digital của Mỹ).

manh_hhbg

nhà mình mới lắp Mytv cho mình hỏi cái

mình muốn hỏi sau này Mytv tăng kênh thì nó sẽ tự cập nhật hay mình phải dò.hiện tại nhà mình đang dùng gói silver HD.chất lượng cũng ổn.mình nhấn nút Set trên điều khiển nó kêu cần mật khẩu.nút đó để làm gì?

oldfriend

Moderator
Re: nhà mình mới lắp Mytv cho mình hỏi cái

nếu nó tăng kênh thì nó tự up, ko phải dò gì cả. Pass 6321, vào đó chỉnh linh tinh, cứ mò thì biết :D

vanlang+

Active Member
Ðề: nhà mình mới lắp Mytv cho mình hỏi cái

mình muốn hỏi sau này Mytv tăng kênh thì nó sẽ tự cập nhật hay mình phải dò.hiện tại nhà mình đang dùng gói silver HD.chất lượng cũng ổn.mình nhấn nút Set trên điều khiển nó kêu cần mật khẩu.nút đó để làm gì?

MyTV tăng kênh thì ta chẳng cần phải dò chi cho mất công, nó tự động cập naht65 sau khi khởi động lại STB, trước khi nâng cấp thêm kênh thì MyTV có hiện dòng thông báo ở phía dưới giao diện EPG.
Nút bên trong nút set có các chức năng kiểm tra linh tinh thôi và cài đặt Acc của người dùng.

hoatienii

Member

nhờ các bác scan giùm e kênh radio vov giao thông với. cảm ơn các bác!

toiyeuvtc

Sao hôm nay (11/7) myTV bảo ra mắt dv mới mà ko thấy nhỉ? :-@

mấy hnay có ai xài MyTV xem bị giật hình không. Hôm qua nhân viên xuống xem , bảo lỗi này là do toàn server bị, nên đợi khắc phục j ấy. Mình ở Hải Phòng

oldfriend

Moderator
giờ mới bị giật ah :D nhà tớ giật thường xuyên :D nên giờ nó ko giật là chiện lạ, còn lâu lâu giật tí tí là bình thường :D

vanlang+

Active Member
Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

giờ mới bị giật ah :D nhà tớ giật thường xuyên :D nên giờ nó ko giật là chiện lạ, còn lâu lâu giật tí tí là bình thường :D

Xem thì cũng phải bị giật để biết mùi vị MyTV với anh em nữa chứ.

vhung1214

Member

Sao mình vẫn chẳng thấy mặt mũi dịch vụ Giáo dục đào tạo đâu thế nhỉ? Hnay mở MyTV thấy trên EPG thông báo từ 14/7 đổi giao diện dvụ truyền hình,ko bít có j mới mẻ k đây.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Xem thì cũng phải bị giật để biết mùi vị MyTV với anh em nữa chứ.

Tối qua coi Fantasy Mr Fox trên Start Movie HD, đang xem vợ ra hỏi anh ơi dàn loa của mình bị hư hay sao mà nghe nó kêu thê thảm vậy :D.... phải đính chính với vợ là bị giập đĩa ... ý nhầm, MyTV giật giật xíu ấy mà :D

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Sao mình vẫn chẳng thấy mặt mũi dịch vụ Giáo dục đào tạo đâu thế nhỉ? Hnay mở MyTV thấy trên EPG thông báo từ 14/7 đổi giao diện dvụ truyền hình,ko bít có j mới mẻ k đây.

Dục tốc bất đạt bác ah :D cái gì nó có thì nó sẽ có thôi, còn cái gì ko có thì có nôn nóng nó cũng ko có đâu ^^ . Có sao xài vậy là tốt roài ^^

vanlang+

Active Member

Thấy để thông báo miễn phí dùng thử mấy ngày mà có thấy mặt mũi dịch vụ đó đâu :((

Bên trên