Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

oldfriend

Moderator
chấp nhận được thì sử dụng thôi bác, ko nên quá khích như thế :)
như mod nói, cái gì cũng có cái hay cái dở riêng, chấp nhận thôi :)
PS: ko ai trả lời giúp câu hỏi của mình ah :)

Quocduytu

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

đã đến lúc các bác nên dửng lại tranh cải ở đây đc rồi đó,đừng đẩy sự việc ko đáng đi quá xa mà hãy quay về đúng tiêu chí của topic này!
GIẢI ĐÁP MỌI THẮC MẮC LIÊN QUANG ĐẾN DỊCH VỤ IPTV CỦA VASC-MYTV

tethien

Active Member
Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

đến MyTV mà còn ko có gì để xem thì bác cắt phăng MyTV đi, dùng cái cáp NTH ở chỗ bác cho nó lành. nói thiệt nhìn cái list kênh của NTH nhà bác mà bác khen là hơn MyTV thì em lạy cả 7 đời nhà bác luôn đấy. số lượng kênh của NTH quá nghèo nàn, nếu ko muốn nói là chán ngắt, ko thể chấp nhận đc. lại còn là cáp analog nữa chứ. chắc bác chỉ thích xài đồ truyền thống thôi nhỉ=))=))

Ậy. Sao lại thế. Cáp analog của nhà bác ấy có cả HD nữa kia đấy. Cái này độc à nha. Trên thế giới chỉ có độc nhất chỗ bác ấy thôi. Analog mà phát được HD !!!!
Phát HD trên analog, không cần STB. Chỉ cần cắm TV vào là xem thôi. :D :D :D
Kinh không.
MyTV + K+ + VTC đã thấy sợ chưa. Mai mốt các cty truyền hình cáp khác cũng áp dụng "công nghệ" này để phát HD tràn lan thì mấy nhà cung cấp kia phá sản sớm.

Thôi, cũng chào bác 007 để bác ấy về.

Chỉnh sửa lần cuối:

kietkd

Ậy. Sao lại thế. Cáp analog của nhà bác ấy có cả HD nữa kia đấy. Cái này độc à nha. Trên thế giới chỉ có độc nhất chỗ bác ấy thôi. Analog mà phát được HD !!!!
Phát HD trên analog, không cần STB. Chỉ cần cắm TV vào là xem thôi. :D :D :D.
Phát chuẩn 16:9 thôi.

rock_coi84

vẫn vui nhộn như ngày nào !!!! sau 1 thời gian ở ẩn . học tập vụ fiberhomeTV giờ đã xong khóa huấn luyện . lại được về hỗ trợ anh em dùng MYTV. Nào không cãi nhau lung tung nữa . Ai có thắc mắc thì đưa lên . không dùng thì miễn thắc mắc . Tui không "ma két tinh " chỉ hỗ trợ phần kỹ thuật thui .

oldfriend

Moderator
hỏi liền, anh rock_coi cho em hỏi MyTV nhà em vẫn thường bị lỗi 1305 - Không kết nối được máy chủ vui lòng thử lại. Giải pháp tạm thời là cứ tắt đi mở lại tắt đi mở lại cho đến khi nào vô được (thường thì tắt mở đến lần thứ 4 - thứ 5 mới vô được) 1 tuần hoặc 2 tuần thì bị 1 lần. Có cách nào khắc phục triệt để ko vậy ?

mylove_22

vẫn vui nhộn như ngày nào !!!! sau 1 thời gian ở ẩn . học tập vụ fiberhomeTV giờ đã xong khóa huấn luyện . lại được về hỗ trợ anh em dùng MYTV. Nào không cãi nhau lung tung nữa . Ai có thắc mắc thì đưa lên . không dùng thì miễn thắc mắc . Tui không "ma két tinh " chỉ hỗ trợ phần kỹ thuật thui .

