Dịch vụ ZTV của VTC

3dong

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Không biết Chủ nhật có không nhỉ, để anh em hẹn nhau đến 65 Lạc Trung lấy, tiện thể offline luôn nhân sự kiện ZTV A Class chính thức ra mắt.
Ông Đồ a lô AE đi off nhân sự kiện nhận A. Anh EM khu vực lân cận HN ai đi được đăng ký với MOD ĐỒ nhé!

Mr Manh

Bác Manutd_vn về Bắc thăm con gái yêu và Vợ hiền rồi đi miền tây ,chuyến công tác này có Aclass đem theo thì hay biết mấy như khi nhận C1 ấy ngay ngày sinh nhật niềm vui được nhân đôi.
Chủ Nhật em đi Yên Bái nếu T7 nhận đựoc A là đẹp nhất.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

ZTV đã thông báo rõ ràng, không úp mở về các tính năng mà bác vừa đề cập trong bài viết trước:
[Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Nếu đúng theo kế hoạch, ZTV A1-1 sử dụng chip M8-E (phiên bản đặt hàng riêng của VTCe với Amlogic) kèm hợp đồng đã ký với Dolby và DTS thì A1-1 sẽ có DTS HDMA và DOLBY TRUEHD.

Tuy nhiên, do Amlogic không thể giao chip M8-E cho VTCe cũng như không thể giao chip M8 thông thường cho các nhà sản xuất STB khác đúng cam kết, ZTV A1-1 buộc phải sử dụng chip MX-E (linh kiện dành cho C2-1) nên ZTV A1-1 sẽ KHÔNG PASSTHROUGH DTS HDMA và DOLBY TRUEHD mà CHỈ PASSTHROUGH âm thanh DOLBY DIGITAL và DTS.

ZTV vẫn là sản phẩm android box sử dụng chip Amlogic duy nhất ở thời điểm hiện tại có thể PASSTHROUGH âm thanh DOLBY DIGITAL và DTS ngay từ player gốc.

Tất nhiên, trong điều kiện phòng lab, ZTV hoàn toàn có thể điều chỉnh để các sản phẩm của mình, thậm chí kể cả E-Class và C-Class chạy chip đơn M3-E có thể passthrough được những định dạng âm thanh DTS HDMA và DOLBY TRUEHD này:

Nhưng ZTV thuộc 1 doanh nghiệp nhà nước và VTC có nhiều hợp đồng hợp tác với các hãng sản xuất chip cũng như DOLBY và DTS. Do đó, chúng tôi sẽ thực hiện nghiêm túc các thỏa thuận đã ký và KHÔNG LÀM LẬU giống như 1 số nhà sản xuất STB khác của Trung Quốc.

Cũng giống như thế, codec MVC của 3D trong file ISO BLUERAY 3D, ZTV cũng sẽ KHÔNG ĐƯA VÀO bản ROM của ZTV A-Class A1-1 mà chỉ đưa vào các codec đọc file 3D SIDE BY SIDE, TOP AND BOTTOM.

xong phim rồi nhé :)

ZTVnews

A class nhìn manly quá nhỉ,nhìn mà mê. vậy 200 bộ sp đã về tới 65 lạc trung.Giờ chỉ còn nạp rom là chạy. Em ko hiểu là tại sao phải về tới Vn mới nạp rom. Em cứ tưởng toàn bộ các công đoạn đó được làm OEM tại china dưới sự giám sát của ZTV.Nạp thủ công ở 65 lạc trung thì 1 ngày được mấy cái. bán vài trăm cái thì được,chứ 10.000-20.000 cái thì làm chết bỏ ah.

Toàn bộ phần cứng được sản xuất trong các nhà máy do ZTV thuê tại Trung Quốc, dưới sự giám sát của ZTV.
Toàn bộ phần mềm được nạp tại Lạc Trung. Vài chục ngàn bộ đã bán đều thế hết bác ạ. Nếu không thế, ở thời điểm hiện tại, ZTV đã có hàng nhái rồi.

ZTVnews

Không biết Chủ nhật có không nhỉ, để anh em hẹn nhau đến 65 Lạc Trung lấy, tiện thể offline luôn nhân sự kiện ZTV A Class chính thức ra mắt.

Khi hoàn thiện, ZTV sẽ thông báo chính thức thời điểm giao hàng tới các bác.

longvp

Member

chưa biết thế nào . về mà phim của mình không có tiếng thì quả là đau lòng con :(

phithien

Well-Known Member

Anh em ở HN sướng nhỉ,có gì tụ tập ra quán cầy tơ chém gió luôn

sonbeatHDVN

Active Member
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Khi hoàn thiện, ZTV sẽ thông báo chính thức thời điểm giao hàng tới các bác.

Hiện tại đã có hàng ở Lạc Trung chưa vậy bác, thấy Bác Hùng có ảnh rồi

princetq

Member

Đã chuyển tiền vào tài khoản vietcombank và gửi mail từ sáng, các bác ztv xác nhận hộ em cái.

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Hiện tại đã có hàng ở Lạc Trung chưa vậy bác, thấy Bác Hùng có ảnh rồi

Bố này ko theo dõi topic ah. mấy hình này do ZTVnews đưa lên lúc trưa mà, hàng đã về tới 65 lạc trug r, đang nạp rom, chủ nhật này giao hàng cho anh em

1 số anh em có dàn Rec xịn chắc bỏ voucher sau khi ZTV xác nhận ko có 1 số chuẩn âm thanh thời thượng:D. may quá,mình xài amli cùi nên có hay ko cũng chẳg sau, sau này trúng số thì mới tính tiếp[-O

longvp

Member

mình chủ yếu xem phim offline mà ko có mấy thứ đó thì buồn rồi :(

quaxoai89

Active Member

bác nào nếu dùng a để coi fuilm off với âm thanh thời thượng hiện nay thì A k đáp ứng được,mong phiên bản sau sẽ có.

zero153

Member

bác nào nếu dùng a để coi fuilm off với âm thanh thời thượng hiện nay thì A k đáp ứng được,mong phiên bản sau sẽ có.

Với em thì DTS ,ac3 là Ok rồi.ko cần đến Dts mater hay true hd ...gì đó
Phim của mình toàn 720 dts 4-8G thôi

tienlequoc

Well-Known Member

Hic. Em chưa có Rec giải mã DTS-HD và Dolby TrueHD nhưng dự kiến tết này sẽ sắm, vì coi 3D iso bluray cảm giác sướng quá, tưởng sẽ tiễn em Q5II được, thôi tiếp tục ôm Q5II. Hi vọng kỳ tới A2-class sẽ có để em tiễn bớt mấy món đồ Tàu đi ủng hộ hàng Việt. :((

Le Vinh

Các bác yên tâm, 100 ae có voucher sau khi nhận A 1 -1 rồi nếu A1 - 2 ra sẽ được ưu tiên đổi và các thêm khoảng 20% giá trị A1 - 2. he...he

Bên trên