Dịch vụ ZTV của VTC

hungdisc

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Ðề: Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bọn em đang cho in mầu để tặng đại lý và đưa lên web. Sẽ có cùng A class.Danh sách karaoke đang lọc một số bài lỗi và đưa thêm 8000 bài mới mua.

Đúng là dòng A-class dùng để đánh đuỏi giặc ngoại xâm (hàng tàu khựa) nên được ưu ái quá

bangnvbka

Member

bác up lại rom xem.đợt nọ em cũng bị như vậy up rom lai là ok.em sợ dùng đầu thu phat wifi lâu ảnh hưởng đến phần cứng thì chết

Đôrêmi

Moderator

Hic, chắc cả 2 con đều lỗi hay sao rồi đó vào "sao lưu và cài đặt lại" -> xóa mọi thứ -> cài đặt lại ZTV -> xóa mọi thứ nó vẫn cứ trơ ra không thể nào về mặc định được. Đầu ZTV lại không có lỗ để Reset.

btbaotambt

Well-Known Member

Hic, chắc cả 2 con đều lỗi hay sao rồi đó vào "sao lưu và cài đặt lại" -> xóa mọi thứ -> cài đặt lại ZTV -> xóa mọi thứ nó vẫn cứ trơ ra không thể nào về mặc định được. Đầu ZTV lại không có lỗ để Reset.

Bác có cố thêm cam quýt vào hộp ZTV không đó ?

Đôrêmi

Moderator

Hic, có add Cam quýt gì đâu cơ chứ, mà cả 2 con đều bị lỗi mới lạ, giờ muốn Reset lại cũng không được, con E đã bị như thế và up lại 1 lần rồi, giờ đang tải ROM trên trang chủ ZTV để chạy lại cho em C xem sao, cầu mong không chết khi up ROM.

Đôrêmi

Moderator

Vừa mới Up lại ROM cho ZTV C Class đã có "Điểm phát sóng Wifi cho di động" vậy là kết luận ZTV xung đột với các apk gì đó mình cài ở bên ngoài. Đang tìm hiểu xem là cái Apk nào gây lỗi đó.
Chạy ROM mới phẩm chất tín hiệu xem DVBS lại cao như dòng E Class rồi toàn 80-90% không thấp như trước nữa.
PS: Các bạn ZTV cho mình hỏi ROM của dòng C Class các bạn mới up trên trang chủ có up được cho dòng E Class không hay vẫn phải dùng mấy bản ROM cũ trước đó?

Ztv

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Vừa mới Up lại ROM cho ZTV C Class đã có "Điểm phát sóng Wifi cho di động" vậy là kết luận ZTV xung đột với các apk gì đó mình cài ở bên ngoài. Đang tìm hiểu xem là cái Apk nào gây lỗi đó.
Chạy ROM mới phẩm chất tín hiệu xem DVBS lại cao như dòng E Class rồi toàn 80-90% không thấp như trước nữa.
PS: Các bạn ZTV cho mình hỏi ROM của dòng C Class các bạn mới up trên trang chủ có up được cho dòng E Class không hay vẫn phải dùng mấy bản ROM cũ trước đó?

Rom dùng lẫn nhau được bác ạ.

hungdisc

Member

Mỗi lần up rom là hồi hộp, sợ cúp điện :D ,cảm giác rất rồ _măng :))

Ztv

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Apk linh tinh là hay lỗi bác ạ.100% đầu android đều thế. Thằng google nó không test apk trước khi đưa lên play store hay sao ý.

hungdisc

Member

chú Phước đang gặp rắc rối với E 2 kìa
Lê Vĩnh Phước hồi chieuf chú xem hoạt hình,tắt lúc 4 giờ, giờ bật lên ,không có gì hết, chú đã kiểm tra mạng .bât rồi ,giúp chú với.

Đôrêmi

Moderator

chú Phước đang gặp rắc rối với E 2 kìa
Chú ấy cũng vừa gọi cho em, kêu tất cả các ứng dụng sử dụng Internet đều không được, đã kêu chú ấy khởi động lại nhưng chắc không ăn thua.

Thử liệt kê mấy ứng dụng mình đã cài xem sao nhé: IPTV, XBMC, AirPin, MX Player, MyTVNet, HDViet, hic cũng có nhiều đâu nhỉ mà xung đột???

hungdisc

Member

Chú ấy cũng vừa gọi cho em, kêu tất cả các ứng dụng sử dụng Internet đều không được, đã kêu chú ấy khởi động lại nhưng chắc không ăn thua.
mình vừa gọi chú ấy kêu kiểm tra lại xem , trong cài đặt , wifi với lan có cùng bật ko, sợ nó xung đột

Đôrêmi

Moderator

mình vừa gọi chú ấy kêu kiểm tra lại xem , trong cài đặt , wifi với lan có cùng bật ko, sợ nó xung đột

Đã bật Lan thì không thể bật được Wifi và ngược lại, giờ bác kêu chú ấy reset lại đầu xem có được không.

hungdisc

Member

đã kêu chú ấy rút nguồn ra, rồi cấm lại, đang chờ kết quả :D

Bên trên