vậy bác có thể cho em biết khi nào Mytv có kênh mới ko?? :D

vhung1214

Member

vậy bác có thể cho em biết khi nào Mytv có kênh mới ko?? :D

bác ấy đã bảo chỉ hỗ trợ về kỹ thuật thôi mà,có chịu trách nhiệm về nội dung đâu mà giải đáp cho bác đc

rock_coi84

hỏi liền, anh rock_coi cho em hỏi MyTV nhà em vẫn thường bị lỗi 1305 - Không kết nối được máy chủ vui lòng thử lại. Giải pháp tạm thời là cứ tắt đi mở lại tắt đi mở lại cho đến khi nào vô được (thường thì tắt mở đến lần thứ 4 - thứ 5 mới vô được) 1 tuần hoặc 2 tuần thì bị 1 lần. Có cách nào khắc phục triệt để ko vậy ?

theo mình nghĩ : bạn đang để cấu hình DHCP cho STB ??? bạn lấy địa chỉ tĩnh và cấu hình LAN cho STB xem có chuyển biến gì không . sever mỗi nơi khác nhau . lượng thuê bao cũng vậy .
Bạn đã biết cách lấy địa chỉ tĩnh MYTV chưa ??? tắt DHCP (modem )tại cổng dùng mytv
cắm computer vào cổng đó Repair lại kết nối vào thẻ support để xem địa chỉ .

rock_coi84

bác rock_coi84 bác kêu thay con DSLAM =CISCO là sao ạ. Nó nâng cấp tính ổn định lên à

ở đâu có CISCO ----> mạng được nâng cấp lên G-PON rùi : DSLAM chỉ là cháu 3 đời của nó .

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

theo mình nghĩ : bạn đang để cấu hình DHCP cho STB ??? bạn lấy địa chỉ tĩnh và cấu hình LAN cho STB xem có chuyển biến gì không . sever mỗi nơi khác nhau . lượng thuê bao cũng vậy .
Bạn đã biết cách lấy địa chỉ tĩnh MYTV chưa ??? tắt DHCP (modem )tại cổng dùng mytv
cắm computer vào cổng đó Repair lại kết nối vào thẻ support để xem địa chỉ .

hơ hơ, từ ngày được lắp MyTV, kỹ thuật viên chỉnh sao để nguyên vậy, đâu dám đụng chạm gì đến nó đâu :D
haizz., cái này không rành, giờ làm sao nhỉ :)

leeyuong

Nhà mình ko đăng ký MYTV, ko có STB, chỉ dùng mạng VNPT, vậy có xem đc Mytv trên PC ko nhỉ . Thanks :p

rock_coi84

Nhà mình ko đăng ký MYTV, ko có STB, chỉ dùng mạng VNPT, vậy có xem đc Mytv trên PC ko nhỉ . Thanks :p

có nếu profile của bạn đạt > 5MBps nhưng xem kênh truyền hình thui nhé các dich vụ khác không chạy trên multicase không xem được .
cách xem thế nào đã có topic hướng dẫn rùi không nhắc lại nữa . danh sách địa chỉ kênh cũng có luôn rùi đó

nguyenthang8x

Active Member

Xin các bác giúp đỡ config router Draytek model vigorfly 200f xem Mytv trên máy tính.

Chỉnh sửa lần cuối:

rock_coi84

Xin các bác giúp đỡ config router Draytek model vigorfly 200f xem Mytv trên máy tính.

con này là modem Quang phải ko nhỉ ? Nếu đúng thì bạn chỉ cần mở thêm 1 cổng nữa cho Modem với VLAN dùng MYTV thui :
Internet Access >> Multi-VLAN ----> Tiếp theo click vào TAB Bridge . Thường thì kĩ thuật đẻ cổng 4 chay mytv 1,2,3 chạy Internet . giời thì bạn bỏ dấu tích ở cổng 3 ( channel 1 ) . tích vào cổng 3 ( channel 2 ) ----> save . cắm dây LAN vào cổng 3 ( hình như phải dùng 2 card mạng thì phải ) tải VLC ---> nhập địa chỉ kênh ----> xem thui
vì chưa thực hành lần nào ko biết có ổn không. hiiii . không được thông cảm nhé !!!!!!!!!!1

Chỉnh sửa lần cuối:

Petronius

Member

có nếu profile của bạn đạt > 5MBps nhưng xem kênh truyền hình thui nhé các dich vụ khác không chạy trên multicase không xem được .
cách xem thế nào đã có topic hướng dẫn rùi không nhắc lại nữa . danh sách địa chỉ kênh cũng có luôn rùi đó

Cho mình hỏi: nếu chỉ đăng ký MegaVNN, chưa đăng ký MyTV, thì có xem được MyTV bằng VLC trên máy tính không?

Mình ở Hà Nội, vừa đăng ký MegaVNN gói Family trọn gói và đã cấu hình modem D-Link 2640T theo hướng dẫn (tạo PVC1 với VPI = 2, VCI = 35) nhưng không xem được MyTV qua VLC. Mình đã thử enable IGMP Proxy/Snooping cho PVC1, portmap PVC1 vào cổng LAN số 4 rồi nhưng vẫn không được.

Mình gọi lên tổng đài của MyTV (19001762) và MegaVNN (800126) để hỏi thì họ trả lời là MyTV hiện nay không cung cấp dịch vụ xem qua máy tính.

Như vậy không rõ là (1) mình cấu hình chưa đúng nên không xem được hay (2) đường ADSL nhà mình vì tình cờ/đen đủi chưa mở dịch vụ MyTV?

Cảm ơn bà con.

Chỉnh sửa lần cuối:

tethien

Active Member

Cho mình hỏi: nếu chỉ đăng ký MegaVNN, chưa đăng ký MyTV, thì có xem được MyTV bằng VLC trên máy tính không?

Mình ở Hà Nội, vừa đăng ký MegaVNN gói Family trọn gói và đã cấu hình modem D-Link 2640T theo hướng dẫn (tạo PVC1 với VPI = 2, VCI = 35) nhưng không xem được MyTV qua VLC. Mình đã thử enable IGMP Proxy/Snooping cho PVC1, portmap PVC1 vào cổng LAN số 4 rồi nhưng vẫn không được.

Mình gọi lên tổng đài của MyTV (19001762) và MegaVNN (800126) để hỏi thì họ trả lời là MyTV hiện nay không cung cấp dịch vụ xem qua máy tính.

Như vậy không rõ là (1) mình cấu hình chưa đúng nên không xem được hay (2) đường ADSL nhà mình vì tình cờ/đen đủi chưa mở dịch vụ MyTV?

Cảm ơn bà con.

Chưa đăng ký thì nó chưa mở dịch vụ MyTV trên DSLAM. Làm sao bạn coi được.

nguyenthang8x

Active Member

con này là modem Quang phải ko nhỉ ? Nếu đúng thì bạn chỉ cần mở thêm 1 cổng nữa cho Modem với VLAN dùng MYTV thui :
Internet Access >> Multi-VLAN ----> Tiếp theo click vào TAB Bridge . Thường thì kĩ thuật đẻ cổng 4 chay mytv 1,2,3 chạy Internet . giời thì bạn bỏ dấu tích ở cổng 3 ( channel 1 ) . tích vào cổng 3 ( channel 2 ) ----> save . cắm dây LAN vào cổng 3 ( hình như phải dùng 2 card mạng thì phải ) tải VLC ---> nhập địa chỉ kênh ----> xem thui
vì chưa thực hành lần nào ko biết có ổn không. hiiii . không được thông cảm nhé !!!!!!!!!!1

Vâng, Em đã config như bác hướng dẫn, em dùng 2 card mạng, nhưng vẫn không sử dụng song song được, em đang dung windows 7. Mong bro giúp em, thanks nhiều.

[/IMG]

HDTâyNinh

Vâng, Em đã config như bác hướng dẫn, em dùng 2 card mạng, nhưng vẫn không sử dụng song song được, em đang dung windows 7. Mong bro giúp em, thanks nhiều.

[/IMG]

Nếu dùng song song 2 card mạng, thì phải disable card mạng ADSL trước , rồi mở danh sách kênh của MyTV trên PC thì mới xem được.

Bên trên